เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:33:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความภูมิใจของลูกผู้ชาย พี่น้องซื้อบ้าน-ซื้อรถอายุเท่าไหรครับ  (อ่าน 15543 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:05:13 PM »

ซื้อรถเป็นของตัวเองครั้งแรก ก็อายุ 29 ...ส่วนบ้านยังครับ..เพราะมีแล้ว...พ่อสร้างไว้ให้...ตอนนี้อยากได้ที่ดิน จะทำเป็นแบบเกษตรทฤษฎีใหม่ เอาไว้เป็นที่พักพิงสุดท้ายของชีวิตหลังเกษียณ ครับ...
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 07:01:27 PM »

เห็นกระทู้นี้แล้วปลื้มครับคิดถึงเรื่องตัวเองที่เข้ามาอยู่ในกทม.อย่างเด็กวัยรุ่นตัวเปล่ามีแต่กระเป๋าเสื้อผ้ากับวุฒิม.3 มาทำงานพร้อมๆกับเรียน กศน. และเที่ยวตามประสาวัยรุ่น อยู่ 3-4 ปี พอได้วุฒิ ม.6 เริ่มหันซ้ายหันขวา แล้วคิดว่าเรามาทำอะไรอยู่แถวนี้หว่าแล้วจะอยู่อย่างนี้ไปอีกนานมั้ย (ตอนนั้นเป็นลูกจ้างทำงานในร้านเช่าวีดีโอ) คิดได้ดังนั้นเลยตัดสินใจลาออกจากงานไปสมัครเรียนต่อเพราะคิดว่าการเรียนคงเป็นทางเดียวที่จะทำให้ชีวิตเดินไปข้างหน้าได้ ก็เลยไปกู้เงินกองทุนเรียน แล้วละหว่างเรียนหนังสือนี่เองที่ผมได้ค้นพบทางเดินของตัวเอง และเป็นจุดหักเหชีวิตไปในทางที่ดี ผมได้พบอาชีพใหม่ที่ผมรักในระหว่างการเรียน และสามารถทำเงินเลี้ยงตัวเองได้ จนตอนใกล้ขึ้นปี4 ผมก็สามารถซื้อรถยนต์มือสองได้คันนึง มันเป็นรถคันเล็กๆที่ยิ่งใหญ่ของผม เพราะเป็นสิ่งแรกที่สามารถหาเงินซื้อมาได้ด้วยตัวเอง อันนี้ภูมิใจมาก Grin แล้วพอเรียนจบทำงานได้เงินก้อนแรกผมก็เอาไปดาว์นรถใหม่ป้ายแดงมาใช้ แล้วก็ต้องขายคันเก่าไปเพราะบ้านที่อยู่จอดรถได้เพียงคันเดียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน ตอนนี้ผมมีบริษัทเป็นของตัวเอง มีร้านอินเทอร์เน็ตเล็กๆอยู่หน้าม.หอการค้า และ มีบ้านอบอุ่นอยู่กับภรรยา อีกไม่กี่วันก็จะมีลูกเป็นของตัวเอง อยากบอกว่าสิ่งดีๆเหล่านี้ผมได้มาจากการเรียนหนังสือ จริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2007, 07:05:46 PM โดย สตางค์ » บันทึกการเข้า

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
ปืนดูดปืน(ans 63)
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 01:53:01 AM »

กำลังจะมีบ้านที่เกิดจากน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง
แต่อยู่ในระหว่างก่อสร้างอยู่ครับ คิดว่าอายุเต็ม 36 คงเสร็จ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 07:38:34 AM »

SV City พระราม3 ติดแม่น้ำ อยู่ชั้น 24 3 ห้องนอน , 3 ห้องน้ำ, 1 รับแขก, 1 ครัว
ลักษณะ 2 ชั้น อยู่ชั้นบนสุด มี ดาดฟ้าเป็นของตัวเอง วิวสวยมองเห็นแม่น้ำ สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม อากาศ ดีมาก
แอร์ ครบทุกห้อง ห้องรับแขก แอร์ 2 ตัว เฟอร์นิเจอร์ ครบ หิวกระเป๋ามา เข้าอยู่ได้ทันที ห้องสะอาด มีแม่บ้านทำความสะอาดตลอด

ขายราคา 5.4 ล้านบาท

ค่าส่วนกลาง 4,xxx บาทครับ

ขอบคุณนะค่ะที่หาข้อมูลให้
สำหรับ ดาว.แล้ว รถไม่ชอบขับ ขับแล้วอารมย์เสีย หงุดหงิด รถติดไม่ได้ดั่งใจ (เสียเพราะเรื่องขับรถเรื่องอื่นไม่ค่อยเป็น..จะมีความอดทนมากกว่านี้)
ตอนขับรถเป็นใหม่ๆ ก่อนออกจากบ้านแถบจะโทร.บอกประกันให้ไปรอตามเส้นทางที่ขับไป เกิดอุบัติเหตุ แคลมจนเกรงใจบริษัทประกันฯ Grin
เมื่อ 4 ปีก่อนออกป้ายแดง ขับไม่ถึง 2 ปี ย้ายที่ทำงานเข้า สนญ.มีรถตู้ถึงที่ทำงาน มีแผลรอบคัน เลยจอดรถตากแดดเสียหลายเดือน
คนที่บ้านทนไม่ไหว นำไปแคลมแล้วเอาไปใช้  อยู่สนญ.ไม่ถึง 2 ปี ตอนนี้ย้ายออกจากสนง.ใหญ่อีกแล้ว แกล้งขอซื้อรถใหม่อีก เขาถามจะขับกี่วัน... Angry
ไปไหนมาไหนอาศัย รถเมล์ มอเตอร์ไซด์ รถไฟใต้ดิน รถไฟฟ้า รถแท๊กซี่ มีคนมารับ-ส่ง แล้วแต่โอกาส บางวันใช้เกือบหมดที่กล่าวถึง
ถ้าจะซื้อคงไม่พ้นเขตสีลม..เพราะลูกค้าชอบอยู่แถวนี้ค่ะ แต่ก็ยังไม่คิดที่ซื้อหรอกค่ะ..ขอเช่าโรงแรมอยู่เหมือนเดิมค่ะ.ไม่อยากมีภาระเพิ่มค่ะ Cheesy

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 07:45:36 AM »

น้าดาวน่ารักจัง นี่ถ้าบ้านเราอยู่ใกล้กันผมจะยอมรับส่งทู๊กวันเลย

rapee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 08:17:12 AM »

ผมซื้อรถยนต์คันแรกอายุ24พออายู29ซื้อคู่ใจอายุ35ซื้อบ้านตอนนี้อยากซื้อปืนเพิ่มอีกอะครับ หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 04:05:36 AM »

ดึกๆไม่มีไรทำ ขุดกะทู้ดีกว่าครับ ใกล้เสร็จแล้วครับ จู้ๆ Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 04:30:14 AM »

ยินดีอีกครั้งนะน้าเบิ้ม ..... ซู่ สู้

ยังไม่นอนหรือว่าเพิ่งตื่นครับ

ไม่ต้องบ่นอีกแล้ว โครงหลังคาติดตั้งเสร็จ รอผ้าใบอีกเดือน (หรือเปล่า 555)

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 02:02:48 PM »

.... แต่ผมว่าหลายท่านคงจะผิดหวังกับ รถยนต์ หรือว่าบ้านคันแรกกันบ้างละครับ  อยากฟังมุมนี้บ้างจัง .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 02:51:23 PM »

ยินดีกับบ้านใหม่ ครับ
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2007, 03:16:45 PM »

ดึกๆไม่มีไรทำ ขุดกะทู้ดีกว่าครับ ใกล้เสร็จแล้วครับ จู้ๆ Cheesy

เยี่ยมยอด สู้ สู้ สู้ ครับ คุณเบิ้ม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 08:36:41 AM »

ผมชอบสีหลังคาแบบนี้ครับ สวยธรรมชาติดี ....ถ้าปลูกบ้าน จะเอาหลังคาสีนี้แหละครับ....สวยครับสวย เยี่ยม
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 04:51:40 PM »

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I5885599/I5885599.html

ลองอ่านดูครับแนวทางคล้ายๆกันครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 05:13:31 PM »

หนี้อีกบานครับ อิอิ Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 05:30:40 PM »

ขอโทษที ไม่ยักกะผ่านตากระทู้นี้ เล่าให้ฟังจะได้มีกำลังใจสร้างหนี้ครับ... ยิ้มีเลศนัย

เมื่อตอนอายุ 28 ซื้อที่ดินได้ร้อยตารางวา ห้องพัก 30 ตารางเมตรได้อีกห้อง

แล้วก็ขายมาซื้อทาวเฮาส์ 36 ตารางเมตรในปัจจุบัน

รถก็ใช้ของเขาฟรีมาตลอด 16คัน เพิ่งจะมาซื้อเองเมื่อสองปีที่แล้ว

และเครื่องมือทำกินในปัจจุบัน หนี้รวมแล้วชาตินี้จะใช้หมดหรือเปล่าไม่รู้..... เศร้า เศร้า เศร้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์