เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 10:17:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายอำเภอพลีชีพ  (อ่าน 6047 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 10:16:46 AM »

นายอำเภอไม้แก่น   ถูกระเบิดเสียชีวิต

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวท่านด้วย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 10:22:37 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สู้ๆนะครับ ท่านเจ้าหน้าที่ทุกท่านทุกหน่วย รวมถึงคุณครูด้วยครับ

ด้วยความเคารพครับ

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 11:14:47 AM »

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 11:17:46 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ   เกิดมาใช่อื่นเพื่อผืนดินไทย   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 11:17:51 AM »

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 11:28:05 AM »

อเสวนา จะ พาลานัง
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 11:40:37 AM »

เสียใจด้วยครับ
และเผื่อสำหรับพลเมืองดีผู้เคราะห์ร้าย ในวันพรุ่งนี้ด้วยครับ   เศร้า

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:07:43 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวท่านด้วยครับ
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:10:29 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของท่านด้วยครับ

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:23:37 PM »

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:24:13 PM »

นายชยพัทธ์ รักษายศ ได้รับคำสั่งให้ไปดำรงตำแหน่ง นอภ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี
เมื่อวันที่ 8 ม.ค. 2550 ครับ
ก่อนที่จะดำรงตำแหน่ง นอภ.ไม้แก่น นายชยพัทธ์ ดำรงตำแหน่ง จ่าจังหวัดปัตตานี มาก่อนครับ

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 12:25:33 PM »

ขอร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียสละด้วยครับ
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 01:03:45 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่เสียชีวิตกับเหตุการณ์ใน3 จว.แดนใต้ครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 01:05:02 PM »

ขอไว้อาลัยผู้กล้า ข้าฯและครอบครัวเป็นหนี้ท่าน

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 01:11:42 PM »

เสียใจกับญาติ... และเสียใจกับแผ่นดินไทยครับ...

ขนาดเบอร์หนึ่งของอำเภอ... เป็นสัญญลักษณ์ของอำนาจรัฐไทย ที่ศูนย์รวมการปกครองของรัฐไทยส่งออกไปดูแลแผ่นดินยังเอาชีวิตไม่รอด... ประชาชนจะเหลือขวัญอยู่แค่ไหนครับ...

รายละเอียดจากนี่ครับ... http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9500000070921

พบคนร้ายดักวาง ‘ถังดับเพลิงบอมบ์’ - นอภ.ไม้แก่นดับพร้อม อส.อีก 3 รายสาหัส

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 19 มิถุนายน 2550 11:16 น.

ปัตตานี – เจ้าหน้าที่กองวิทยาการตำรวจ และหน่วยเก็บกู้วัตถุระเบิดปัตตานี เร่งเข้าตรวจสอบที่เกิดเหตุคนร้ายลอบวางระเบิดคณะนายอำเภอไม้แก่น พบคนร้ายใช้ถังดับเพลิงซุกใต้ผิวถนน กดจุดชนวนระหว่างขบวนรถวิ่งผ่าน นอภ.และ อส.เสียชีวิตระหว่างส่งโรงพยาบาล จนท.อีก 3 ราย บาดเจ็บสาหัส

สำหรับความคืบหน้าเหตุคนร้ายลอบทำร้าย นายชยพัทธ์ รักษายศ นายอำเภอไม้แก่น จ.ปัตตานี เสียชีวิตตามที่รายงานไปแล้วนั้น ล่าสุดเจ้าหน้าที่กองวิทยาการตำรวจปัตตานี พร้อมด้วยหน่อยเก็บกู้และทำลายวัตถุระเบิด ได้นำกำลังเข้าไปตรวจสอบในที่เกิดเหตุ

จากการตรวจสอบอย่างละเอียดพบว่า คณะของนายอำเภอถูกคนร้ายลอบวางระเบิด โดยนำระเบิดไปซุกไว้ใต้ผิวถนนบริเวณ ม.3 ต.ทรายทอง อ.ไม้แก่น คนร้ายใช้สายไฟต่อจากระเบิดแล้วลากเข้าไปในป่าเป็นระยะกว่า 50 เมตร เมื่อคณะเจ้าหน้าที่เดินทางมาถึงคนร้ายได้กดจุดชนวนระเบิดด้วยแบตเตอรี่ ทำให้รถของคณะนายอำเภอไม้แก่นกระเด็นตกลงข้างได้รับความเสียหายทั้งคัน

ส่วน นายชยพัทธ์ รักษายศ นายอำเภอไม้แก่น ได้รับบาดเจ็บสาหัส พร้อมด้วย จ.ส.อ.เสริม ก๋งเหล็ก จ.ส.อ.สุกัน จานตก พ.ท.สุรศักดิ์ โฆสุธา เลขา กอ.รมน.อ.ไม้แก่น และนายอาหะหมัด ละหาร อส.อ.ไม้แก่น ซึ่งนั่งมาด้วยกันในรถได้รับบาดเจ็บสาหัส เจ้าหน้าที่ได้นำผู้บาดเจ็บทั้งหมดส่งโรงพยาบาลไม้แก่น แต่นายชยพัทธ์ รักษายศ และนายอาหะหมัด ละหาร ทนพิษบาดแผลไม่ไหวเสียชีวิตระหว่างทาง ขณะนี้ศพยังอยู่ที่โรงพยาบาลไม้แก่น ในที่เกิดเหตุเจ้าหน้าที่ตรวจสอบพบชิ้นส่วนของถังเคมีดับเพลิง และสายไฟจำนวนหนึ่ง จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน เพื่อติดตามคนร้ายต่อไป

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ก่อนเกิดเหตุในพื้นที่ดังกล่าวได้มีการเขียนป้ายข้อความโจมตี นายภาณุ อุทัยรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดปัตตานี ระบุว่ามีการเชิญผู้นำท้องถิ่นไปพบปะพูดคุย ในงานเลี้ยงแล้วฆ่า ตามที่กลุ่มแนวร่วมพยายามเชื่อมโยงการเสียชีวิตของ นายก อบต.และ กำนันในพื้นที่ ซึ่งกลุ่มก่อความไม่สงบระบุว่าเป็นการกระทำของเจ้าหน้าที่รัฐ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์