เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:23:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความภูมิใจของลูกผู้ชาย พี่น้องซื้อบ้าน-ซื้อรถอายุเท่าไหรครับ  (อ่าน 15485 ครั้ง)
ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 04:13:24 PM »

20...เรียนจบ..มาทำงานเป็นครูหลับตราจ้าง....
21....มีบ้านของตัวเอง...หลังเล็ก ๆๆ  หลังหนึง......
26...ตกงาน...ขายไอติม....กัดเกลือประทังชีวิตสู้....
หลังจากนั้น 6 เดือน...ไปเป็นผู้จัดการ บริษัท ขายคอมพิวเตอร์...ออกแมงกาไซค์  1 คัน
27....มาเป็นลูกจ้างที่หน่วยงานราชการจนถึงเด๋วนี้...

ตอนนี้มีแค่สองอย่าง....คือบ้าน..และรถแมงกาไซค์...ที่ไม่เคยห่าง....

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 07:02:07 PM »

ป.5  ขายกะลาแกะเป็นรูปลูกเสือ..ขายฝรั่ง..แถวโรงแรมสยาม
ม.ศ.3  ขายกางเกงยีนลี..แถวหลังวัง สนามหลวง ราชดำหริฯ สยาม
ป.ว.ช. ขายเสื้อผ้าฯ...แถวเสาวรีย์ชัย สวนจตุจักร  จนถึงปัจจุบัน....
ซื้อบ้านตอนอายุ42และผ่อนบ้าน ผ่อนรถ มา6ปี....ตอนนี้ปิดบัญชีทุกๆอย่าง ไม่มีอะไรที่จะต้องผ่อนแล้วครับ...
ความภูมิใจอีกอย่างคือ....เริ่มต้นจาก..0.. Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 04:52:31 PM »

2วันก่อน เกิดชอบบ้านหลังนึง ตกลงจองไว้ มันจำไป3หมื่น แต่เขียนสัญญาว่าถ้าเราไม่สามารถรับโอนได้ เจ้าของบ้านจะคืนมัดจำให้ทั้งโดยไม่มีเงื่อนไข เราตกลงค่า

เสียโอกาสให้เขาส่วนหนึ่ง

แต่พอเราเปลี่ยนใจขอยกเลิก ดันเจอคนหัวหมอ บอกจะยึดเงินมันจำทั้งหมด อ้าว..เวรแล้วสิ ผมเดือดปุดๆเลย แค่วันเดียว จะโกงกันซะแล้ว ทั้งที่สัญญาเขียนไว้

ทนโท่ แหม..คนเรา Tongue ผมเลยบันดานโทสะ งั้นพี่พร้อมขึ้นศาลมั้ย ผมพร้อม ฝ่ายโน้น เงียบ..ไปเลย วันรุ่งขึ้น โทรมาขอโทษ และยอมคืนเงินให้  Sad

เป็นบทเรียน ต้องระวังตัว ใจร้อน ไปวางมัดจำ เกือบต้องมีเรื่อง  ตกใจ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 04:59:32 PM »

หึ หึ ...... เย็นไว้โยม ไประบายกับโซฟาอีกทีดีกว่า ...... อาทิตย์หน้าจะเลี้ยงเหล้าปลอบใจนะ ว่างปะสิ้นเดือนอะ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 05:04:20 PM »

หึ หึ ...... เย็นไว้โยม ไประบายกับโซฟาอีกทีดีกว่า ...... อาทิตย์หน้าจะเลี้ยงเหล้าปลอบใจนะ ว่างปะสิ้นเดือนอะ

วันที่อาทิตย์ที่ 1กค.เหรอครับ พอได้ครับพี่ปู  Grin

วันนี้ไม่ไปพักผ่อนแถวไหนเหรอครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 05:30:07 PM »

วันนี้นั่ง กิน นอน ทั้งวัน ช่วงเช้าทำรถนิดหน่อย ตอนนี้สบายๆฝนตกมา 4 ชั่วโมงแล้ว

พรุ่งนี้จะลองนัดจ่ามิ๋นดูอีกที   เอ๊ะ ........ หรือว่าเปลี่ยนไปเที่ยวที่บ้านพี่ดีไม๊ เปลี่ยนบรรยากาศ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 05:37:12 PM »

วันนี้นั่ง กิน นอน ทั้งวัน ช่วงเช้าทำรถนิดหน่อย ตอนนี้สบายๆฝนตกมา 4 ชั่วโมงแล้ว

พรุ่งนี้จะลองนัดจ่ามิ๋นดูอีกที เอ๊ะ ........ หรือว่าเปลี่ยนไปเที่ยวที่บ้านพี่ดีไม๊ เปลี่ยนบรรยากาศ

มีใครอยู่ที่บ้านพี่ปูบ้างครับ...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 05:51:21 PM »

ตอนนี้อยู่คนเดียวครับ ......... โสด ....... เหงา เปล่าเปลี่ยว

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 05:58:25 PM »

ว่าทำไม กล้าชวนไปบ้าน...
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 11:37:13 PM »

ตอนนี้อยู่คนเดียวครับ ......... โสด ....... เหงา เปล่าเปลี่ยว

Coolลุงปูมาระยองเด่ะ....เป้า..ก็อยู่ในอารมณ์เดียวกัน

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:06:19 AM »

Smiley อยู่คอนโดค่าบริการส่วนกลางค่อนข้างแพงนะครับ อีกอย่างถ้ารักการเป็นส่วนตัวอยู่คอนโดค่อนข้างจะอึดอัด

ขอบคุณค่ะ..
คงต้องหาที่เป็นส่วนตัวดีๆ ก็พยายามมองๆ อยู่ค่ะ
ตอนนี้เช่าโรงแรมให้ลูกค้าจากตปท.มาพัก จะเปลี่ยนเป็นคอนโด แต่ก็ยังหาไม่ถูกใจ ด้วยสาเหตุหลายประการ
ทำไปทำมาก็เช่าโรงแรมให้อยู่มาเป็น 10 ปีแล้วค่ะ เช่ามานาน อะไร อะไร ก็ไม่ต้องรับผิดชอบ (ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าอาหาร ค่าคนทำความสะอาด ฯลฯ)หาเงินมาจ่ายอย่างเดียว
สบายจนติด  ก็เลยคิดจะมาอยู่โรงแรมนี่แหละค่ะ.

สนใจ คอนโด มั้ยครับ 

SV City พระราม3 ติดแม่น้ำ   อยู่ชั้น 24    3 ห้องนอน , 3 ห้องน้ำ, 1 รับแขก, 1 ครัว   
ลักษณะ 2 ชั้น   อยู่ชั้นบนสุด มี ดาดฟ้าเป็นของตัวเอง  วิวสวยมองเห็นแม่น้ำ สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม อากาศ ดีมาก         
แอร์ ครบทุกห้อง ห้องรับแขก แอร์ 2 ตัว    เฟอร์นิเจอร์  ครบ  หิวกระเป๋ามา เข้าอยู่ได้ทันที ห้องสะอาด มีแม่บ้านทำความสะอาดตลอด

ขายราคา 5.4 ล้านบาท

ค่าส่วนกลาง 4,xxx บาทครับ

www.rodyok.net  01-5675456
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:07:49 AM »

เฮ้อ..วันนี้พาแม่ไปกินข้าวนอกบ้าน ปลอบใจ ยังไม่ได้บ้านในฝัน ไว้เสาะหาใหม่ ทำคนแก่ผิดหวังบ่อยไม่ดี คริ คริ

คริ  หลงรัก

ลุงปูใกล้วัยมีหลานแล้ว เดี๋ยวก็หายเหงา คริ คริ  Grin Grin Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 07:00:10 AM »

เก่งจริงๆครับน้องเบิ้ม ขอปรบมือให้กำลังใจ พี่ยังไม่เก่งเท่าเลยครับ

สู้ต่อไปครับ คนที่มีความตั้งใจ ความขยัน กตัญญู เห็นมีแต่ความเจริญทั้งนั้นครับ แหม อายุแค่นี้ ยังมีเวลาและโอกาศทำได้อีกเยอะครับ

น้องเบิ้ม มีนิวาสสถานอยู่ภูเก็ตครับ ใครจะสนับสนุนน้องเบิ้ม ก็ลองติดต่อกันดูครับ เพื่อสนับสนุน ชวนป๋วยปี่แป่กอ คนนี้ครับ

น้องเบิ้มขายเครื่องดนตรีครับ (อันนี้ผมไม่ได้ค่าโฆษณา น๊ะครับ อิๆ(1เมาน๊ะน้องเบิ้ม )กะว่าวันใหนเข้าภูเก็ต จะไปแอบๆมองดู ไวโอลิน สักตัว มองน๊ะเบิ้ม ไม่ได้ซื้อ อย่าดีใจ)

แต่ก่อนอื่นเกือบทุกๆอย่างที่มี และที่ได้มา บ้าน รถ อะไรเหล่านี้ ต้องขอบพระคุณคุณ ดาว เป็นอย่างสูง ใว้ ณ.ที่นี้ด้วยก็แล้วกันครับ ถ้าไม่มีคุณ ดาว นี่ ผมคงต้องลำบากอีกเยอะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
posaidon
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:37:13 AM »

....เปิดกิจการตอนอายุ22 เพราะมีคนจะเซ้งร้านที่เปิดกิจการเกี่ยวกับรับจำนำของต่างๆ ( เป็นร้านเล็กๆ มีของจำนำ+ของขายไม่ถึง30ชิ้น) แต่ก็เพียงพอที่จะจุดประกายทางทำกินให้เด็กอายุ22 คนหนึ่งที่เรียนวิศวะไฟฟ้า ตอนกำลังขึ้นปี4 คนหนึ่งผลคือดรอปเรียนไว้จนตอนนี้ยังไม่ไปเรียนต่อเลย จนมาเรียนเสาร์-อาทิตย์จบป.ตรี ม.ราชภัฎแถวบ้านจนจบบริหารธุรกิจเมื่อต้นปีนี้เอง

...... ขอโดยยืมเงิน เตี่ยกับแม่ มา30,0000 บาท พร้อมทั้งปฎิญาณกับตัวเองไว้ว่าจะตั้งใจก้มหน้าก้มตาทำ เพราะมีคนดูถูกศักยภาพของคนอย่างผมตอนวัย 22 ปีไว้เยอะ และเป็นเงินก้อนสุดท้ายของแม่ด้วยที่จะเอาไว้ปลูกบ้านให้พี่สาว   เอามาดาว์นรถ กระบะอีซูซุ 12,0000  ตอนปี 43 ผ่อน4ปีหมด ปี47........ตก 630,000.คืนเงินทำทุนแม่ไป 30,0000 + ดอกให้แม่20,0000
ปัจจุบัน ซื้อตึกที่ตนเองเช่าทำกิจการมาร่วม 6 ปี ด้วยเงินสดเมื่อ ม.ค ปีนี้ 1,250,000 +ตบแต่ง 250,000  ตกล้านห้า แสน +ทรัพย์สินที่ลูกค้าที่มาจำนำจำนวนพอสมควร ซื้อปืนไว้ 3 กระบอก + ชอปเปอร์ 1คัน อยู่กับครอบครัวเล็กๆ แฟน+ลูกสาววัย 5เดือน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2007, 09:54:45 AM โดย posaidon » บันทึกการเข้า

" แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ ริปูสลาย " รัชกาลที่ 6
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 12:11:41 PM »

เก่งจริงๆครับน้องเบิ้ม ขอปรบมือให้กำลังใจ พี่ยังไม่เก่งเท่าเลยครับ

สู้ต่อไปครับ คนที่มีความตั้งใจ ความขยัน กตัญญู เห็นมีแต่ความเจริญทั้งนั้นครับ แหม อายุแค่นี้ ยังมีเวลาและโอกาศทำได้อีกเยอะครับ

น้องเบิ้ม มีนิวาสสถานอยู่ภูเก็ตครับ ใครจะสนับสนุนน้องเบิ้ม ก็ลองติดต่อกันดูครับ เพื่อสนับสนุน ชวนป๋วยปี่แป่กอ คนนี้ครับ

น้องเบิ้มขายเครื่องดนตรีครับ (อันนี้ผมไม่ได้ค่าโฆษณา น๊ะครับ อิๆ(1เมาน๊ะน้องเบิ้ม )กะว่าวันใหนเข้าภูเก็ต จะไปแอบๆมองดู ไวโอลิน สักตัว มองน๊ะเบิ้ม ไม่ได้ซื้อ อย่าดีใจ)

แต่ก่อนอื่นเกือบทุกๆอย่างที่มี และที่ได้มา บ้าน รถ อะไรเหล่านี้ ต้องขอบพระคุณคุณ ดาว เป็นอย่างสูง ใว้ ณ.ที่นี้ด้วยก็แล้วกันครับ ถ้าไม่มีคุณ ดาว นี่ ผมคงต้องลำบากอีกเยอะครับ
ขอบคุณพี่เข้มครับ ที่ให้กำลังใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
....เปิดกิจการตอนอายุ22 เพราะมีคนจะเซ้งร้านที่เปิดกิจการเกี่ยวกับรับจำนำของต่างๆ ( เป็นร้านเล็กๆ มีของจำนำ+ของขายไม่ถึง30ชิ้น) แต่ก็เพียงพอที่จะจุดประกายทางทำกินให้เด็กอายุ22 คนหนึ่งที่เรียนวิศวะไฟฟ้า ตอนกำลังขึ้นปี4 คนหนึ่งผลคือดรอปเรียนไว้จนตอนนี้ยังไม่ไปเรียนต่อเลย จนมาเรียนเสาร์-อาทิตย์จบป.ตรี ม.ราชภัฎแถวบ้านจนจบบริหารธุรกิจเมื่อต้นปีนี้เอง

...... ขอโดยยืมเงิน เตี่ยกับแม่ มา30,0000 บาท พร้อมทั้งปฎิญาณกับตัวเองไว้ว่าจะตั้งใจก้มหน้าก้มตาทำ เพราะมีคนดูถูกศักยภาพของคนอย่างผมตอนวัย 22 ปีไว้เยอะ และเป็นเงินก้อนสุดท้ายของแม่ด้วยที่จะเอาไว้ปลูกบ้านให้พี่สาว เอามาดาว์นรถ กระบะอีซูซุ 12,0000  ตอนปี 43 ผ่อน4ปีหมด ปี47........ตก 630,000.คืนเงินทำทุนแม่ไป 30,0000 + ดอกให้แม่20,0000
ปัจจุบัน ซื้อตึกที่ตนเองเช่าทำกิจการมาร่วม 6 ปี ด้วยเงินสดเมื่อ ม.ค ปีนี้ 1,250,000 +ตบแต่ง 250,000  ตกล้านห้า แสน +ทรัพย์สินที่ลูกค้าที่มาจำนำจำนวนพอสมควร ซื้อปืนไว้ 3 กระบอก + ชอปเปอร์ 1คัน อยู่กับครอบครัวเล็กๆ แฟน+ลูกสาววัย 5เดือน ครับ

ยอดเยี่ยมเลยครับ ทำกิจการส่วนตัวตั้งแต่อายุน้อย ชั่วโมงบินสูง  Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์