เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:25:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 101 102 103 [104] 105 106 107 ... 114
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: AustralAsia 2007 เป็นแมทช์คัดตัว World Shoot 2008 ด้วย (หน้า 19)  (อ่าน 178112 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1545 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 05:43:59 PM »

นักข่าวจากต่างประเทศครับ ไม่รู้ชื่ออะไร เห็นยืนโชว์พุงอมยิ้ม อยากรู้จักจัง  Where "re you come from? ไม่ยอมตอบได้แต่ยืนอมยิ้ม  เป็นชาวอะไรหนอ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2007, 07:00:58 PM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1546 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 05:59:25 PM »

อะไรเอ่ย

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1547 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 06:07:05 PM »

มาจากกระบอกนี้ครับ

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1548 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 06:26:43 PM »

นี่ล่ะครับน็อตประกับด้ามด้านในของ 2011 กระบอกนี้ละครับ น็อตหกเหลี่ยมประกับด้านนอกหายไป ชิ้นส่วนนี้นักกีฬาของเนเธอแลนด์เก็บได้เอาคืนครับ ผมเลยขอถ่ายภาพมาดูกันครับ เรื่องเกิดจากการยิงนัดสุดท้ายของพี่เขาครับ เสียงปืนสองนัดสุดท้ายออกพรวดเลยครับเป็นออโตฯ จบการแข่งพี่เจ้าของเล่าว่านัดสุดท้ายออกมาแตกนอกรังเพลิงกระเด็นเต็มหน้าเลยครับ ดีที่ใส่แว่นตากันไว้ปกป้องดวงตาไว้ได้ โชคดีที่ไม่ได้รับอันตราย แต่อย่างใด จบการแข่งขันนัดสุดท้ายสนามสุดท้าย R.O.ก็เข้ามาจับตรวจปืนแล้วนำไปวางใน SAFETY AREA  ไม่จับ D.Q. ครับ สาเหตุผมไม่ทราบครับแต่พี่เขาจับปืนขึ้นมาแล้วดึงสไลด์ เซียร์ไม่จับ นกตาม สองนัดสุดท้ายมีอาการออโต้ ก่อนหน้าก็มีอาการเตือนอยู่เหมือนกัน สองนัดแรกที่เกิด ห่างกันใกล้ๆจะจบSTAGE พอดี หวังว่าพี่เขาคงจะส่งช่างหาสาเหตุได้นะครับ มีหลายเหตุการครับที่ต้องซ่อมปรับปืนระหว่างแข่งด้วย
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1549 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 07:42:21 PM »

ไม่รู้ R.O.ปล่อยให้เด็กน้อยที่ไหนไปเดินเล่นกลางสนามยิงปืนนะ

สองคนเลยเนี่ยนั่งกันสนุกสนานเลย

อ๋อ........นักกีฬายิงปืน โอเพ่นด้วยซิ

ดูซิ แม่ก็มา  มาทั้งครอบครัวครับ มาแข่งไอพี ครับ

Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1550 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 09:16:54 PM »

มีคำถามเกิดขึ้นกับสนามนี้   สนามนี้มีทำไม

สอบถามได้ความว่า ประเทศที่เคร่งครัดเรื่องปืนต้องมาละลายกระสุนทิ้งให้หมดเช่นเนเธอแลนด์ ศรีลังกา อินโดนิเซีย จีนไทเป สิงคโปร์ ฮ่องกง มาเก๊า เป็นต้น
[/quote]

ตกใจ Huh น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน  เสียดายจัง บ้านเรายิ่งหาใช้ยากอยู่ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1551 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 10:12:04 PM »

มีคำถามเกิดขึ้นกับสนามนี้   สนามนี้มีทำไม

สอบถามได้ความว่า ประเทศที่เคร่งครัดเรื่องปืนต้องมาละลายกระสุนทิ้งให้หมดเช่นเนเธอแลนด์ ศรีลังกา อินโดนิเซีย จีนไทเป สิงคโปร์ ฮ่องกง มาเก๊า เป็นต้น
ตกใจ Huh น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน  เสียดายจัง บ้านเรายิ่งหาใช้ยากอยู่ด้วย [/quote]

คงเข้าใจผิดนะครับ..
ช่องยิงนี้เป็นช่องยิงที่นักกีฬาใช้สำหรับยิงทดสอบศูนย์ หรือยิงทดสอบปืน
โดยมี RO ควบคุม และอนุญาตประจำอยู่ตลอดเวลา
หากนักกีฬาท่านใดยิงในช่องนี้ โดยไม่มี RO ดูแลหรืออนุญาต ผลคือ DQ ครับ.

สำหรับเรื่องกระสุนที่นักกีฬาต่างชาติไม่สามารถนำในส่วนที่เหลือจากการแข่งขันกลับประเทศได้นั้น
เพราะมีปัญหายุ่งยากในข้อกฎหมายของแต่ละประเทศ ทางออกเรื่องกระสุน คือ จำหน่ายนักกีฬาด้วยกัน (นักกีฬาไทย)
แต่ส่วนมากจะให้กันมากกว่า เพราะรู้จักสนิทสนมกันอยู่แล้ว....ที่บอกว่านักกีฬายิงทิ้งกันนั้น เข้าใจผิดครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2007, 10:14:20 PM โดย ~ NaJa ~ » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1552 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 10:25:29 PM »

มีคำถามเกิดขึ้นกับสนามนี้   สนามนี้มีทำไม

ตกใจ Huh น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน  เสียดายจัง บ้านเรายิ่งหาใช้ยากอยู่ด้วย

คงเข้าใจผิดนะครับ..
ช่องยิงนี้เป็นช่องยิงที่นักกีฬาใช้สำหรับยิงทดสอบศูนย์ หรือยิงทดสอบปืน
โดยมี RO ควบคุม และอนุญาตประจำอยู่ตลอดเวลา
หากนักกีฬาท่านใดยิงในช่องนี้ โดยไม่มี RO ดูแลหรืออนุญาต ผลคือ DQ ครับ.

สำหรับเรื่องกระสุนที่นักกีฬาต่างชาติไม่สามารถนำในส่วนที่เหลือจากการแข่งขันกลับประเทศได้นั้น
เพราะมีปัญหายุ่งยากในข้อกฎหมายของแต่ละประเทศ ทางออกเรื่องกระสุน คือ จำหน่ายนักกีฬาด้วยกัน (นักกีฬาไทย)
แต่ส่วนมากจะให้กันมากกว่า เพราะรู้จักสนิทสนมกันอยู่แล้ว....ที่บอกว่านักกีฬายิงทิ้งกันนั้น เข้าใจผิดครับ..

[/quote]

วันแรกใช่ครับ วันสุดท้ายละลายทิ้งโดยเฉพาะพวกฝรั่งละลายครับ แต่ทีมผมได้ฟรีๆจาก ต.ม.ฮ่องกง และสิงค์โปรครับเพราะความเป็นเพื่อนและได้ต้อนรับครับ โดยเฉพาะทีมสิงคโปรนี่เบื่ออาหารซีฟูด ประเทศเขาเป็นเกาะ มีกินแบบสบาย เขาอยากกินอาหารแปลกๆครับ ทีมผมเลยพาไปกินอาหารไทยเผ็ดๆ ถ้าถามถึงปลาทะเลเขาส่ายหน้าทุกคนครับ
ชุดนี้เป็นตำรวจทั้งชุดครับไม่กินพวกแอลกอฮอล์ แต่สูบบุหรี่ทุกคน แล้วออกไปสูบในที่โล่งไม่ให้คนที่นั่งทานอาหารได้กลิ่นบุหรี่เลยครับ แข่งเสร็จแล้วไม่รู้ไปต่อที่ไหนครับผมกลับก่อนครับ

เลยได้กระสุนฟรีหลังจากพาไปเลี้ยงอัธยาศัยดีครับ
NaiPu-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1553 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:05:20 AM »

มีภาพอยู่นิดหน่อยครับ... Wink Wink

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1554 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:09:00 AM »

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1555 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:12:45 AM »

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1556 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:30:46 AM »

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1557 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:38:40 AM »

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1558 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:43:42 AM »

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1559 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 09:51:29 AM »

หน้า: 1 ... 101 102 103 [104] 105 106 107 ... 114
  พิมพ์