เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:38:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทะเลกันดีกว่า  (อ่าน 5460 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:05:14 PM »

เอาแบบน้ำใสไหลเย็น เห็นตัวปลาไปดูก่อนครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:18:34 PM »

อ่าวมาหยา กระบี่ ภาคใต้ครับ

RO ครับ ยังไงทะเลก็ต้องมี น๊ะครับ ประทานโทษ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:21:37 PM »

เพลงชอบในอดีตของผมเลยครับ หวลนึกถึงใครคนหนึ่ง ณ ชายทะเล..... ขอบคุณมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเองก็เคยนึกถึงอดีตแล้วมีความสุขกับมัน แม้นจะเป็นช่วงเวลาเสี้ยวที่น้อยนิด
แต่ก็อดสุขใจไม่ได้เช่นกันครับ

บทเพลงก็เป็นอีกอุปกรณ์หรือสิ่งแวดล้อมหนึ่ง  ที่จะพาเราไปหวนถึงอดีตที่เคยได้ยินได้ฟัง
ได้เห็นแล้วมีความสุขครับ  น้า yah & yim  Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2007, 06:58:23 AM โดย ตะบันไฟ » บันทึกการเข้า

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:30:40 PM »

อ่าวมาหยา กระบี่ ภาคใต้ครับ

RO ครับ ยังไงทะเลก็ต้องมี น๊ะครับ ประทานโทษ

สวยๆ เขียวเหลืองเรืองรองแจ่มใส ดีจริงๆครับ น้า udomkd   Cheesy Cheesy Cheesy Grin

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 06:46:25 AM »

ขอบคุณครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 07:12:53 AM »

หาดทรายขาวๆ..กับต้นพร้าวที่ชายเล... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 07:16:58 AM »

Smiley  แถมให้อีกเพลง  รักเป็นฉันใด  แฟนเพลงคงจำได้ดี  มันส์สสสสสส์ 

Wink Wink  http://www.ijigg.com/songs/V24E4EBPB0   Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2007, 07:43:27 AM โดย ตะบันไฟ » บันทึกการเข้า

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 07:22:45 AM »

หาดทรายขาวๆ..กับต้นพร้าวที่ชายเล... Grin
เห็นแต่เรือ กับสาวเสือเหลือง ต้นพร้าวอยู่ไหนป๋าพงษ์ Huh
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 07:32:23 AM »

Wink รูปหน้าปกเทป

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 09:34:40 AM »

มีทะเลแล้ว ต้องมีเรือครับ

ลำนี้เอาใว้บริการเพื่อนๆ หากใครจะมาบริการฟรีครับ (ฝันกลางวันครับท่าน) Grin หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 10:24:40 AM »

ปีนี้ไปมาแล้วทะเลที่สมุย ปีหน้ากะว่าจะไปทะเลทางภาคตะวันออกบ้าง..อยากลงไป ทางอันดามัน แต่ช่วงนี้ ดูเหตุการณ์แล้วยังหวั่น ๆ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 10:36:13 AM »

ปีนี้ไปมาแล้วทะเลที่สมุย ปีหน้ากะว่าจะไปทะเลทางภาคตะวันออกบ้าง..อยากลงไป ทางอันดามัน แต่ช่วงนี้ ดูเหตุการณ์แล้วยังหวั่น ๆ

หวั่นไรหรือท่าน ไม่มีไรเลย มาเถอะ ช่วยเหลือประเทศไทย มาเดินกันให้เต็มๆหาด แนะนำว่ามาอันดามัน แล้ว ควรจะหาโอกาศ ไปเยี่ยมฝูงปลา ตามเกาะแก่ง อุทยาน มันรอคนไปเยี่ยมอยู่ จ๊ะ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:15:49 AM »

หวั่นไรหรือท่าน ไม่มีไรเลย มาเถอะ ช่วยเหลือประเทศไทย มาเดินกันให้เต็มๆหาด แนะนำว่ามาอันดามัน แล้ว ควรจะหาโอกาศ ไปเยี่ยมฝูงปลา ตามเกาะแก่ง อุทยาน มันรอคนไปเยี่ยมอยู่ จ๊ะ

อยากไปทางทะเลฝั่งอันดามัน แวะไปทุกที่เลย...กะว่าจะไปจบที่ หาดป่าตอง เพราะมีญาติของ ภรรยาที่นั่น   แต่ช่วงนี้มี แผ่นดินไหว บ่อย ๆ บ้านผมรู้สึกได้ ๒ วัน เว้นวัน เห็นจะได้  ไม่รู้เป็นอะไร ปีนี้ไหวถี่ขึ้นเรื่อย ๆ  ...เสียว..ครับพี่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:23:32 AM »

อื๋อย์....

กระทู้เช็คอายุนี่ฝ่า...

งั้นนายสมชายตามน้ำก็แล้วกัน... ปานศักดิ์ ดังได้เพราะไนต์สปอร์ตฯ หนุน...

สมัยนั้นมีคอนเสิร์ตต่างประเทศเข้ามาที่เมืองไทยหลายเจ้า มักเช่าหอประชุมธรรมศาสตร์แสดง... มักเสร็จนายสมชายทุกที รับจ้างเป็นคนเดินตั๋วได้ดูคอนเสิร์ตฟรี... ถึงไม่ได้เป็นคนเดินตั๋วก็มีเพื่อนเป็นคนเดินตั๋วพอคอนเสิร์ตเริ่มไปแล้วจะเปิดประตูหลังให้เพื่อนๆแอบเข้า... ฮา

แต่ก่อนติดคุณวาสนา วีรชาติพลีมาก... เสียงเธอกึ่งใหญ่ห้าวแต่ปลายพริ้วสูงเวลาจบประโยค อยากเห็นหน้าเธอมาก... จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้เห็น... ฮา (อีกที)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:54:53 AM »

อยากไปทางทะเลฝั่งอันดามัน แวะไปทุกที่เลย...กะว่าจะไปจบที่ หาดป่าตอง เพราะมีญาติของ ภรรยาที่นั่น แต่ช่วงนี้มี แผ่นดินไหว บ่อย ๆ บ้านผมรู้สึกได้ ๒ วัน เว้นวัน เห็นจะได้ ไม่รู้เป็นอะไร ปีนี้ไหวถี่ขึ้นเรื่อย ๆ ...เสียว..ครับพี่

ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมอยู่ภูเก็ต แต่เรื่องแผ่นดินไหว ก็มีเรื่องแปลกนะ ตั้งแต่มีซึนามิ เมื่อ2ปีก่อน จะมีพวกหนูวิ่งขึ้นบนเพดาน ช่วงไหนไหวบ่อยๆมันจะวิ่งพลานเลยครับ  บางทีกลางดึกมันก็วิ่งเสียงดังเลย ตื่นเช้ามาก็มีข่าวแผ่นดินไหวจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนถ้าจะมาเที่ยว ช่วงนี้เหมาะเลยครับ นักท่องเที่ยวจะไม่เยอะมาก จะได้ชื่นชมธรรมชาติได้เต็มที่ครับ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์