เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:23:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1269 1270 1271 [1272] 1273 1274 1275 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25769250 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19065 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 07:56:47 AM »

พอค่อยยังชั่ว ไอเดียก็เริ่มบรรเจิด
ผมสังเกตุว่าพวกเราใช้กล้องกันเยอะ ชอบถ่ายภาพกันมาก ผมรู้จักกับชมรมถ่ายภาพหาดใหญ่
ถ้าไงจะลองติดต่อเค้ามาให้ความรู้เกี่ยวกับการใช้กล้องด้วยในทริปหน้าดีมั๊ยครับ แบบว่าอบรมไปด้วยเที่ยวด้วย
เรียนรู้การใช้กล้องให้ครบทุกหน้าที่ของมัน ให้คุ้มค่า พวกเราว่าไง HuhHuh

อืม...ทั้งหมอทั้งพยาบาล เขาดูแลคนไข้กันดีจริงๆ พอกลับบ้านปั๊บ หายปุ๊บ คิดเที่ยวอีกแล้ว คริๆ

ใอ้พยาบาลน๊ะแจ่มๆจริง ส่วนหมอ(วีรวรรธ)พุงพลุ้ยเลย 55+(แซวได้รู้จัก)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19066 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:11:03 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ เรื่องกล้องชอบๆ แต่ถ่ายไม่ค่อยเป็น ดีมากเลยที่มีคนฝึกให้ ชอบถ่ายในที่มืดครับ Grin Grin Grin
เรื่องปืนโทรไปตอนเจ็ดโมงครึ่ง พี่นทีบอกไม่มีครับ เราคงไม่มีวาสนาปีนี้ น้องหมีไว้เจอกันปีหน้าแล้วกันนะ Sad Sad Sad
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2007, 12:14:00 PM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19067 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:14:54 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ เรื่องกล้องชอบๆ แต่ถ่ายไม่ค่อยเป็น ดีมากเลยที่มีคนฝึกให้ ชอบถ่ายในที่มืดครับ Grin Grin Grin
เรื่องปืนโทรไปตอนเจ็ดโมงครึ่ง พี่นทีบอกไม่มีครับ เราคงไม่มีวาสนาชาตินี้ น้องหมีไว้เจอกันชาติหน้าแล้วกันนะ Sad Sad Sad

อะไรแค่นี้ก็ถอดใจเสียแล้ว แสดงว่าไม่รักกันจริงนี่นา คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #19068 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:19:13 AM »

มานึก ๆ แล้วสงสารไก่กำพร้า 5 ตัวน่ะ...
หน้าตา พวกเราก็ไม่ได้เห็น.... Embarrassed

พอเลิกงานแล้วก็ต้องถูกส่งตัวกลับไปอยู่โรงพัก.... Cry

แคมป์คราวที่แล้ว มา 7 ตัว ก็ถูกส่งกลับซะ 3 ...
เกิดเป็นไก่ผู้พันมันลำบากอย่างนี้เนาะ..ไม่มีใครเหลียวแล.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิก คิก... Grin
เดี๋ยวโดน ๆ

โอ้ยโย๋.......โดนหัวหน้าฯ คาดโทษแล้ว..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่นะ....ไม่ต้องเอาผมไปอยู่ห้อง VIP นะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Cry Cry

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #19069 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 08:35:44 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆด้ามขวาน 
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19070 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 09:32:24 AM »

สวัสดียามเช้าครับพี่ๆ  ทุกท่าน   Grin

ยินดีด้วยนะครับพี่ชัช  ที่หลานดีขึ้นแล้ว  ยังไงก็ขอให้สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ.... หลงรัก

นี่แหละน้าหัวอกคนเป็นพ่อเป็นแม่   Smiley

พอค่อยยังชั่ว ไอเดียก็เริ่มบรรเจิด
ผมสังเกตุว่าพวกเราใช้กล้องกันเยอะ ชอบถ่ายภาพกันมาก ผมรู้จักกับชมรมถ่ายภาพหาดใหญ่
ถ้าไงจะลองติดต่อเค้ามาให้ความรู้เกี่ยวกับการใช้กล้องด้วยในทริปหน้าดีมั๊ยครับ แบบว่าอบรมไปด้วยเที่ยวด้วย
เรียนรู้การใช้กล้องให้ครบทุกหน้าที่ของมัน ให้คุ้มค่า พวกเราว่าไง HuhHuh

ยกมือด้วยอีกคนครับ  ว่าแต่จะบานอีกมั้ยเนี่ย....อิอิ Grin

อรุณสวัสดิ์ครับลุงโพธ

ยกมือเห็นด้วยครับ ผมถ่ายรูปมาหลายปีดีดักแล้ว ซื้อราคาเป็นหมื่นแต่ความสามารถในการใช้กล้องได้แค่ร้อยเดียว

ผมหนักกว่าลุงปูอีก ใช้แค่ 50 บาทได้มั้ง  ทุกวันนี้ยังทำไม่ถูกเลย  ถ่ายรูปออกมายังไม่ค่อยจะชัดเลย   ส่วนที่ต้องการเก็บรายละเอียดให้ชัด ดันออกมาไม่ชัด ไปทะลึ่งชัดในส่วนที่ไม่ต้องการซะงั้น   Huh Huh Tongue

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2007, 09:34:43 AM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19071 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 09:57:33 AM »

สอบถามทีม shooting เรื่อง วอแดง หน่อยครับ..

ตอนนี้ไม่ทราบว่าจะ standby กันที่ช่องไหนดี..เพราะช่อง 33 มันโดนจองช่องแบบหน้าด้านไปแล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีแล้วไม่ได้ใช้มันอึดอัด...ว่าจะตั้งเสาซักหน่อย... Cheesy

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19072 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:03:49 AM »

สอบถามทีม shooting เรื่อง วอแดง หน่อยครับ..

ตอนนี้ไม่ทราบว่าจะ standby กันที่ช่องไหนดี..เพราะช่อง 33 มันโดนจองช่องแบบหน้าด้านไปแล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีแล้วไม่ได้ใช้มันอึดอัด...ว่าจะตั้งเสาซักหน่อย... Cheesy

พี่อยุ่การสื่อสารก็ลองเสริชดูหน่อยครับว่าช่องไหนพอจะว่างบ้างในหาดใหญ่ครับ แล้วจะได้แจ้งให้เพื่อนๆได้รับทราบ

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19073 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:03:52 AM »

ไอเดีย บานเจิด มากครับพี่โพธ ... แต่ผมมีแต่กล้องปัญญาอ่อนนะครับ ...  Tongue

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #19074 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:19:45 AM »

lสรุปว่าลูกสาวผมอาการทุเลาแล้ว แต่เกิดโรคใหม่ขี้เกียจไปโรงเรียน รู้งี้นอนอยู่แถวสตูลบ้านน้ารูญต่อดีกว่า..

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #19075 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:25:47 AM »

CB นี่ทราบว่าใช้ได้แค่เสาสไสด์ ขึ้นเสาสูงหรือตั้งสถานีน่าจะผิดกฏหมายปรับหลายตังนะครับ ศูนย์เฝ้าฟังอยู่สงขลาใกล้ๆซะด้วย

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19076 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:44:02 AM »

CB นี่ทราบว่าใช้ได้แค่เสาสไสด์ ขึ้นเสาสูงหรือตั้งสถานีน่าจะผิดกฏหมายปรับหลายตังนะครับ ศูนย์เฝ้าฟังอยู่สงขลาใกล้ๆซะด้วย

ถูกต้องครับ.....แต่ว่าถ้าตั้งเสา คือตั้งสถานีฯ เสียค่าใบอนุญาต 500บาท ครับ..นิดหน่อย ค่าเสาแพงกว่าเยอะ..

ไผ่เล่นลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19077 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:46:36 AM »

ขึ้นเสาติดตั้งสถานีได้ครับ  เพราะผมก็ขึ้น ขออนุญาติเรียบร้อย   Grin ถูกกฏหมายคร้าบบบบ

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #19078 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:53:05 AM »

พี่อยุ่การสื่อสารก็ลองเสริชดูหน่อยครับว่าช่องไหนพอจะว่างบ้างในหาดใหญ่ครับ แล้วจะได้แจ้งให้เพื่อนๆได้รับทราบ

พี่ตุ้ม ผมว่าเราหนีไปช่อง  29 ดีมั้ย รู้สึกจะว่างนะ  ได้ยินแต่พวกที่เจาะถนนวางสายลงดินอยู่แถวบ้านใช้กันเท่านั้นเอง  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #19079 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:57:31 AM »

ครูเบิ้ล ว 13 มา ว่าเน็ทล่ม เข้าไม่ได้หลายวัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  เลยหายหน้าหายตาไป...ไม่ได้เข้ามายั่วโมโหชาวใต้... เยาะเย้ย

แจ้งมาให้ผมออกไปซ่อมให้...สอบถามว่าใช้เน็ทของอะไร  ก็บอกเป็นของ TOT  เยาะเย้ย
คนละหน่วยงานกันคร๊าบ ครูเบิ้ล... ยิ่ง CAT กับ TOT ไม่ค่อยจะถูกกันอยู่
เข้าเน็ทไม่ได้ ก็โทรมาแหย่ให้เขามีเรื่องกันอีก.....นี่แหละครูเบิ้ล.. โดนชก

หน้า: 1 ... 1269 1270 1271 [1272] 1273 1274 1275 ... 35779
  พิมพ์