เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 04:22:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบางส่วน จากงานคอมมาร์ท  (อ่าน 3724 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 08:38:19 AM »

คนแยะสิครับ ดี
ถ้าคนไม่แยะ สิครับ  แปลก
แต่กำลังซื้อ จะมีหรือเปล่า นั่นอีกเรื่อง
แต่ กระแส ของการผ่อน  ยังเต็มร้อย
เป็นตัวกระตุ้น ความอยาก ได้อย่างดี....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 12:43:37 PM »

อ๋องครับ

จากที่เห็นในรูป ผมว่า BENQ อลังการกว่า Acer เยอะเลย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 12:48:44 PM »

Smiley ขอบคุณครับ ไม่ทราบงานมีถึงวันที่เท่าไหร่ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 12:51:27 PM »

เจอใครครับพี่คนในวงการปืน Wink
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 12:59:19 PM »

Smiley ขอบคุณครับ ไม่ทราบงานมีถึงวันที่เท่าไหร่ครับ
เมื่อวานวันสุดท้ายครับ  หลงรัก หลงรัก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 01:04:13 PM »

เมื่อวานวันสุดท้ายครับ หลงรัก หลงรัก

Smiley ขอบคุณ คุณ.ปิ๊กครับ อดไปเลย มัวแต่ชักช้า...

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 01:22:05 PM »

บูธ ทางฝั่งแอปเปิลบ้าง  ไม่ทราบในเวปนี้มีใครใช้แมคบุค บ้างครับ

ผมใช้คร้าบบบบบบบบบ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 04:05:41 PM »

วันนี้ได้อะไรมาบ้างครับพี่อ๋อง
ผมว่าจะไปเดิน คิดไปคิดมา ไม่ไปดีกว่า
กลัีวใจตัวเอง Grin Grin Grin Grin

ไม่ได้คิดจะไปซื้ออะไร  ตั้งใจดูตลาดเครื่องโน๊ตบุค และเครื่องพิมพ์เฉย ๆ ครับ
สุดท้าย ได้มือถือถูก ๆ มาเครื่องนึง

น่าเสียดาย อยู่ต่างจังหวัดเนี่ย อะไรดีๆ ไปไม่ค่อยได้เลย
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับพี่อ๋อง
ขอบคุณครับ..คนเยอะดี... Grin

ไม่มีปัญหาครับ แต่คนเยอะจริง ๆ  ผมไปด้วยรถไฟฟ้า  แต่ได้ยินว่าเพราะงานนี้ ทำให้รถข้างนอกติดมาก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 04:11:00 PM »

อ๋องครับ

จากที่เห็นในรูป ผมว่า BENQ อลังการกว่า Acer เยอะเลย

เดี๋ยวลงรูปบูธคิงสตัน ให้ดู  อลังการกว่าครับ  Wink

เมื่อวานวันสุดท้ายครับ  เพราะอย่างนี้รึเปล่า คนถึงตรึม

เจอใครครับพี่คนในวงการปืน Wink

ถ้าเป็นร้านค้าปืน จะรู้จักครับ  เป็นผู้ที่อยู่เบื้องหลังร้านค้าปืนครับ   Grin

บูธ ทางฝั่งแอปเปิลบ้าง  ไม่ทราบในเวปนี้มีใครใช้แมคบุค บ้างครับ

ผมใช้คร้าบบบบบบบบบ

การเชื่อมต่อระบบ เช่น Lan มีปัญหาอะไรไหม  หรืออื่น ๆ เท่าที่เจอ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 04:14:05 PM »

บางบริษัท ก็เจาะตลาดเฉพาะส่วนครับ เช่น จอแอลซีดี ไฮ density
มีทั้งแอลจี และ เจวีซีครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 05:08:46 PM »

ผมใช้ MacBook Intel 2.0 GHz Core 2 Duo ครับ

ตัวนี้ลง วินโดว์คู่กับ  OS-X ได้ เท่าที่ใช้มาทั้งสองฝั่ง ก็ไม่มีปัญหาอะไรมากมายครับ

เป็นพวกข้อจำกัดด้านไดรเวอร์ข้ามฝั่งมากกว่าครับ คือ รองรับ OS-X 100% แต่พอบู๊ทวินโดว์ต้องมีไดรเวอร์เพิ่มเติม

และอุปกรณ์บางอย่างในระบบจะใช้งานไม่ได้ แต่ตอนนี้ก็มีไดร์เวอร์ตามมาเรื่อยๆครับ แต่โดยรวมไม่มีผลมากเท่าไรครับ

อีกเรื่องก็ระบบไฟล์ ถ้าฟอร์แมทฮาร์ดดิสท์ฝั่งวินโดว์ เป็น NTFS   ฝั่ง Macจะเขียนข้ามมาวินโดว์ไม่ได้ อ่านได้อย่างเดียว

แต่ถ้าฟอร์แมทฝั่งวินโดว์เป็น FAT32 สามารถใช้การเขียนข้อมูลข้ามฝั่งจาก Mac ไป วินโดว์ได้ครับ

เรื่อง LAN ก็ปรกตินะครับ ผมใช้ PC ต่อกับ Router เป็น wired ส่วน  Mac เป็น wireless LAN ก็ไม่พบปัญหาอะไรครับ

ตัว Mac เอง ถ้าต่อสาย LAN ก็สามารถทำตัวเองเป็น wireless hub แชร์สัญญาณ ให้เครื่องอื่นได้ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:45:25 PM »

ฟังดูดีเชียว

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:46:43 PM »

ห้างอมร บนดิโอลด์สยาม ก็ยกเอาของถูกมาขาย เครื่องเล่น DVD จากจีนแดงพันกว่าบาท  เครื่องเสียงและอื่น ๆ ในราคาถูก

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:52:56 PM »

รูปนี้ ฝากเสนอคุณ mai ipsc ครับ 

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2007, 07:55:04 PM »

ปิดท้ายด้วยรูปบรรยากาศของผู้เข้าชมงานครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์