เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:22:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้ามเนื้อกับการยิงปืน  (อ่าน 5840 ครั้ง)
(โซ_เซ)
*บทเรียนของชีวิต คือประสบการณ์ในอดีตที่ผ่านมา*
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 10:22:01 AM »

อยากจะรู้ว่าสมาชิกชาว อวป แต่ละท่านมีวิธีการบริหารกล้ามเนื้ออย่างไร ให้การยิงปืนดีขึ้นครับ ช่วยแนะหน่อยครับ :Smiley
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 10:26:40 AM »

ผมก็เล่นกล้าม(นานๆที)ครับ แล้วแต่อารมณ์และสภาพร่างกาย หัวเราะร่าน้ำตาริน  ดึงสปริงยืดหน้าอก,กล้าม อยู่เมืองไทยก็ยกข้าวสาร(ออกกำลังไปในตัว) เยาะเย้ย หรือเล่นเครื่องออกกำลังกาย หลงรัก ออกกำลังทั้งแขนและขา หลงรัก  แต่ตอนนี้รู้สึกว่ากระดูกไม่ค่อยดีเท่าไรแฮะ ปวดต้นขาซ้าย(เป็นข้างเดียว ข้างขวาไม่เป็น) หรือนั่งนานๆก็ปวดหลังมากๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยยกของหนักไปหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 11:56:22 AM »

นายสมชายนะ... จ๊อกกิ้งทุกเย็น... วิดพื้นทุกครั้งที่เริ่มมึนหัวกับงาน... Sit Up ทุกครั้งที่เริ่มเซ็งๆ... วันเสาร์อาทิตย์เอาม้าแก่มายิงแห้งเล่นตามจังหวะเพลง...

รวมแล้ววิดพื้นประมาณ 40 - 50 ครั้งต่อวัน... Sit Up ประมาณ 30 - 40 ครั้งต่อวัน... แต่ทำไมไม่เห็นหุ่นดีเล๊ย... ฮา

กล้ามเนื้อมีความจำนะครับ... ยิงแห้งด้วยม้าแก่เนี่ย เวลาเราจับปืนมั๊บ... แทบไม่ต้องเหลือบตามองแนวลำกล้องเลยครับ...

การยิงกระป๋องกระแป๋งให้กลิ้งๆไปตามพื้นแบบหนังเคาบอยยิงน่ะ... ท่านที่"เล่น"กับปืนทรง 1911 จะทราบว่าอีตาจอห์นบราวนิงก์อัจฉริยะ หรือไม่ก็ฟลุกครับ... ไม่ฮา
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 12:40:24 PM »

ตอนเรียนยิงปืนพกเบื้องต้นกับนายสนาม สยป.ตร ท่านได้สอนไว้ว่า ให้นำขวดแม่โขงเปล่ามาเติมน้ำให้เต็มแล้วปิดฝา จากนั้นให้ใช้มือข้างขวา(หรือมือที่ถนัดในการยิงปืนของท่าน)จับตัวขวด  และเข้ากริปตัวขวดเหมือนเข้ากริปปืน จากนั้นยกแขนตั้งตรงเหมือนท่ายกปืนที่ฝึก เมื่อได้ระดับสายตาแล้ว ให้เล็งนิ้วหัวแม่มือ เหมือนเล็งศูนย์ปืน พยายามเล็งนิ้วหัวแม่ให้นิ่งเหมือนเราเลี้ยงวงดำให้นิ่งในศูนย์ปืน จากนั้นก็ลดขวดลง(เหมือนเราลดปืน) และทำต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าจะไม่ไหว พยายามทำทุกวัน ร่างกายจะสร้างกล้ามเนื้อขึ้นมาโดยอัตโนมัติ ทำให้เวลาทำการเล็งและลั่นไกอาวุธปืน จะเลี้ยงวงดำบนศูนย์บนได้นิ่งกว่าเดิมขณะทำการเล็งและลั่นไก

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 01:04:49 PM »

ตอนนี้ผมก็ใช้วิธีของพี่พลายแก้วอยู่ครับ  โอว์....มันเยี่ยมมากเลยทีเดียว Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
skyline
เมื่อ นย. เหยียบฝั่งพลัน เหตุคับขันจักคลี่คลาย
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 02:29:06 PM »

สำหรับผม วิ่งครับประมาณ30นาทีจากนั้นก็ยกเวท และใช้ที่บีบมือบริหารมือเพื่อช่วยในการลากไก ครับ

น.น้ำหนึ่งใจเดียวเกลียวกล้ำ
ต.ตั้งใจแน่แน่วแล้วทำ
ท.นั้นคำทำไม่ได้ไม่มี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 05:35:49 PM »

รวมแล้ววิดพื้นประมาณ 40 - 50 ครั้งต่อวัน... Sit Up ประมาณ 30 - 40 ครั้งต่อวัน... แต่ทำไมไม่เห็นหุ่นดีเล๊ย... ฮา

ฟิตดีครับพี่  Grin Grin Grin Grin

ช่วงนี้ผมกินทุเรียนก่อนนอน Grin Grin Grin Grin แย่จัง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 06:18:29 PM »

ฟิตดีครับพี่  Grin Grin Grin Grin

ช่วงนี้ผมกินทุเรียนก่อนนอน Grin Grin Grin Grin แย่จัง
น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก อยู่ไกลบ้าน คิดถึงทุเรียนจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน

(โซ_เซ)
*บทเรียนของชีวิต คือประสบการณ์ในอดีตที่ผ่านมา*
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 08:49:53 PM »

เหมือนกันเลยครับ  สงกะสัยว่าจะกินเยอะไปนิด
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 10:35:35 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก อยู่ไกลบ้าน คิดถึงทุเรียนจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน

กิน กีวีฟรุต แทนไปก่อนแล้วกัน  Grin Grin Grin Grin ที่นั่นผลไม้สวยน่ากินมากเลยนิ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 10:47:08 PM »

Grinจะกลายพันธ์อีกหรือเปล่านะกระทู้นี้ ออกกำลังกายกันอยู่ดี ๆ ก็กลายเป็นกระทู้ฟรุ๊ตสลัดไปสะนี่ แต่ผมชอบกินสม,กล้วหอม,แอปเปิ้ล,มะละกอ.สัป....อาจ๊ากกกกกกกกกกก เข้าเรืองครับเข้าเรือง....ก็มีวิ่งครับแค่วันละ 4 โลภายใน 30-35 นาที แล้วก็วิดพื้นแต่วิดให้สูงหน่อยคือกับขอบอะไรก็ได้ที่สูงประมาณเอว 4 เซท รวมแล้วก็อีก 60-70 ครั้ง ยกน้ำหนัก 3 ท่า ท่าละ 3-4 เซท ร่วมแล้วก็ อีก ประมาณ 180-200 ครั้ง แต่กินเก่งไปนิดกล้ามท้องเลยออกมารวมกันเป็นลูกเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 11:14:57 PM »

Grin นอนคับ...

ผมใช้การพักผ่อนมากๆไว้ก่อนคับ...  Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 12:29:12 AM »

ผมใช้การพักผ่อนมากๆไว้ก่อนคับ...  Grin

Grin เห็นด้วยครับกับวิธีของท่าน หมอรุท ครับ Cheesy ต่อให้กล้ามเนื้อแข็งแรงแค่ไหนลองอดนอนแล้วไปแข่งยิงปืนซิครับ Grin

กลุ่มมันคงออกมาแบบง่วงๆ Grin ผมโดนมาแล้วเรื่องอดนอนแล้วไปยิงปืน.....ซื้อ 20 ชุดยิง ยิงเสร็จทิ้งมันทั้ง 20 ชุด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ต้องส่งคิดคะแนนเลยกลุ่มออกมาบานเท่ากระด้ง ตกใจ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 01:13:55 AM »

เห็นด้วยกับคุณหมอรุทอย่างแรงเลยครับ การพักผ่อนสำคัญที่สุด หากพักผ่อนไม่เพียงพอ อะไรต่ออะไรที่เคยฝึกหรือเคยปฎิบัติได้ ลดประสิทธิภาพไปเกินห้าสิบเปอร์เซนต์ พอดีผมเป็นคนชอบนอนซะด้วย

ขอพระอวยพรคุณหมอครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 01:15:17 AM »

พูดถึงแล้วไม่ได้กินทุเรียนตั้งนานแล้ว กลับไปเมืองไทยปลายปี ซัดทุเรียนหลังแนวยิงดีกว่า

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์