เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:23:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องใช้ชื่อนี้ครับ(ขออนุญาตอัฟครับ)  (อ่าน 21229 ครั้ง)
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:07:42 PM »

ผมอยู่กลางป่าดงไพร ชอบเที่ยวป่าเป็นชีวิตจิตใจ และชอบหนังสืออยู่เล่มหนึ่งครับ ก็เลยใช้ชื่อนี้ครับ"ลูกไพร" ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:08:04 PM »

แล้ว 51 มาจากไหนครับพี่น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน อย่าบอกนะครับ ว่าใบ้หวย อิอิอิ
ด้วยความเคารพ
ปล. ไว้ผมถอย .40 เมื่อไหร่คงต้องเข้าก๊วนอย่างเต็มตัวเสียทีครับ

51 อ่านว่า ห้า-หนึ่ง   
มีที่มาจากสัญญาณเรียกขานประจำตัวผม ทางวิทยุสื่อสาร ครับ ท่าน hitฯ  คริ คริ

น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน

ชื่อเดิม  rescue 51

หลังจากนั้นตัดออกเหลือ 51

หลังจากนั้นเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตามดีกรีความระริกระรี้

จนถึงชื่อปัจจุบัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:09:19 PM »

แล้ว 51 มาจากไหนครับพี่น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน อย่าบอกนะครับ ว่าใบ้หวย อิอิอิ
ปล. ไว้ผมถอย .40 เมื่อไหร่คงต้องเข้าก๊วนอย่างเต็มตัวเสียทีครับ

มีที่มาจากสัญญาณเรียกขานประจำตัวผม ทางวิทยุสื่อสาร ครับ ท่าน hitฯ  คริ คริ

หลังจากนั้นเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ตามดีกรีความระริกระรี้

ก่อน rescue 51 ก็ 551 ย่ะ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:24:57 PM »

คุณซับล่ะครับ  ทำไม submachine gun Cheesy Cheesy

คำว่า machine มาจากคำภาษาอังกฤษ ครับ
ส่วน gun ก็มาจากคำว่า  กัน ครับ

และคำว่า sub จริง ๆ แล้ว  มาจากคำภาษาไทย ครับ คริ คริ
ไม่เชื่อ ก้มมองดูตัวอักษรบน keyboard ซิครับ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

คุณซับมีลูกโม่กระบอกเดียวไม่ใช้ออโต้  แถมยังเหลาด้ามมิชูเลคใช้เองอีก  แถวบ้านผมก็มีแบบนี้อยู่คนครับ มีและใช้ โมเดล15 อยู่กระบอกเดียวฝนหงอนนกทิ้งแล้ว  ยิงฉับพลัน15เมตร ห้านัดสองวิ เข้าวงดำหมด   ผมคิดว่านี่แหละครับที่มาของชื่อ ซับแมชชีน

อุ๊ยตาย..
เจอแควนตัวจริง

ของผมห้านัดสองวินี่ เข้าบังเกอร์หมดเลยครับ
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กฎข้อ 101 ของเวป: ห้ามสมาชิกเวปถ่อมตัวโดยเด็ดขาด คิก คิก คิก คิก คิก คิก ล้อเล่งครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:43:48 PM »

คุณอภิสิทธิ์รู้จักฉายาของนังซับเปล่าคะ เช่น ซับทับโม่ หรือ ซับ 3โม่อ่ะค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:54:14 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:05:22 PM »

มาจากชื่อ + กับรหัส BIG BIKE คันแรกที่ซื้อมา อีกอย่างดันตรงกะวันเกิดพอดี

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:12:54 PM »

คุณอภิสิทธิ์รู้จักฉายาของนังซับเปล่าคะ เช่น ซับทับโม่ หรือ ซับ 3โม่อ่ะค่ะ คิก คิก
ความหมายเป็นยังไงครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

นักะติ๊ Club
SURVEY 19
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:26:20 PM »

ที่ใช้ชื่อนี้เพราะ จบแผนก Survey แถวซอยศูยน์วิจัย รุ่น 19 จ๋า  ยิ้มีเลศนัย

ศัตรูที่แท้จริง ก็คือตัวตนของเราเอง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:32:58 PM »

ความหมายเป็นยังไงครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อิอิ...คงต้องให้ผู้ใกล้ชิดมาเฉลยค่ะ คิก คิก
อ้อ...มีอีกชื่อค่ะ ซับองค์ลง ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:56:49 PM »

อิอิ...คงต้องให้ผู้ใกล้ชิดมาเฉลยค่ะ คิก คิก
อ้อ...มีอีกชื่อค่ะ ซับองค์ลง ขำก๊าก
สงสัยน้าซับ สร้างวีรกรรมไว้เป็นที่น่าจดจำ Grin

นักะติ๊ Club
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:07:31 PM »

ก่อน rescue 51 ก็ 551 ย่ะ

ขออภัยครับพี่ 51 แล้ว ศิษย์ฉี่ฉุน มาจากไหนครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:08:55 PM »

...ผม ดช. Wachira ....... เกิดวันที่ 17 ..... ปี 1973 (2516) ครับ...

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:10:38 PM »

เดาเอาว่าคุณเบญจวรรณชอบและมี .40 อยู่ในครอบครองแน่นอน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:12:58 PM »

เดาเอาว่าคุณเบญจวรรณชอบและมี .40 อยู่ในครอบครองแน่นอน

พี่แกมีเป็นกระบุงเลยครับ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

The best way to predict the future is to invent it.
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์