เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 10:19:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่ กับ ป้ายแดง  (อ่าน 4768 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:03:50 AM »

ฟังไว้เป็นความรู้นะครับ   
http://www.nationchannel.com/xprogram/index.php?news_id=6040

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:37:59 AM »

Grin ขอบคุณค่ะพี่ป้อม แล้วพี่ทำไมยังไม่นอนอีกคะ มาโพสตี 3 เลย  Wink

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:02:58 AM »

ไม่ได้โก้แล้ว Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:06:20 AM »

ขอบคุณครับ..เห็นบ่อยๆบางคันติดป้ายแดง.เป็นปีๆก็มี.. Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 07:26:17 AM »

ศรรามเดี่ยงซะแล้วครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 08:40:19 AM »

ขอบคุณครับ...รถผมซื้อมา ไม่เอาป้ายแดง หลังจากนั้น ๑๕ วัน ก็ได้ป้ายจริง....ครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 08:44:10 AM »

นึกว่าพี่ป้อมออกรถใหม่ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 08:45:43 AM »

ขอบคุณครับรองป้อม

ฅนปั่นไฟ ยกกำลัง 2
Full Member

คะแนน 10

P239

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 11:20:56 AM »

ขอบคุณครับ

ผลิตไฟฟ้าเพื่อความสุขของคนไทย
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 01:29:53 PM »

ขอบคุณพี่ป้อมทองครับ

เรียนถามพี่ๆ ครับ
ผมใช้บริการแท๊กซี่บ่อย  บางคันติดป้ายแดงโดนเจ้าหน้าที่เรียกและรับใบสั่ง ไม่เข้าใจเหมือนกันครับว่ากฏหมายจราจรแบ่งเรื่องการใช้รถส่วนบุคคลใหม่ติดป้ายแดงใช้งานได้ก่อนยามวิกาลแต่แท๊กซี่ทำไมไม่ได้ครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 05:43:36 PM »

ผมใช้บริการแท๊กซี่บ่อย บางคันติดป้ายแดงโดนเจ้าหน้าที่เรียกและรับใบสั่ง ไม่เข้าใจเหมือนกันครับว่ากฏหมายจราจรแบ่งเรื่องการใช้รถส่วนบุคคลใหม่ติดป้ายแดงใช้งานได้ก่อนยามวิกาลแต่แท๊กซี่ทำไมไม่ได้ครับ

ผมเดาเอาตามเข้าใจของผมเอง คิดว่าแท็กซี่เป็นรถบริการสาธารณะ น่าจะต้องมีทะเบียนป้ายเหลืองให้เรียบร้อยก่อนนำมาให้บริการ น่าจะมีผลเรื่องของความปลอดภัยด้วย เนื่องจากป้ายแดงจะอยากต่อการตรวจสอบ...

"Sound Mind in Sound Body"
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:48:38 PM »

ผมใช้บริการแท๊กซี่บ่อย บางคันติดป้ายแดงโดนเจ้าหน้าที่เรียกและรับใบสั่ง ไม่เข้าใจเหมือนกันครับว่ากฏหมายจราจรแบ่งเรื่องการใช้รถส่วนบุคคลใหม่ติดป้ายแดงใช้งานได้ก่อนยามวิกาลแต่แท๊กซี่ทำไมไม่ได้ครับ

ผมเดาเอาตามเข้าใจของผมเอง คิดว่าแท็กซี่เป็นรถบริการสาธารณะ น่าจะต้องมีทะเบียนป้ายเหลืองให้เรียบร้อยก่อนนำมาให้บริการ น่าจะมีผลเรื่องของความปลอดภัยด้วย เนื่องจากป้ายแดงจะอยากต่อการตรวจสอบ...

รถรับจ้างสาธารณะ   ต้องมีป้ายสีเหลือง   และจดทะเบียนเสียภาษีให้ถูกต้อง 

จึงจะวิ่งรับส่งคนโดยสารได้    ป้ายแดงคือป้ายให้ใช้รถชั่วคราวหรือเพื่อซ่อม

ซึ่งต้องมีกำหนดระยะเวลาอนุญาตให้วิ่งได้ระหว่างเวลากลางวันเท่านั้น

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 11:17:08 PM »

รถรับจ้างสาธารณะ ต้องมีป้ายสีเหลือง และจดทะเบียนเสียภาษีให้ถูกต้อง

จึงจะวิ่งรับส่งคนโดยสารได้ ป้ายแดงคือป้ายให้ใช้รถชั่วคราวหรือเพื่อซ่อม

ซึ่งต้องมีกำหนดระยะเวลาอนุญาตให้วิ่งได้ระหว่างเวลากลางวันเท่านั้น
พี่ป้อมทองครับ  ปัจจุบันยังมีสมุดคู่มือที่มาพร้อมกับป้ายแดงและรถใหม่เหมือนเมื่อก่อนหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ
ด้วยความเคารพ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 02:41:49 AM »

ขอบคุณครับคุณป้อม...
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 07:40:54 AM »

ผมเคยเจอรถท่านอัยการท่านหนึ่งที่แปดริ้ว...แกพักอยู่หมู่บ้านเดียวกันกับผม

รถแกติดป้ายแดงประมาณ 3 ปีได้มั๊ง...ถามแกก็ตอบว่ายังไม่ว่างไปเปลี่ยนครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์