เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:22:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการขัดลำของ CZ compact  (อ่าน 6078 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 08:10:18 AM »

เคยได้ยิมมาเหมือนกันครับว่าบางกระบอก  โรงงานคว้านรังเพลิงมาสั้นไปนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีแล้วครับ

เป็นไปไม่ได้ โดยเฉพาะกับปืนยุโรป
แต่หัวกระสุนแบบหัวตะกั่ว 135 เกรน  ที่ใช้ในบ้านเรา มีส่วน orgive อวบมาก  อาจจะติดคอรังเพลิงของปืนบางรุ่น
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 08:21:17 AM »

เคยได้ยิมมาเหมือนกันครับว่าบางกระบอก  โรงงานคว้านรังเพลิงมาสั้นไปนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีแล้วครับ

เป็นไปไม่ได้ โดยเฉพาะกับปืนยุโรป
แต่หัวกระสุนแบบหัวตะกั่ว 135 เกรน  ที่ใช้ในบ้านเรา มีส่วน orgive อวบมาก  อาจจะติดคอรังเพลิงของปืนบางรุ่น
ขออนุญาต ผู้การครับ  แบบเค้าเล่าว่านี่ ผมโดนมากับตัวเองเลย สมัยผมเป็นหนุ่มก็ชอบปืนแต่ไม่มีปัญญาซื้อ ก็ได้แต่ฟังผู้ใหญ่เค้าคุยกัน ผมมีเพื่อนพ่อเค้าเป็นนายทหารเก่า แกบอกว่าปืน 1911 นี่ไม่ได้เรื่อง ไม่มีความแม่นยำ ห่วยแตก ผมด้วยไม่มีความรู้ก็เชื่อฝังใจ จนกระทั่งมาอยู่นี่มีปัญญาซื้อปืน ก็ยังไม่กล้าซื้อหรือสนใจปืน 1911 จนกระทั่งได้ยิงของเพื่อน ก็แปลกใจมากว่าไม่เห็นเหมือนกับที่พ่อเพื่อนบอกเลย  Angry
อีกเรื่องคือ ปืนลูกโม่ สมิท ไม่ดีเข็มนอก มันหักได้ ต้อง Colt ถึงจะดีกว่า อะไรทำนองนั้น  ผมล่ะกลัวจริงๆแบบ Undecidedที่เค้าเล่าว่าหรือได้ยินมาว่าเนี่ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2005, 08:29:19 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
tungsuk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 03:52:35 PM »

เรียนท่านสาวก SAVOK CZ รุ่นนี้ผมหามานาน ของรักของหวงครับ 
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 08:23:42 AM »

ของผมก็  CZ  75 D  ตัั้งแต่ใช้มายิงทั้งลูกจริงลูกซ้อม    หมดไปสัก 400  นัด  ไม่ผูกติดยี่ฮ้อกระสุน   ไม่เคยขัดลำเลยแม้แต่ครั้งเดียวครับ   คุณอย่าพึ่งไปคิดมากและถ้ามีปัญหาจริงช่างบ้านเราก็เก่งซ่อมได้อยู่แล้วไม่ต้องกลัว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 11:59:39 AM »

ของผมก็  CZ  75 D  ตัั้งแต่ใช้มายิงทั้งลูกจริงลูกซ้อม    หมดไปสัก 400  นัด  ไม่ผูกติดยี่ฮ้อกระสุน   ไม่เคยขัดลำเลยแม้แต่ครั้งเดียวครับ   คุณอย่าพึ่งไปคิดมากและถ้ามีปัญหาจริงช่างบ้านเราก็เก่งซ่อมได้อยู่แล้วไม่ต้องกลัว

Grin ขออภัยครับ "ยี่ฮ้อ" ผิดครับ ใช้ "ยี่ห้อ" ครับ Grin

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 01:11:41 PM »

ขอบคุณครับคุณ  NaIMaI  ผมเองภาษาก็ไม่ค่อยจะแข็งแรงสักเท่าไร.   ขอบคุณ  พิมพ์ผิดหรือเขียนผิดต้องขออภัยด้วยครับ
tuck
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 07:23:24 PM »

อยากเห็นcz compact ว่ารูปร่างเป็นอย่างไร
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 09:41:07 PM »

ปืน พี่ไม่เสียหรอกครับ ผมเชื่อ อย่างที่ท่านผู้การอธิบายไว้ครับ เพราะ ลูกซ้อม 135 เกรน ในบ้านเรามักกดหัวกระสุนเข้าไปไม่พอดีครับ แม้แต่กล็อก บางกระบอก ยังเป็นเลย กระสุนเข้ารังเพลิงไม่สุด
   อย่างกระสุน .38หัวตัด ของBM เองเมื่อหลายปีก่อน ผมพาเพื่อนซึ่งเอาสมิทเอ็ม10 ไปลองที่สนาม รด เพื่อนเปลี่ยนนกสับ(แหนบ)สปริงวูฟ ซึ่งขันสกรูบังคับสปริงไว้แน่นสุด ปรากฏว่ายิง6นัด ด้าน3-4นัด ต่อโม่ ผมงง เลยเอาลูก จริง ของเรมิงตัน กล่องเขียวยิง ก็ ลั่นทุกนัด ผมเลยเอาลูกซ้อม มาดูตรงแก๊ป เลยถึงบางอ้อ คือ เค้ากดแก๊ปลงไปต่ำมาก(ต่ำกว่าจานท้ายกระสุน) นกเลนสับไม่ถึง ผมเลยเอาไปยังในรูเก้อซิกเคียวริตี้ซิก แสตนเลส4นิ้วของผมซึ่งสปริงนกสับเดิมๆปรากฏว่าสับลั่นทุกนัด
    ผมว่าบางครั้งขั้นตอนการผลิตบางขั้นตอนของบ้านเรายังมีข้อบกพร่องอยุ่ไม่น้อย ครับถ้ายิงลูก จริงผ่านหมดก็อย่าไปกังวลครับ ลองเปลี่ยนยี่ห้อลูกซ้อมใหม่ดูครับ น่าจะหายครับ
Mod5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 10:13:33 PM »

ของผมไม่เคยมีปัญหาติดขัดเหมือนกันครับ เป็นปืนที่ผมชอบเกือบทุกอย่างยกเว้น  น้ำหนักหล่อน  555
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 12:14:08 AM »

ผมเคยได้ข้อมูลจากหนังสือปืนและกระสุนปัญหาจะอยู่ที่สันเกลียวตื้นเกินไปบางกระบอกต้องส่งให้ช่างลบสันเกลียวออกจึงจะหมดปัญหาครับ คงจะคล้ายกับการคว้านรังเพลิงไม่ลึกพอครับ

อย่าได้ไปทำเลย  ในบ้านเราจะหาช่างที่มีเครื่องมือพร้อมจริงๆได้ยาก  มันจะเสี่ยงไป
เสียมากกว่าได้

เลือกกระสุนให้เหมาะกะปืนก็พอแล้ว

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 01:45:43 AM »

โห...กระทู้สองปีก่อน...

แสดงว่ายังขัดลำไม่เลิก...ฮา...Grin
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 06:24:55 AM »

ลงเอยซะที ทำเอามึน Grin Grin Grin
chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:45:11 AM »

ปืนใหม่ควรจะรันอินด้วยลูกจริงซัก 200 นัดก่อนครับ  แล้วจะเข้าที่เข้าทางเองครับ (ให้ระระบบการทำงานของปืนเต็มร้อย)

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 12:10:25 PM »

โห...กระทู้สองปีก่อน...

แสดงว่ายังขัดลำไม่เลิก...ฮา...Grin

กระทู้ 2 ปี

ยิงปีละ mag

mag ละ 13 นัด

2 ปี 26 นัด น่าจะยังแจมอยู่นะ... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 12:12:32 PM »

อยากเห็นcz compact ว่ารูปร่างเป็นอย่างไร

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์