เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:24:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1296 1297 1298 [1299] 1300 1301 1302 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25769381 ครั้ง)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #19470 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:33:06 PM »

เฮ้ยๆ งั้นสั่งใส้ตะเกียงมาใช้ซะดีดี เผื่อตัวเล็กด้วยอีก 2

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19471 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:34:07 PM »

คือแบบว่า

อิจฉาคนมีปืนหลายบอกจังครับ เราต้องมีสักวันครับ เก็บเบี้ยซื้อปืนมาเจ็ดเดืนกว่าแล้วครับยังไม่ได้ซื้อเลยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19472 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:34:18 PM »

นัดชาวตะเกียง ตามกำหนด (เตรียมพร้อมใว้ต้อนรับงานลูกเขือโลกครับ คริๆ)

ยืนยันครับ ฝนตก ฟ้าร้อง ไม่เกี่ยว แต่ถ้าฟ้าฝนเป็นใจ คุณก็จะได้สิ่งตอบแทนกลับมาคือ ความสมหวัง ตามจุดประสงค์

1.บรรยากาศ ที่สวยงาม

2.อากาศ ที่สดชื่น

3.ความทรงจำ ที่มิลืมเลือน

เขือหรอย เขือใผ่ เขือตุ้ม เขือโจ้ เขือเล็ก เขือเข้ม เขือฮิม หัวหน้าหมู่ (เขือแพะ ขอให้เดินทางไป กลับ กับภารกิจ ให้ลุล่วงไปด้วยดีครับ)

ว.2ว.8

ปล.เขือตุ้มครับ ประมาณว่า วันที่ 10 เย็นๆไปสำรวจเส้นทางและสถานที่เพื่อความแน่ชัวส์ (เขียนแน่นอน ก็จบ นี่เขียนมาได้ไง "แน่ชัวส์" ตกภาษาเปล่าวะ) ดีเปล่าครับ

ปล.ของ ปล.สำหรับเขือท่านอื่น อาจไม่ทราบ หรืออยู่ไกล อันนี้แค่ภารกิจพิเศษครับ ไม่มีอะไร เตรียมตัว เตรียมอุปกรณ์ ให้พร้อม งานลูกเขือโลกครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ เป็นระยะๆ

ชัดเจน

เย็นวันที่ 10 มารับผมที่ทำงานก็แล้วกัน รถผมสาว่าขึ้นไม่รอด...(จริง ๆ ผบ.เอาไปใช้อยู่..)มาซักสี่โมงครึ่งแล้วกัน..
ลงจากเขา พี่เข้มก็นั่งกินไรกันก่อนแล้วกัน วันศุกร์ = วันสุข....มีนัดกับเพื่อน เมาหล่าว.....

ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร หน.ผม อนุญาต จะพาไปสำรวจที่นั่งจุดตะเกียง ณ ยอดอาคารที่สูงที่สุด
ในหาดใหญ่......(เว่อร์...) คิก คิก

หัวหน้าหมู่จะเบี้ยวอีกหรือปล่าวเนี่ย.........เดี๋ยวไม่มีข้ออ้างกับ หน.ผม..

ว่าแต่ภาระกิจพิเศษเที่ยวนี้มีเข้าฐานกลางคืนด้วยมั้ยครับพี่....  Grin Grin Grin ช่วงนี้จะได้ตื่นมาวิ่ง ...ฟิ๊ตร่างกายก่อน

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #19473 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:37:47 PM »

นัดชาวตะเกียง ตามกำหนด (เตรียมพร้อมใว้ต้อนรับงานลูกเขือโลกครับ คริๆ)

ยืนยันครับ ฝนตก ฟ้าร้อง ไม่เกี่ยว แต่ถ้าฟ้าฝนเป็นใจ คุณก็จะได้สิ่งตอบแทนกลับมาคือ ความสมหวัง ตามจุดประสงค์

เขือหรอย เขือใผ่ เขือตุ้ม เขือโจ้ เขือเล็ก เขือเข้ม เขือฮิม หัวหน้าหมู่ (เขือแพะ ขอให้เดินทางไป กลับ กับภารกิจ ให้ลุล่วงไปด้วยดีครับ)

ว.2ว.8

ปล.เขือตุ้มครับ ประมาณว่า วันที่ 10 เย็นๆไปสำรวจเส้นทางและสถานที่เพื่อความแน่ชัวส์ (เขียนแน่นอน ก็จบ นี่เขียนมาได้ไง "แน่ชัวส์" ตกภาษาเปล่าวะ) ดีเปล่าครับ

ปล.ของ ปล.สำหรับเขือท่านอื่น อาจไม่ทราบ หรืออยู่ไกล อันนี้แค่ภารกิจพิเศษครับ ไม่มีอะไร เตรียมตัว เตรียมอุปกรณ์ ให้พร้อม งานลูกเขือโลกครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ เป็นระยะๆ

ชัดเจน

เย็นวันที่ 10 มารับผมที่ทำงานก็แล้วกัน รถผมสาว่าขึ้นไม่รอด...(จริง ๆ ผบ.เอาไปใช้อยู่..)มาซักสี่โมงครึ่งแล้วกัน..
ลงจากเขา พี่เข้มก็นั่งกินไรกันก่อนแล้วกัน วันศุกร์ = วันสุข....มีนัดกับเพื่อน เมาหล่าว.....

ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร หน.ผม อนุญาต จะพาไปสำรวจที่นั่งจุดตะเกียง ณ ยอดอาคารที่สูงที่สุด
ในหาดใหญ่......(เว่อร์...) คิก คิก

หัวหน้าหมู่จะเบี้ยวอีกหรือปล่าวเนี่ย.........เดี๋ยวไม่มีข้ออ้างกับ หน.ผม..

งานนี้หัวหน้าหมู่ไปด้วยเหรอครับ .. ยังก็อย่าลืมโทรจอง พยาบาล ที่ รพ.กรุงเทพไว้ก่อนนะ .. กันเหนียว เผื่องานนี้แชะๆอีก .. เยาะเย้ย

พี่แพะครับ  ขึ้นอยู่กับว่าคืนนั้นจะจุดติดรึเปล่า  ......ถ้าจุดไม่ติดก็เตรียมจองไว้ได้เลยครับ....อิอิ Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19474 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:49:34 PM »

เฮ้ยๆ งั้นสั่งใส้ตะเกียงมาใช้ซะดีดี เผื่อตัวเล็กด้วยอีก 2

สั่งไปแล้วครับพี่ Coleman ไปแล้ว 2 คู่ ส่วนของธรรมดาสั่งไปโหลนึงแต่มีของแค่ 11 ไส้ครับ ...  Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19475 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 10:54:38 PM »

พี่น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับ ...

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #19476 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2007, 11:23:02 PM »

ขอบคุณน้าเข้มมั่กม๊ากๆๆๆครับทั่นที่เป็นภาระให้  แล้วยังส่งเครื่องดื่มพรรค์อย่างว่ามาให้ผมบำรุงกำลังด้วย...ขอบคุณจริงๆๆ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19477 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 02:24:55 AM »

ราตรีสวัสดิ์ครับ ไม่มีใครอยู่ยามเลยตกไปหน้า 2 แล้ว บ้าย บาย Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #19478 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 05:25:37 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ พบแต่สิ่งดีดี ทุกๆท่าน ครับพี่น้อง

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
narak
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19479 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 06:35:09 AM »

สุขสันต์วันทำงานค่ะ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19480 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 07:12:50 AM »

ขอบคุณน้าเข้มมั่กม๊ากๆๆๆครับทั่นที่เป็นภาระให้ แล้วยังส่งเครื่องดื่มพรรค์อย่างว่ามาให้ผมบำรุงกำลังด้วย...ขอบคุณจริงๆๆ

เส้นป๋าฮิมแหละอาจารย์ คริ อย่ามาขอบผม ผมก็แค่ส่งต่อ เท่านั้น (ขอบหัวหมู่โน่น ที่จัดใว้ให้บริการครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2007, 07:34:56 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19481 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 07:16:28 AM »

ว.2ว.8

ชัดเจน

เอาให้แน่ รถหรือคน ที่ ขึ้น ไม่รอด คริๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2007, 07:19:04 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #19482 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 07:21:49 AM »

สวัสดีรอบค่ำครับ Grin

เพิ่งกลับมาจากหาตะเกียงขอรับ Undecided....งานการไม่คิดอิทำแล้วครับพี่น้อง เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เฮ้อ .. ถ้าขยันหาเมียแบบหาตะเกียง ... คงได้กินเหนี่ยวกันไปแล้วป่านนี้ ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดได้ไงคำนี้ ให้มันหาเกียง น๊ะดีแล้ว เราจะได้ไม่ต้องเสียค่าใส่ซองหล๋าว คริๆ

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #19483 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 07:56:57 AM »

สวัสดียามเช้าครับพี่น้อง Grin

วันนี้ต้องดีแน่ๆ วันนี้ต้องดีแน่ๆ........................

สวัสดีรอบค่ำครับ Grin

เพิ่งกลับมาจากหาตะเกียงขอรับ Undecided....งานการไม่คิดอิทำแล้วครับพี่น้อง เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เฮ้อ .. ถ้าขยันหาเมียแบบหาตะเกียง ... คงได้กินเหนี่ยวกันไปแล้วป่านนี้ ... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดได้ไงคำนี้ ให้มันหาเกียง น๊ะดีแล้ว เราจะได้ไม่ต้องเสียค่าใส่ซองหล๋าว คริๆ

หาไม่ออกเลยครับพี่น้อง หัวเราะร่าน้ำตาริน.............หาให้มั่งเข้าต่ะ Grin

ไก่ดีตีหล้าๆ......... เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #19484 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 08:02:58 AM »

น้าเข้มงานลูกเสือโลกผมสมัครร่วมชุมนุมด้วย.....ครับ 

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: 1 ... 1296 1297 1298 [1299] 1300 1301 1302 ... 35779
  พิมพ์