เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:28:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ต่างจังหวัดครับ เรียนถามประสบการณ์ท่านสมาชิกในเวป เกี่ยวกับร้านซ่อมปืน...  (อ่าน 2734 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 07:33:56 PM »

ขอความเห็นท่านสมาชิกกรุณาด้วยครับ  ...ร้านซ่อมปืนในดวงใจ..เอาที่ท่านเคยใช้บริการแล้วประทับใจครับ...
1. อัธยาใสใจคอ
2. ฝีมือประณีตเรียบร้อย
3. ราคา...
4  อื่นๆ ครับ

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 08:15:17 PM »

พูดมากไปก็จะหาว่าเชียร์ เอาที่ผมเข้าบ่อยก็สองช่างดังหลังวังร้านสุพล กับร้านยอด  แล้วแต่ว่าจะทำอะไร  เลยมองที่ความถนัดของช่างแต่ละคน  แล้วจึงเอาไปแก้อาการที่มีปัญหาครับ  เตรียมตังค์ไว้ละกันอยากแต่งอะไรหรืออะไรที่เสียทำได้หมด Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2005, 09:51:09 PM »

อัชฌาสัย , อัธยาศัย ครับ

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 05:54:11 AM »

ต้องเน้นฝีมือครับ อย่างร้านคุณลุงสุพล มือชั้นครูจริงๆ เคยเอาปืนลูกโม่ไปซ่อมแล้ว เหมือนอัศจรรย์ ประณีต ทุกขั้นตอน ปืนไม่ช้ำด้วยครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 08:45:54 AM »

ต้องเน้นฝีมือครับ อย่างร้านคุณลุงสุพล มือชั้นครูจริงๆ เคยเอาปืนลูกโม่ไปซ่อมแล้ว เหมือนอัศจรรย์ ประณีต ทุกขั้นตอน ปืนไม่ช้ำด้วยครับ
ดีจัง........ถือว่าโชคดีมากแล้วครับ Cheesy

เท่าที่ทราบและมีชื่อเสียงโด่งดังก็ 3 ร้านนั่นแหละ แต่ไม่ทราบว่าร้านไหนถนัดด้านไหนมากที่สุด

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 12:01:51 PM »

อัชฌาสัย , อัธยาศัย ครับ
ขออภัยครับ ผิดจริงๆด้วย ขอบคุณครับ
ผมมี ปืน โคลท์ 1991A1 ครับ  ได้มาราคา 40000 บาท ผิวไม่สวย ครับ โดยส่วนตัวราคานี้ก็เงินมากอยู่  อยากแต่งผิวปืน ก็กังวลว่าจะออกมาไม่ได้ดังใจ คือว่ารักและหวงมากครับ ... อยากให้ช่างที่ปราณีต  และเข้าใจเจ้าของปืน แบบว่าขัดแต่น้อย นะครับ  ... บางร้านท่ซ่อม ไปดูเห็นเอาปากกาจับแล้วไช้ตะไบถูอย่างแรงๆ เลย ต้องถอยครับ ...ไม่กล้าให้ทำครับ...
อย่างไสลด์ ของโคลฑ์ มีมาตรฐานในด้านความหนาไหมครับ เห็นถูตะไบแบบ...ไม่มีกำหนดเลย...

เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 12:50:15 PM »

ถ้าจะแต่งผิว คงต้องดูว่าผิวเดิมมีสนิมตามดลึกแค่ไหน  ช่างจะขัดผิวเหล็กหายไปประมาณนั้นครับ  ส่งช่างต้องทำใจครับของผมช่างเคยทำสไลด์ตกศูนย์หลังบิ่น  ซ่อมคืนแค่ลบคมที่บิ่นแล้วป้ายน้ำยารมดำ  ช่างไม่เปลี่ยนศูนย์โบมาร์ให้ใหม่หรอกครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 01:02:45 PM »

Grin อย่างที่คุณหนุ่มบอกครับ ว่าต้องดูว่าผิวเดิมถูกกินไปแค่ไหน แต่ถ้าสนิมกินไม่ลึกมากนักก็บอกช่างได้ครับ ว่าต้องการเลี้ยงตัวหนังสือเดิมไว้ ถ้าถูกกินไปลึกจริง ๆ มีตัวเลือกสองทางว่า เลี้ยงตัวหนังสือไว้แต่รอยสนิมยังอยู่ (แต่น้อยลง) หรือเอารอยสนิมออกหมดแต่ตัวหนังสือไม่เหลือ คงหลีกเลี่ยงสองกรณีนี้ไม่ได้ แต่ตัวหนังสือแกะใหม่ได้ครับ อย่างร้านที่ผมทำที่นครสวรรค์ก็ทำได้ตามสั่งครับ งานดีไว้ใจได้ครับ Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 01:11:49 PM »

อย่างลืมติดสำเนา ป4 ไปด้วยนะคราบ อาจจะโดนร้านซ่อมปืนขอดู

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 01:13:40 PM »

ถ้าจะแต่งผิว คงต้องดูว่าผิวเดิมมีสนิมตามดลึกแค่ไหน ช่างจะขัดผิวเหล็กหายไปประมาณนั้นครับ ส่งช่างต้องทำใจครับของผมช่างเคยทำสไลด์ตกศูนย์หลังบิ่น ซ่อมคืนแค่ลบคมที่บิ่นแล้วป้ายน้ำยารมดำ ช่างไม่เปลี่ยนศูนย์โบมาร์ให้ใหม่หรอกครับ
ของผมก็เคย Cry Cry Cry

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 02:39:20 PM »

Grin อย่างที่คุณหนุ่มบอกครับ ว่าต้องดูว่าผิวเดิมถูกกินไปแค่ไหน แต่ถ้าสนิมกินไม่ลึกมากนักก็บอกช่างได้ครับ ว่าต้องการเลี้ยงตัวหนังสือเดิมไว้ ถ้าถูกกินไปลึกจริง ๆ มีตัวเลือกสองทางว่า เลี้ยงตัวหนังสือไว้แต่รอยสนิมยังอยู่ (แต่น้อยลง) หรือเอารอยสนิมออกหมดแต่ตัวหนังสือไม่เหลือ คงหลีกเลี่ยงสองกรณีนี้ไม่ได้ แต่ตัวหนังสือแกะใหม่ได้ครับ อย่างร้านที่ผมทำที่นครสวรรค์ก็ทำได้ตามสั่งครับ งานดีไว้ใจได้ครับ Grin

ร้านอมรินทร์ใช่ไหมครับ ผมใช้บริการครั้งที่แล้วก็เยี่ยมยอดสมคำของคุณใหม่เลย.................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 05:30:32 PM »

ร้านอมรินทร์ใช่ไหมครับ ผมใช้บริการครั้งที่แล้วก็เยี่ยมยอดสมคำของคุณใหม่เลย.................ก๊าบ

เยาะเย้ย ถูกต้อง.........ก๊าบ เยาะเย้ย

pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2005, 06:04:20 PM »

เยาะเย้ย ถูกต้อง.........ก๊าบ เยาะเย้ย
เยี่ยมมากครับร้านนี้  ผมเคยเอาลูกโม่โคล์ทไปแกะม้า สวยมาก แถมยังถูกมากตัวละ 200 บาท เอง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 12:12:25 AM »

หาเจ้าของ M31-1 เจอแล้ว งามแต้ๆครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2005, 12:14:42 AM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 09:27:22 AM »

แหมอยู่ตั้นครสวรรค์คงอดใช้บริการครับ...
ถ้ากรุงเทพร้านไหนดีครับ.....ผม..ขออีกครับ(ความคิดเห็น + คำแนะนำครับ)

หน้า: [1] 2
  พิมพ์