เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 04:27:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณครับพี่มะขิ่น(แกะออกดูแล้วครับ)  (อ่าน 5019 ครั้ง)
T-Rex
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:09:22 PM »

ยินดีด้วยครับผม Smiley
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:09:26 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:52:15 PM »

ยินดีด้วยครับ

เวลาถอดลูกเลื่อน ดึงออกมาช้าๆ แล้วยกขึ้น ระวังอย่าให้โดนสันพานท้ายไม้เป็นรอยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 02:16:19 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำและติชมมาครับ
 ขอบคุณครับ

ยินดีด้วย รุ่นเดียวกันเลย Cheesy แต่ผมยังรอกล้องเล็งอยู่เลย

คุณชัช รอกล้องรุ่นไหนอยู่ครับ บอกผมหน่อยสิครับ
 ตอนนี้ผมกำลังมองกล้องอีกหนึ่งตัว เอามาติดปืนที่พี่ท่านหนึ่งในเว็บเมตตาทำให้ผมใหม่อีกกระบอก

ยังไม่รู้เลยว่าจะเอากล้องรุ่นไหนดี งบไม่เกิน 10 เค
แต่มีหลายๆทานแนะให้เอา อีลิท เอลีท 3200 3-9X40 ครับ เป็นไงครับตัวนี้ คุณชัช

พี่อีกคนก็บอกว่า พวกกล้องแพงๆมันทำในจีนทั้งนั้นแหละ แล้วส่งกลับไปที่ อเมริกา
   ซื้อของที่ทำในจีน กับของที่ทำในอเมริกา มันก็เหมือนกันแหละ เพราะมันทำในจีนเหมือนกัน ฮ่วยยยยย
 สับสนไปหมดเลยไม่รู้จะเอาแบบไหน ไอ้ของดีๆมันก็ 25- 35เค ซื้อไม่ลงครับ แพงกว่าปืนซะอีก

คุณ ชัช พอจะมีตัวแนะนำแบบว่า ของดีราคาถูกๆไหมครับ
  แฮะๆๆๆ คนมันตังน้อยอะครับ แต่อยากเป็น Sniper อะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:43:55 PM »

กล้องเล็งชั้นดี เดี๋ยวนี้ทำในจีนทั้งนั้นครับ.............แต่ได้ QC จากผู้ผลิตเรียบร้อย

ผมซื้อกล้องยี่ห้อชั้นนำที่ผลิตในจีนมาใช้หลายกล้อง.............ใช้งานได้ดีมาก

ที่ซื้อจากแผงข้างทาง .............มีสองอย่าง ปลอมกับตก QC ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2007, 07:16:15 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:10:00 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่แนะนำและติชมมาครับ
 ขอบคุณครับ

ยินดีด้วย รุ่นเดียวกันเลย Cheesy แต่ผมยังรอกล้องเล็งอยู่เลย

คุณชัช รอกล้องรุ่นไหนอยู่ครับ บอกผมหน่อยสิครับ
 ตอนนี้ผมกำลังมองกล้องอีกหนึ่งตัว เอามาติดปืนที่พี่ท่านหนึ่งในเว็บเมตตาทำให้ผมใหม่อีกกระบอก

ยังไม่รู้เลยว่าจะเอากล้องรุ่นไหนดี งบไม่เกิน 10 เค
แต่มีหลายๆทานแนะให้เอา อีลิท เอลีท 3200 3-9X40 ครับ เป็นไงครับตัวนี้ คุณชัช

พี่อีกคนก็บอกว่า พวกกล้องแพงๆมันทำในจีนทั้งนั้นแหละ แล้วส่งกลับไปที่ อเมริกา
   ซื้อของที่ทำในจีน กับของที่ทำในอเมริกา มันก็เหมือนกันแหละ เพราะมันทำในจีนเหมือนกัน ฮ่วยยยยย
 สับสนไปหมดเลยไม่รู้จะเอาแบบไหน ไอ้ของดีๆมันก็ 25- 35เค ซื้อไม่ลงครับ แพงกว่าปืนซะอีก

คุณ ชัช พอจะมีตัวแนะนำแบบว่า ของดีราคาถูกๆไหมครับ
  แฮะๆๆๆ คนมันตังน้อยอะครับ แต่อยากเป็น Sniper อะครับ

ของผมเป็น Elite4200 กำลังขยาย 6-24 เท่า พอดีเสีย ส่งซ่อมยังไม่ได้กลับมาเลย เอาไว้ยิงเล่นกันทั้งครอบครัวครับ

สำหรับมือสไนเปอร์แบบคุณ 4ฟู  ต้องเส้นเล็งมิลดอทเท่านั้นครับ ถึงจะเรียกว่าสไนเปอร์ตัวจริง ถ้าให้แนะนำเลือกบูชแนล ที่ ม.ฮะกีมี ไม่ผิดหวังครับ

บุชแนลแบนเนอร์ กำลังขยาย 6 ถึง 24 เท่า หน้ากล้อง 40 มม ปรับโฟกัสแก้พาลาแลกที่หน้ากล้อง เส้นเล็ง มิลดอท ความคมใสถือว่าดีกว่ากล้องจีนพอสมควร เส้นเล็งคมชัด ราคา 9100 บาทครับ

http://www.mhakimigun.com/riflescope.htm
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:24:53 PM »

กล้องเล็งชั้นดี เดี๋ยวนี้ทำในจีนทั้งนั้นครับ.............แต่ได้ QC จากผู้ผลิตเรียบร้อย

ผมซื้อกล้องยี่ห้อชั้นนำที่ผลิตในจีนมาใช้หลายกล้อง.............ใช้งานได้ดีมาก

ที่ซื้อจากแผงข้างทาง .............มีสออย่าง ปลอกมกับตก QC ครับ

อย่างพี่มะขิ้นว่าครับ  BSA ของผมเคยติด .223 ยิงหลายสิบนัดก็ไม่เห็นเสีย เอามาติดลูกกรดยิงเล่นอีกสองสามปีก็ยังดีอยู่  ความคมชัดที่กำลังขยายไม่สูงมากก็ดีครับ ของผมเป็น 4-16 หน้ากล้อง 40 มม.มีไฟที่เส้นเล็งครับ  แต่ตอนซื้อมาก็ 9500 บาท ถือว่าคุ้ม(ถ้าของแท้ซื้อได้ประมาณ 7-8 พัน ก็ถือว่าน่าซื้อครับ)

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 07:28:03 PM »

ชอบสไตล์การเล่าของคุณ 4ฟู  ยังไงถ้ามีโอกาสยิงแบบสไนเปอร์กับเป้ากระดาษอย่าลืมเอามาเล่าพร้อมภาพสวยๆนะครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์