เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:20:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทะเลกันดีกว่า  (อ่าน 5425 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 01:07:27 PM »

ปีนี้ไปมาแล้วทะเลที่สมุย ปีหน้ากะว่าจะไปทะเลทางภาคตะวันออกบ้าง..อยากลงไป ทางอันดามัน แต่ช่วงนี้ ดูเหตุการณ์แล้วยังหวั่น ๆ

หวั่นไรหรือท่าน ไม่มีไรเลย มาเถอะ ช่วยเหลือประเทศไทย มาเดินกันให้เต็มๆหาด แนะนำว่ามาอันดามัน แล้ว ควรจะหาโอกาศ ไปเยี่ยมฝูงปลา ตามเกาะแก่ง อุทยาน มันรอคนไปเยี่ยมอยู่ จ๊ะ

อยากไปทางทะเลฝั่งอันดามัน แวะไปทุกที่เลย...กะว่าจะไปจบที่ หาดป่าตอง เพราะมีญาติของ ภรรยาที่นั่น แต่ช่วงนี้มี แผ่นดินไหว บ่อย ๆ บ้านผมรู้สึกได้ ๒ วัน เว้นวัน เห็นจะได้ ไม่รู้เป็นอะไร ปีนี้ไหวถี่ขึ้นเรื่อย ๆ ...เสียว..ครับพี่

ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมอยู่ภูเก็ต แต่เรื่องแผ่นดินไหว ก็มีเรื่องแปลกนะ ตั้งแต่มีซึนามิ เมื่อ2ปีก่อน จะมีพวกหนูวิ่งขึ้นบนเพดาน ช่วงไหนไหวบ่อยๆมันจะวิ่งพลานเลยครับ บางทีกลางดึกมันก็วิ่งเสียงดังเลย ตื่นเช้ามาก็มีข่าวแผ่นดินไหวจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนถ้าจะมาเที่ยว ช่วงนี้เหมาะเลยครับ นักท่องเที่ยวจะไม่เยอะมาก จะได้ชื่นชมธรรมชาติได้เต็มที่ครับ หลงรัก

ครับ...ถ้าเป็นแบบนั้น คงต้องปรึกษา แม่บ้านก่อนว่า จะไปทางตะวันออกหรือทางใต้ หรือไม่งั้นก็ไปทั้งสองที่เลย.....คงเป็นช่วงเด็กปิดเทอมนู่นแหละครับ......ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ.. Wink
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 01:19:18 PM »

ครับ...ถ้าเป็นแบบนั้น คงต้องปรึกษา แม่บ้านก่อนว่า จะไปทางตะวันออกหรือทางใต้ หรือไม่งั้นก็ไปทั้งสองที่เลย.....คงเป็นช่วงเด็กปิดเทอมนู่นแหละครับ......ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ.. Wink

เขาพูดเรื่องเพลงเกี่ยวกับทะเล เราเอาทะเลจริง ปิดเทอมเราจะจะขึ้นเหนือ คงได้สวนทางกันเป็นมั่นแม่น แต่ปิดเทอมเล็ก เกาะยังไม่เปิดน๊ะครับ  คงปิดเทอมใหญ่ ผมวางใว้ว่าจะไปสุรินทร์ ก็ชวนๆโมจิ อยู่เหมือนกัน (ชวนนายมันน๊ะ) อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 04:58:29 PM »

อื๋อย์....

กระทู้เช็คอายุนี่ฝ่า...

งั้นนายสมชายตามน้ำก็แล้วกัน... ปานศักดิ์ ดังได้เพราะไนต์สปอร์ตฯ หนุน...

สมัยนั้นมีคอนเสิร์ตต่างประเทศเข้ามาที่เมืองไทยหลายเจ้า มักเช่าหอประชุมธรรมศาสตร์แสดง... มักเสร็จนายสมชายทุกที รับจ้างเป็นคนเดินตั๋วได้ดูคอนเสิร์ตฟรี... ถึงไม่ได้เป็นคนเดินตั๋วก็มีเพื่อนเป็นคนเดินตั๋วพอคอนเสิร์ตเริ่มไปแล้วจะเปิดประตูหลังให้เพื่อนๆแอบเข้า... ฮา

แต่ก่อนติดคุณวาสนา วีรชาติพลีมาก... เสียงเธอกึ่งใหญ่ห้าวแต่ปลายพริ้วสูงเวลาจบประโยค อยากเห็นหน้าเธอมาก... จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้เห็น... ฮา (อีกที)

ผมก็ว่ากระทู้เช็คอายุครับพี่...

ผมฟังเพลงของปานศักดิ์ช่วงอยู่มัธยมปลาย...

คงพอดีกับที่พี่สมชายเดินตั๋วในหอประชุมเล็ก...

ผมชอบเพลงอย่ามัวฝันครับ...

เพลงตรงๆกระตุ้นตัวเราดี...

ขอบคุณท่าน จขกท.ครับ...

ทำให้นึกถึงความหลังดีๆ...Grin
Geo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 10:36:29 PM »

ถ้าจำไม่ผิด ชุดแรกปี2526 ไปทะเลกันดีกว่าน่าจะเป็น First Music Video ชุดสองปี2529 ผมอยู่ในช่วง ป6 ถึง ม3 เคยมีทั้งเทปและCD ปัจจุบันนี้ไม่เหลึอแล้วครับ พยายามหาซื้อCDมาหลายปียังไม่พบแหล่งเลยครับ ถ้าใครทราบแหล่งแจ้งด้วยครับ
เคยเจอพี่ปานศักดิ์เค้าตัวเป็นเป็นเพียงครั้งเดียวครับ ก่อนเข้าชม Consert ของ Glen Frey สมาชิก The Eagles ที่ มาบุญครอง ปี2536  โธ่พี่ครับผมแก่แล้วครับ:D
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2007, 11:57:54 PM »

ผมก็ว่ากระทู้เช็คอายุครับพี่...

ผมฟังเพลงของปานศักดิ์ช่วงอยู่มัธยมปลาย...

คงพอดีกับที่พี่สมชายเดินตั๋วในหอประชุมเล็ก...

ขอบคุณ อ.รุต ครับ... เย้
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 05:23:44 PM »

..... จากกระทู้ ไปทะเลกันดีกว่า  เลยออกทะเลกันไปเลยครับม ..... แฮ่ .. แฮ่ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 06:35:12 PM »

อื๋อย์....

กระทู้เช็คอายุนี่ฝ่า...

งั้นนายสมชายตามน้ำก็แล้วกัน... ปานศักดิ์ ดังได้เพราะไนต์สปอร์ตฯ หนุน...

สมัยนั้นมีคอนเสิร์ตต่างประเทศเข้ามาที่เมืองไทยหลายเจ้า มักเช่าหอประชุมธรรมศาสตร์แสดง... มักเสร็จนายสมชายทุกที รับจ้างเป็นคนเดินตั๋วได้ดูคอนเสิร์ตฟรี... ถึงไม่ได้เป็นคนเดินตั๋วก็มีเพื่อนเป็นคนเดินตั๋วพอคอนเสิร์ตเริ่มไปแล้วจะเปิดประตูหลังให้เพื่อนๆแอบเข้า... ฮา

แต่ก่อนติดคุณวาสนา วีรชาติพลีมาก... เสียงเธอกึ่งใหญ่ห้าวแต่ปลายพริ้วสูงเวลาจบประโยค อยากเห็นหน้าเธอมาก... จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้เห็น... ฮา (อีกที)

Grin Grin ไม่ใช่ ไม่ใช่  เป็นกระทู้ฟังเพลงดังในอดีต  ครับคุณหมอรุต กับลุงสมชาย ( ฮา )  Grin Grin Grin Grin

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 06:38:55 PM »

..... จากกระทู้ ไปทะเลกันดีกว่า  เลยออกทะเลกันไปเลยครับม ..... แฮ่ .. แฮ่ ....

55 Grin Grin Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
thedoghydra
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 03:57:27 PM »

หาดทรายขาวๆ..กับต้นพร้าวที่ชายเล... Grin

แฟนพันธ์มาลีฮวนน่า มาเองเลยหรือเปล่าครับเนี่ย

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์