เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 10:28:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ  (อ่าน 4214 ครั้ง)
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 11:41:26 PM »

ตามตำราที่ผมเรียนมา บอกว่าไม่จริงครับ
อธิบายได้ว่า
1.รุ่นที่ใช้คลื่นวิทยุเป็นพาหะ ต้องมีการเข้าระหัสของรถแต่ละคันให้แตกต่างกัน
การเข้าระหัสทำได้หลายแบบ การจะส่งสัญญาณที่เข้ารหัสซับซ้อนไปในรูปคลื่นเสียงแล้วส่งไปทางโทรศัพท์ย่อม
ไม่มีทางเป็นไปได้และกระบวนการสื่อสารของโทรศัพท์เองก็ต้องแปลงเสียงเป็น
สํณญาณไฟฟ้าก่อน ด้วยไมค์ที่หูโทรศัพท์ สรุปว่าย่อมเป็นไปไม่ได้
2.แบบที่ใช้แสงอินฟราเรด(แสงใต้แดง)ยิ่งเป็นไปไม่ได้เพราะโทรศัพท์นำพาแสง
ไม่ได้

คงเป็นการอำกันเล่นน่ะครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 08:56:30 AM »

เอตกลงเอางัยแน่ บ้างคนว่าได้บางคนว่าไม่ได้ ผมก็ลืมลองเอง Huh

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 09:05:11 AM »

ขออนุญาตครับ

ผมได้ฟอร์เวิดเมล์มาเหมือนกัน แต่ที่ผมเคยลอง ไม่ได้ครับ  เนื้อความเมล์ ตามนี้ครับ.......

>> ประโยชน์ของโทรศัพท์มือถือที่คุณอาจยังไม่ทราบ >

>> > 1. หมายเลขสากลฉุกเฉิน 112 ใช้ได้ทั่วโลก
>> >
>> > ถ้าเกิดเราหลงไปอยู่ในเขตที่ไม่มีสัญญาณเลย
>> > แต่มีเหตุด่วนเหตุร้าย
>>ให้กด 112 แล้วมันจะหาเบอร์ให้เองอัตโนมัติ

>> > แม้แต่เราล็อคปุ่มก็ยังกดเบอร์นี้ได้..ลองดูสิครับ
>> >
>> > หมายเหตุ – ถ้าอยู่ดาวอังคารคงใช้ไม่ได้...ฮ่า
>> >
>> > 2. ใช้ในกรณีที่ลืมกุญแจไว้ในรถ...สำหรับรถที่ใช้ Remote Key >
>> > ถ้ารถล็อคไปแล้ว แต่เรามีกุญแจสำรองอยู่ที่บ้าน
>> > ให้โทรไปหาคนที่อยู่ที่บ้านด้วยมือถือ
>> > (เราต้องโทรไปหาเบอร์มือถือของเขาด้วยนะ) เมื่อเขารับแล้วให้เราบอกเขาให้กดปุ่ม unlock บนกุญแจสำรอง
>> > ในขณะที่เราถือมือถือให้ห่างจากประตูรถประมาณ 1 ฟุต >
>>(คนที่อยู่บ้านที่เราวานให้กดต้องเอากุญแจไปจ่อใกล้ก
>>ับมือถือของเขาในขณะที่กดปุ่ม) >
>>ประตูรถก็จะเปิดออกเหมือนเรากดปุ่มรีโมทด้วยตัวเองเล ยแหละ
>> > ระยะทางไม่มีปัญหาแม้รถกับบ้านจะอยู่ห่างกันเป็น ร้อย ๆ กม. ก็ตาม >
>> > 3. กรณีแบ็ตใกล้จะหมด *3370#  สำหรับมือถือ Nokia
>>ถ้าเกิดถ่านเหลือน้อยเต็มทีจนใกล้ดับ
>> > แต่เราจำเป็นต้องโทรออก
>> > ให้กด * 3370# มันจะรีดพลังสำรองที่ซ่อนออกมา
>> >
>>แล้วแสดงให้เห็นว่าเพิ่มพลังถ่านให้ขึ้นมาอีก 50% และมันจะชดเชยส่วนสำรองนี้ในการชาร์จแบ็ตครั้งต่อไป
>> >
>> >
>> > 4. ถ้าโทรศัพท์หาย ต้องการทำให้ใช้ไม่ได้ตลอดไป >
>>
>> > ในกรณีนี้เราต้องใช้หมายเลข serial number
>>ประจำเครื่องซึ่งมี 15- 17 หน่วย >
>>การที่จะทราบหมายเลขนี้ก็ไม่ยากครับ
>> > กด * #06#
>>แล้วหมายเลขประจำเครื่องก็จะขึ้นมาให้เห็นทันทีเหมือนเล่นกล
>> > จดไว้ครับแล้วเก็บไว้ให้ดี.....
>>
>
>>ที่นี้ถ้ามือถือหายหรือตกหล่นให้โทรไปที่ศูนย์แล้วแจ
>>้งหมายเลขให้เขาไป >
>>เขาก็จะบล็อคเครื่องของเราให้
>> > แล้วทีนี้มือถือที่หายไปจะใช้ไม่ได้อีกเลย
>> > ถึงแม้ว่าคนขโมยไปจะเปลี่ยน
>>Sim card มันก็จะยังใช้ไม่ได้อยู่ดี >
>>ได้อย่างเดียวคือไว้เขวี้ยงหัวหมาหรือหลังคาคนอื่น
>> >
>>(อาจจะหลอกไปขายต่อได้..ถ้าคนซื้อต่อเขาไม่รู้....)

อย่าเชื่อมากนะครับ มีหลายเรื่องที่เขายืนยันว่าจริง เช่น น้ำตาลสังเคราะห์ไม่เป็นอันตราย หรือแอนนา นิโคล สมิท แต่งงานด้วยความรัก.... Grin

ด้วยความเคารพครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:18:15 AM »

เอตกลงเอางัยแน่ บ้างคนว่าได้บางคนว่าไม่ได้ ผมก็ลืมลองเอง Huh

ปรับเหล้า ๓ กลม  ฐานก่อความวุ่นวาย Grin
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:26:06 AM »

แน่จริงมาเด๊ะ Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 10:32:09 AM »

แน่จริงรอเด๊ะ Grin 
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 11:18:56 AM »

มันไม่ได้อยู่แล้วครับ  ฟันธง

ส่วน FW mail ข้อ 3  เรื่องโนเกีย นี่อย่าไปทำตามนะครับ  เป็นการ Reset เครื่อง  เดี๋ยวเบอร์ที่เมมไว้ได้หายกันหมดนะครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 11:58:18 AM »

แน่จริงรอเด๊ะ Grin 
ไม่มีหนีไปใหนอยู่แล้ว Grin

tanavutsiri
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 01:49:57 PM »

เคยอ่านเจอนะครับแต่ยังไม่ได้ลอง ว่าใช้ได้กับรีโมทที่เป็นระบบอนาลอก หากรีโมทรถเป็นระบบดิจิตอลจะใช้วิธีกดผ่านมือถือไม่ได้  Grin Grin
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:16:40 PM »

อ่านไป เพลินๆ ดี ครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 06:57:24 PM »

ใช้ใด้กับกันขโมยรุ่นเก่าๆที่เขาไม่มีขายแล้วหรือตกรุ่นไปแล้วครับ (หรืออาจจะใช้ได้ในรุ่นถูกๆที่ไม่มีวงจรเข้ารหัสครับ)

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 09:38:57 PM »

ใช้ใด้กับกันขโมยรุ่นเก่าๆที่เขาไม่มีขายแล้วหรือตกรุ่นไปแล้วครับ (หรืออาจจะใช้ได้ในรุ่นถูกๆที่ไม่มีวงจรเข้ารหัสครับ)

ประมาณนั้น .. Wink Wink
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์