เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:30:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนหนึ่งของเหตุการณ์ใน จชต. จากแพทย์ทหาร  (อ่าน 7166 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 12:13:08 AM »

หลับเถิดปวงประชา ตัวข้าจะคุ้มภัย
สู่สุขคติเทิดทหารกล้า ปวงประชาจะจดจำวีรกรรมของท่านทั้งหลาย
ที่ยอมเสียชีวิตเพื่อปกป้องแผ่นดินไทย
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 08:45:43 AM »

คุณM620 ผมขอแสดงความเห็นใจอย่างยิ่งและชื่นชมคุณที่สามารถอยู่ในภาวะเช่นนี้ได้ ที่คุณbaborกล่าวมาผมเห็นด้วยอย่างยิ่งว่ามีรูปธรรมดีกว่าเพียงลมปาก ในฐานะแพทย์เช่นกันผมพอจะช่วยเหลือสิ่งใดได้บ้างเช่นเครื่องมือทางศัลย์หรืออุปกรณ์ที่ทางภาคใต้ขาดแคลนรบกวนPMแจ้งมาครับ จะพยายามเต็มที่ครับ Smiley
เอ่อ... ไม่ใช่ผมครับ เป็นเพื่อนร่วมรุ่นของผมที่ตนนี้ปฏิบัติงานอยู่ในพื้นที่เขียนมาเล่าประสพการณ์(รุ่นผมลงใต้เกินครึ่งรุ่น)
เห็นว่าให้สังคมอื่นๆ รับรู้เหตุการณ์บ้าง คงเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อยครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 09:08:08 AM »

ทำดี ไม่ต้องรอ... คำคำนี้เหมาะกับแนวหน้าและแนวหลังเป็นอย่างมาก Smiley
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 09:12:24 AM »

ขอนับถือและเอาใจช่วย ทหารและเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ปฏิบัติงานใน 3 จังหวัดนะครับ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 10:02:29 AM »

นั่งอ่านไป จุกคอหอยไป
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ เชื่อว่าอีกไม่นานคงจะเห็นผลเป็นรูปธรรมมากกว่านี้ครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2007, 10:22:50 AM »

เศร้าที่ต้องสูญเสีย แต่เชื่อว่า เอาคืน มีแน่แต่ไม่ต้องออกข่าวดีกว่า

อเสวนา จะ พาลานัง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:38:51 AM »

จากกระทู้นี้ อ่านแล้วสงสารเห็นใจเจ้าหน้าที่ใน 3 จชต.  ใครจะช่วยเหลือสมทบทุนซื้อของใช้ของกินไปมอบให้กับเจ้าหน้าที่ทั้งหลายใน 3 จชต. ก็ได้นะ สมาชิกใน 3 จชต. กำลังดำเนินการรอบแรกใกล้แล้วเสร็จ แว่วมาว่าอีกไม่นานจะมีการเปิดรับสมทบทุนรอบสอง ดีกว่าส่งกำลังใจผ่านแป้นพิมพ์เยอะเลย :Smiley
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 09:44:16 AM »

ก่อนหน้านั้น บางกลุ่มชอบพูดว่า เหตุการณ์มันเลวร้ายเพราะ ยุบ ศอบต. ตอนนี้ก็ตั้งกลับเข้ามาแล้วครับคงสงบในเร็ววัน
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 01:49:41 PM »

ว่าจะโพสตั้งนานแล้ว กระทู้เกิดขึ้นได้จังหวะพอดี.... ใครอยากช่วยเหลือประเทศชาติและเจ้าหน้าที่ใน 3 จชต.  ช่วยไปบริจาคเลือดไม่ว่ากรุ๊ปใดก็ได้แล้วแจ้งว่าประสงค์ไว้ช่วยเหลือเจ้าหน้าที่ใน 3 จชต.  เท่านี้ก็เท่ากับท่านช่วยประเทศชาติโดยที่ไม่ได้เอ่ยเพียงแค่ลมปากอย่างเดียวแล้วครับ... นอกจากส่งกำลังใจผ่านจอคอมฯแล้ว อยากให้ช่วยกันในรูปธรรม อย่าปล่อยแบบไฟไหม้ฟาง และต้องขออภัยที่พูดตรง ๆ...

รบกวนถามนิดนึงครับว่าทุกที่ที่รับบริจาคโลหิตสามารถระบุได้เลยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องไปบริจาคตามสถานที่ที่รับเพื่อการนี้โดยเฉพาะ ปรกติผมบริจาคที่สภากาชาดไทย ยังไม่เคยเห็นมีการระบุแบบนี้

จากกระทู้นี้ อ่านแล้วสงสารเห็นใจเจ้าหน้าที่ใน 3 จชต. ใครจะช่วยเหลือสมทบทุนซื้อของใช้ของกินไปมอบให้กับเจ้าหน้าที่ทั้งหลายใน 3 จชต. ก็ได้นะ สมาชิกใน 3 จชต. กำลังดำเนินการรอบแรกใกล้แล้วเสร็จ แว่วมาว่าอีกไม่นานจะมีการเปิดรับสมทบทุนรอบสอง ดีกว่าส่งกำลังใจผ่านแป้นพิมพ์เยอะเลย :Smiley

รอรอบสองอยู่ครับ  Cheesy

อ่านกระทู้นี้แล้วสะเทือนใจพูดอะไรไม่ออกเหมือนกันครับ เพียงแต่ความรู้สึกส่วนตัวของผมยังมั่นใจว่าสิ่งที่คนในพื้นที่ทั้งเจ้าหน้าที่ของรัฐและประชาชนได้เพียรพยายามปฏิบัติอย่างอดทนมานาน กำลังจะตอบสนองในทางที่ดี เริ่มตั้งแต่การบุกทลายจุดชุมนุมของผู้ก่อความไม่สงบในป่าเมื่อสองสามเดือนก่อนและล่าสุดเมื่อวานซืนสามารถจับกุมกลุ่มผู้ก่อความไม่สงบระดับไม่ธรรมดาได้อีกหลายคนพร้อมหลักฐาน น่าจะเป็นสัญญาณที่ดีต่อปัญหานี้
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 03:30:28 PM »

ออกจตุคามซะเป็นไรน่าจะมีคนสนับสนุนไม่น้อย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 03:33:41 PM »

อ่านแล้วจุกอกครับ.......

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 03:40:26 PM »

จากกระทู้นี้ อ่านแล้วสงสารเห็นใจเจ้าหน้าที่ใน 3 จชต. ใครจะช่วยเหลือสมทบทุนซื้อของใช้ของกินไปมอบให้กับเจ้าหน้าที่ทั้งหลายใน 3 จชต. ก็ได้นะ สมาชิกใน 3 จชต. กำลังดำเนินการรอบแรกใกล้แล้วเสร็จ แว่วมาว่าอีกไม่นานจะมีการเปิดรับสมทบทุนรอบสอง ดีกว่าส่งกำลังใจผ่านแป้นพิมพ์เยอะเลย :Smiley

รอรอบสองอยู่ครับ...Grin
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:52:28 AM »

เราไม่เชื่อว่าทหารไทยเราจะมีขีดความสามารถต่ำกว่าโจร แต่ในเมื่อถูกสั่งว่า ห้ามรุก ก็ย่อมต้องตกเป็นฝ่ายรับโดยปริยาย ทีนี้คนจ้องหาจังหวะลงมือ ย่อมได้เปรียบคนระวังป้องกันอยู่แล้ว
 --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมเองก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน มันเป็นการรบนอกแบบนี่ครับ แน่นอนว่าการลาดตระเวนอย่างที่ทำอยู่ก็ย่อมจะต้องตกเป็นเป้าอย่างแน่นอน....แต่ก็อย่างว่าแหละนะ หากไม่ลาดตระเวนมันก็จะยิ่งหนักกว่านี้อีกหลายเท่า...

และนี่ถ้าหากมีการสนับสนุนอาวุธยุทธโธปกรณ์ให้พวกโจรจากนอกประเทศอย่างเต็มๆกว่านี้แล้วละก็ไม่อยากจะคิดเลยว่า 3 จชต ของเราจะมิยิ่งลุกเป็นไฟยิ่งกว่านี้หรือ....

ยิ่งคิดก็ยิ่งว้าเหว่และท้อแท้ใจกับการแก้ไขปัญหาของทางรัฐฯ เหลือเกิน.....

ขอใว้อาลัยแค่ทหารที่จากไป...ท่านได้ทำหน้าที่ของท่านอย่างสมบูรณ์แล้วครับ และขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับครอบครัวและญาติผู้สูญเสีย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2007, 12:58:32 AM โดย Narin CZ » บันทึกการเข้า
ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 08:07:40 AM »

ขอให้พวกผู้ใหญ่ที่มีอำนาจตัดสินใจเปลี่ยนจากชอบกินหญ้ามาเป็นกินข้าวแทนเร็วๆ เถิด สาธุ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 12:24:30 AM »

ก่อนหน้านั้น บางกลุ่มชอบพูดว่า เหตุการณ์มันเลวร้ายเพราะ ยุบ ศอบต. ตอนนี้ก็ตั้งกลับเข้ามาแล้วครับคงสงบในเร็ววัน

มันไม่ง่ายขนาดนั้นหรอกครับ.....

ขังสัตว์ป่าไว้ในกรงเรียบร้อย วันหนึ่งเปิดกรงให้หนีไป

อีกวันเอากรงมาตั้งใหม่ แล้วบอกว่า กรงก็มีแล้ว จะกลัวสัตว์มันทำไม

แล้วไอ้สัตว์ที่ถูกปล่อยไป มันถูกจับกลับมาหรือยังครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์