เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:18:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1273 1274 1275 [1276] 1277 1278 1279 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25768329 ครั้ง)
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #19125 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:26:30 PM »

หวัดดีครับพี่ๆ...
ขออภัยไม่ได้เข้ามาหลายวัน
ติดงานบวช พี่ชาย(วันที่มีการอุปสมบททั่วประเทศครับ)
หายไป 2-3 วัน ฉลองพระใหม่ด้วย คิดว่า คงไปหลายสิบหน้าแล้วแน่...
แถม เน็ตหมดชั่วโมง กะว่าจะไปเล่น ADSL ที่ร้านคาเฟ่

เป็นห่วงกลัวจะไม่ได้จ่ายค่าตัว มีด แต่เห็นพี่ๆยังไม่มีการจ่ายเงินหรือยังไม่ปิดรับจอง
โล่งอกครับ !.....ช่วงนี้ผมเข้ามาไม่บ่อยนะครับ รอ TOT มันมาติด ADSL ที่บ้านก่อน...

ถ้าจะจ่ายค่าตัวกันอย่างไรแจ้งด้วยนะครับ (พี่แพะ)
หรือแจ้งเป็น ข้อความ(ฝากคุณสวย) บน White board ที่สนามยิงปืนบ้านไร่ ก็ได้ครับ
รูปที่พี่ไปออกค่ายยังไม่ได้ย้อนไปดูเลย(เน็ตมันช้า) สงสัยคงสนุกน่าดู เดาว่าน่าจะมีเปียก เพราะช่วงที่ไปฝนตกชุกเลย

ขอบคุณครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19126 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 10:41:08 PM »

พี่น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ ชัตดาวน์อีกสักวัน .. เตรียมพร้อมไปเมาวันอาทิตย์ครับพี่น้อง ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แค่หายแระ ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #19127 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 11:04:26 PM »

แพะอย่าเพิ่งนอน
ตื่นมาสั่งน้องเหลืองอีก 2 เพราะโดน เฮปไปแระ

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19128 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 11:55:55 PM »

พี่น้องครับ ดูเรื่องจริงผ่านจอ การกราบริมถนนจากเมืองหนึงไปอีกเมืองหนึ่ง กางเต้นนอน ทำอาหารกินกลางถนน เนื่อจามรีต้มกับข้าว คนกราบเป็นดอกเตอร์ด้วย การแสวงบุญอย่างหนึงของชาวธิเบต อาจารย์กราบตั้ง 4 กิโล โดยไม่ได้เดิน
ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้อง ไปดูต่อครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #19129 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 12:52:12 AM »

แจ่มมากครับพี่เล็ก ... นี่ถ้าเอาไปขัดสีฉวีวรรณ(บุญปรก) สักหน่อยละหล่อขึ้นเยอะเลยครับพี่ ...

แต่รู้สึกพี่ไม่ค่อยจะเห่อเท่าไรนะครับ จุดตะเกียงกินข้าวกันเลย สงสัยกางเต้นท์นอนหน้าบ้านด้วยป่าวครับ ...

ปล. - พี่เล็กครับ ผมสั่งไส้ตะเกียงแบบที่ผมใช้ไปหลายชิ้น .. ถ้าของพี่เล็กใช้แบบเดียวกันเดียวผมส่งไปให้ไว้สำรองนะครับ ..
ขอบคุณมากครับคุณแพะ แต่ไม่ทราบว่าขนาดเดียวกันรึป่าวครับ ของผมใช้ 300 cp ครับ

จิงด้วยครับพี่แพะ พี่เล็กไม่ค่อยเห่อเลย ...อิอิ เล่นจุดตะเกียงกินข้าวเลย

มาซ้อมจุดแบบนี้ แสดงว่า ทริปหน้าพี่เล็กส่งเข้าประลองด้วยแน่ๆ

ตอนนี้ใช้นำมันก๊าดแบบธรรมดาครับ (แต่มันมีกลิ่น) คุณแพะลองใช้น้ำมันที่ผมให้ไปดูสิครับ
ว่ามันมีกลิ่นรึป่าว ถ้าไม่มีกลิ่นผมจะได้ไปขอมาอีก Grin Grin Grin

เพิ่งกลับมาจากไปดูตะเกียงที่ในเมืองมาพอดี เปิดมาเจอกระทู้นี้...........

Grin Grin วี๊ดวิ้ว......มีเพื่อนแร้ววววเรา Grin ผมก็มือใหม่หัดจุดเหมือนกันครับพี่

สุดยอด..แจ่มมากๆเลยครับ Grin เดิมๆแถมมีแฉ่งด้วย หลงรัก หลงรัก

เป็นตะเกียงจากสวีเดนป่ะครับ(มั่วเอาครับ) :Smiley ช่วงนี้กำลังอินเทรนพอดี Smiley

ส่วนผม..ลองหาแถวบ้าน(เพื่อน)อยู่พักใหญ่เหมือนกัน แต่ไม่ประสบความสำเร็จ Undecided

เลยจำใจต้องเรียนลัด(สั่งของจากบางกอก) Grin

ขออีกสักรอบนะครับพี่น้อง Grin

ครั้งแรกในชีวิตกับตะเกียงเจ้าพายุสัญชาติเยอรมัน

เตรียมพร้อมก่อนจุด.......

1...2.......3 พรึ่บ! ทีเดียวติดเลย(ดีใจมากกกกก) ไม่คิดเลยว่าตัวเองจะมีความสามารถขนาดนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลังจากจุดเสร็จเอามาขัดใหม่อีกรอบ(บ้าเห่อครับพี่น้อง) พร้อมกับถ่ายรูป(แบบมืดๆ) Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2007, 12:58:52 AM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19130 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 01:25:24 AM »

ตะเกียงพี่โจ้ สวยคลาสิค ดีครับ แววๆเงาๆ พอดีชอบแววอยู่ด้วย คริ คริ  หลงรัก

เงียบจังเลย....เน็ตก็เงียบ ถนนหนทางก็เงียบ 

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #19131 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 01:59:39 AM »

ตะเกียงพี่โจ้ สวยคลาสิค ดีครับ แววๆเงาๆ พอดีชอบแววอยู่ด้วย คริ คริ หลงรัก

เงียบจังเลย....เน็ตก็เงียบ ถนนหนทางก็เงียบ

สวัสดีครับ....พี่เบิ้มนี่นอนดึกเหมือนกันนะครับ

แสงมันหลอกตาน่ะครับ....ว่าแต่จะไม่ลองดูสักหน่วยหรือครับ(ขายอนครับพี่น้อง) :Smiley

ไม่แน่อาจจะหลงใหลในความคลาสสิคของเจ้า Strom Lantern ก็ได้นะ หลงรัก

บทความเรื่องตะเกียงเจ้าพายุ........
http://www.thailandoutdoor.com/OutdoorGear/StoveAndLantern/Lantern/lantern.html

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #19132 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 02:02:25 AM »

สวัสดียามดึกครับน้องต้อม....เห็นแว็บๆ Grin

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #19133 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 02:29:39 AM »

บทความเรื่องตะเกียงเจ้าพายุบางส่วน จาก http://www.thailandoutdoor.com/ โดย หนูเล........
http://www.thailandoutdoor.com/OutdoorGear/StoveAndLantern/Lantern/lantern.html

องก์หนึ่ง

สิ่งหนึ่งที่ทำให้มนุษย์ครองความเป็นจ้าวโลก

(และกลายเป็นผู้ล่า ทำลาย เผ่าพันธุ์อื่น หลาย species ให้สูญหายไปจากโลกเบี้ยวๆใบนี้มาโดยตลอด)

นั่นก็คือความสามารถในการนำไฟมาใช้งาน ในการให้ความอบอุ่นยามหน้าหนาว

และให้สว่างในเวลากลางคืน อันเป็นการกำจัดจุดอ่อนของมนุษย์ที่ไม่มีโสตสัมผัสที่ดีในความมืดให้หมดสิ้นไป

หลังจากที่มนุษย์นำไฟมาใช้งานแล้ว บรรพบุรุษของเราก็มีความผูกพันกับไฟมาก

เริ่มตั้งแต่การเทิดทูน (บูชา)ไฟ ดังจะเห็นได้จากการนับถือสักการะเทพเจ้าแห่งไฟมีอยู่ในวัฒนธรรมของหลายชนชาติ

และหลังจากมนุษย์ได้นำไฟมาใช้เป็นแสงสว่างในเวลากลางคืนแล้ว

ก็ได้พยายามปรับปรุงให้ได้แสงสว่าง "อย่างมีประสิทธิภาพ" กล่าวคือมีโคมไฟดวงน้อย แต่ให้แสงมาก

แต่เชื่อหรือไม่ครับว่ามนุษย์ได้ใช้แสงสว่างจากเปลวไฟ

-ตั้งแต่ กองไฟฟืน คบไฟ เทียน จนมาถึงตะเกียงน้ำมัน มาเป็นหลายหมื่นปีแล้ว

แต่มนุษย์ก็ยังไม่สามารถเอาชนะความมืดชนิดขาดลอยได้

เพราะแสงสว่างจากเปลวไฟนั้นยังมีข้อจำกัดในเรื่องของประสิทธิภาพการให้แสงสว่าง

ตัวอย่างเช่นถ้าเราต้องการความสว่างมาก เราก็ต้องมีเปลวไฟกองใหญ่

-อย่างเช่นที่เราเล่นแคมป์ไฟกัน- ซึ่งทำไม่ได้ในอาคารบ้านเรือนของคนทั่วไป

หรืออีกวิธีคือการใช้เปลวไฟขนาดเล็กจำนวนมาก  

อย่างเช่นต้องจุดเทียนเป็นสิบเป็นร้อยแท่งเป็นต้น ซึ่งการจะจุดจะดับกันแต่ละครั้งก็แสนจะยุ่งยาก

ข้อเสียอีกประการใหญ่ของแสงสว่างจากเปลวไฟก็คือ เปลวไฟนั้นมีความสามารถในการเผาไหม้วัตถุอื่นที่ติดไฟ

อันเป็นต้นเหตุของอัคคีภัยทีดี ถ้าเผลอไผลไม่ดูแลโคมไฟ หรือเทียนกันให้ดีแล้ว ก็มีสิทธ์จะต้องหาบ้านใหม่อยู่กันง่ายๆ

โดยไม่ต้องรอการพิสูจน์หลักฐานว่าต้นเพลิงเกิดมาจากไฟฟ้าลัดวงจร...เอ๊ย เกิดจากตะเกียงน้ำมันกลางบ้าน

ศตวรรษ ที่ผ่านมา นับว่าโลกเราเข้าสู่ยุค Revolution หรือการพัฒนาแบบก้าวกระโดดโดยแท้

ในช่วง 100 ปีที่ผ่านมานี้มีนวตกรรมใหม่ๆเกิดขึ้นและถ้าไม่แจ๋วจริง ก็ล้มหายตายจาก ไปมากมาย

รวมทั้งฝันที่เป็นจริงของบรรพบุรุษเราก็คือ การมีตะเกียงดวงเล็ก ที่ให้แสงความสว่างสูงๆ

นั่นคือ "ตะเกียงเจ้าพายุ"ได้เกิดเป็นรูปเป็นร่างขึ้นในปลายปี ค.ศ. 189x

และกลายมาเป็นอุปกรณ์ประจำทุกบ้านพี่เฮือนน้องในช่วงตั้งแต่ ค.ศ. 193x มาจนถึง ค.ศ. 195x

และแสงเจ้าตะเกียงเจ้าพายุทั้งหลายบนโลกใบนี้ก็ค่อยๆดับลงทีละดวง

เนื่องจากมนุษย์ได้หันไปใช้แสงสว่างจากหลอดไฟฟ้าแทน

ทำให้ตะเกียงเจ้าพายุซึ่งครั้งหนึ่งเป็นของสำคัญประจำบ้าน

ได้ถูกโยนเข้ากรุกลายเป็นของไร้ค่าและถูกลืมเลือนอย่างรวดเร็ว

แรงบันดาลใจ

ผมเป็นชาวกรุงที่เกิดมาพร้อมกับบ้านที่มีไฟฟ้าแล้ว

จึงไม่ได้มีโอกาสสัมผัสการใช้ตะเกียงเจ้าพายุที่บ้าน เหมือนกับสหายรุ่นเดียวกันบางท่าน

ตะเกียงเจ้าพายุนั้นก็กลายเป็นของที่ "ตื่นตาตื่นใจ" เมื่อเห็นยามไปเที่ยวงานวัด หรือ งานเทศกาลนอกเมือง

ส่วนชีวิตการเดินทางเที่ยวธรรมชาติ Thailand Outdoor ในตอนแรกๆนั้น

ก็อาศัยไฟฟืนในหุงต้มอาหารและการให้แสงในกลางคืน

ส่วนยามจะไปทำกิจกรรมหฤหรรษอื่นๆในเวลากลางคืน (อย่าคิดมากครับ...แค่ไปอาบน้ำ) ก็ใช้ไฟฉายดวงน้อยใหญ่

ไม่ว่าจะเป็น Maglite ดุ้นใหญ่ หรือ ท่อนจิ๋ว ไฟฉายทหาร ไฟฉายกันน้ำ(ซึ่งเป็นไฟฉายที่ติดเป้ทุกวันนี้)

และไฟฉายตีกบ(ไฟฉายติดในลังหมัศจรรย์คู่ใจ) ก็ลองมาหมดแล้ว

เมื่อเริ่มแก่ตัว...เอ๊ย..เริ่มมีฐานะ

ผมก็เริ่มหันมาพึ่งเครื่องทุ่นแรงโดยใช้พาหนะในการท่องเที่ยวธรรมชาติแบบ "แคมป์คาร์" มากขึ้น

และแน่นอนว่าเมื่อรถเข้าถึงอุปกรณ์อำนวยความสะดวกทั้งหลายทั้งปวงเช่นเต๊นท์, ชุดทำครัว, เตาสนามก็เริ่มตามมา

อย่างไรก็ตามผมก็ยังไม่ได้คิดจะซื้อตะเกียง.. ไม่ว่าตะเกียงรั้วหรือตะเกียงเจ้าพายุ...

อาจเป็นเพราะผมเป็นโรคภูมิแพ้...แพ้อากาศดีๆครับ ไปนอนในป่าทีไร 2-3 ทุ่มก็ง่วงแล้ว...

เลยยังไม่ได้สนใจจะหาตะเกียงดีๆมาไว้ใช้งาน

จนกระทั่งการไปพักแรมที่แค้มป์บ้านกร่างหลายปีก่อน

ในขณะที่นั่งกินข้าวเย็นผ่านแสงสลัวที่มาจากตะเกียงไส้ทำจากกระป๋องนมนั้น

ทันใดนั้นมุมหนึ่งของแค้มป์บ้านกร่างที่มืดมิด

ก็กลับสว่างไสวไปด้วยแสงสีเหลืองนวล ประหนึ่ง มีใครเปิดไฟหลายดวงพร้อมกัน

และผมก็ได้เห็นต้นกำเนิดของแสงสว่างนั้น

มาจากตะเกียงเจ้าพายุขนาด 500 แรงเทียนของเพื่อนร่วมทาง

เจ้าพายุดวงแรก

หลังจากที่ได้ตื่นตาตื่นใจไปเห็นเพื่อนร่วมทางเต็นท์อื่นใช้ตะเกียงเจ้าพายุอยู่กลางวงสนทนาพร้อมอาหารมื้อเย็นแล้ว

ผมก็จัดการไปถอยตะเกียงเจ้าพายุตราผีเสื้อ Butterfly ดวงใหม่เอี่ยมมาพร้อมกับตาเกิ้นจากร้านแดงรัสเซียมาคนละ 1 ดวง

โดยส่วนประกอบภายนอกของเจ้าตะเกียง Butterflyดวงนี้

ไม่ว่าจะเป็นถังน้ำมันและฝาตะเกียงมันวาววับด้วยวัสดุเหล็กชุมโครเมียม

ก้านสูบและแก้วครอบมีตราสัญลักษณ์ผีเสื้อติดอยู่ ในลังกระดาษใส่ตะเกียงนั้น

ยังมีคู่มือภาษาอังกฤษหนึ่งแผ่นและภาษาไทย(แปล)อีกหนึ่งแผ่นให้มาพร้อมกับไส้ตะเกียง 3 ชุด

กาแอลกอฮอล์พลาสติก และประแจขนาดเล็ก 1 ตัวที่สามารถไขน๊อตได้หลายขนาด

เจ้าพายุ primus 1060 ครับ ผมบุญน้อย
เลยได้เห็นแต่รูป

ผมได้แอบหมายมั่นปั้นมือว่าการกินข้าวเย็นในทริปถัดไปที่ทุ่งแสลงหลวงของผมนั้น

จะสว่างไสวจนสามารถแยกแยะพริกขี้หนูสวนเม็ดเขียวออกจากผัดผักบุ้งได้

แต่ด้วยความ"อ่อนซ้อม" -จริงๆคือไม่ซ้อม- ผนวกกับความเชื่อมั่นในตัวเองว่า

อ่านคู่มือแล้วก็ทำได้ ทำให้หน้าของผมแตกไปพร้อมกับแก้วครอบตะเกียง

เนื่องจากแทนที่จะใช้แอลกอฮอล์ในการอุ่นน้ำมันกลับไปใช้น้ำมันซิปโป้

(ไม่ควรใช้เชื้อเพลิงประเภทอื่นในการจุดเพื่ออุ่นน้ำมันครับ เพราะทำให้แก้วครอบแตกได้)  

อีกทั้งไม่ได้ทำการแช่น้ำมันและนวดลูกยางปั้มลมที่ทำมาจากหนังทำให้จุดอย่างไรก็จุดไม่ติด

เพราะปั้มลมไม่เข้า และเมื่อทำการอุ่นน้ำมันหนที่สอง แก้วก็แตกดังเปรี๊ยะเช่นเดียวความฝันอันเจิดจ้าของผม

หลังจากกลับมาจากทุ่งแสลงหลวง

ผมก็เอาเจ้าพายุสัญชาติสิงคโปร์ ตราผีเสื้อเก็บเข้าตู้เก็บของพร้อมกับความขยาดต่อฤทธิ์พยศของมัน

จนกระทั่งวันหนึ่งได้เจอประกาศใน pantip

โฆษณาร้านขายอะไหล่-รับซ่อมตะเกียงเจ้าพายุซอยแปลงนามชื่อ "เชียงเฮงเส็ง"

ผมจึงนึกขึ้นได้ว่าจะต้องหาซื้อเจ้าแก้วครอบมาเปลี่ยนเพื่อให้เจ้าผีเสื้อสมบูรณ์พร้อมขาย(ทิ้ง)

ตามคติพจน์ของน้าผมซึ่งทำฟาร์มเลี้ยงวัวที่ว่า "ถ้าดื้อก็...ขาย!!"

ตอนบ่ายผมกลับมาจากร้าน"เชียงเฮงเส็ง" พร้อมกับครอบแก้วใหม่ 2 ชิ้นอยู่ที่ถุงในมือซ้าย...

และในมือขวาก็ถือถุงใส่ตะเกียงเจ้าพายุเก่าขนาด 350 แรงเทียนอีกดวงที่มีอายุอานามกว่า 40 ปีสัญญาติเยอรมัน

โดยที่ข้างถังน้ำมันมีตราสินค้าพิมพ์นูนเป็นรูปกวางกระโดดกลางวงกลม

พร้อมกับตัวอักษรปั้มลงในเนื้อโลหะว่า "AIDA"......

และนี่เป็นจุดเริ่มต้นของ ความชื่นชอบ... หลงใหล... ตะเกียงเจ้าพายุอีก 10 ดวงเศษของผม และเรื่องราว(น่าเบื่อ)เรื่องนี้

อ่านต่อคลิ๊กที่นี่........

Credit: บทความจาก http://www.thailandoutdoor.com/ โดย หนูเล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2007, 02:39:32 AM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #19134 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 02:31:51 AM »

อิ อิ ... อ๊บ อ๊บ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #19135 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 06:24:50 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้อง..........  Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #19136 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 07:29:29 AM »

ใครว่างไปเที่ยวจะนะมั๊ย ฝึก ชรบ.160 คน ลูกซองอย่างเดียว สนใจตามไปได้

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19137 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:29:05 AM »

พี่น้องครับ ...

สวัสดียามเช้าครับพี่น้อง ....

เกือบสบาย ..

แพะอย่าเพิ่งนอน
ตื่นมาสั่งน้องเหลืองอีก 2 เพราะโดน เฮปไปแระ

รับทราบครับพี่ ...  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19138 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:34:43 AM »

พรรคพวก
ไม่รู้อีตาบุ๊ช ส่งจดหมายมาเชิญผมไปทานข้าวที่อเมริการึเปล่า
เห็นลูกน้องบอกว่าซองตั้งอยู่บนโต๊ะพรุ่งนี้จะเข้าไปเคลียร์ดูหน่อย

พี่ครับ ด้วยความเป็นห่วง บุ๊ช นี่มันมีศัตรูเยอะน๊ะครับ ระวังหน่อยแล้วกัน คริๆ

ปล.ถ้าจะไปเมกา ระวังสุขภาพหน่อยน ครับ เดี๋ยวจะไม่ฉะบายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19139 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 08:38:09 AM »

ใครว่างไปเที่ยวจะนะมั๊ย ฝึก ชรบ.160 คน ลูกซองอย่างเดียว สนใจตามไปได้

พี่ครับ เที่ยวให้สนุกน๊ะครับ พอดีไม่ว่าง ถ้าไปเที่ยวบริเวณนั้นครับอิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 1273 1274 1275 [1276] 1277 1278 1279 ... 35779
  พิมพ์