เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:28:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1275 1276 1277 [1278] 1279 1280 1281 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25766673 ครั้ง)
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #19155 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 11:30:41 AM »

Winkสวัสดีครับพี่น้องพองเพื่อน วันนี้ตื่นเช้ามาเจ้าตัวเล็กงอแงบ่นเจ็บโน้นเจ็บนี่ สายหน่อยเลยพาไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นไข้ด้วยโรคปาก มือ เท้า เปื่อย แล้วจัดยามาให้ แต่ด้วยความที่คลีนิคหมอคนเยอะมากและเราเองก็ตื่นเต้นด้วย พอได้ยินชื่อโรคที่เค้าเป็นก็ให้คิดถึงครั้งหนึ่งที่เคยเป็นข่าวดังว่าเด็กเป็นโรคนี้ถึงเสียชีวิตมาแล้ว หมอเห็นสีหน้าผมก็คงเดาออกเลยบอกมาว่าให้ระวังโรคแทรกซ้อนที่จะเกิดขึ้นได้คือปอดบวมและให้ทานน้ำเยอะๆ ฟังเสร็จเราก็เงียบคิดไรไม่ออก กลับถึงบ้านให้เค้าทานยาเสร็จนึกได้ว่าเราต้องดูแลอะไรเค้าพิเศษหรือเปล่า เช่น อาหารการกินหรือการติดต่อของโรคเและของเล่นของเค้านี่ต้องมาทำความสะอาดทั้งหมดหรือป่าวป็นต้น และหลังจากเค้าหายแล้วต้องทำไรหรือป่าว เลยอยากขอคำปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับว่าจะต้องดูแลเค้าต่างจากปกติอย่างไรบ้างครับ กลัวว่าจะเกิดอาการแทรกซ้อนขึ้นนะครับ Embarrassed

Smileyสวัสดีครับพี่ๆชาวด้ามขวานทุกท่าน....................และขอส่งกำลังใจให้ลูกของพี่หายป่วยเร็วๆครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19156 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 11:36:53 AM »

เมื่อวาน ยังมาเรียกพี่แพะ เสียงแจ๋วๆ อยู่เลย ... ขอให้หลานหายป่วยเร็วๆนะก๊อง ..

ไม่ต้องกังวลอะไรมาก ถึงมือหมอเร็ว ที่เหลือก็คอยดูอาการ อย่างใกล้ชิดก็คงพอ ...

Grin Grin

เป็นเด็กที่น่ารักมากครับมะขาม .. ให้เรียก ลุงแพะ ไม่ยอมเรียก จะเรียกแต่ พี่แพะ ...  Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #19157 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 11:41:43 AM »

น่ารักตรงเรียกพี่นี่แหล่ะ...อิๆๆ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #19158 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 12:08:14 PM »

ว่างงาน ไม่มีอะไรทำ ...... หาเรื่องบาน... Grin น้ำลายหก Grin

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #19159 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 12:10:17 PM »

- ส่งไปรษณีย์ 1/8/07 ED 3930 1786 5 TH

ลูกพี่นายช่างบอกพนักงานเอาของชิ้นนี้มาส่งด่วน

ปล.แล้วอย่าส่งผิดบ้านละ อิๆ

น้าเข้มเข้าเช็คได้ที่นี้เลย   
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

แต่ผมเช็ดให้แล้ววันนี้ของถึงบ้านแน่นอน      http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Result.aspx

หรือตามนี้

Loading...    ช่วยเหลือ  | ติดต่อเรา

ผลการค้นหา : ED393017865TH 

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย
พฤหัสบดี 2 สิงหาคม 2550  12:13:28 น. รองเมือง รับเข้าระบบ
พฤหัสบดี 2 สิงหาคม 2550 12:44:10 น. รองเมือง ใส่ของลงถุง
พฤหัสบดี 2 สิงหาคม 2550 13:14:53 น. รองเมือง ปิดถุง
ศุกร์ 3 สิงหาคม 2550 05:14:30 น. หาดใหญ่ รับถุง
ศุกร์ 3 สิงหาคม 2550 09:57:15 น. หาดใหญ่ เตรียมการนำจ่าย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2007, 12:57:05 PM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19160 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 12:21:27 PM »

ว่างงาน ไม่มีอะไรทำ ...... หาเรื่องบาน... Grin น้ำลายหก Grin

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Shocked Shocked Shocked Shocked ... พี่ตุ้มเกทับกันเห็นๆ ... ไม่ชอบของจิ๋วแล้วเหรอครับ มาชุดใหญ่เลย ครบเครื่องซะด้วย ...  Wink

รุ่นนี้ถ้าจุดไม่ติดอย่างไร ... ปรึกษาพี่โพธได้ครับ แกมีประสพการณ์การเยอะครับ อย่างน้อยก็สองครั้ง ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ต้องมีมีตติ้งตะเกียงสักครั้ง จุดตะเกียงกินเหล้ากัน ... ถ้าเอามาคนละดวงรับรองสว่างเหมือนกินกลางวันเลย ... Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #19161 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 12:44:21 PM »

สรุปว่า งานรวมลูกเขือนี่ กลับถึงบ้าน เป็นอัน ร่วงกันหมดเลย..

เริ่มตั้งแต่ พี่โพธ  น้าแพะ นายช่าง ลูกสาวผม ลูกน้าไผ่  และใครอีกล่ะ  ตามๆกันไปหมด

คราวหน้าจัดหน้าแล้งนะครับ...จะได้สนุกกว่านี้ เอาอีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ... Grin

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #19162 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 01:09:52 PM »

คุณแพะ..มีดผมขอเพิ่มอีก 1 เล่มครับ ( รวมทั้งหมด 2 เล่ม ) Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2007, 01:13:11 PM โดย lex » บันทึกการเข้า

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #19163 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 01:15:37 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked ... พี่ตุ้มเกทับกันเห็นๆ ... ไม่ชอบของจิ๋วแล้วเหรอครับ มาชุดใหญ่เลย ครบเครื่องซะด้วย ...  Wink

รุ่นนี้ถ้าจุดไม่ติดอย่างไร ... ปรึกษาพี่โพธได้ครับ แกมีประสพการณ์การเยอะครับ อย่างน้อยก็สองครั้ง ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ต้องมีมีตติ้งตะเกียงสักครั้ง จุดตะเกียงกินเหล้ากัน ... ถ้าเอามาคนละดวงรับรองสว่างเหมือนกินกลางวันเลย ... Grin Grin Grin

ย๊าง.....  ยัง ไม่ได้ซื้อที ..... น้ำลายหก
ว่านั่งดูเฉย ๆ รุ่นนี้น่าสนใจหรือปล่าวครับคุณแพะ...

ตะเกียงน้ำมันใช้อันเล็กไม่ได้อ่ะ...ถังมันเล็ก ต้องมานั่งปั๊มลมทุก ๆ ชั่วโมง  ม่ายหวาย... Tongue
เสียเวลากินเหล้าหมด... Tongue  อีกอย่างเมา ๆ มาจับตะเกียงเดี๋ยวก็มือพองตามคุณแพะไปอีกราย...... Grin Grin

บอกแล้วไงว่า อะไร ๆ ก็เล็กไปหมด...แต่ขอซักอย่าง สองอย่าง ให้มันใหญ่ไว้บ้าง.... Grin

ว่าง ๆ มาลองนัดกันที่สนามพี่โพธไม๊ล่ะ.....นั่งกันที่สนาม IPSC ปักเต๊นท์นอนกันที่นั่นเลย  ห้องน้ำมีพร้อม..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
งานชุมนุมตะเกียง.... Grin Grin Grin Grin Grin

นี่เค้าเรียกว่า   บานนนนนนตะเกียง   หรือปล่าวหว่า.. Cheesy

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19164 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 02:00:50 PM »

เมื่อวาน ยังมาเรียกพี่แพะ เสียงแจ๋วๆ อยู่เลย ... ขอให้หลานหายป่วยเร็วๆนะก๊อง ..

ไม่ต้องกังวลอะไรมาก ถึงมือหมอเร็ว ที่เหลือก็คอยดูอาการ อย่างใกล้ชิดก็คงพอ ...

Grin Grin

เป็นเด็กที่น่ารักมากครับมะขาม .. ให้เรียก ลุงแพะ ไม่ยอมเรียก จะเรียกแต่ พี่แพะ ...  Grin Grin Grin

Shocked  Shocked  Grin
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #19165 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 02:22:26 PM »

เอาใจช่วย ขอให้หลานหายเร็วๆครับ

ช่วงนี้เด็กๆป่วยกันเยอะมาก ลูกชายผมก็เพิ่งหายป่วยจากไข้หวัดใหญ่ครับ

อยากให้ก็องระวังเรื่องอุณหภูมิในร่างกายของหลานด้วยครับ  ลองหาซื้อเทอร์โมมิเตอร์วัดไข้แบบดิจิตอลราคาประมาณ 500 บาท ที่ร้านขายยา จะช่วยให้เรารู้อุณหภูมิของเด็กได้ว่ามากขนาดไหน  และถ้าไข้ขึ้นตัวร้อน ต้องรีบเช็ดตัวทันทีและเช็ดบ่อยๆ ป้องกันอุณหภูมิเกิน ซึ่งเด็กอาจจะชักได้( 38 ถึง39+  อันตรายครับ)

อีกอย่างพยายามให้ลูกดื่มน้ำเรื่อยๆ  และซื้อกลือแร่เอาง่ายที่สุดก็สปอนเซอร์ พยายามให้เด็กดื่มทีละนิดป้องกันการอ๊วก แต่พยายามให้ดื่มบ่อยๆ ช่วยได้เยอะครับ

ถ้าอุณหภูมิ 39+ แล้วไม่ยอมลดทั้งที่กินยาแก้ไข้ ก็ไปโรงพยาบาลดีที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับพี่ชัช เดี๋ยวจะไปลองหาซื้อเทอร์โมมิเตอร์ครับ นี่ก็เพิ่งจะเช็ดตัวให้แล้วหลับไป แต่ยังใจชื้นอยู่หน่อยตรงที่เค้าไม่ซึมเท่าไหร่ครับแต่ก็ไม่ซนเหมือนเดิม ยังถามมากและต้องคอยอธิบายเหตุผลว่าทำไมต้องกินยา
เอ....แล้วแผลที่ปากเค้านี่เราเอายาม่วงมาทาได้หรือป่าวครับ ชักสงสัย Huh โรคปาก มือ เท้า เปื่อยนี่แผลในปากเหมือนกับเวลาเด็กร้อนในเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าใช้ยาม่วงกวาดปากเค้าได้หรือป่าว พี่ชัชพอรู้หรือป่าวครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19166 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 02:43:36 PM »

เอาใจช่วย ขอให้หลานหายเร็วๆครับ

ช่วงนี้เด็กๆป่วยกันเยอะมาก ลูกชายผมก็เพิ่งหายป่วยจากไข้หวัดใหญ่ครับ

อยากให้ก็องระวังเรื่องอุณหภูมิในร่างกายของหลานด้วยครับ  ลองหาซื้อเทอร์โมมิเตอร์วัดไข้แบบดิจิตอลราคาประมาณ 500 บาท ที่ร้านขายยา จะช่วยให้เรารู้อุณหภูมิของเด็กได้ว่ามากขนาดไหน  และถ้าไข้ขึ้นตัวร้อน ต้องรีบเช็ดตัวทันทีและเช็ดบ่อยๆ ป้องกันอุณหภูมิเกิน ซึ่งเด็กอาจจะชักได้( 38 ถึง39+  อันตรายครับ)

อีกอย่างพยายามให้ลูกดื่มน้ำเรื่อยๆ  และซื้อกลือแร่เอาง่ายที่สุดก็สปอนเซอร์ พยายามให้เด็กดื่มทีละนิดป้องกันการอ๊วก แต่พยายามให้ดื่มบ่อยๆ ช่วยได้เยอะครับ

ถ้าอุณหภูมิ 39+ แล้วไม่ยอมลดทั้งที่กินยาแก้ไข้ ก็ไปโรงพยาบาลดีที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับพี่ชัช เดี๋ยวจะไปลองหาซื้อเทอร์โมมิเตอร์ครับ นี่ก็เพิ่งจะเช็ดตัวให้แล้วหลับไป แต่ยังใจชื้นอยู่หน่อยตรงที่เค้าไม่ซึมเท่าไหร่ครับแต่ก็ไม่ซนเหมือนเดิม ยังถามมากและต้องคอยอธิบายเหตุผลว่าทำไมต้องกินยา
เอ....แล้วแผลที่ปากเค้านี่เราเอายาม่วงมาทาได้หรือป่าวครับ ชักสงสัย Huh โรคปาก มือ เท้า เปื่อยนี่แผลในปากเหมือนกับเวลาเด็กร้อนในเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าใช้ยาม่วงกวาดปากเค้าได้หรือป่าว พี่ชัชพอรู้หรือป่าวครับ

ต้องพยายามสังเกตุอาการครับก็อง อะไรไม่รู้ลองเสริจจาก google.co.th คร่าวๆแล้วเทียบกับอาการของลูกเราว่าเหมือนหรือแตกต่างกันอย่างไร

บางครั้งถ้าเราสังเกตุและระวัง ทำให้ลูกปลอดภัยได้มากขึ้น  ที่เคยเจอกับตัวเอง ลูกชายแพ้ยาหยอดหู  ซึ่งทางหมอและเภษัชกรก็นึกไม่ถึง เพราะพอหยอดยาหูแล้วจากที่เคยซนๆเหมือนลิง  เจ้าจ้ากลับซึมและหลับครับ  โชคดีที่คุณย่าและม่าม้าสังเกตุเห็น ผมเลยเอาชื่อยาจากขวดยามาเสริจในอินเตอร์เน็ท   จากการวิจัยของผู้ผลิต มีคนแพ้แค่ไม่กี่คนในแสนคน  แต่อาการคล้ายกับที่ลูกผมเป็น  ผมเลยโทรถามคุณหมอและเภษัช สรุปว่าแพ้ยาจริงๆครับ เปลี่ยนยาก็หายจากอาการซึมและหลับครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #19167 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 03:20:55 PM »

สวัสดีครับ  คุณก๊องขอให้หลานหายไวๆๆด้ยครับ   
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #19168 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 03:25:30 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked ... พี่ตุ้มเกทับกันเห็นๆ ... ไม่ชอบของจิ๋วแล้วเหรอครับ มาชุดใหญ่เลย ครบเครื่องซะด้วย ... Wink

ย๊าง..... ยัง ไม่ได้ซื้อที ..... น้ำลายหก
ว่านั่งดูเฉย ๆ รุ่นนี้น่าสนใจหรือปล่าวครับคุณแพะ...

ตะเกียงน้ำมันใช้อันเล็กไม่ได้อ่ะ...ถังมันเล็ก ต้องมานั่งปั๊มลมทุก ๆ ชั่วโมง ม่ายหวาย... Tongue
เสียเวลากินเหล้าหมด... Tongue อีกอย่างเมา ๆ มาจับตะเกียงเดี๋ยวก็มือพองตามคุณแพะไปอีกราย...... Grin Grin

บอกแล้วไงว่า อะไร ๆ ก็เล็กไปหมด...แต่ขอซักอย่าง สองอย่าง ให้มันใหญ่ไว้บ้าง.... Grin

ว่าง ๆ มาลองนัดกันที่สนามพี่โพธไม๊ล่ะ.....นั่งกันที่สนาม IPSC ปักเต๊นท์นอนกันที่นั่นเลย ห้องน้ำมีพร้อม..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
งานชุมนุมตะเกียง.... Grin Grin Grin Grin Grin

นี่เค้าเรียกว่า บานนนนนนตะเกียง หรือปล่าวหว่า.. Cheesy

สวัสดีครับ    หนับหนุน 1 เสียง......ลุยโลด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19169 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 04:08:07 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked ... พี่ตุ้มเกทับกันเห็นๆ ... ไม่ชอบของจิ๋วแล้วเหรอครับ มาชุดใหญ่เลย ครบเครื่องซะด้วย ... Wink

ย๊าง..... ยัง ไม่ได้ซื้อที ..... น้ำลายหก

ตะเกียงน้ำมันใช้อันเล็กไม่ได้อ่ะ...ถังมันเล็ก ต้องมานั่งปั๊มลมทุก ๆ ชั่วโมง ม่ายหวาย... Tongue
เสียเวลากินเหล้าหมด... Tongue อีกอย่างเมา ๆ มาจับตะเกียงเดี๋ยวก็มือพองตามคุณแพะไปอีกราย...... Grin Grin

ว่าง ๆ มาลองนัดกันที่สนามพี่โพธไม๊ล่ะ.....นั่งกันที่สนาม IPSC ปักเต๊นท์นอนกันที่นั่นเลย ห้องน้ำมีพร้อม..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

นี่เค้าเรียกว่า บานนนนนนตะเกียง หรือปล่าวหว่า.. Cheesy

สอยโลดพี่ตุ้ม รุ่นนี้เหนือกว่าของผมทุกด้าน ... มีแม็คเนโต้ด้วย ... ถ้าจุดติดนะ อิอิ ....

รุ่นนี้รุ่นเดียวกับของพี่โพธครับ ไปลองสัมผัสดูก่อนได้ วันไหนไปหาดใหญ่ตกลงผมไม่นอนบ้านแล้ว ....

ไปจุดตะเกียงนอนที่สนามดีกว่า ... เวลากินเหล้าก็ไม่ต้องไปกินที่ร้าน ซื้อมากินที่สนามเลย ดึกมายิงปืนแก้ง่วงกัน ...

หน้า: 1 ... 1275 1276 1277 [1278] 1279 1280 1281 ... 35779
  พิมพ์