เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:18:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องใช้ชื่อนี้ครับ(ขออนุญาตอัฟครับ)  (อ่าน 21166 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:51:01 PM »

จำไม่ได้ว่าเคยบอกหรือยัง  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:52:41 PM »

จำไม่ได้ว่าเคยบอกหรือยัง  Grin

Smiley บอกใหม่ก้อได้ครับ ผมยังไม่รู้เลย...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:54:44 PM »

Smiley บอกใหม่ก้อได้ครับ ผมยังไม่รู้เลย...

ใช่ๆๆๆ โอก็ยังไม่รู้เลย ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:58:58 PM »

ยังไม่ได้บอกเลยครับพี่หน่อย Grin

นักะติ๊ Club
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:00:10 PM »

ป้าหน่อยแกเคยกระซิบบอกที่ข้างหูผมแล้ว ...... แต่ผมไม่ดีเอง ....... ดันลืมได้

BLUE EAGLE
Jr. Member
**

คะแนน 12

มือปืนเป้าสะอาด

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 07:01:51 PM »

ส่วนผมมาจากยี่ห้อเหล้ายี่ห้อหนึ่งครับแต่ก่อนชอบมาก มีลูกสาวก็เลยตั้งชื่อนี้ครับ (แต่ตอนนี้เหล้ายี่ห้อนี้เขาเปลี่ยนชื่อแล้ว)

ชีวิตที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:56:41 PM »

พี่หน่อย(แรมใจ)ยังไม่เข้ามาเลย Huh

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:01:30 PM »

ป้าหน่อยแกเคยกระซิบบอกที่ข้างหูผมแล้ว ...... แต่ผมไม่ดีเอง ....... ดันลืมได้

คิก คิก จริงหรอพี่... หรือว่ากระซิบแล้วพี่ไม่ได้ยิน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:51:52 PM »

ป้าหน่อย...ป้าแมว....ต่างกระซิบให้พี่ปูฟัง.....แต่พี่ปูฟังเท่าไหร่ก็ไม่ได้ยิน.....สรุปว่า...ตึงแล้วครับพี่.... Grin ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:34:24 AM »

ว่าจะใช้ "ใบขวาน"  ฟังดูไม่ค่อยดี  นึกขึ้นได้ "คมขวาน"
เอ๊า...เอาก็เอาว๊ะ...  ก็เลยใช้มาตั้งแต่นั้น
        คำอธิบายมันอยู่ในตัวอยู่แล้ว ทั้ง ชื่อ-ลายเซ็นต์
ส่วน "เรือนเวียงวิมาน" คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ
ส่วน  ๔๒ คือปีที่ขึ้นอยู่อาศัย  สร้างเมื่อ ปลายปี ๔๑

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:07:52 AM »

ว่าจะใช้ "ใบขวาน"  ฟังดูไม่ค่อยดี  นึกขึ้นได้ "คมขวาน"
เอ๊า...เอาก็เอาว๊ะ...  ก็เลยใช้มาตั้งแต่นั้น
        คำอธิบายมันอยู่ในตัวอยู่แล้ว ทั้ง ชื่อ-ลายเซ็นต์
ส่วน "เรือนเวียงวิมาน" คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ
ส่วน  ๔๒ คือปีที่ขึ้นอยู่อาศัย  สร้างเมื่อ ปลายปี ๔๑

ดีนะที่ไม่ใช้ "สันขวาน"  คิก คิก

ส่วน 42 ไม่ใช่ลำดับเมียหรอครับ..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 03:21:51 PM »

ถามมาก็ขออนุญาตจัดให้ครับ

เพื่อน ๆ เรียกผมว่า "ผู้พัน" เลยใช้ Major ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:19:13 PM »

เพื่อน ๆ เรียกผมว่า "ผู้พัน" เลยใช้ Major ครับ

รับทราบครับผม Cheesy
   ขอบคุณครับท่านผู้พัน ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:34:21 PM »

ฮาครับ...ครับเพราะผมคิดถึงเพื่อนคนหนึ่งไม่หายเลย..ตอนมันเคยทำงานอยู๋กรมชลประทานปากเกร็ดพร้อมกับเรียนต่อวิศวะพระนครเหนือไปด้วยผมไปหามันเจอกันถามว่าทำอะไรอยู่ตอนนี้มันตอบว่า...เป็นผู้พัน....เป็นผู้พันอะไรวะเห็นๆกันว่าอยูกรมชลฯ...
..เอ้ามอเตอร์ทุกตัวที่ส่งเข้ามาในเวิคร์ช็อพนี้..เราเป็นคนพันเองทั้งหมด....แล้วจะไม่เรียกว่ามันคือผู้พันได้ไง....เอาเข้าไปมันเป็นผู้พันมอเตอร์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:31:44 PM »

ผมใช้ชื่อจริงครับ  ก็ไม่มีอะไรต้องปิดบังนี่ครับ  ถึงปิดบังก็สามารถตามเจออยู่ดีครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 16
  พิมพ์