เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:25:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่ๆครับ  (อ่าน 2256 ครั้ง)
visa
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 11:57:13 AM »

วันนี้น้องชาย โทรศัพท์มาหาผมบอกว่ามีเจ้าหน้าที่สรรพกรโทรมาหาแล้วคุยสอบถามว่า ผลิตปืนขายและจำหน่ายอาวุธปืนในเวปปืนหรือเปล่าและบอกว่าพรุ่งนี้จะเข้ามาหาที่บ้านให้รอพบด้วย น้องชายงงมากๆเลยวางโทรศัพท์แล้วโทรมาหาผมซึ่งผมตอนนี้เอาพานท้ายมาเพนส์ลายที่เชียงใหม่ แล้วถ้าพรุ่งนี้พี่สรรพากรมาที่บ้านน้องชายผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วข้อกล่าวหาที่เค้าบอกว่าเราผลิตปืนและค้าอาวุธปืนขายเราจะทำอย่างไรครับ เพราะผมสงสัยว่าทำไมพี่สรรพากรทำไมไม่โทรหาผมทั้งที่เบอร์ผมก็อยู่ในเวปส่วนเบอร์น้องชายก็ไม่เคยลงในเวปเลยและน้องชายก็ไม่เคยมายุ่งในการขายในเวปนี้เลยทำไมสรรพากรถึงโทรหาน้องผมนะครับทำไมไม่โทรหาผม และการเสียภาษีนี้ต้องเสียยังไงครับเพราะเดือนหนึ่งยอดขายก็ไม่มากแถมผมก็เรียนจบมายังไม่มีงานทำอยู่บ้านเฉื่อยๆบวกกับไปเที่ยวนู่นเที่ยวนี้ตลอดเงินในบัญชีก็มีแค่ หมื่นกว่าบาท ตอนนี้ผมควรจะทำยังไงครับ งงมากๆน้องชายก็บอกว่าพรุ่งนี้จะไปเที่ยวด้วย ผมควรจะทำยังไงครับหรือให้พี่สรรพกรโทรมาหาผมดีหรือเราโทรหาเค้าดีครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2007, 06:21:54 PM โดย visa » บันทึกการเข้า
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:10:08 PM »

เมื่อกี้ผมโทรกลับไป ตามเบอร์ที่น้องชายได้รับมา สรุปว่า โทรมาป่วนครับไม่ใช่สรรพากรครับ ต้องขอโทษพี่ๆด้วยนะครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:11:36 PM »

แล้วทำไมถึงไม่โทรกลับไปก่อนที่จะมาโพสต์ล่ะครับ อิอิ

บางโพ 5
visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:19:21 PM »

แล้วทำไมถึงไม่โทรกลับไปก่อนที่จะมาโพสต์ล่ะครับ อิอิ

คือแบบว่าตื่นเต้นนะครับพี่ เลยไม่รู้จะทำยังไงดีพอตั้งสติได้เลยโทรกลับนะครับ แบบว่ายังไม่เคยเสียภาษีนะครับ
ต้องขอโทษจริงครับๆเมื่อคืนก็ท่องราตีเชียงใหม่ดึกไปหน่อยนะครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:21:13 PM »

Grin Grin Grin

สรุปว่าคุณวีซ่ายังมีน้องอีกคน ผมก็นึกว่าคุณวีซ่าเป็นน้องคนเล็ก(วี3)แล้วนา

ด้วยความเคารพครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:22:05 PM »

วันนี้น้องชาย โทรศัพท์มาหาผมบอกว่ามีเจ้าหน้าที่สรรพกรโทรมาหาแล้วคุยสอบถามว่า ผลิตปืนขายและจำหน่ายอาวุธปืนในเวปปืนหรือเปล่าและบอกว่าพรุ่งนี้จะเข้ามาหาที่บ้านให้รอพบด้วย น้องชายงงมากๆเลยวางโทรศัพท์แล้วโทรมาหาผมซึ่งผมตอนนี้เอาพานท้ายมาเพนส์ลายที่เชียงใหม่ แล้วถ้าพรุ่งนี้พี่สรรพากรมาที่บ้านน้องชายผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วข้อกล่าวหาที่เค้าบอกว่าเราผลิตปืนและค้าอาวุธปืนขายเราจะทำอย่างไรครับ เพราะผมสงสัยว่าทำไมพี่สรรพากรทำไมไม่โทรหาผมทั้งที่เบอร์ผมก็อยู่ในเวปส่วนเบอร์น้องชายก็ไม่เคยลงในเวปเลยและน้องชายก็ไม่เคยมายุ่งในการขายในเวปนี้เลยทำไมสรรพากรถึงโทรหาน้องผมนะครับทำไมไม่โทรหาผม และการเสียภาษีนี้ต้องเสียยังไงครับเพราะเดือนหนึ่งยอดขายก็ไม่มากแถมผมก็เรียนจบมายังไม่มีงานทำอยู่บ้านเฉื่อยๆบวกกับไปเที่ยวนู่นเที่ยวนี้ตลอดเงินในบัญชีก็มีแค่ หมื่นกว่าบาท ตอนนี้ผมควรจะทำยังไงครับ งงมากๆน้องชายก็บอกว่าพรุ่งนี้จะไปเที่ยวด้วย ผมควรจะทำยังไงครับหรือให้พี่สรรพกรโทรมาหาผมดีหรือเราโทรหาเค้าดีครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมก็สงสัยเหมือนกัน Huh

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:22:40 PM »

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:27:53 PM »

วันนี้น้องชาย โทรศัพท์มาหาผมบอกว่ามีเจ้าหน้าที่สรรพกรโทรมาหาแล้วคุยสอบถามว่า ผลิตปืนขายและจำหน่ายอาวุธปืนในเวปปืนหรือเปล่าและบอกว่าพรุ่งนี้จะเข้ามาหาที่บ้านให้รอพบด้วย น้องชายงงมากๆเลยวางโทรศัพท์แล้วโทรมาหาผมซึ่งผมตอนนี้เอาพานท้ายมาเพนส์ลายที่เชียงใหม่ แล้วถ้าพรุ่งนี้พี่สรรพากรมาที่บ้านน้องชายผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วข้อกล่าวหาที่เค้าบอกว่าเราผลิตปืนและค้าอาวุธปืนขายเราจะทำอย่างไรครับ เพราะผมสงสัยว่าทำไมพี่สรรพากรทำไมไม่โทรหาผมทั้งที่เบอร์ผมก็อยู่ในเวปส่วนเบอร์น้องชายก็ไม่เคยลงในเวปเลยและน้องชายก็ไม่เคยมายุ่งในการขายในเวปนี้เลยทำไมสรรพากรถึงโทรหาน้องผมนะครับทำไมไม่โทรหาผม และการเสียภาษีนี้ต้องเสียยังไงครับเพราะเดือนหนึ่งยอดขายก็ไม่มากแถมผมก็เรียนจบมายังไม่มีงานทำอยู่บ้านเฉื่อยๆบวกกับไปเที่ยวนู่นเที่ยวนี้ตลอดเงินในบัญชีก็มีแค่ หมื่นกว่าบาท ตอนนี้ผมควรจะทำยังไงครับ งงมากๆน้องชายก็บอกว่าพรุ่งนี้จะไปเที่ยวด้วย ผมควรจะทำยังไงครับหรือให้พี่สรรพกรโทรมาหาผมดีหรือเราโทรหาเค้าดีครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมก็สงสัยเหมือนกัน Huh

เป็นว่าเป็นเพื่อนน้องชายโทรมาแกล้งครับ โดยให้คนงานแก่ๆโทรมาอำนะครับ คือเพื่อนน้องชายจะมาเที่ยวที่บ้านพรุ่งนี้นะครับกลัวว่าน้องชายจะไม่อยู่บ้านเพราะน้องชายผมเที่ยวเก่งจริงๆแทบไม่อยู่บ้านเลย ผมเลยด่าน้องชายผมไปเรียบร้อยแล้วนะครับ เด็กสมัยนี้นัดมาเที่ยวบ้านกันแปลกๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2007, 12:29:55 PM โดย visa » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 12:32:17 PM »

อำๆกันระวังจะเจอของจริงครับ

pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 01:07:58 PM »

ผมอ่านตอนแรกตกใจหมดเลยว่าผลิตปืนขาย แต่ในใจคิดคงไมใช่ภาษีแน่หน้าจะเป็นกองปราบมากกว่าครับ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 01:12:50 PM »

สรรพากรมาไม่กลัวครับ ถ้า DSI มาก็ตัวใครตัวมันนะครับ.................. ตกใจ Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

[URL=h
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 01:17:23 PM »

มีควันเตือนออกมา แล้ว .. ระวังหน่อยก็แล้วกัน มีคนจ้องแล้ว.  ตกใจ

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 01:29:48 PM »

....ถ้าเรื่องผลิตปืนและจำหน่ายอาวุธปืน  สรรพากรจะมาคงต้องมาพร้อมกับตำรวจครับ... Wink

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 01:33:57 PM »

ดีแล้วครับที่เป็นตัวปลอม
ถ้าเป็นตัวจริงแสดงว่าสินค้าที่ผลิตได้มาตราฐานและติดตาติดใจพี่ๆ สรรพากร เลยอยากดูของครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2007, 02:54:32 PM โดย RroamD » บันทึกการเข้า

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
natfd
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 01:48:19 PM »

รายการล้อกันเล่นครับน่าจะเป็นงั้น  ดีครับ เป็นที่สังเกตุแก่พวกเราครับ  จริงแล้วถึงจะขายจริงแต่รายได้ไม่แน่นอนจะกลัวอะไรกับสรรพากร

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับมือใหม่
หน้า: [1] 2
  พิมพ์