เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:26:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน เตือนภัย! ผู้ใช้บริการธนาคาร ผ่านอินเตอร์เน็ต  (อ่าน 4434 ครั้ง)
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 09:40:25 PM »

ขอบคุณมากๆครับ

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Chaman Davis
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 11:58:11 PM »

ขอบคุณมากครับ ที่เตือนให้ระวังภัยกัน
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 12:00:20 AM »

ขอบคุณครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 02:35:56 AM »

ผมใช้ ของ Kbank   ได้ user/pass  ของผมไปก็เท่านั้น ทำไร ไม่ได้อยู่ดี  เพราะเข้าไปแล้ว จะทำ รายการอะไร

จะมี รหัส ส่งมาที่มือถือ  ให้เรา กรอก ในเวป อีกครั้ง เรียกว่า OTP (one time password)   

รหัสจะเปลี่ยนทุกๆ ครั้ง ที่ทำรายการใดๆ

www.rodyok.net  01-5675456
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 05:02:07 AM »

ขอบคุณครับ กลัวหนี้จะหายหมด

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 09:33:04 PM »

น่ากลัวมากๆผมใช้งานอยู่ทุกวันเลยแต่เป็นของแบงค์อื่น ตกใจ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:03:53 PM »

สวัสดีครับ  ขอบคุณที่แจ้งเตือนครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 09:39:31 AM »

ขออนุญาตครับ

ขอชมเจ้าของกระทู้นะครับ  ไวมากเลย ที่ปริ้นสกรีนไว้ทัน เก็บรายละเอียดหมด   พวกนี้ มันจะเอาเว็บปลอมฝังสคริปต์ไว้ที่เซอฟเวอร์ที่ไม่ระวัง เปิดช่องโหว่ให้อัพโหลดไฟล์เว็บเข้าไป แล้วไปแฮ็ก DNS (โดเมนเนมเซฟเวอร์ เครื่องที่เก็บค่าว่า เว็บชื่อนี้ ไอพีอะไร ) ให้ DNS รีเซ้าท์กลับมาเป็นเว็บเถื่อนที่มันตั้งไว้ ทีนี้แหละครับ ......สิบนาทีนานไปครับ  พวกนี้ ไม่ได้ป้อนข้อมูลด้วยมือครับ..

ขั้นตอนจริงซับซ้อนกว่านี้มากครับ  ด้วยความเคารพ.
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 12:22:58 PM »

ผมโดนแล้วครับ แต่สังเกตุเห็นชื่อเว็บเลยตอบกลับไปว่า "ฟักยูพลีส"

ฮ่าๆ ผมก็แจก ทั้งฟักทอง ฟักแฟง ฟักแม้ว ไก่ต้มฟัก สารพัด ที่จะนึกได้ครับ  Cheesy

ขออนุญาตครับ

ขอชมเจ้าของกระทู้นะครับ  ไวมากเลย ที่ปริ้นสกรีนไว้ทัน เก็บรายละเอียดหมด   พวกนี้ มันจะเอาเว็บปลอมฝังสคริปต์ไว้ที่เซอฟเวอร์ที่ไม่ระวัง เปิดช่องโหว่ให้อัพโหลดไฟล์เว็บเข้าไป แล้วไปแฮ็ก DNS (โดเมนเนมเซฟเวอร์ เครื่องที่เก็บค่าว่า เว็บชื่อนี้ ไอพีอะไร ) ให้ DNS รีเซ้าท์กลับมาเป็นเว็บเถื่อนที่มันตั้งไว้ ทีนี้แหละครับ ......สิบนาทีนานไปครับ  พวกนี้ ไม่ได้ป้อนข้อมูลด้วยมือครับ..

ขั้นตอนจริงซับซ้อนกว่านี้มากครับ  ด้วยความเคารพ.

ขอบคุณครับที่เข้ามาช่วยๆกันขยายความต่อ หวังว่าคงไม่มีใครตกเป็นเหยื่อนะครับ  Smiley

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์