เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:30:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนติด COMP  (อ่าน 3901 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:42:26 PM »

เรียนถามพี่ๆน้องๆครับ

ปืน 9 มม.ลำกล้อง 4.25"ติดคอมพ์........ควรใช้สปริงลำเลื่อนประมาณกี่ปอนด์

ปืน.38 SUPER ลำกล้อง 5"ติดคอมพ์.....  "-----------------------------------"

ขอบคุณทุกคำตอบครับ Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:49:16 PM »

Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2007, 01:53:06 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:50:42 PM »

ที่อ่านมา  ไม่แน่นอนครับ  คอมบางแบบ  ใส่แล้วกลับชอบ สปริงอ่อน ประมาณ 10 ปอนด์
พอใส่ที่แข็งขึ้น กลับมีปัญหา เรื่องของการคัดปลอกแทน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 01:58:34 PM »

Cheesy Grin

http://www.midwayusa.com/ebrowse.exe/browse?TabID=10&Categoryid=11846&categorystring=657***8705***11707***

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 02:15:46 PM »

สปริงลำเลื่อน..ตราประทับในหนังสือเดินทาง แสดงช่วงเวลาที่ผู้ถือหนังสือเดินทางได้รับอนุญาตให้เข้าประเทศ
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 03:40:34 PM »

สปริงลำเลื่อน..ตราประทับในหนังสือเดินทาง แสดงช่วงเวลาที่ผู้ถือหนังสือเดินทางได้รับอนุญาตให้เข้าประเทศ

แฮ่ๆ หมายความว่าอะไรครับ ผมไม่เข้าใจ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 04:34:43 PM »

ของคุณนาจาหรือเปล่าครับ......ถ้าใช่จะลองขอยืมลองยิงก่อน.....ถูกใจซื้อเลย Grin

อันนี้ถ้าใส่แล้วต้องใส่ประกับอีกหรือเปล่าครับ......หรือใช้แทนประกับด้านขวาได้เลย Grin

แฮ่ๆ หมายความว่าอะไรครับ ผมไม่เข้าใจ
นั่นดิ......ท่านตุรุสกำลังสื่ออะไรอ่ะ........สงสัยวิญญาณยังเข้าร่างไม่เต็มที่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 05:56:46 PM »

:Smiley :Smiley :Smiley
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 06:00:07 PM »

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 06:51:25 PM »

ท่านนายกสมาคมมาชวนเสียเงินอีกแล้วหรือ.... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 06:53:30 PM »

ปืน 9 มม.ลำกล้อง 4.25"ติดคอมพ์........ควรใช้สปริงลำเลื่อนประมาณกี่ปอนด์

ปืน.38 SUPER ลำกล้อง 5"ติดคอมพ์.....  "-----------------------------------"

เท่าที่ใช้อยู่ส่วนใหญ่ใช้ lb9 และ lb10 ครับ
ส่วน 9 มมไม่มีก็เลยไม่ทราบครับ.....เดาว่าน่าจะสัก lb7 ครับ Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 07:01:01 PM »

ตามสเปคขากล้อง ไม่ต้องเจาะโครงครับ...ใช้ติดแทนประกับด้ามด้านขวา....ส่วนกล้องลองหาดูครับเยอะแยะ ในเว็บเดียวกันนั่นแหล่ะครับ....

ส่วนคอมฯไม่ใช่ของผม....สั่งซื้อเลยครับพี่ รับรองได้เสียตังค์แน่ Grin

สำหรับสปริงรีคอยล์ ทำให้เสร็จก่อนเถอะ แล้วเซ็ทค่าสปริงเพื่อให้เหมาะกับปืนอีกทีทีหลังได้ครับ.... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2007, 07:03:20 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 08:09:41 PM »

ท่านนายกสมาคมมาชวนเสียเงินอีกแล้วหรือ.... Grin Grin Grin

ปืน.38 SUPER ลำกล้อง 5"ติดคอมพ์..... "-----------------------------------"

เท่าที่ใช้อยู่ส่วนใหญ่ใช้ lb9 และ lb10 ครับ
ส่วน 9 มมไม่มีก็เลยไม่ทราบครับ.....เดาว่าน่าจะสัก lb7 ครับ Grin Grin Grin
ครับผมบังเอิญไปหยิบปืนท่านนายกฯยิง......แล้วมานึกในใจว่า......ทำไมมันเชื่องนัก.....เลยมีสาเหตุให้เสียเงิน
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ Grin

ตามสเปคขากล้อง ไม่ต้องเจาะโครงครับ...ใช้ติดแทนประกับด้ามด้านขวา....ส่วนกล้องลองหาดูครับเยอะแยะ ในเว็บเดียวกันนั่นแหล่ะครับ....

ส่วนคอมฯไม่ใช่ของผม....สั่งซื้อเลยครับพี่ รับรองได้เสียตังค์แน่ Grin

สำหรับสปริงรีคอยล์ ทำให้เสร็จก่อนเถอะ แล้วเซ็ทค่าสปริงเพื่อให้เหมาะกับปืนอีกทีทีหลังได้ครับ.... Cheesy

ครับผม.....ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ Grin
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 09:13:01 PM »

ถ้าพี่ต้อยจะเสียตังค์..บอกด้วยนะครับ
GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 06:53:57 AM »

ของผมเป็นคอมติดตายตัวบนลำกล้อง 5 นิ้วครึ่ง สปริงไม่เปลี่ยนใช้ 16 ปอนด์เดิมๆ ไม่เอาบัฟเฟอร์กันกระแทก ไม่ขัดข้องเลย แต่เชื่องมาก ปลอกกระสุนออกข้ามมือที่ยิงเล็กน้อยครับ เห็นคอมในรูปแปลกดี แจมด้วยนะ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์