เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:32:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบพระคุณกำลังใจและคติ ข้อคิดดีๆที่ทุกท่านให้ไว้ครับ (ได้ระบายก็สบายใจแล้วครับ)  (อ่าน 4703 ครั้ง)
makoto
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 02:42:19 PM »

ขอระบายหน่อยนะครับ ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบได้ครับ คือ วันนี้เสียเพื่อนไป1คน ไม่ได้ตายจากกัน แค่เสียความเป็นเพื่อนไปเท่านั้น เป็นเพื่อนที่ไม่เคยเจอกัน แต่อยู่ในเวปก็เหมือนเพื่อนกัน เป็นเพื่อนที่ยอมเสียสัจจะกับเพื่อนเพราะเงินไม่กี่ร้อย ในเวปนี้เคยมีคนให้ของมีค่ากับผมฟรีๆ และผมก็เคยส่งของให้เพื่อนในเวปฟรีๆ ไม่คิดว่าจะต้องมาเคืองใจเพราะเงินไม่กี่ร้อยบาท เพื่อนกันขอกันมากกว่านี้ยังได้ เสียดายครับ Huhยังใงก็ขอให้ท่านไปดีในทางของท่านนะครับ
     แค่อยากระบายและอยากให้ชาวเวปยึดมั่นในคำพูดต่อกันมากๆหน่อย อย่าคิดว่าเราไม่ต้องเจอกันอยู่แล้วจะทำอย่างไรก็ได้ อย่าคิดอย่างนี้เลยครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2007, 11:41:50 AM โดย MAKOTO » บันทึกการเข้า
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 02:50:45 PM »

เข้าใจ และเห็นใจครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 02:52:36 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับที่คุณเสียเพือน ( ความเป็นเพือนไป )
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 02:59:41 PM »

Smiley ทำใจเถอะครับ บางคนคิดว่าคำพูดไม่สำคัญ เป็นแค่เพียงลมปาก แต่สำหรับผมก็เช่นเดียวกับคุณ.MAKOTO เรื่องคำพูดสำคัญถ้าไม่ทำอย่ารับปาก เพราะถือว่าได้ให้สัจจะลูกผู้ชายไว้ 

Smiley เพื่อนหลายคนที่ผมให้ความสำคัญน้อยลง เพราะเรื่องนี้แหละครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:08:39 PM »

ก้อยังมี " เพื่อน " ที่ดีอยู่อีกเยอะนะครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:12:05 PM »

Smiley ทำใจเถอะครับ บางคนคิดว่าคำพูดไม่สำคัญ เป็นแค่เพียงลมปาก แต่สำหรับผมก็เช่นเดียวกับคุณ.MAKOTO เรื่องคำพูดสำคัญถ้าไม่ทำอย่ารับปาก เพราะถือว่าได้ให้สัจจะลูกผู้ชายไว้

Smiley เพื่อนหลายคนที่ผมให้ความสำคัญน้อยลง เพราะเรื่องนี้แหละครับ

เห็นด้วยกับคุณวัฒครับ

โบราณว่ารู้หน้าไม่รู้ใจ แต่บางคนหน้ายังไม่เห็นเลยครับ Grin Grin

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:13:10 PM »

ปล่อยวางครับพี่ ได้ระบายแล้วขอให้สบายใจ
อย่างคำว่า รู้หน้าไม่รู้ใจ ความหมายนั้นลึกซึ้งมาก
เพื่อนในเว๊บไม่เห็นไม่ยิ่งไม่รู้ใจ
ผมคิดว่าความจริงใจเป็นเรื่องสำคัญไม่น้อยครับ
ด้วยความเคารพครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:23:27 PM »

...เข้าใจ และเห็นใจครับพี่....เพื่อนที่ดี ๆ ยังมีอีกมากครับ... Wink
ปุ๊ monet.
1991 A 1 ที่หนึ่งในใจ @ นครพนม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ซ้อม...ซ้อม...ซ้อม...แล้วก็ซ้อม...

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:29:54 PM »

เข้าใจ และเห็นใจครับ

ซ้อม...ซ้อม...ซ้อม...แล้วก็ซ้อม...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 03:38:32 PM »

ต้องเปิดใจให้กว้างครับ อย่าไปยึดติดว่า เขา หรือใคร หรืออะไรก็แล้วแต่ ต้องเป็นของเรา ทั้งหมด หรือตลอดไป ทุกสรรพสิ่ง ล้วนแล้ว แต่มี เกิด แล้วก็แตกดับไป ตามวิถี ของแต่ละอย่าง ของสิ่งเหล่านั้น

เพียงแต่ว่า มันจะรักษาระยะของแต่ละช่วงใว้ได้ยาวนานมากแค่ใหน

ผมก็เคยครับ แต่ผมจะไม่เสียใจ กับ "เพื่อน " ลักษณะนั้น ส่วนน้อยมาก ที่มี และถือซ๊ะว่า มันเป็นเหงื่อไคล ที่เกิดขึ้นมา แล้วมันก็ถูกขจัดทิ้งไป แค่นั้นเอง สำหรับความคิดผม

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:01:27 PM »

เข้าใจครับ ได้ระบายบ้างก็ดีครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2007, 04:18:41 PM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:02:31 PM »

...เข้าใจ และเห็นใจครับพี่....เพื่อนที่ดี ๆ ยังมีอีกมากครับ... Wink
ใช่ครับ..หาเพื่อนใหม่ครับ... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:04:19 PM »

ผมก็เคยพลาดพลั้งครับ โชคดีที่พี่เค้าไม่ถือสา  Lips Sealed
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:14:02 PM »

ผมว่าเป็นเรื่องน่ายินดีมากกว่าครับ เพราะเงินไม่กี่ร้อยสามารถทำให้เรารู้น้ำใจคนได้ ... ผมเคยเสียไปเป็นล้านกว่าจะรู้น้ำใจคน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:23:34 PM »

ต้องเปิดใจให้กว้างครับ อย่าไปยึดติดว่า เขา หรือใคร หรืออะไรก็แล้วแต่ ต้องเป็นของเรา ทั้งหมด หรือตลอดไป ทุกสรรพสิ่ง ล้วนแล้ว แต่มี เกิด แล้วก็แตกดับไป ตามวิถี ของแต่ละอย่าง ของสิ่งเหล่านั้น

เพียงแต่ว่า มันจะรักษาระยะของแต่ละช่วงใว้ได้ยาวนานมากแค่ใหน

ผมก็เคยครับ แต่ผมจะไม่เสียใจ กับ "เพื่อน " ลักษณะนั้น ส่วนน้อยมาก ที่มี และถือซ๊ะว่า มันเป็นเหงื่อไคล ที่เกิดขึ้นมา แล้วมันก็ถูกขจัดทิ้งไป แค่นั้นเอง สำหรับความคิดผม

ด้วยความเคารพ

เป็นความเห็นที่ดีครับ.  และอีกอย่าง. เมื่อเคยก้าวเข้าไปอยู่ใน..
วัง.. วนของธุรกิจ ของผลประโยชน์แล้ว.    ต้องอดทนกลืนเลือด . 
และต้องทนกับหมัดที่จะสวนด้วย..   ยังอาจมีหมัดสวน  อีกหลายครับ.

อดทนไว้ดีแล้วครับ คุณ MAKOTO + และ เก็บอาการอีกนิดครับ.   Smiley

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์