เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:30:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความภูมิใจของลูกผู้ชาย พี่น้องซื้อบ้าน-ซื้อรถอายุเท่าไหรครับ  (อ่าน 15524 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 01:59:21 PM »

อาดัมตอนนี้อยู่แม่ขรี ครับ
ผมพึ่งเชิญแกมาเปิดฟรีคอนเสิร์ต(คนละเวที)
ร่วมกับดนตรีคลาสสิค เป็นวงสตริงควินเต็ต
ฟรีจริง ๆ เพราะนักดนตรี พรรคพวกกันทั้งนั้น
ได้แต่ค่าที่พัก-ค่าน้ำมัน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 10:10:13 AM »

ที่กล่าวมาแต่ละท่านนี้สุดยอดหมดเลยครับ ส่วนตัวผมอายุ34แล้วเฮ้อ ยังใช้รถของที่บ้านอาศัยอยู่บ้านของพ่อแม่แต่อยู่ลำพังนะครับ สมัยยี่สิบละอ่อนนี้เที่ยวอย่างเดี่ยว พึ่งเก็บเงินซื้อปืนเองได้สามกระบอกครับที่ผ่านมาหลายๆๆกระบอกเขาซื้อให้อีก เศร้า   เศร้า ไหว้

logo maker" border="0
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:10:25 AM »

รถผมแม่ให้มาแล้วผมผ่อนต่อ....ว่าจะซื้อบ้านเป็นของตัวเองในไม่ช้าครับ.... ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:54:16 AM »

เช็คกะแบงค์แล้ว เขาขอเวลาแจ้งเขต1สัปดาห์ เราไถ่ถอนก่อน3ปี ไม่มีค่าปรับ เพราะเราไม่ได้ขายต่อหรือไปรีไฟแนนซ์ที่อื่น

มีค่าทำเนียม5ร้อยกว่าบาทครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:57:47 AM »

เช็คกะแบงค์แล้ว เขาขอเวลาแจ้งเขต1สัปดาห์ เราไถ่ถอนก่อน3ปี ไม่มีค่าปรับ เพราะเราไม่ได้ขายต่อหรือไปรีไฟแนนซ์ที่อื่น
มีค่าทำเนียม5ร้อยกว่าบาทครับ  ไหว้

ยินดีด้วยครับน้าเบิ้ม ..... เงินที่เหลือเก็บอีกเฉียด ๒ ล้านโอนไปยืมโลด    เยี่ยม    คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:59:18 AM »

ยินดีด้วยครับน้าเบิ้ม ..... เงินที่เหลือเก็บอีกเฉียด ๒ ล้านโอนไปยืมโลด    เยี่ยม    คิก คิก

ลุงจะให้ผมยืมใช้ป่ะคับ  จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
clinick
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 11:33:09 AM »

ขอเงินพ่อใช้ตลอดสมัยเรียนหนังสือครับ
ผมเรียนจบตอนอายุ 24 ปี
หลังเรียนจบหนึ่งเดือน พ่อกับแม่แยกทางกัน แล้วพ่อยกบ้านและสมบัติอื่นให้แม่ อีกไม่กี่สัปดาห์พ่อเป็นอัมพฤกษ์พร้อมกับหนี้สินประมาณหนึ่งล้านบาท ผมเลือกฝั่งพ่อครับ
ขณะนั้นผมและพ่อไม่มีเงินซักบาท ตอนนั้นยืมเงินแฟนสามหมื่นไปดาวน์รถมือสองมาใช้หนึ่งคัน
ผมทำงานราชการได้เงินเดือนประมาณหนึ่งหมื่นบาท นอกเวลาราชการทุกคืนทำงานเอกชนตลอด เพื่อชำระหนี้สินให้พ่อ
ประมาณสองปีใช้หนี้หมด
อายุ27ปี ซื้อบ้านมือสองราคาสองล้านห้าแสนบาทแถวนนทบุรี แล้วบูรณะบ้านใหม่โดยคุมงานกันเองกับเพื่อน ซื้อของเอง ช่วยช่างทำด้วยครับ ใช้เงินอีกประมาณหนึ่งล้านบาท หมายเหตุ เรื่องบ้านกู้ธนาคารครับ
ปัจจุบันผมอายุ 28 ปี มีรถยนต์ปลอดภาระหนี้สินสามคัน พ่อหนึ่งคน หมาหนึ่งตัว
สำหรับว่าที่ภรรยา คงต้องรอผมอีกซักระยะ
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 04:09:59 PM »

ขอเงินพ่อใช้ตลอดสมัยเรียนหนังสือครับ
ผมเรียนจบตอนอายุ 24 ปี
หลังเรียนจบหนึ่งเดือน พ่อกับแม่แยกทางกัน แล้วพ่อยกบ้านและสมบัติอื่นให้แม่ อีกไม่กี่สัปดาห์พ่อเป็นอัมพฤกษ์พร้อมกับหนี้สินประมาณหนึ่งล้านบาท ผมเลือกฝั่งพ่อครับ
ขณะนั้นผมและพ่อไม่มีเงินซักบาท ตอนนั้นยืมเงินแฟนสามหมื่นไปดาวน์รถมือสองมาใช้หนึ่งคัน
ผมทำงานราชการได้เงินเดือนประมาณหนึ่งหมื่นบาท นอกเวลาราชการทุกคืนทำงานเอกชนตลอด เพื่อชำระหนี้สินให้พ่อ
ประมาณสองปีใช้หนี้หมด
อายุ27ปี ซื้อบ้านมือสองราคาสองล้านห้าแสนบาทแถวนนทบุรี แล้วบูรณะบ้านใหม่โดยคุมงานกันเองกับเพื่อน ซื้อของเอง ช่วยช่างทำด้วยครับ ใช้เงินอีกประมาณหนึ่งล้านบาท หมายเหตุ เรื่องบ้านกู้ธนาคารครับ
ปัจจุบันผมอายุ 28 ปี มีรถยนต์ปลอดภาระหนี้สินสามคัน พ่อหนึ่งคน หมาหนึ่งตัว
สำหรับว่าที่ภรรยา คงต้องรอผมอีกซักระยะ
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ
        เยี่ยม ครับ เยี่ยม
ผมเชื่อและยึดถือมาโดยตลอด
ในเครื่องความกตัญญููและคิดว่า
ที่คุณประสบความสำเร็จได้ก็เพราะความกตัญญู ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 03:49:10 PM »

ผมตั้งไว้แบบนี้ครับ  25 มีรถ 35 มีบ้าน ครับ แต่ความเป็นจริง

อายุ 23 มีรถ ซื้อเงินสด Mitsubishi Lancer E-Car ตัวท๊อบ มือสอง ครับ 230000 ซื้อจากเน็ต ครับ (ผมดูรถเป็นเพราะบ้านเปิดเต๊นท์รถ) ทุกคนคงถามว่าทำไมไม่ซื้อจากเต๊นท์ที่บ้าน เพราะว่า มันไม่มีรถที่ผมอยากได้ครับ ผมเลยตะเวนหาเอง ดูรถเองและวางมัดจำโอน เอง (มีคนรู้จักในกองทะเบียน)จัดการให้เรียบร้อย จ่ายเงินอย่างเดียว

อายุ 31 มีบ้านเนื้อที่ 1 ไร่ ครับ พร้อม Colt commader lightweight .45 อีก 1
อายุ 32 (ปัจจุบัน) ที่สวนยาง 400 ไร่ ครับ จังหวัด สุราษ

ถ้าจะถามว่าทำไมผมมีเงินเยอะผมบอกได้เลยครับ ผมทำงานตั้งแต่ 7 ขวบงานที่ได้เงินชิ้นแรก คือเก็บเศษตะปูที่คนก่อสร้างบ้านเข้าตอกไม้แบบแล้วถอนทิ้ง มันงอ ๆ นั้นหละครับ เก็บไว้ใส่ถุงชั้งกิโล ขายครับ เมื่อ 23 ปีก่อน ต่อมา พออายุ 12 ก็เก็บยางรถยนต์ ที่เข้าทิ้ง ๆ ไว้ไปขายทำกับน้าชาย ครับ พวกนี้ได้เงินน้อย ครับ แตผมมาได้เงินเยอะ จริง ๆ ตอนทำเต้นขายรถ ชวง น้าชาติชาย ใคร ๆ ก็รวยครับ เอาง่าย ๆ ผมขับรถเป็นตั้งแต่ อายุ 15 ตาผมมองได้แค่ลองช่องพวงมาลัยเท่านั้น ผมขับแล้ว เหตุผลว่าทำไมเหรอ เพราะเวลาบ้านผมไปซื้อรถ ต้องขับไป 1 คันแล้วขับกลับ 1 คันจริงไหมครับดังนั้นบ้านต้องจ้างคนขับ ได้เทียวละ 2000 บาท ผมเลยอยากได้เงินเลยพยามหัดขับ ชนจนนับไม่ถ้วน แต่มีประกันชั้น 1 ขับไปอย่าได้สนใจ เพราะอยากได้เงินและที่บ้านก็อยากให้ขับได้จะได้ไม่ต้องจ้างคนกลัวจะเอารถเราไปขาย พอขับได้ 15 ไม่มีใบขับขี่ ก็ลุย ครับ ที่บ้านให้เที่ยวละ 5000 บาท ผมบอกว่าแล้วจะได้กำไรเหรอ ที่บ้านบอกคำเดียวรถมือสองที่ตั้งขายกัน กำไร มากกว่านี้เยอะขับไปเถอะ ผมว่าจริง ขนาดทุกวันเสาร์เจ้าของเต๊นท์ รถยังนั่งเล่น ป๊อกเด้ง กัน ตาละ 1000 เลย ตาสุดท้ายใครชนะได้ผู้หญิงที่ อ๊อฟมาจาก อาบอบนวด ไป ช่วงนั้น ผมมีเงิน 4 ล้าน ได้ง่าย มาก ๆ ทำมา 13 ปี (ไม่ได้ทำทุกวันวันไหนเรียนก็ต้องจ้าง) ก็เลิกกิจการเพราะฟองสบู่แตก ก็หันไปทำอาชีพอื่น  บ้านเช่า ที่ดิน รับซื้อของเก่า สวนยาง สวนปาล์ม ผมจำคำของ อากง ผมได้ขึ้นใจ (ท่านยังอยู่) เงินทองมีมากเต็มถนน อยู่ที่ว่าใครจะมีปัญญาหยิบขึ้นมาเท่านั้น คนสวนใหญ่ที่ไม่รวยเพราะจะหมด ไปกับ ผู้หญิง ยาเสพติด การพนัน (มือทำรวย สวยทำจนครับ) ผมเลยไม่สนใจเรื่องพวกนี้เลย ถามว่าผมเคยเที่ยวกลางคืนไหม เคย ครับ เพื่อนผมเป็นของอาบอบนวด ด้วย ซ้ำแต่ผมไม่ชอบเที่ยวแบบนี้ครับ (จะถามหละสิว่าที่ไหน) เพราะพ่อผมเกือบบ้านแตกเพราะเรื่องแบบนี้ และ กินเหล้า ผมเลยไม่ทำ ทุกวันนี้ ผมทำสนามยิงปืนไว้ยิงเอง ที่สวนยาง มีชีวิตไม่อยากยุ่งเกี่ยวกับ อะไรใครมีเยอะมีไป ผมเบื่อชีวิตกรุงเทพมันวุ่นวายจนเราไม่ได้อะไร ผมอยากให้เรานั่งลงแล้วใช้สติ เพราะทุกวันนี้คนกรุงรีบจนไม่ได้คิด ตื่นมาทำแบบเดิม ๆ ไม่คิดนอกกรอบเพราะกลัว จะตกงาน กลัวลงทุนแล้ว เจ้ง ผมบอกได้เลยว่าถ้าคุณทำธุรกิจอะไรสักอย่างคุณไม่มีวันจะปล่อยให้มันเจ้งง่าย ๆ หรอกแล้วคุณจะตอบปัญหาที่ ลูกจ้าง บ่นมาตลอดว่าทำไมทำงานหนักเงินเดือนไม่ขึ้น (Work hard not smart) มันจะให้ขึ้นเงินเดือนได้ไงอายุ 18  ทำตั้งแต่ตอนเรียน ปวช ผมทำงานประจำมา 13 ปี ทำควบกับขับรถให้ที่บ้านเลย ได้เงิน 2 ทาง มันทำให้ผมรู้ว่าลูกจ้างไม่มีวัน รวย ไม่มีวันเสนอความคิดเห็นที่ดี ๆ ได้ ได้เงินเดือนเยอะ ก็ใช้เยอะ เงินเดือนเป็นแสน ก็หมด เพราะค่าใช้จ่ายทางสังคม การสร้างบริวาร ฐานะ ต้องจ่ายเงินซื้อ ผมเลยตัดสินใจ ทิ้งเปลือกไว้ที่ กรุงเทพ ที่ ตจว ไม่จำเป็นต้องแต่ตัวดี ไม่ต้องผูกปลอกคอราคาแพง (เน็คไท) ไม่ต้องยืนกุมเป้า เวลาคุยกับนาย หรือ ใส่เสื้อเชิ้ตราคาแพง ร้องเท้าต้องยี่ห้อดัง บ้านนอกเสื้อยืด ร้องเท้าแตะ พอ วันไหนอยากยิงปืนก็ยิง ที่สวน วันไหนว่างมาก ก็ไปแถวป่ายิงไก่ป่า หมูป่า (ถ้ายิงหมูป่าต้องไปหลายคน)ไม่งั้นโดนหมูลุม ผมถึงทิ้งชีวิต กรุงเทพ ครับ ให้แต่ครอบครัวอยู่ที่นั้น มันวุ่นวายไป ผมชอบเหมือนคุณ วิกรม กรมดิ ครับ เจ้าของ อมตะ มีเงินแล้วไม่อยากยุ่งกันอะไร ไปอยู่คนเดียว แต่เรามีเน็ตดูข่าวสารได้ทั่วโลก ลงทุน หุ้น ซื้อที่ดิน ทอง น้ำมัน เงินตราต่างประเทศ ทำได้หมด และที่สำคัญอยากฝากทุกคนไว้นะครับ ผมเห็นคนที่เรียนจบมาแล้วทำงานไม่ค่อยหาความรู้ใหม่ ๆ ใส่ตัวกัน จะอ่านหนังสือหาความรู้กันน้อยมากส่วนใหญ่เอาแต่แฟชั่น มือถือ รถยนต์ มาอวดกัน ผมว่าเจียดเงินแค่ 500 ซื้อหนังสือดี ๆ ซักเล่มอ่านแค่เดือนละ 1 เล่มผมว่าไม่มากไปหรอกครับ มันจะทำให้คุณเปิดโลกได้กว้างมากขึ้นเยอะ

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 04:05:55 PM »

เยื่ยม ครับ เยี่ยม
เดี๋ยวจะหาโอกาส
ไปลองสนามยิงปืน(ส่วนตัว)

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 08:57:43 PM »

ขออวดร่ำอวดรวยด้วยคนครับ  ซื้อตอนอายุเท่าไรจำไม่ได้ จำได้แค่ตอนอายุเลยหลักสี่มาหน่อยเดียวก็มีบ้านเดี่ยวสามหลัง ตึกแถวสองห้อง รถยนต์ห้าคัน ปืนสองโหล เมียคนเดียว กับหนี้แบงค์เกือบสิบล้าน 
ไม่เห็นน่าสนใจหรือสำคัญตรงไหน  มีชีวิตอยู่ได้อีกไม่เกินสามสิบปีก็ตายไปเป็นปุ๋ย  ไม่แน่ตายเร็วกว่านั้น สมบัติ สรพงศ์ทั้งหลายย่อมตกไปเป็นของคนอื่น เอาไปได้แค่เสื้อผ้ากับโลงไม้

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 09:25:40 PM »

ขออวดร่ำอวดรวยด้วยคนครับ  ซื้อตอนอายุเท่าไรจำไม่ได้ จำได้แค่ตอนอายุเลยหลักสี่มาหน่อยเดียวก็มีบ้านเดี่ยวสามหลัง ตึกแถวสองห้อง รถยนต์ห้าคัน ปืนสองโหล เมียคนเดียว กับหนี้แบงค์เกือบสิบล้าน 
ไม่เห็นน่าสนใจหรือสำคัญตรงไหน  มีชีวิตอยู่ได้อีกไม่เกินสามสิบปีก็ตายไปเป็นปุ๋ย  ไม่แน่ตายเร็วกว่านั้น สมบัติ สรพงศ์ทั้งหลายย่อมตกไปเป็นของคนอื่น เอาไปได้แค่เสื้อผ้ากับโลงไม้

ท่านเข้าใจผิดแล้วครับ คุยกันมานี่ มีแต่คนสู้ชีวิตและให้กำลังใจซึ่งกันและกันครับ ไม่มีใครคิดเช่นนั้นเลย  Smiley

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 09:43:18 PM »

มุขครับ  อย่าซีเรียส มีหรือจนหนีไม่พ้นความตาย  มรณะสติ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 11:05:58 PM »

ด้วยความเคารพครับ

เป็นกำลังใจให้ครับคุณเบิ้ม ผมตอนนี้อายุ ๓๐ ครับ

ซื้อรถคันแรกเมื่ออายุ ๒๔ ปี ผ่อนหมด ยกให้พี่ชายไปใช้ที่บ้านไว้ดูแลรับส่งพ่อแม่ด้วยเวลาท่านไปหาหมอ
สร้างบ้านของตัวเองตอนอายุ ๒๖ ปี ไม่ต้องผ่อนเก็บเงินสร้างจนเสร็จ
ซื้อรถคันที่สองตอนอายุ ๒๘ ปีตอนนี้ยังผ่อนอยู่
สร้างบ้านใหม่ให้แม่กับพ่อเมื่ออายุ ๒๙ ปีครับ ไม่ต้องผ่อน

ขอบคุณครับ
เจ้าของบ่อน้ำมันมาเอง Grin

ไม่ใช่อย่างนั้นครับพี่ ประหยัด อดออมครับ บ้านผมยังทำนาปลูกข้าวกินกันเองครับ

ตอนนี้ลูกสอง และคนที่สามกำลังตามมาครับ

ตอนนี้ลูกสามแล้วครับ เข้าโรงเรียนแล้วสองคน รายจ่ายก็เยอะเป็นเงาตามตัวครับ

หนี้อีกเพียบครับ 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2010, 04:55:20 PM »

ตามที่น้าเบิ้มว่า ครับ
หลายท่านเลือดตาแทบออก
ปากกัด  ตีนถีบ  มือตะกาย 1 สมอง กับ 2 มือ
แต่ละท่าน  กว่าจะมีวันนี้ได้ ครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์