เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:25:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 114
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AustralAsia 2007 เป็นแมทช์คัดตัว World Shoot 2008 ด้วย (หน้า 19)  (อ่าน 178105 ครั้ง)
โป้ง เมืองคอน
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1620 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:14:38 PM »

Grin Grin Grin  ผลการแข่งขันรู้สึว่าจะเป็นอันดับที่ 2  ....

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1621 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:19:02 PM »

Smiley

ชนชั้นใดออกกฎหมาย  ก็เพื่อชนชั้นนั้น
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1622 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:19:32 PM »

Grin

Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1623 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:19:59 PM »

Grin

Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1624 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:20:29 PM »

Grin

Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1625 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:21:09 PM »

Grin

Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1626 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:22:28 PM »

Grin Grin Grin

Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1627 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 08:32:37 PM »

ขอขอบพระคุณผู้จัดการแข่งขัน  กรรมการ  นักกีฬา และบุคคลากรที่เกี่ยวข้องทุกท่านครับ   ตั้งแต่ยิงปืนมาครั้งนี้เป็ฯการแข่งขันที่ผมมีความสุขที่สุดครับ      : ไหว้ ไหว้ ไหว้   ยิงจบครบทุกสเตจ  เป็นกำไรชีวิตครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1628 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 09:44:20 PM »

ขอขอบพระคุณผู้จัดการแข่งขัน  กรรมการ  นักกีฬา และบุคคลากรที่เกี่ยวข้องทุกท่านครับ   ตั้งแต่ยิงปืนมาครั้งนี้เป็ฯการแข่งขันที่ผมมีความสุขที่สุดครับ      : ไหว้ ไหว้ ไหว้   ยิงจบครบทุกสเตจ  เป็นกำไรชีวิตครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เยี่ยม ทราบว่าคุณโป้งมีความสุขแน่ๆ เจอกันที่โรงแรมยิ้มแย้มตลอด.. Cheesy
เจอกันใหม่ที่นวมินทร์แมทซ์หน้าครับ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1629 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 11:00:05 PM »

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1630 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:26:58 AM »

ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาสในงานครับ
รู้สึกว่าท่าน rockguns  จะสนใจดอกไม้ช่อนี้เป็นพิเศษนะครับ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
มีช่ออื่นๆมาให้ชมมั่งไหมครับ

มีน้อยครับ อยู่แค่สองวันเอง ไม่นึกว่าจะถ่ายหรอกครับแค่ซื้อกล้องป๊อกแป๊กราคาถูกของCANON แค่สี่พันบาท นี่ยังไม่พอค่าสมัครแข่งเลย คิดว่าจะถ่ายเฉพาะก๊วนชมรมที่ลง

แข่งเท่านั้นก็นึกสนุกถ่ายไปเรื่อยภาพที่มือโปรฯกล้องราคาแพงเขาไม่ถ่ายกันครับ เกรงใจทางเวปและบุคคลในภาพจะว่าเอาครับ ไม่ได้ขออนุญาต คุณ CARRERA ขอให้ลงอีกก็

เลยโพสท์ยาวเลยครับ แรกทีเดียวคิดว่าจะอยู่ดูวันเดียวด้วยซ้ำไป ทั้งสนุก ทั้งมันส์ครับเลยอยู่ต่ออีกวันเสื้อผ้าไม่ได้เตรียมไป ต้องไปซื้อเปลี่ยนเฉพาะข้างใน ผู้ชายเราลุยๆ ใคร

เข้าสนามแค่ดูก็มอมแมมแล้ว ไม่มีใครได้กลิ่นเราหรอกครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย เลยรอดตัวไป ถ้าไม่ได้ดูเสียดายแย่เลย เศร้า เศร้า งานใหญ่ครับในเมืองไทย มีนักแข่งทั่วโลกเ

หมือนกันครับ สมาคมเราเป็นเพียงแค่เอกชนเองทำได้ระดับประเทศเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยมรัฐไม่ได้เหลียวแลสนันสนุนเลยแต่สมาคมก็ทำได้ดีมากๆผมก็คนนึงที่เป็นสมาชิก

ตลอดชีพคนนึงครับ ขอปรบมือให้คณะกรรมการจัดงานหลายๆครั้งเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ( ขอตินิดนึงครับ ร้านอาหารที่เข้ามาขายไม่ค่อย

อร่อยครับ บู่ บู่ )   ไม่รู้เมื่อไรจะมีระดับนี้อีก LEVEL 4   หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ต้องขอขอบคุณในคำชมแทนคณะกรรมการอำนวยการจัดการแข่งขันทุกท่านด้วยนะครับ

อันนี้ผมต้องขออนุญาตอธิบายนิดนึงนะครับ ว่าทางสมาคมฯได้รับความกรุณาจากหน่วยงานของรัฐหลายหน่วยงานได้ให้การสนับสนุนในการจัดการแข่งขันครั้งนี้ครับ

ตั้งแต่การท่องเทียวแห่งประเทศไทย และ องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรีที่ได้สนับสนุนงบจัดการแข่งขันบางส่วน

กรมศุลกากรและกรมการปกครองในการอำนวยความสะดวกให้นักกีฬานำปืนเข้ามาทำการแข่งขันในการแข่งครั้งนี้

สำนักงานตำรวจแห่งชาติที่ได้จัดเจ้าหน้าที่ตำรวจมาช่วยอำนวยความสะดวกในการดูแลรักษาความปลอดภัยอาวุธปืนของนักกีฬา และ ส่งรถตำรวจมานำขบวนรถนักกีฬา ตลอดการแข่งขัน (วันละ 4 รอบ 6 วัน) และ ส่งเจ้าหน้าที่ตำรวจมาประจำห้องเก็บอาวุธปืนตลอด 24 ชม.ตลอดการแข่งขัน รวมถึงส่งเจ้าหน้าที่มาอำนวยความสะดวกในการรับและส่งนักกีฬา ระหว่างการดำเนินการนำปืนเข้าและออกจากราชอาณาจักร (ซึ่งในขณะนี้ก็มีเจ้าหน้าที่ตำรวจประจำอยู่ที่สนามบิน 24 ชั่วโมงเพื่ออำนวยความสะดวกให้นักกีฬาเดินทางกลับประเทศ)

กองทัพเรือ (หน่วย สอ.รฝ, นาวิกโยธิน, และศูนย์ฝึกทหารใหม่) ที่ได้ส่งกำลังพลมาสนับสนุนในสนามแข่งขันตลอดช่วยการแข่ง

โรงพยาบาลสิริกิตต์ ที่ได้ส่งรถพยาบาลและเจ้าหน้าที่มาประจำที่สนามตลอดการแข่งขัน

เมืองพัทยาที่ช่วยประสานงานอำนวยความสะดวกในเรื่องต่างๆ ที่เกี่ยวข้อง

ทางสนามบินสุวรรรณภูมิที่อำนวยความสะดวกในขั้นตอนการนำปืนเข้าและออกจากราชอาณาจักร และ การจัดตั้งโต๊ะรับนักกีฬาในบริเวณโถงอาคารขาเข้า ใกล้กับสายพานรับกระเป๋า และ ออกบัตรผ่านเข้าเขตหวงห้ามให้กับเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้เจ้าหน้าที่ สามารถอำนวยความสะดวกแก่นักกีฬาได้ดียิ่งขึ้น (โดยเฉพาะสองวันก่อนแข่งและสองวันที่ผ่านมานี้ ที่มีอาวุธปืนเดินทางเข้าและออกจากราชอาณาจักรจำนวนกว่า 300 กระบอก ซึ่งเจ้าหน้าที่ของการท่าฯ ได้ทำงานอย่างหนักมากในการอำนวยความสะดวกแก่นักกีฬา)

นอกจากหน่วยงานทางราชการที่ได้เอ่ยมาข้างต้นแล้ว ก็ยังมีหน่วยงานเอกชนอีกหลายหน่วยงานที่ได้ให้ความกรุณาเป็นสนับสนุนการแข่งขันครั้งนี้

โดยเฉพาะบริษัท บุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด ที่เป็นผู้สนับสนุนหลักของการแข่งขัน

ถ้าไม่ได้รับการสนับสนุนจากหน่วยงานต่างๆ เหล่านี้คงไม่สามารถจัดการแข่งขันครั้งนี้ได้

ซึ่งนอกจากหน่วยงานที่ผมได้กล่าวมาข้างต้นแล้ว ยังมีอีกหลายๆ หน่วยงาน และ บุคคลหลายท่านที่ผมไม่อาจจะบรรยายหมดได้

ผมจึงขออนุญาตเป็นตัวแทนพี่ๆ คณะกรรมการอำนวยการจัดการแข่งขันทุกท่าน ขอกราบขอบพระคุณหน่วยงานต่างๆ และ บุคคลที่เกี่ยวข้อง ที่กรุณาให้ความสนับสนุนในการแข่งขันครั้งนี้มาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

เจษฏา แผ่อารยะ (Tony)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2007, 01:13:37 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1631 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 04:15:23 AM »

ต้องขอขอบคุณในคำชมแทนคณะกรรมการอำนวยการจัดการแข่งขันทุกท่านด้วยนะครับ

อันนี้ผมต้องขออนุญาตอธิบายนิดนึงนะครับ ว่าทางสมาคมฯได้รับความกรุณาจากหน่วยงานของรัฐหลายหน่วยงานได้ให้การสนับสนุนในการจัดการแข่งขันครั้งนี้ครับ

ตั้งแต่การท่องเทียวแห่งประเทศไทย และ องค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรีที่ได้สนับสนุนงบจัดการแข่งขันบางส่วน

กรมศุลกากรและกรมการปกครองในการอำนวยความสะดวกให้นักกีฬานำปืนเข้ามาทำการแข่งขันในการแข่งครั้งนี้

สำนักงานตำรวจแห่งชาติที่ได้จัดเจ้าหน้าที่ตำรวจมาช่วยอำนวยความสะดวกในการดูแลรักษาความปลอดภัยอาวุธปืนของนักกีฬา และ ส่งรถตำรวจมานำขบวนรถนักกีฬา ตลอดการแข่งขัน (วันละ 4 รอบ 6 วัน) และ ส่งเจ้าหน้าที่ตำรวจมาประจำห้องเก็บอาวุธปืนตลอด 24 ชม.ตลอดการแข่งขัน รวมถึงส่งเจ้าหน้าที่มาอำนวยความสะดวกในการรับและส่งนักกีฬา ระหว่างการดำเนินการนำปืนเข้าและออกจากราชอาณาจักร (ซึ่งในขณะนี้ก็มีเจ้าหน้าที่ตำรวจประจำอยู่ที่สนามบิน 24 ชั่วโมงเพื่ออำนวยความสะดวกให้นักกีฬาเดินทางกลับประเทศ)

กองทัพเรือ (หน่วย สอ.รฝ, นาวิกโยธิน, และศูนย์ฝึกทหารใหม่) ที่ได้ส่งกำลังพลมาสนับสนุนในสนามแข่งขันตลอดช่วยการแข่ง

โรงพยาบาลสิริกิตต์ ที่ได้ส่งรถพยาบาลและเจ้าหน้าที่มาประจำที่สนามตลอดการแข่งขัน

เมืองพัทยาที่ช่วยประสานงานอำนวยความสะดวกในเรื่องต่างๆ ที่เกี่ยวข้อง

ทางสนามบินสุวรรรณภูมิที่อำนวยความสะดวกในขั้นตอนการนำปืนเข้าและออกจากราชอาณาจักร และ การจัดตั้งโต๊ะรับนักกีฬาในบริเวณโถงอาคารขาเข้า ใกล้กับสายพานรับกระเป๋า และ ออกบัตรผ่านเข้าเขตหวงห้ามให้กับเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้เจ้าหน้าที่ สามารถอำนวยความสะดวกแก่นักกีฬาได้ดียิ่งขึ้น (โดยเฉพาะสองวันก่อนแข่งและสองวันที่ผ่านมานี้ ที่มีอาวุธปืนเดินทางเข้าและออกจากราชอาณาจักรจำนวนกว่า 300 กระบอก ซึ่งเจ้าหน้าที่ของการท่าฯ ได้ทำงานอย่างหนักมากในการอำนวยความสะดวกแก่นักกีฬา)

นอกจากหน่วยงานทางราชการที่ได้เอ่ยมาข้างต้นแล้ว ก็ยังมีหน่วยงานเอกชนอีกหลายหน่วยงานที่ได้ให้ความกรุณาเป็นสนับสนุนการแข่งขันครั้งนี้

โดยเฉพาะบริษัท บุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด ที่เป็นผู้สนับสนุนหลักของการแข่งขัน

ถ้าไม่ได้รับการสนับสนุนจากหน่วยงานต่างๆ เหล่านี้คงไม่สามารถจัดการแข่งขันครั้งนี้ได้

ซึ่งนอกจากหน่วยงานที่ผมได้กล่าวมาข้างต้นแล้ว ยังมีอีกหลายๆ หน่วยงาน และ บุคคลหลายท่านที่ผมไม่อาจจะบรรยายหมดได้

ผมจึงขออนุญาตเป็นตัวแทนพี่ๆ คณะกรรมการอำนวยการจัดการแข่งขันทุกท่าน ขอกราบขอบพระคุณหน่วยงานต่างๆ และ บุคคลที่เกี่ยวข้อง ที่กรุณาให้ความสนับสนุนในการแข่งขันครั้งนี้มาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

เจษฏา แผ่อารยะ (Tony)

ขอขอบคุณคณะผู้จัดงานเเละผู้สนับสนุนทุกภาคส่วนด้วยครับ ไหว้

จัดได้เยี่ยมมากๆครับ เยี่ยม

เอาอีก  เอาอีก  เอาอีก..... Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #1632 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:25:30 AM »

จะเอาอะไรเหรอ หนุ่ม

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1633 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:57:02 AM »

ขอบคุณครับ TONY ที่ออกมาประกาศเจตนารมย์ที่ดี และได้ประกาศเกียรติกิตติคุณที่ดีให้ผู้อุปถัมภ์ทั้งหลาย ซะที  ให้หลายๆท่านที่คิดว่าทำได้หรือ สมาคมฯจะได้จัดครั้งต่อไปให้ยิ่งใหญ่กว่านี้  หลายท่านสงสัยว่าการแข่งไอพีเอสซี คงเป็นเรื่องที่จัดเฉพาะกลุ่มเท่านั้น  เป็นเรื่องที่อวดอ้างเท่านั้น สมาคมทำได้ดีครับขอยกนิ้วให้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ผมเลยช่วยเสริมบรรยากาศเท่าที่ทำได้ แค่ดูก็สนุกแล้ว ถ้าได้ลงแข่งขันล่ะก็ ประทับใจไม่ลืม
                   (  Grin Grin ผมสมาชิกตลอดชีพคนใหม่ครับ)  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2007, 10:01:16 AM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #1634 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:07:09 PM »

ขอขอบคุณสมาคมฯ หร้อมด้วยผู้สนับสนุนตามรายนามที่โทนี่กล่าวมาด้วยครับ แมทช์จัดได้ดีมากครับ ทุกอย่างราบรื่น
เบียร์อร่อย

นับว่าเป็นบุญที่ได้เข้าร่วมแข่งแมทช์ระดับ เลเวล 4 ครับ คงไม่มีอีกแล้วสำหรับ ฝีมืออ่อนๆ อย่างผม เต็มที่คงได้เข้าร่วม
แค่แมทช์เลเวล 3

ว่าแต่ว่าปีหน้ามีแมทช์เลเวล 3 ถึงสามแมทช์ โปรดักชั่น แสตนดาร์ด และโอเพ่น คงสนุกเหมือนเช่นเคยครับ
หน้า: 1 ... 106 107 108 [109] 110 111 112 ... 114
  พิมพ์