เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:22:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล๊อกโครงการ สนอส  (อ่าน 5694 ครั้ง)
John
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 01:23:52 PM »

เมื่อไหร่หนอ จะได้รับปืนกล๊อก  จากโครงการสนอส  ผ่านร้านปืนเอกภัทร  จองโครงการ สามไว้ เลขสัญญา  5xxxxx ใครทราบบอกหน่อยครับ รอปีกว่าแล้วครับ
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 01:33:31 PM »

It might take more time with your new Glock krub.

Life Is Beautiful, Always....  Grin
kendo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 07:49:01 PM »

สนอส. ผมก็จอง เอกภัทรนี่แหละ เกือบ 2 ปีเหมือนกัน  แจ้งยกเลิกไปแล้วยังไม่ได้เงินจองคืนเลยเจ้าหน้าที่บอกว่าคืนให้แต่ 2-3 เดือน
.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 08:21:56 PM »

น่าเห็นใจ ครับเอาใจช่วยให้ได้ปืนเร็วๆนะครับ Cool

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 12:07:11 AM »

คิดว่าจะสั่งกล็อค 30 หรือ 21 เลือกอะไรดี เวลาไปขอป 3 จะได้หรือเปล่าไม่รู้

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 01:21:36 PM »

เอ  เลขสัญญา 50xxxx ทำไมรอปีกว่าล่ะครับ   ปี 50 พึ่งผ่านมา 6 เดือนเองครับ

ของผมเลขสัญญา 48xxxx ยังเพิ่งได้รับปืนเลย ทำลืมๆไปเสียครับ เดี๋ยวจดหมายก็มาบ้านเอง

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 01:48:06 PM »

ขอให้ได้ไวๆครับ

อรินทราช 26
wakin.n
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:41:12 PM »

เรียนท่านผู้ที่สั่งจองอาวุธปืนจาก สน.อส. (ปค.) ผมเป็นคนหนึ่งที่สั่งจองอาวุธปืนไว้เหมือนกัน ได้รับมาแล้ว รองยิงมาแล้วด้วยจนจะไม่มีเงินซื้อลูกมายิงแล้ว และท่านที่ยังไม่ได้รับปืนกรุณาโทรติดต่อ หรือไปติดต่อที่ สน.อส.ได้เลย จนท.ฯ เขาไม่กัดหลอกนะจ๊ะ
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:50:37 PM »

มีเลขสัญญา แลเว รอตัดสดเลย เช็ค เพียวว่า ปืนมายัง
ไม่ต้องรอ จ.ม. เรียกให้ไปรับปืน

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:53:10 PM »

ถ้ามีปืนที่ต้องการท่านก็ไปตัดสดเลยครับ...ไม่ต้องรอหนังสือ...มันนาน.....
V-SAK.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 03:09:16 PM »

ถ้ามีปืนที่ต้องการท่านก็ไปตัดสดเลยครับ...ไม่ต้องรอหนังสือ...มันนาน.....

ก็เพราะอย่างนี้ไงครับ คนจองต้องรอกันเป็นปีๆๆหรือหลายปี แต่คนบางกลุ่มกลับเห็นแก่ประโยชน์ (ค่าลัดคิว) ให้ตัดสดได้ ไม่ยอมรอเหมือนคนอื่นๆ เขา
ทั้งที่ตอนกลางเดือน มกราคม 51 นี้ กล้อค ก็เข้ามาในจำนวนมาก เห็นตอกกันโครมๆๆๆๆๆ (เรื่องตอก จิง นะ ) เห็นแล้วสงสารปืนเลยครับ
แล้วอย่างนี้คนจองก็ต้องรอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ต่อไป

กลับไปรักคนอย่างเธอ ก็เหมือนกับคนโง่ ๆ ที่เป็นมา . .
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 03:43:38 PM »

ก็เพราะอย่างนี้ไงครับ คนจองต้องรอกันเป็นปีๆๆหรือหลายปี แต่คนบางกลุ่มกลับเห็นแก่ประโยชน์ (ค่าลัดคิว) ให้ตัดสดได้ ไม่ยอมรอเหมือนคนอื่นๆ เขา
ทั้งที่ตอนกลางเดือน มกราคม 51 นี้ กล้อค ก็เข้ามาในจำนวนมาก เห็นตอกกันโครมๆๆๆๆๆ (เรื่องตอก จิง นะ ) เห็นแล้วสงสารปืนเลยครับ
แล้วอย่างนี้คนจองก็ต้องรอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ต่อไป

มันก็จริงอย่างท่าน V-SAK. บอกครับ...ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ทำสัญญาจอง อวป. ของโครงการนี้ เหมือนกันครับ  รอ...มานาน..เหมือนกันครับ..ติดต่อก็ไม่ได้ครับ....
พอผมได้เข้ามาสมาชิกในเวป อวป. ก็ได้ท่าน สมาชิกหลายท่านที่ชี้แนะ...
ส่วนการที่ตัดสดเพื่อให้ได้ อวป. ไว้นั้น..ใครก็ทำกันครับ...ถ้า มี อวป.ที่ต้องการหรือจะเปลี่ยน..
แล้วถ้าท่านเช็คดูแล้วว่ามี อวป. ที่ตรงกันที่ท่านจอง..แล้วท่าน.จะรออยู่ทำไหม...ครับ..
ท่านรอหนังสือ..แล้วเมื่อไหร่จะมา ล่ะครับ...ท่านไม่ต้องการ อวป. เร็วๆ หรือครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 04:07:07 PM โดย CZ17 » บันทึกการเข้า
rainbow
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:05:15 PM »

ไม่ต้องรอหนังสือแจ้งให้ไปรับปืนหรอกครับ ถ้ามีใบตอบรับ 10 % แล้วต้องการจะจ่ายส่วนที่เหลือ หรือท่านที่จ่ายหมดแล้ว ให้นำสัญญาเข้าไปรับอาวุธปืนเลยและไม่มีค่าใช้จ่ายส่วนเกินจากราคาปืนแน่นอน ผมจองเมื่อ พ.ค.50 รอแล้วรอเล่าก็ไม่มีหนังสือแจ้งซักที ขี้เกียจรอเลยถือสัญญาเข้าไปรับเองเลย
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:10:28 PM »

ไม่ต้องรอหนังสือแจ้งให้ไปรับปืนหรอกครับ ถ้ามีใบตอบรับ 10 % แล้วต้องการจะจ่ายส่วนที่เหลือ หรือท่านที่จ่ายหมดแล้ว ให้นำสัญญาเข้าไปรับอาวุธปืนเลยและไม่มีค่าใช้จ่ายส่วนเกินจากราคาปืนแน่นอน ผมจองเมื่อ พ.ค.50 รอแล้วรอเล่าก็ไม่มีหนังสือแจ้งซักที ขี้เกียจรอเลยถือสัญญาเข้าไปรับเองเลย

ผมก็ดำเนินการเหมือนท่าน rainbow ทุกประการเลยครับ.....
ถึงได้ อวป. มา...
แต่ตอนนี้..เป็นเรื่องของ ใบ ป.4  ครับ...ยังไม่ได้เลย ครับ...นาน เหลือเกินครับ...
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:17:14 PM »

เวลาปืนของสน.อส.เข้ามา เขาจะประกาศว่ารับได้ทุกเลขที่สัญญา  คนที่จองไว้สามารถไปรับได้เลย  คนที่ต้องรอนานหลายปีน่าจะไปสั่งจองปืนหายากที่ไม่เข้ามาสักที  หรือไม่เคยติดตามข่าวสาร  แต่ถ้าปืนที่เราจองยังไม่เข้ามาเราสามารถเปลี่ยนเป็นปืนที่เขามีอยู่และขอรับได้เลย  ตอนนี้ปืนที่สามารถซื้อสดได้มีเยอะมาก  ไม่จำเป็นต้องไปลัดคิวใครครับ  หรือจะขอเงินคืนแล้วไปซื้อกับ สป.มท.ก็ได้ http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,45127.440.html                                                                                                              http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,44425.200.html                                                                                                                     http://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,48133.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 04:29:20 PM โดย ARMSCOR » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์