เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:17:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ ลูกซองแฝดขนาน ไบคาลครับ  (อ่าน 31583 ครั้ง)
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 07:26:22 PM »

เพิ่มเติมครับ

0306

รูปนี้ บอก ถึง  จอก หรือ ถ้วย รุ่นใหม่  ที่จะประคอง คุณลูก ยังกับไข่ในหิน ไปสู่จุดหมายปลายทาง เหมือนเด็กสมัยนี้  และ  หมอน สักหลาดรุ่นเก่า ไม่มีอะไร ห่อหุ้ม วิ่งไปตาม ยถากรรม รอดบ้างไม่รอดบ้าง แล้วแต่ พ่อแม่ (ปืน) ทำดีหรือไม่

0307

เมื่อยิงออกไป ถ้วยก็จะ บาน ต้านลม คอตก

ไอ้ที่คุยกันเรื่อง ลูกโดดนั้น ทำไมถึงต้อง ตีไว้บนปืน หรือ สั่งกันหนักหนานั้น เป็นเพราะ สมัยโบราณ ลูกโดด มันเป็นก้อนกลมๆ เท่า ลำกล้อง ปืน  แต่ฟูลโช๊ค นั้น ปลายลำกล้องจะแคบกว่า โคนลำกล้อง เมื่อเจอ ไอ้นี่เข้าไป ถ้าลำกล้องไม่ดีพอ หรือ หนาพอ มันก็จะบานเป็นดอกเห็ด ผิดกับลูกโดดสมัยนี้ ที่ทำเป็นทรงยาว แล้ว บั้งร่องไว้ ให้ หดตัวได้ หรือ ทำตัวให้เล็กลงแล้วใส่เสื้อไว้ หรือ เป็นแบบหลอดด้าย ก็ จะเคลือบ ตะกั่วให้หดตัวได้

312
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2007, 07:29:42 PM โดย FABBRI » บันทึกการเข้า

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
jib
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 07:49:24 PM »

ว๊าย...  ShockedคุณFABBRI มาตอบให้ด้วย ให้เกียรติจิ๊บจริงๆเลย  ขอบคุณค่ะ   หลงรัก

ถามอีกนิดนะคะ ที่ปลายปากกระบอกปืนเวลาใส่หลอดโช๊คเข้าไปนี่นะคะ  wadจะสะดุดเวลาวิ่งผ่านใหมคะ

แล้วก็เรื่องลูกโดดนี่ เห็นป๋าสั่งไว้ว่าไม่ควรใช้ยิง  ถึงจะยิงได้ก็ไม่จำเป็น  รักษาปืนไว้ดีกว่า

( ตอนนี้เห็นชวนกันไปเที่ยวในแดนสนธยากัน จิ๊บตามไปเที่ยวด้วย ตามได้อยู่2 - 3 วัน พออยู่ๆจิ๊บก็เข้าไม่ได้ซะแหล่ว ใจคอจะปิดกันจิ๊บเชียวเหรอคะ จิ๊บมีประสบการณ์นะคะในแดนสนธยาเนี่ย  เที่ยวกับป๋าจนชำนาญแล้วอ่ะ  เด๋วดึกๆจะเข้าไปใหม่ จตุคม จตุคามไม่อ่านนะคะ ไม่ยอม...ไม่ยอม แหม  สมาชิกเก่าแก่ ถ้าคุณFABBRI ไม่ให้  ไม่รู้นะ จิ๊บงอนจิงๆด้วย  )

หลงรัก
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 07:52:24 PM »

ว๊าย... ShockedคุณFABBRI มาตอบให้ด้วย ให้เกียรติจิ๊บจริงๆเลย  ขอบคุณค่ะ หลงรัก

ถามอีกนิดนะคะ ที่ปลายปากกระบอกปืนเวลาใส่หลอดโช๊คเข้าไปนี่นะคะ  wadจะสะดุดเวลาวิ่งผ่านใหมคะ

แล้วก็เรื่องลูกโดดนี่ เห็นป๋าสั่งไว้ว่าไม่ควรใช้ยิง  ถึงจะยิงได้ก็ไม่จำเป็น  รักษาปืนไว้ดีกว่า

( ตอนนี้เห็นชวนกันไปเที่ยวในแดนสนธยากัน จิ๊บตามไปเที่ยวด้วย ตามได้อยู่2 - 3 วัน พออยู่ๆจิ๊บก็เข้าไม่ได้ซะแหล่ว ใจคอจะปิดกันจิ๊บเชียวเหรอคะ จิ๊บมีประสบการณ์นะคะในแดนสนธยาเนี่ย  เที่ยวกับป๋าจนชำนาญแล้วอ่ะ  เด๋วดึกๆจะเข้าไปใหม่ จตุคม จตุคามไม่อ่านนะคะ ไม่ยอม...ไม่ยอม แหม  สมาชิกเก่าแก่ ถ้าคุณFABBRI ไม่ให้  ไม่รู้นะ จิ๊บงอนจิงๆด้วย  )

หลงรัก
ตอบแล้วไง ทั้ง ลูกแฝด ลูกทองแดง

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
Pathfinder
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 03:02:57 AM »

ไหนๆก็แนะนำเว็บไซท์ไบคาลให้คุณกาสะลองไปแล้ว ก็เลยเข้าไปอ่านๆดู มีผลงานที่ควรนำมาเผยแพร่ครับ

ปืนลูกซองแฝดขนาน IZ-54 ที่แกะสลักลวดลาย ลงรักปิดทอง ชื่อ The First Frost
ฝีมือช่าง  Beloborodov V.M.  ปี 1958
ปืนกระบอกนี้ยังเก็บรักษาไว้ในพิพิธภัณฑ์ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Pathfinder
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 04:16:02 AM »

กระบอกนี้เป็นปืนลูกซองรุ่น IZH 27M ลวดลายแกะสลักชื่อ Russian Hunt
ฝีมือช่าง  Y.S. Blinov xu 1995 ไม่กี่ปีนี่เอง
วัสดุที่ใช้สลักลงไปมีทั้งเงิน ทอง และอัลลอย
เป็นศิลปะการแกะสลักแบบให้เห็นดวงตะวันทอแสงยามเช้า สไตล์รัสเซียแท้ๆ
ชิ้นนี้เเป็นสมบัติส่วนตัวของ V.S. Tchernomyrdin

Pathfinder
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 04:26:42 AM »

คืนนี้ดูฟุตบอลสโมสรสเปนจนเกือบสว่างแล้วครับ
ว่างๆจะมาเล่าเรื่องความงดงามทางศิลปะของชนชาติแถบยุโรปตะวันออก เช่นรัสเซียนี่แหละครับ
คืนนี้ขอตัวก่อนครับ   ง่วงแล้วละ

ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 05:13:30 AM »

เห็นแล้วต้อง...ซี๊ด...สวยจังครับ
Hong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:41:51 AM »

ไม่น่าเชื่อว่า ไบคาลจะงามขนาดนี้ ...
Pathfinder
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 01:11:39 PM »

แวะมายั่วน้ำย่อยครับ

Grin

Pathfinder
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:54:47 PM »

เติมให้อีกหน่อยครับ

ผลงานของ  Y.S. Blinov
ลงมือแกะสลักปี  1997  แล้วเสร็จปี 2000

ส่วนพานท้ายไม้วอลนัทแกะสลักโดย I.A. Vereskunov

ปืนกระบอกนี้เก็บรักษาไว้ที่พิพิธภัณฑ์ L.Vassev ของโรงเรียนสอนการประดิษฐ์ปืนในรัสเซีย

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 08:29:59 PM »

สวยสุดยอดเลยครับพี่
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 03:32:27 PM »

ว๊าย...  ShockedคุณFABBRI มาตอบให้ด้วย ให้เกียรติจิ๊บจริงๆเลย  ขอบคุณค่ะ   หลงรัก

หลงรัก

....ก็ยุคนี้มันยุคทองของจตุคามมี่ครีบ   Wink Wink
tidsadee
ก็คนมันชอบนี่ครับ
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 02:15:51 PM »

ด้วยความเคารพครับ ที่นี่มีแต่ความรู้ครับ...
ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดพอจะทราบราคา แฝดขนานตอนนี้บ้างครับ และยังพอมีขายที่ร้านใดครับในกรุงเทพ

ผมกำลังเก็บรวบรวมข้อมูล และจะไปลุ้น ป.3ครับ(ผมอยู่เชียงใหม่ว่าจะไปซื้อที่กรุงเทพฯครับ)
ใจจริงอยากได้รุ่นที่เป็นนกนอก แท้ แต่ถ้ามันยุ่งยากนกใน ก็ได้ครับ ใจรักแฝดขนานครับ

ส่วนตัวดูแล้วมันเป็นปืนอมตะจริงๆครับ ไหว้

ขอขอบพระคุณครับ

ไปก๊อปรูปเค้ามาให้ชมถ้าเกิดความไม่ถูกต้อง กราบขออภัยครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 08:32:03 PM »

ด้วยความเคารพครับ ที่นี่มีแต่ความรู้ครับ...
ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดพอจะทราบราคา แฝดขนานตอนนี้บ้างครับ และยังพอมีขายที่ร้านใดครับในกรุงเทพ

ผมกำลังเก็บรวบรวมข้อมูล และจะไปลุ้น ป.3ครับ(ผมอยู่เชียงใหม่ว่าจะไปซื้อที่กรุงเทพฯครับ)
ใจจริงอยากได้รุ่นที่เป็นนกนอก แท้ แต่ถ้ามันยุ่งยากนกใน ก็ได้ครับ ใจรักแฝดขนานครับ

ส่วนตัวดูแล้วมันเป็นปืนอมตะจริงๆครับ ไหว้

ขอขอบพระคุณครับ

ไปก๊อปรูปเค้ามาให้ชมถ้าเกิดความไม่ถูกต้อง กราบขออภัยครับ

ร้านรัตนา เห็นว่าจะเข้า สัปดาห์ หน้าครับ มือ 2 เห็นมีแถวเฉลิมกรุง ครับ

แสงเฉียง"รักในหลวง"
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 07:38:00 AM »

ร้านพร ม. ล. มีเข้ามาเมื่อต้นเดือน 10กว่ากระบอก น่าจะยังเหลือนะครับ
รีบไปเลือกตัวที่ลายพานท้ายสวยๆเลยครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์