เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:35:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทะเลกันดีกว่า  (อ่าน 5458 ครั้ง)
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 06:59:36 PM »

Cheesy  ยังจำเพลงนี้ได้ไหมเอ่ย   Cheesy

Cheesy Cheesy Cheesy http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=nilz&group=30&month=05-2007&date=03   Cheesy Cheesy

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 07:03:21 PM »

ขอบคุณครับ.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 07:09:26 PM »

ชอบหาดทรายริมทะเลฤดูฝนครับ Wink
ขอบคุณครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 07:17:31 PM »

เชิญไปดูกระทู้ด้ามขวานครับ เผื่อว่าท่านว่างตรงกัน เรากะลังหาเรื่อง จะไปกันอยู่ครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 07:23:38 PM »

ขอบคุณครับ ผมชอบเพลงนี้ดังมากๆก็ตอนปี 1984-1985  ยังจำได้ดี
นายแว่นตาดำ ปานศักดิ์ รังสิพรามณกุล Cheesy Cheesy Cheesy

Cheesy  http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=nilz&group=30&month=05-2007&date=03   Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2007, 07:44:14 PM โดย ตะบันไฟ » บันทึกการเข้า

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 07:55:11 PM »

ทะเลเดี๋ยวนี้ ( แถวบ้านผม ) สกปรกมากๆไม่เหมือนสมัยก่อน
 ร้านอาหารริมทะเล + นักท่องเที่ยว  + เรือประมง ไม่ช่วยกันรักษาความสะอาดเลย ขยะลอยเต็มทะเลไปหมด

ร้านค้า นึกจะทิ้งก็ทิ้งลงไปในทะเลเลย ผมเจอมาบ่อยๆ พวกร้านค้าเอาขยะไปเทลงทะเล ต่อท่อน้ำเสียลงทะเล

นักท่องเที่ยว กินเสร็จก็ทิ้งขยะลงทะเล เมาๆก็ขว้างขวดขว้างแก้วลงทะเล

ส่วนพวกคราบน้ำมันตามริมชายหาด ผมเดาว่าต้องมาจากเรือประมง

น่าเศ้าใจ

ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:17:52 PM »

ทะเลเดี๋ยวนี้ ( แถวบ้านผม ) สกปรกมากๆไม่เหมือนสมัยก่อน
 ร้านอาหารริมทะเล + นักท่องเที่ยว + เรือประมง ไม่ช่วยกันรักษาความสะอาดเลย ขยะลอยเต็มทะเลไปหมด

ร้านค้า นึกจะทิ้งก็ทิ้งลงไปในทะเลเลย ผมเจอมาบ่อยๆ พวกร้านค้าเอาขยะไปเทลงทะเล ต่อท่อน้ำเสียลงทะเล

นักท่องเที่ยว กินเสร็จก็ทิ้งขยะลงทะเล เมาๆก็ขว้างขวดขว้างแก้วลงทะเล

ส่วนพวกคราบน้ำมันตามริมชายหาด ผมเดาว่าต้องมาจากเรือประมง

น่าเศ้าใจ

ใช่แล้วครับน้าฟู  พวกเราคงต้องช่วยกันอนุรักษ์แล้วครับ
ไม่ทิ้งอะไรลงทะเล  เล่นน้ำต้องไม่ปล่อยของเสียลงทะเลด้วย    Cheesy Grin

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:27:07 PM »

ขอบคุณครับ.... Cheesy ผมเอาทะเลตรังมาฝากครับ... Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:27:44 PM »

ไอ้ฉี่ลงทะเล (ตอนเล่นอยู่ในน้ำ) ผมทำประจำครับ แก้ไม่หายซะทีนิสัยแบบนี้
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:32:41 PM »

ไอ้ฉี่ลงทะเล (ตอนเล่นอยู่ในน้ำ) ผมทำประจำครับ แก้ไม่หายซะทีนิสัยแบบนี้

ผมก็ทำครับ   ( เคยทำ ) ตอนนี้ว่าจะไม่ทำอีกแล้วครับน้าฟู Grin

แหมขอบคุณรูปทะเลตรังสวยๆงามๆ มากนะครับ น้าซิก sig kolok 228
ด้ามขวานทองของเรา  นี่ผมว่าเรื่องทะเล กินขาด สวยงามกว่าภาคอื่นๆหมด
เสียดายก็แต่เหตุการณ์ที่ยังไม่สงบใน ๓ จังหวัดชายแดนใต้เท่านั้นแหละ

ไม่งั้นคงน่ารื่นรมย์ท่องเที่ยวมากกว่านี้แน่ๆครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:41:17 PM »

ใช่เลยครับคิดเหมือนผมเลยครับคุณตะบันไฟ ทะเลสวยที่สุดต้องภาคใต้ครับ

จันทบุรี ระยอง ตราด ชลบุรี สู้ไม่ได้เลยครับ ทะเลใต้สวยที่สุดในประเทศไทยแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2007, 08:42:57 PM โดย FUFUFUFU » บันทึกการเข้า
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:53:46 PM »

ความเค็มจะเพิ่มขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ครับ Grin

รักเธอ....ประเทศไทย
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:53:47 PM »

ใช่เลยครับคิดเหมือนผมเลยครับคุณตะบันไฟ ทะเลสวยที่สุดต้องภาคใต้ครับ

จันทบุรี ระยอง ตราด ชลบุรี สู้ไม่ได้เลยครับ ทะเลใต้สวยที่สุดในประเทศไทยแล้ว

แหะๆ พอทราบว่าน้าฟูอยู่แถวตะวันออก
ทางนั้นก็สวยเหมือนกันแหละครับน้าฟู   Grin Grin

เชื่อไหมผมเคยไปมาแล้ว ทั้งหาดบางแสน พัทยา  หาดแม่รำพึง ฯลฯ
ทางตะวันออกก็สวยเหมือนกันนะครับ  ไม่ได้โม้
มีที่ตราด ยังไม่เคยไป  ดูแต่รูปในหนังสือเอาก็สวยครับ

แต่ทางใต้นี่ยอมรับว่า ผมยังไม่เคยไปสัมผัสสักที
ดูในรูปอย่างหมู่เกาะอ่างทองก็สวยงามมากๆ

จึงเป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ    ไม่อาจจะถูกเสมอไป
ต้องแล้วแต่คนชอบด้วยนั่นแหละครับ  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:56:21 PM »

ความเค็มจะเพิ่มขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ครับ Grin

ต้องดูด้วยว่าฉี่ที่พิกัดเท่าใด  เส้นองศารุ้งตัดกับเส้นองศาแวงที่ละติจูดเท่าไหร่  Grin Grin Grin

yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:02:13 PM »

เพลงชอบในอดีตของผมเลยครับ หวลนึกถึงใครคนหนึ่ง ณ ชายทะเล..... ขอบคุณมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์