เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:28:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1293 1294 1295 [1296] 1297 1298 1299 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25766507 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19425 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:20:04 AM »

สลับฉากระหว่างรอ

สงสารจัง  ลุงปูผอมลง  ยังไงรักษาน้ำหนักไว้นะครับ  อย่าหักโหมเกิน  อายุเยอะแล้ว...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19426 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:20:24 AM »

เอ่อ...ลูกเขือหายไปใหนหมด ไม่มีใครไปช่วยหัวหมู่เลย

แล้วตะเอง นะไปอยู่ที่ไหนจ๊ะ ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมก็สแตนบายส์ ช่อง4 ว.36 ว.02 ละครับ ว.2ว.8

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19427 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:21:28 AM »

สุภาพสตรีก็สนใจนังจู๋

ใครถ่ายรูป  ไม่ได้เรื่องเลย  ไม่รู้จักมุมกล้อง  ถ่ายอย่างนี้แล้วจะรู้จักหน้ากันได้อย่างไร  ม้ายหว่าย  ม้ายหว่าย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19428 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:25:26 AM »

พี่น้องครับ ...

วันนี้ไปซื้อผลไม้มาไว้ไหว้พระพรุ่งนี้ ... เห็นมังคุดลูกโตแสนสวย กก. ละ 5 บาท แล้วให้สงสารชาวสวนครับ ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สบายดี .......

โห...โล 5 บาท เดี๋ยวขับรถไปซื้อที่โกลกดีกว่า ภูเก็ต10บาทครับ เมื่อวานซื้อมาสิบโล Wink

ราคาจากสวนเท่าไหร่เนี่ย... Huh
จากสวนกิโล 3 บาท ครับ แบ่งคนละครึ่งกับคนรับจ้างขึ้น ผมได้ 1.50 บาทครับ ฮื่อๆๆๆๆๆๆ.

อ้าว ลุงแพะไปซื้อทำไม  ของฟรีมีอยู่ที่นี่แล้วนิ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19429 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:26:04 AM »

เฮ้อ ... ไข่เอ๊ย เสียชื่อครูหมด ... ไม่รู้จริงแล้วไปเบรคเพื่อน ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ปกติ ปรกติ [ TOP ]

ปกติ - ปรกติ ..ก็มีความหมายเหมือนกันคือ ไม่แปลกไปกว่าธรรมดา จะเลือกใช้คำใดก็ได้
ปกติ อ่านว่า /ปะ-กะ-ติ/ เขียนตามรูปภาษามคธ

ปรกติ อ่านว่า /ปรก-กะ-ติ/ เขียนตามรูปภาษาสันสกฤต
ที่เรียกว่าภาษามคธ ภาษาสันสกฤตนั้น ทั้งสองภาษาเป็นภาษาของแขกอินเดียโบราณ เข้ามาสู่ไทยพร้อมๆ กับพุทธศาสนา
ที่เรียกชื่อต่างกันก็เพราะเคยใช้ในสมัยและท้องถิ่นที่ต่างกัน ทุกวันนี้ภาษาทั้งสองถือเป็นภาษาตาย
คือ ไม่ใช้พูดจากันเป็นการทั่วไปแล้ว
 ค้นคำ เค้นความ : ล้อม เพ็งแก้ว

http://www.la.ubu.ac.th/HTML/Web_Link/Dist/Thai/Inter/index.asp

สวัสดีครับ ครูภาษาไทยคนใหม่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19430 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:26:41 AM »

ไปไหนหมด. Embarrassed Embarrassed Embarrassed

รายฮานตัวก๊าบ......อย่าบอกนะว่านอนหวันเย็นแล้วพึ่งตื่น Grin
นึกว่าหาม้ายใครแล้ว หลบจากโกลกมา 4 ทุ่มกว่าแล้วไปงานศพลุงหลบมาก็แลหนังบ้างเล่นเน็ตบ้าง ที่เรินผมยังเกียงเจ้าพายุกันผมอายุมัน 40 ปีอย่างต่ำ เกิดมาก็เห็นแล้ว เดี๋ยวต้องหลบไปปัดแลก่อนไม่รู้ซ่อมได้ที่ไหนบ้างบ่าว.รู้สึกว่าอันนึงแก้วแตกด้วย ไม่รู้ยี่ห้ออีไร.

รับทราบ...  งั้นเดี๋ยวแบ่งให้ท่านโจ้ตะไคร้เลย  จะได้ไม่ต้องมารบกับผมอีก แฮ่ แฮ่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19431 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:29:13 AM »

เมื่อคืนมีคนมาคุยด้วย ประมาณ 300 กว่าคน แถมมาปิดถนนหน้าที่ทำงานอีก เสร็จเกือบตี สาม เลยไปกินกับป๋าฮิมไม่ได้ โทดที

คุยกันยาวไหมครับหัวหน้าหมู่  หายไข้เสร็จก็งานเข้าเลยเนอะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19432 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:31:29 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ ตี2กว่าๆ เพิ่งกลับ คริ คริ Wink

อิจฉาคนโสดครับผม เราทำแบบนั้นไม่ได้ครับ อิจฉาจริงๆครับ

จ้า เชื่อ จ๊ะ เห็น กับ ตา ได้ ยิน กับ หู ..... ผ่าน บ้าน ผม แวะ ทัก ทาย ใช้ เวลา ไม่ ถึง ๒๐ นาที โทร ตาม ไม่ ต่ำ กว่า ๔ ครั้ง ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19433 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:36:46 AM »

สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบบ

พี่ตุ้มครับ...รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ผใช้อินเตอร์เน็ตกับโน๊ตบุ๊คผ่านแอร์การ์ดของ CAT รุ่น SIERRA WIRELESS Air Card 580
เป็น 3G Connection เอาเมาท์ไปค้างที่รูปจอเล็กๆ 2 จอ ที่มุมขวาล่าง
มันแสดงว่า Speed 115.2 Kbps
แต่เวลาไปเช็คความเร็วที่ adslthailand.com SPEED TEST
ได้ค่า DOWNLOAD ประมาณ 400-500 Kbps
ค่า UPLOAD ประมาณ 45-55 Kbps

ลักษณะนี้ เป็นปรกติรึเปล่าครับ ... แล้วจริงๆ แอร์การ์ดตัวนี้ เค้าว่า คอนเน็กที่ 2 Mb ไม่ใช่เหรอครับ พี่ตุ้ม

ขอบคุณมากมากครับ
(แอร์การ์ดนี้ ฝากเพื่อนที่รู้จักซื้อมาครับ ในรุ่นทดลองใช้ของ พนักงาน กสท. ครับ แต่เพื่อนไม่รู้เรื่องพวกนี้ครับ)

ปกติ ม้ายช่าย ปรกติ

เฮ้อ ... ไข่เอ๊ย เสียชื่อครูหมด ... ไม่รู้จริงแล้วไปเบรคเพื่อน ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ปกติ - ปรกติ ..ก็มีความหมายเหมือนกันคือ ไม่แปลกไปกว่าธรรมดา จะเลือกใช้คำใดก็ได้
ปกติ อ่านว่า /ปะ-กะ-ติ/ เขียนตามรูปภาษามคธ

ปรกติ อ่านว่า /ปรก-กะ-ติ/ เขียนตามรูปภาษาสันสกฤต
ที่เรียกว่าภาษามคธ ภาษาสันสกฤตนั้น ทั้งสองภาษาเป็นภาษาของแขกอินเดียโบราณ เข้ามาสู่ไทยพร้อมๆ กับพุทธศาสนา
ที่เรียกชื่อต่างกันก็เพราะเคยใช้ในสมัยและท้องถิ่นที่ต่างกัน ทุกวันนี้ภาษาทั้งสองถือเป็นภาษาตาย
คือ ไม่ใช้พูดจากันเป็นการทั่วไปแล้ว
 ค้นคำ เค้นความ : ล้อม เพ็งแก้ว

http://www.la.ubu.ac.th/HTML/Web_Link/Dist/Thai/Inter/index.asp

ถ้าไม่ผิด จะมาเป็นครูได้เรอะ อิ อิ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19434 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 11:27:04 AM »

สวัสดีวันทำงานครับพี่น้องทุกท่าน ขอให้งานราษฎร์ งานหลวงราบรื่น ทุกท่านครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19435 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 11:50:34 AM »

สวัสดีคร๊าบบบบบบบบบบ

พี่ตุ้มครับ...รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ผใช้อินเตอร์เน็ตกับโน๊ตบุ๊คผ่านแอร์การ์ดของ CAT รุ่น SIERRA WIRELESS Air Card 580
เป็น 3G Connection เอาเมาท์ไปค้างที่รูปจอเล็กๆ 2 จอ ที่มุมขวาล่าง
มันแสดงว่า Speed 115.2 Kbps
แต่เวลาไปเช็คความเร็วที่ adslthailand.com SPEED TEST
ได้ค่า DOWNLOAD ประมาณ 400-500 Kbps
ค่า UPLOAD ประมาณ 45-55 Kbps

ลักษณะนี้ เป็นปรกติรึเปล่าครับ ... แล้วจริงๆ แอร์การ์ดตัวนี้ เค้าว่า คอนเน็กที่ 2 Mb ไม่ใช่เหรอครับ พี่ตุ้ม

ขอบคุณมากมากครับ
(แอร์การ์ดนี้ ฝากเพื่อนที่รู้จักซื้อมาครับ ในรุ่นทดลองใช้ของ พนักงาน กสท. ครับ แต่เพื่อนไม่รู้เรื่องพวกนี้ครับ)

ปกติ ม้ายช่าย ปรกติ

ถ้าไม่ผิด จะมาเป็นครูได้เรอะ อิ อิ

ผิด เป็น ครู ..  ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก โดนชก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #19436 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 11:58:28 AM »

คุณแพะครับ.......แถว ๆ บ้านมีใบข่อย หรือแกลบมั่งไม๊ครับ.. Cheesy

แถวนี้มีปลาไหลอยู่ตัวนึงมาเพ่นพ่านอยู่ในนี้น่ะ...... เยาะเย้ย โดนชก ตกใจ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19437 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 12:08:49 PM »

ผิด เป็น ครู .. ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก โดนชก
อ้างถึง

งั้น "แพะก็รับบาป"ไปตามระเบียบ เพื่อให้ "ผิด"เป็นครู

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19438 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 12:14:11 PM »

เมื่อคืนมีคนมาคุยด้วย ประมาณ 300 กว่าคน แถมมาปิดถนนหน้าที่ทำงานอีก เสร็จเกือบตี สาม เลยไปกินกับป๋าฮิมไม่ได้ โทดที

ไปเป็นไรครับ โอกาสหน้ามี แต่ที่พี่ทานข้าวกับลูกๆนะสิ ทานยังไม่เสร็จก็ต้องรีบไปทำงานแล้ว แล้วพวกที่มาคุยด้วย พวกผม ทีมเสื้อแดง เปิดวอ แสตนบาย อยู่ว่าเมื่อใดจะวอมาให้ไปช่วยลุย ว35 ไม่ได้ ว 36 พี่เบญว่าเอาลูกไปถมสนามหมดแล้วและข่าวที่ได้รับมาทำไม่เหมือนกับข่าวที่ออกทางทีวีอ่ะครับ แต่ก็โชคดีที่หัวหมู่ สามารถทำให้เหตุการณ์สงบลงได้ด้วยดี โดยเฉพาะภาพที่หัวหมู่ออกทีวี หล่อมากเลยครับ (จ่าแม้มเตรียมทุเรียนบอมส์ไป 6-7 ลูก) Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19439 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 12:19:28 PM »

น่าอิจฉาจัง  พี่โพธงานยังเยอะเหมือนเดิม   ส่วนผมว่างไม่มีงานทำจนนั่งตบยุง   Grin Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
หน้า: 1 ... 1293 1294 1295 [1296] 1297 1298 1299 ... 35779
  พิมพ์