เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:24:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องใช้ชื่อนี้ครับ(ขออนุญาตอัฟครับ)  (อ่าน 21063 ครั้ง)
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 02:46:24 PM »

เห็นชื่อของหลายๆท่าน บ้างก็ใช้นามแฝง บ้างก็ใช้ชื่อจริง บ้างก็ใช้ชื่อเล่น และบ้างก็ใช้ฉายา จึงอยากถามว่าทำไมต้องเป็นชื่อนี้ครับ Cheesy Cheesy
ส่วนผมใช้ neo1 เพราะมีที่มาดังต่อไปนี้ครับ..............neo ชื่อนี้มาจากสมัยตอนที่ผมยังทำงานเป็นพนักงานขายอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้า
แห่งหนึ่ง  และได้ใช้คอมติดต่อเชื่อมมิตรไมตรีกับพนักงานแผนกอื่นๆโดยใช้นามแฝงว่า  neo นับแต่นั้นเป็นต้นมา  แต่ปัจจุบันไม่ได้ทำงาน
ที่นั้นมาหลายปีแล้วครับ    ส่วน 1  นั้นก็คือการที่ผมได้เข้ามาสมัคเป็นสมาชิกเว๊ปนี้ก่อน1วันที่จะถึงวันเกิดผมเอง ถือว่าเป็นของขวัญอันล้ำค่า
ที่ได้มารู้จักกับทุกๆท่าน ณ ที่แห่งนี้ครับ     ..................และนี่ก็คือที่มาของชื่อ  neo1  ครับผม Cheesy Cheesy Cheesy    (แล้วท่านล่ะ)ด้วยความเคารพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2008, 07:40:14 PM โดย neo1 » บันทึกการเข้า

นักะติ๊ Club
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 02:55:53 PM »

มาจาก Beretta M84FS Cheetah

ปืนกระบอกแรก ที่ผมได้สัมผัส ได้เรียนรู้ และเคยช่วยชีวิตผมเอาไว้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:01:02 PM »

โห...ความหมายกินใจลึกซึ้ง นึกถึงความหลังได้..รสชาติชีวิตดีครับ...ท่าน นีโอ ๑  หลงรัก

Grin  ...สำหรับผม บ้า ๆ บ๊องส์ ๆ ..ครับ...แค่เวปนี้ ใช้มาแล้วเกือบ ๆ ๑๐ ชื่อ  ...ตั้งแต่ BADBOY. SPOONNER .ท้าวสิงห์คำ . ด.ช.สิงห์คำ . พญาสิงห์  .  สิงห์  .  มาลงเอยที่ สิงห์บ้า..นี่แหละครับ..เพราะมันบ้า ๆ ..ดี  ...กะว่าจะเปลี่ยนอีก  แต่กลัวว่า เดี๋ยวคงไม่มีใครอยากคบอีกแล้ว... Grin.....ส่วนความหมายนั่นก็คือ "สิงห์ ผมเกิดเดือนสิงหาคม "ครับ..ส่วนคำว่า "บ้า" นี่ก็มีความหมายบ่งบอกอยู่แล้ว.....แต่ว่า บ้า ก็บ้า มีหลักการ เน้อพี่น้อง... Grin  ............ขอบคุณครับ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:03:37 PM »

ป๊อก เป็นชื่อเล่นครับ
ส่วนแมน เป็นคำขยาย เหมือนพวก ซุปเปอร์ฮี่โร่ครับ เช่นซุปเปอร์แมน สไปเดอร์แมน อุลตร้าแมน  ครับ  \(^0^)/

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:06:40 PM »

โห...ความหมายกินใจลึกซึ้ง นึกถึงความหลังได้..รสชาติชีวิตดีครับ...ท่าน นีโอ ๑ หลงรัก

Grin  ...สำหรับผม บ้า ๆ บ๊องส์ ๆ ..ครับ...แค่เวปนี้ ใช้มาแล้วเกือบ ๆ ๑๐ ชื่อ  ...ตั้งแต่ BADBOY. SPOONNER .ท้าวสิงห์คำ . ด.ช.สิงห์คำ . พญาสิงห์ . สิงห์ . มาลงเอยที่ สิงห์บ้า..นี่แหละครับ..เพราะมันบ้า ๆ ..ดี  ...กะว่าจะเปลี่ยนอีก  แต่กลัวว่า เดี๋ยวคงไม่มีใครอยากคบอีกแล้ว... Grin.....ส่วนความหมายนั่นก็คือ "สิงห์ ผมเกิดเดือนสิงหาคม "ครับ..ส่วนคำว่า "บ้า" นี่ก็มีความหมายบ่งบอกอยู่แล้ว.....แต่ว่า บ้า ก็บ้า มีหลักการ เน้อพี่น้อง... Grin ............ขอบคุณครับ

เดี๋ยวก็จำไม่ได้หรอกว่าตัวเองคือใคร ชื่ออะไร   เพราะว่าเปลี่ยนชื่อบ่อยหลายชื่อหลายใจ Grin สงสัยจะมีเมียหลายคน Grin
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:08:33 PM »

ผมเองจำได้ว่าเคยมีคนตั้งกระทู้ถามถึงนามแฝงของแต่ละท่านในที่นี้ .. Smiley Smiley

ส่วนผมบ้านเิกิดอยู่จ.สิงห์บุรีครับ .. Wink
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:10:46 PM »

โห...ความหมายกินใจลึกซึ้ง นึกถึงความหลังได้..รสชาติชีวิตดีครับ...ท่าน นีโอ ๑ หลงรัก

Grin  ...สำหรับผม บ้า ๆ บ๊องส์ ๆ ..ครับ...แค่เวปนี้ ใช้มาแล้วเกือบ ๆ ๑๐ ชื่อ  ...ตั้งแต่ BADBOY. SPOONNER .ท้าวสิงห์คำ . ด.ช.สิงห์คำ . พญาสิงห์ . สิงห์ . มาลงเอยที่ สิงห์บ้า..นี่แหละครับ..เพราะมันบ้า ๆ ..ดี  ...กะว่าจะเปลี่ยนอีก  แต่กลัวว่า เดี๋ยวคงไม่มีใครอยากคบอีกแล้ว... Grin.....ส่วนความหมายนั่นก็คือ "สิงห์ ผมเกิดเดือนสิงหาคม "ครับ..ส่วนคำว่า "บ้า" นี่ก็มีความหมายบ่งบอกอยู่แล้ว.....แต่ว่า บ้า ก็บ้า มีหลักการ เน้อพี่น้อง... Grin ............ขอบคุณครับ
อ้าวนึกว่าไคร คุณ SPOONNER นี่เอง ไงสบายดีไหมครับ

ส่วนผม FUFUFUFU ตรงกับคำว่า ดีดีดีดี คนจีนมักชอบเลข 4 เลยกลายเป็น 4 ฟู จะได้รวยๆไง
 ดี4  4FU เอ้าๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้ฟู รวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย สาธุๆ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:18:17 PM »

เดี๋ยวก็จำไม่ได้หรอกว่าตัวเองคือใคร ชื่ออะไร เพราะว่าเปลี่ยนชื่อบ่อยหลายชื่อหลายใจ Grin สงสัยจะมีเมียหลายคน Grin

มีเมียคนเดียวครับพี่....แต่กลัวเค้าตามเช็คกระทู้ครับ...ก็เลยต้องเปลี่ยนชื่อเปลี่ยนแซ่...แต่ตอนนี้ไม่ต้องแล้ว เพราะ...เค้ารู้แล้ว... หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

อ้าวนึกว่าไคร คุณ SPOONNER นี่เอง ไงสบายดีไหมครับ
ส่วนผม FUFUFUFU ตรงกับคำว่า ดีดีดีดี คนจีนมักชอบเลข 4 เลยกลายเป็น 4 ฟู จะได้รวยๆไง
 ดี4 4FU เอ้าๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้ฟู รวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย สาธุๆ

ครับพี่...ผมเองครับ..........สบายดีครับ....แต่ช่วงนี้งานยุ่ง ๆ ๆ   ๆ  ๆ  ๆ  ๆ  มาก ๆ  ๆ ๆ ๆ  ครับ... :Smiley
ยังไงก็ขอให้เฟื่องฟู  อู้ฟู่ และ....ขอให้รวย ยยยยยยยยยยยยยยย  สมใจนึกนะครับ... Grin
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:24:36 PM »

seiya เป็นชื่อสุนัขอัลเซเชียน เพศเมียอายุ 12 ขวบ ตัวที่ผูกพันที่สุด ตายไปหลายปีแล้ว แต่ยังไม่อยากลืม อยากนึกถึงบ่อยๆ ไม่กล้าเลี้ยงอีก กลัวรักไม่เท่าตัวเดิม... Cry

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:39:27 PM »

ชื่อนี้  ต่อไปจะตั้งให้ลูกชาย

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:50:41 PM »

ของผม  ก็มาจากรูป  โลโก้  ข้างขวามือ  นั่นแหละครับ

ขี้สงสัย   เจ้าแห่งความคิดแผลง ๆ  พิเรนท์ ๆ

สามารถหาเรื่องปวดหัวให้ผมได้ทุกวัน

พีน้องในหมู่บ้านทุกท่านทราบกิติสักดิ์ของ  ไอ้เจี๊ยบ  กับ  กลุ่มเพื่อนอีก3คน ดี  (  แบบว่าพอมันโผล่ไปตรงใหน  พวกมีแต่  อาการ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ )

แต่ผมก็ภูมิใจกับเขามา 7 ปีกว่าแล้วครับ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 03:52:02 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy
              ...ชื่อเล่นครับ...เล็ก...ชอบเขียน...LEX...แบบนี้ในภาษาอังกฤษ...เวลาสมัครใช้  E-Mail ...ก็เลยใช้เป็น...ALEX...

...AMSS7...มาจาก...Automatic  site system 7...หมายถึง...ระบบสถานีอัตโนมัติแห่งที่ 7 ...

Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2007, 10:43:14 AM โดย ALEX_AMSS7 » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หมีอ้วน
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:13:40 PM »

หมีอ้วน ครับ แฟนชอบเรียก พอดีซื้อหมีตัวเท่าคนให้

เฟืองจักรรวมปีกสมอ นชท34 , KMIT'NB ,  SPD12
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:23:49 PM »

ผ่านมาดูครับ..ผมไม่ลึกซึ้งอะไรมากมาย.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2007, 04:24:52 PM »

ของผมตามชื่อเลยครับ

ส่วน toy2495.....ก็เป็นชื่อเล่น+พ.ศ.เกิด
หน้า: [1] 2 3 4 ... 16
  พิมพ์