เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 12:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมทหารไม่เดินลาดตระเวนในป่าข้างทาง...  (อ่าน 5895 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 12:31:16 PM »

เมื่อเวลา 11.40 น. ทหารบาดเจ็บ อีก 2 นายแล้วครับ เกิดเหตุระเบิด บนนถนนสาย บ้านนาเกตุ--บ้านแม่กัง พื้นที่อ.โคกโพธิ์ จังหวัดปัตตานี ขณะนี้ยังไม่สามารถเข้าตรวจสอบที่เกิดเหตุได้ครับ.
พี่เล็ก ลองตั้งสักกระทู้แล้วแจ้งเหตุการณ์ เมื่อมีเหตุ Grin

Drt2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

"มีแล้วไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี"

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 12:50:09 PM »

ท่านๆก็คงจะพอเห็นของจริงกันบ้างจากส่วนที่พอนำมาเปิดเผยได้...ของจริงมีมากกว่านั้น....พวกนี้มันไม่ใช่คนครับ.....

To be leader is not only " Instructiion " It's " Responsibility "
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 02:09:04 PM »

อีกแล้ว...เมื่อตะกี้.ได้รับข่าว บึ้ม ทหารรบพิเศษ พลีชีพ ไปอีก ๗ นาย...

...เสียใจ แค้นใจ....แต่ทำอะไรไม่ได้......เครียด...ครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 02:24:24 PM »

...ครับพี่ Watt
 แต่เห็นตายทุกวันเลยครับพี่

อืดอัดครับ........ยิ่งเห็นการเมืองเป็นแบบนี้ด้วย หลายอย่างมันหนุนกันให้วุ่นวายครับ

ขอบคุณครับ....แค่เป็นคนไทยที่อยากเห็นบ้านเมืองสงบครับ

ที่เป็นแบบนั้น เพราะทางเราจงใจจะให้มีข่าวแต่ด้านเดียวเท่านั้น  คือเราเป็นฝ่ายถูกกระทำ

....ตามล่า...อีตอแหล
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 03:17:45 PM »

Smiley เช่นเดียวกันครับคุณ.ต้น  พี่น้องหลายท่านเป็นห่วง และหวั่นวิตก เห็นแต่ข่าวการสูญเสียแต่ฝ่ายเรา แต่ขีดความสามารถทางทหารของเราไม่ได้ด้อยกว่าชาติใดๆ

Smiley ตอนที่มีภัยคุกคามจากคอมมิวนิสต์ เหตุการณ์ไม่ได้น้อยกว่าตอนนี้ อาจจะรุนแรงกว่าเสียด้วยซ้ำ สมัยนั้นทั่วโลกต่างเชื่อว่าประเทศไทยจะต้องถูกล้มล้างการปกครองแน่นอน และที่สำคัญคือประเทศไทยอาศัยความร่วมมือกับประเทศที่เป็นคอมมิวนิสต์ในการปราบคอมมิวนิสต์ในประเทศ ความสำเร็จในอดีตในการปราบปรามการก่อความไม่สงบคงต้องทำการศึกษาจากประเทศไทย เพราะประเทศไทยเป็นประเทศที่สามารถกล่าวได้ว่าสามารถเอาชนะในการต่อสู้กับคอมมิวนิสต์ได้

Smiley การที่ฝ่ายตรงข้ามรุกมากในขณะนี้อาจเป็นได้หลายกรณี เช่น โดนฝ่ายทางราชการรุกคืบเข้าถึงมวลชน ฝ่ายนั้นก็จำเป็นต้องสร้างสถานการณ์ให้มาก

Smiley เป็นกำลังใจให้พี่น้อง และเจ้าหน้าที่ที่ปฎิบัติงานอยู่ในพื้นที่ครับ

พี่วัฒน์พูดได้ ตรงใจครับ

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 03:25:37 PM »

...ครับ คุณโทน73
   ถ้าป็นแบบที่คุณว่ามา...
   ทหารหาญ หรือตำรวจ ที่ยอมสละชีพในระหว่างการทำให้บ้านเมืองสงบสุข เหมือนร่างของท่านคือบันได สู่จุดหมาย ท่านเหล่านั้น เป็นวีรบุรุษ อยู่ในดวงใจของคนไทยที่รักสงบทุกคนครับ

และเมื่อถึงเวลานั้น ถึงแม้ว่าจะต้องเสียชีวิตอีกเท่าใด ต้องเสียใจอีกเท่าไหร่ ต้องใช้เวลานาน ถึงแม้จะนาน...แต่เมื่อมีจุดที่บ้านเมืองสงบ

เราประชาชน...จะตั้งหน้าตั้งตารอวันนั้นครับ

มีอะไรน่าภาคภูมิใจที่ได้สละชีวิตเพื่อบ้านเมืองได้อย่างนี้ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ผู้กล้า ที่เสียสละชีวิตทุกท่าน ขอให้ผลแห่งกรรมดีที่ท่านได้ทำในคราวนี้ ท่านต้องไปสู่สุขติ ที่สบาย แน่นอนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2007, 03:34:16 PM โดย T4WD&P99 » บันทึกการเข้า
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 04:47:37 PM »

...วันนี้ 15 มิ.ย.ชาวใต้ภาวนาว่า อย่าให้เกิดเหตุอะไรร้ายแรงเลยครับ

วันครบรอบอะไรของพวกมันไม่รู้....ไม่อยากเอามาคิด ใส่ใจ
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 07:12:47 PM »

Grin Grinน่าจะส่งพวก  NGO ที่ชอบอ้างสิทธิฯ ลงไปอยู่แนวหน้าแทนฯนะครับ  จะได้รู้ถึงรสชาดฯให้ถึงใจเลยล่ะ  Grin Grin Grin Grin

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 07:39:04 PM »

ผมว่า..การดูแล...เอาใจใส่..ทหารไม่ดีเท่าทีควร...

เป็นการรบที่ลำบาก..แต่น่าจะทำได้ดีกว่านี้...

ขอบคุณครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2007, 09:39:53 PM »

...วันนี้ 15 มิ.ย.ชาวใต้ภาวนาว่า อย่าให้เกิดเหตุอะไรร้ายแรงเลยครับ

วันครบรอบอะไรของพวกมันไม่รู้....ไม่อยากเอามาคิด ใส่ใจ
วันนี้ เป็นวันสถาปนารัฐปัตตานี .................................เหตุร้ายยังคงเกิดขึ้นรายวันมีเพื่อนผมคนหนึ่งบอกผมว่า
                                   "เเมวหมาทั่วประเทศตายหนึ่งวันยังไม่เท่าคนสามจังหวัดตายวันเดียว"

[URL=h
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 02:11:25 PM »

ผมว่า..การดูแล...เอาใจใส่..ทหารไม่ดีเท่าทีควร...

เป็นการรบที่ลำบาก..แต่น่าจะทำได้ดีกว่านี้...

ขอบคุณครับ
...น่ารัก น่าชังครับ ลูกของคุณ Jongrakn 
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
เห็นแววตาของเด็กๆแล้ว นึกถึงอนาคตของชาติที่เค้าต้องเจอ...
ตอนนี้มีแต่รุ่นเราที่จะร่วมกำหนดอนาคตทางสังคมให้แก่พวกเขาได้
ว่าเขาจะเจอกับนักการเมืองแบบไหน ในอนาคต
หวังว่านักการเมืองเลวๆคงสูญพันธ์ และอย่าได้ปกครองบ้านเมือง
หวังว่าทั่วทุกภาคของแผ่นดินไทยมีความสงบ

ปล.ลูกของผม 4 เดือน อายุคงไล่ๆกับลูกของท่านนะครับ
Cheesy Cheesy Cheesy ขออนุญาตครับ (กำลังเห่อ)ฮิฮิ..

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2007, 02:23:36 PM โดย T4WD&P99 » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 02:33:55 PM »

น่ารักมากครับ.....ช่วยคลี่คลาย สภาวะอันตึงเครียดลงได้เยอะเลย..สำหรับผมนะ.....เวลาเครียด ๆ เข้าบ้านเห็นหน้าลูก ปัญหาภาระทุกอย่าง ถูกลืมไปชั่วขณะ...จริง ๆ ...
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 02:55:29 PM »

ผมว่าทางการเขารู้ดีว่ามันเป็นสงครามแบ่งแยกดินแดนไปแล้ว

แต่เขาอาจจะบอกไม่ได้ถึงวิธีการ เดี๋ยวความลับรั่ว

ในใจยังนึกว่า ทางฝ่ายโจรเขาก็ตายเยอะแน่  เพียงแต่ไม่มีข่าวเหมือนฝ่ายเราตายเท่านั้น ตกใจ
เอาใจช่วยกันต่อนไปครับ  และขอสดุดีแด่ความกล้าของผู้พลีชีพเพื่อชาติทุกๆคนครับ

ขอคารวะท่านจากใจจริง  หลงรัก

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 03:01:08 PM »

น่ารักมากครับ.....ช่วยคลี่คลาย สภาวะอันตึงเครียดลงได้เยอะเลย..สำหรับผมนะ.....เวลาเครียด ๆ เข้าบ้านเห็นหน้าลูก ปัญหาภาระทุกอย่าง ถูกลืมไปชั่วขณะ...จริง ๆ ...
...ใช่ครับ คุณสิงห์บ้า  หัวอกเดียวกัน
แต่ก่อน ทำงานเหนื่อยๆ เลิกงานก็จะไปดื่มและเฮฮากับเพื่อนๆ..คือ ว่างไม่ได้ ตามประสาชายโสด
แต่พอมีลูก เห็นหน้าลูกแล้วหายเหนื่อยครับ จะเจออะไรมา ลูกยิ้มให้เรา....เฮ่อ! หายเหนื่อยครับ เหมือนได้กำลังใจ

...ขอบคุณครับ คุณสิงห์บ้า

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 03:23:48 PM »

ขอบคุณครับ
...น่ารัก น่าชังครับ ลูกของคุณ Jongrakn 
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
เห็นแววตาของเด็กๆแล้ว นึกถึงอนาคตของชาติที่เค้าต้องเจอ...
ตอนนี้มีแต่รุ่นเราที่จะร่วมกำหนดอนาคตทางสังคมให้แก่พวกเขาได้
ว่าเขาจะเจอกับนักการเมืองแบบไหน ในอนาคต
หวังว่านักการเมืองเลวๆคงสูญพันธ์ และอย่าได้ปกครองบ้านเมือง
หวังว่าทั่วทุกภาคของแผ่นดินไทยมีความสงบ

ปล.ลูกของผม 4 เดือน อายุคงไล่ๆกับลูกของท่านนะครับ
Cheesy Cheesy Cheesy ขออนุญาตครับ (กำลังเห่อ)ฮิฮิ..

แก้ข่าวครับ...ไม่ใช่ลูกผม!!!!!!

ผมยังโสด...ยังไม่มีลูกครับ...

ผมเห็นรูปเด็กคนนี้น่ารัก...แค่นั้นครับ...5-5-5

ขอบคุณครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์