เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:17:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องใช้ชื่อนี้ครับ(ขออนุญาตอัฟครับ)  (อ่าน 21153 ครั้ง)
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:31:45 PM »

ของผมใช้ฃื่อ+สกุลจริงครับ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:39:43 PM »

ผมเคยใช้ pang2501  ปัจจุบันมาใช้"สหายแป๋ง"  เป็นเหตุผมส่วนตัวที่อธิบายได้แต่ขออนุญาตไม่อธิบายหรือขยายความ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:56:35 PM »

ถามมาก็ขออนุญาตจัดให้ครับ

เพื่อน ๆ เรียกผมว่า "ผู้พัน" เลยใช้ Major ครับ

ด้วยความเคารพ

ฮาครับ...ครับเพราะผมคิดถึงเพื่อนคนหนึ่งไม่หายเลย..ตอนมันเคยทำงานอยู๋กรมชลประทานปากเกร็ดพร้อมกับเรียนต่อวิศวะพระนครเหนือไปด้วยผมไปหามันเจอกันถามว่าทำอะไรอยู่ตอนนี้มันตอบว่า...เป็นผู้พัน....เป็นผู้พันอะไรวะเห็นๆกันว่าอยูกรมชลฯ...
..เอ้ามอเตอร์ทุกตัวที่ส่งเข้ามาในเวิคร์ช็อพนี้..เราเป็นคนพันเองทั้งหมด....แล้วจะไม่เรียกว่ามันคือผู้พันได้ไง.... เอาเข้าไปมันเป็นผู้พันมอเตอร์

ยังดีกว่าเพื่อนผมครับ... มันบอกว่าพ่อมันเป็นผู้พัน... ไอ้ผมก็งง... ไม่เคยได้ยินว่าพ่อมันเป็นทหารนี่นา... ที่ไหนได้... มันบอกว่าพ่อมันสูบยาเส้น... เลยได้เป็นผู้พัน... Grin Grin Grin
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:00:09 AM »

ถามมาก็ขออนุญาตจัดให้ครับ

เพื่อน ๆ เรียกผมว่า "ผู้พัน" เลยใช้ Major ครับ

ด้วยความเคารพ

ฮาครับ...ครับเพราะผมคิดถึงเพื่อนคนหนึ่งไม่หายเลย..ตอนมันเคยทำงานอยู๋กรมชลประทานปากเกร็ดพร้อมกับเรียนต่อวิศวะพระนครเหนือไปด้วยผมไปหามันเจอกันถามว่าทำอะไรอยู่ตอนนี้มันตอบว่า...เป็นผู้พัน....เป็นผู้พันอะไรวะเห็นๆกันว่าอยูกรมชลฯ...
..เอ้ามอเตอร์ทุกตัวที่ส่งเข้ามาในเวิคร์ช็อพนี้..เราเป็นคนพันเองทั้งหมด....แล้วจะไม่เรียกว่ามันคือผู้พันได้ไง.... เอาเข้าไปมันเป็นผู้พันมอเตอร์

ยังดีกว่าเพื่อนผมครับ... มันบอกว่าพ่อมันเป็นผู้พัน... ไอ้ผมก็งง... ไม่เคยได้ยินว่าพ่อมันเป็นทหารนี่นา... ที่ไหนได้... มันบอกว่าพ่อมันสูบยาเส้น... เลยได้เป็นผู้พัน... Grin Grin Grin

แป่ว ผู้พันมอเตอร์ กะ ผู้พันยาเส้น  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เยี่ยม

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 08:10:19 AM »

ผมนึกว่า ผู้พัน แซนเดอร์  อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:00:28 PM »

ผมใช้ชื่อจริงครับ  ก็ไม่มีอะไรต้องปิดบังนี่ครับ  ถึงปิดบังก็สามารถตามเจออยู่ดีครับ  Cheesy
ของผมใช้ฃื่อ+สกุลจริงครับ
แหม...แค่อยากทราบความหมายเท่านั้นครับ Grin ไหว้

นักะติ๊ Club
hs6oep
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 07:06:33 PM »

ผมใช้นามเรียกขานวิทยุสมัครเล่นครับ

รู้รักสามัคคี คิดแตกต่างได้ แต่ไม่แตกแยกคับ รักประเทศไทย
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:29:12 AM »

จำไม่ได้ว่าเคยบอกหรือยัง  Grin

Smiley บอกใหม่ก้อได้ครับ ผมยังไม่รู้เลย...

ใช่ๆๆๆ โอก็ยังไม่รู้เลย ยิ้มีเลศนัย

ชื่อนี่มีมานานพอๆกับที่หน่อยเริ่มเล่นเนต ตั้งแต่สมัยสาวๆ (ตอนนี้ก็ยังสาว  Grin ) ชื่อ Ramsjai อาจทำให้บางท่านเข้าใจผิดคิดว่าเป็นชื่อจริงของหน่อยด้วยซ้ำ  ยิ้มีเลศนัย

แต่จริงๆแล้ว Rams มาจากชื่อของทีมอเมริกันฟุตบอลทีมนึงที่ชื่อว่า St.Louis Rams ตอนนั้นกำลังชอบดูค่ะ ดูมันโหดดี  เยี่ยม

ส่วน jai ก็มาจากนามสกุลหน่อยเอง พอรวมกันแล้วก็เป็น ramsjai ฟังแล้วดูบ้านๆดีค่ะ ดูเป็นไทยดี

จบดีกว่าค่ะ  Grin

ป้าหน่อยแกเคยกระซิบบอกที่ข้างหูผมแล้ว ...... แต่ผมไม่ดีเอง ....... ดันลืมได้

วันหลังกระซิบใหม่ค่ะพี่ปู  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 06:55:20 AM »

ผมดันคิดไปถึงเพลงลูกทุ่งเก่าๆโน่นเลย Grin

...ก่อนอยู่บ้านนาเขาเรียกอีกลอยมาอยู่กรุงเทพมีผัวนายร้อย เปลี่ยนจากกลอยมาเป็นแรมใจ
แรมจันทร์แรมใจดีๆไปตวใครตัวมันซื่อเกินไปถึงไล่ไม่ทันช้ำชั่งมันนึกว่าฝันเลยไป..... ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:19:37 AM »

จำไม่ได้ว่าเคยบอกหรือยัง  Grin

Smiley บอกใหม่ก้อได้ครับ ผมยังไม่รู้เลย...

ใช่ๆๆๆ โอก็ยังไม่รู้เลย ยิ้มีเลศนัย

ชื่อนี่มีมานานพอๆกับที่หน่อยเริ่มเล่นเนต ตั้งแต่สมัยสาวๆ (ตอนนี้ก็ยังสาว  Grin ) ชื่อ Ramsjai อาจทำให้บางท่านเข้าใจผิดคิดว่าเป็นชื่อจริงของหน่อยด้วยซ้ำ  ยิ้มีเลศนัย

แต่จริงๆแล้ว Rams มาจากชื่อของทีมอเมริกันฟุตบอลทีมนึงที่ชื่อว่า St.Louis Rams ตอนนั้นกำลังชอบดูค่ะ ดูมันโหดดี  เยี่ยม

ส่วน jai ก็มาจากนามสกุลหน่อยเอง พอรวมกันแล้วก็เป็น ramsjai ฟังแล้วดูบ้านๆดีค่ะ ดูเป็นไทยดี

จบดีกว่าค่ะ  Grin

Cheesy ว้า...จบเสียแล้ว ขอบคุณครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:04:09 PM »

ก่อนอยู่บ้านนาเขาเรียกอีกลอยมาอยู่กรุงเทพมีผัวนายร้อย เปลี่ยนจากกลอยมาเป็นแรมใจ
แรมจันทร์แรมใจดีๆไปตัวใครตัวมันซื่อเกินไปถึงไล่ไม่ทันช้ำชั่งมันนึกว่าฝันเลยไป.

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 02:49:43 PM »

เป็นคนฮ่องกงครับ คิก คิก
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 02:52:44 PM »

ข้าว"หอมมะลิ" ซึ่งล้ำค่าจากทุ่งกุลา ครับ
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 03:00:06 PM »

เป็นคนฮ่องกงครับ คิก คิก
ที่สำคัญ เป็นแฟนหงส์แดงเหมือนกันครับ Grin
ข้าว"หอมมะลิ" ซึ่งล้ำค่าจากทุ่งกุลา ครับ
อร่อย หอม น่ากินด้วยครับ  น้ำลายหก

นักะติ๊ Club
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 03:04:04 PM »

ผมเคยใช้ pang2501  ปัจจุบันมาใช้"สหายแป๋ง"  เป็นเหตุผมส่วนตัวที่อธิบายได้แต่ขออนุญาตไม่อธิบายหรือขยายความ

ผมรู้ เลข 2501 เป็นเลขปีที่พี่แป๋งทำบัตรประชาชน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 16
  พิมพ์