เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:23:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาฝากครับ....คดีเด็ด(ที่จบลงด้วยความเศร้า)  (อ่าน 3979 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 03:03:53 PM »

พอจำได้ เหมือนกะเคยดู หัวเราะร่าน้ำตาริน ว่าไปก็ขำดีครับ ถ้าเป็นผมก็คงขาสั่นอยู่บนรถนั่นแหละ ไม่ก็กระโดดจนตัวเจ็บ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 03:22:43 PM »

Grinอย่างนี้ ต้องโกยอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึงครับ;D

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 06:48:15 PM »

ตกใจ เคยได้ยินเหมือนกันครับ ตกใจ เจ้าของรถซวยน่าดูงานนี้ Shocked Shocked
Grin Grinก็น่าอยู่หรอกมีอะไรก็ไม่บอกกัน สงสารตำรวจนะครับ  เคยสู้แต่กับโจรผู้ร้ายแต่นี่มันยิ่งกว่านั้นอีก(ใครเคยดูหนังเรื่องบุปผาราตรีจะเข้าใจดี) Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 06:59:50 PM »

เป็นผมถ้าไม่โดด  คงหัวโกรน Grin Grin แต่วันนี้ได้อ่านข่าวคมชัดลึก  ศาลตัดสินแก๊งรถซิ่ง  สั่งจำคุกและริบของกลาง  สะใจจริงๆ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 07:33:48 PM »

Grin ผมคงคล้ายคุณหมอรุทครับ แต่สงสัยจริงๆครับว่า ที่เขาบอกกันว่าหมอจะไม่กลัวผีและไม่เชื่อเรื่องวิญญาณนี่จริงหรือเปล่าครับ ถามคุณหมอที่อยู่ในบอร์ดทุกท่านครับ  Grin Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 07:45:09 PM »

ช่วงปี 31 - 32 แถวบ้านผม อ.เชียงยืน ก็มีเรื่องแบบนี้เหมือนกันครับ พุ่งหลาวออกจากท้ายรถ คอหักตาย 2 คน

....ตามล่า...อีตอแหล
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 08:42:43 PM »

ตกใจเออเจอแบบนี้...ผมไม่โดนแบบตำรวจครับ...ไม่เป็นลมแบบพี่หมอด้วย...แค่ช๊อคตายคาที่เท่านั้นเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
top.korat
หนูรักแม่
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2005, 09:25:10 PM »

ขำปนทุกข์...สนุกปนเศร้า... หัวเราะร่าน้ำตาริน

จุนเจือ"พ่อ แม่"จุนเจือพี่น้อง จุนเจือญาติ ก่อนจุนเจือผู้อื่น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 12:55:03 AM »

Grin ผมคงคล้ายคุณหมอรุทครับ แต่สงสัยจริงๆครับว่า ที่เขาบอกกันว่าหมอจะไม่กลัวผีและไม่เชื่อเรื่องวิญญาณนี่จริงหรือเปล่าครับ ถามคุณหมอที่อยู่ในบอร์ดทุกท่านครับ  Grin Grin

Grin ผมตอบกระทู้ไปขนาดนี้แล้วพี่เตารีดยังสงสัยอีกหรือคับ...

ถ้าเป็นกลางวันหรือต่อหน้าหญิงผมไม่เคยกลัวผีและไม่เชื่อเรื่องวิญญาณอย่างเด็ดขาดคับ...

แต่ถ้ากลางคืนอย่าไปพูดเรื่องอย่างนี้คับ แหมเขาว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่...  Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 02:01:49 AM »

Smiley.. เศร้า จริง จริงครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุณมากครับ คุณ Watt  Smiley

Grin ผมตอบกระทู้ไปขนาดนี้แล้วพี่เตารีดยังสงสัยอีกหรือคับ...

ถ้าเป็นกลางวันหรือต่อหน้าหญิงผมไม่เคยกลัวผีและไม่เชื่อเรื่องวิญญาณอย่างเด็ดขาดคับ...

แต่ถ้ากลางคืนอย่าไปพูดเรื่องอย่างนี้คับ แหมเขาว่าไม่เชื่ออย่าลบหลู่... Grin

Smiley..ก็ชอบขับรถยนต์ 4x4 ไปกางเตนท์นอนในป่า..เพียงลำพัง กับ Glock 19 กระสุน 2 แม็กฯ  ไฟฉายก็ใช้ M 3 แรงดี   ยังมีม้วนเทป บทสวดมนต์  1 ม้วน.. ถ้าบอกว่ากลัวผี คงไม่มีใครเชื่อกระมังครับ.. ตกใจ เพียงคุมไม่ให้อยู่ใต้อารมณ์...
    Smiley .. แต่กับเรื่องเล่า มันกระทันหัน ไม่มีเวลาจะพิจารณา  ต้องเป็นคนใจแข็ง และมีสติจริง จริง.. ตกใจ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 02:11:55 AM »

เจอผีบ่อยครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 02:13:15 AM »

หึหึหึหึหึหึไม่ใช่ไม่รักกันนะครับแต่ผมบอกเลยนะครับเรื่องนี้เรื่องนึงละครับที่ทำให้ผมทิ้งใครๆๆก็ได้ลงคอ    ใครไม่เคยเจอของจริงไม่รู้หรอกมันสยองแค่ไหนครับ    ผมเนี้ยบอกแฟนเลยครับเรื่องนี้ละที่ฉานทิ้งแกลงเท่าที่คิดได้ในขณะนี้   ฉันมั่นใจมากๆๆเลยว่าแกเตรียมยาลมยาดมยาหม่องมาให้ฉันได้ถ้าเจอของจริงเนี้ยแกวิ่งไปก่อนเดี๋ยวฉันนอนรออยู่แถวนี้ละ     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 02:21:36 AM »

Smiley..จริง จริง แล้ว เรื่องผี ผี มิได้เป็นการลบหลู่ นะครับ ผมไม่รู้สึกอย่างไรเลยครับ อย่างมากแค่ขนลุก.. เรื่องผีสาง.. เป็นเรื่องที่ปล่อยให้อารมณ์ อยู่เหนือเหตุผล.. บางครั้งพอนำเหตุผลเข้ามาจับก็สามารถอธิบายปรากฎการณ์ หรือเรื่องเล่าได้เกือบทั้งหมด. ผมเคยขับรถไปทางเหนือ เหนื่อยจัด แวะนอนโรงแรมข้างทาง .. กระสับกระส่าย จะหลับก็หลับไม่สนิท เหมือนมีคนมากวน. รำคาญนักก็เปิดไฟดู.. ก็เห็นรอยเลือดเก่า เก่า กระเซ็น ติดข้างฝาเหนือเตียง  ลักษณะแบบทำความสะอาดแต่ไม่หมด.. ก็รู้แล้วครับ..ว่าอดีตที่ห้องนี้เป็นอย่างไร.. พอรู้ว่าความน่าจะเป็น.. คราวนี้นอนหลับสบายครับ.. Cheesy.. ตอนเช้า จึงเห็นที่ประตูหน้าห้องมีรอยพระเจิมแป้ง และมีดอกไม้เก่า เก่า แบบบูชาพระ  วางแอบอยู่.. สอบถามบ๋อย ก็อึกอักบอกว่า เมื่อคืนเห็นพี่ขับรถเข้าไปจอด ก็เลยตามใจพี่นะครับ.. Grin..  ที่เล่ามานี้ ..อยากหาเพื่อนนอนไม่หลับ.. Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2005, 02:23:55 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 02:42:15 AM »

Smiley..จริง จริง แล้ว เรื่องผี ผี มิได้เป็นการลบหลู่ นะครับ ผมไม่รู้สึกอย่างไรเลยครับ อย่างมากแค่ขนลุก.. เรื่องผีสาง.. เป็นเรื่องที่ปล่อยให้อารมณ์ อยู่เหนือเหตุผล.. บางครั้งพอนำเหตุผลเข้ามาจับก็สามารถอธิบายปรากฎการณ์ หรือเรื่องเล่าได้เกือบทั้งหมด. ผมเคยขับรถไปทางเหนือ เหนื่อยจัด แวะนอนโรงแรมข้างทาง .. กระสับกระส่าย จะหลับก็หลับไม่สนิท เหมือนมีคนมากวน. รำคาญนักก็เปิดไฟดู.. ก็เห็นรอยเลือดเก่า เก่า กระเซ็น ติดข้างฝาเหนือเตียง  ลักษณะแบบทำความสะอาดแต่ไม่หมด.. ก็รู้แล้วครับ..ว่าอดีตที่ห้องนี้เป็นอย่างไร.. พอรู้ว่าความน่าจะเป็น.. คราวนี้นอนหลับสบายครับ.. Cheesy.. ตอนเช้า จึงเห็นที่ประตูหน้าห้องมีรอยพระเจิมแป้ง และมีดอกไม้เก่า เก่า แบบบูชาพระ  วางแอบอยู่.. สอบถามบ๋อย ก็อึกอักบอกว่า เมื่อคืนเห็นพี่ขับรถเข้าไปจอด ก็เลยตามใจพี่นะครับ.. Grin..  ที่เล่ามานี้ ..อยากหาเพื่อนนอนไม่หลับ.. Grin Grin Grin

Grin พี่โร๊ดนอนดึกมากวันนี้ Grin
 Grin เรื่องผีนี่จริง ๆ แล้วยังไม่เชื่อนะครับ แต่ก็เป็นคนที่เจอทั้งเห็นและสัมผัสสิ่งที่ไม่สามารถอธิบายได้บ่อย ๆ ครับ เลยมีความกลัวน้อยน่ะครับ Grin

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2005, 09:57:20 AM »

เรื่องนี้..ไม่ว่าจริง หรือ เล่น....มีเสียวทั้งนั้น.. เยาะเย้ย ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์