เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:22:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อกหักอีกแล้วครับ  (อ่าน 5402 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 11:38:22 AM »

...ให้เวลากับคนอื่นมามาก...ลองให้เวลากับตนเองบ้าง...คิด..ทบทวน..ยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้น...ให้เวลาอยู่กับใจของตนเองสักพัก..ค่อยเริ่มต้นกับคนใหม่..ที่เข้าใจกัน..
...ที่สำคัญ..ใจเราบอบช้ำมาพอแล้ว อย่าซ้ำเติมตัวเองให้เจ็บไปกว่านี้...
...ขอให้เข้มแข็งไว้...เป็นกำลังใจให้ครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 11:45:26 AM »

เรียนท่านร็อคครับ...

เรื่องปกติของมนุษย์ครับ...

ปล่อยให้เวลาผ่านไปครับ...

อีกหน่อยทุกอย่างก็ดีขึ้นมาเอง...

หางานทำให้มากๆเข้าไว้ อย่าปล่อยให้ว่าง...

อย่าฟังเพลงอยู่คนเดียว ไปสังสรรกับเพื่อนๆ...

ที่สำคัญอย่าทำร้ายตัวเองครับ...

เอาใจช่วยครับ...
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 11:59:22 AM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ  คิดเสียว่าเขาไม่ใช่คู่ของเราก็แล้วกันนะครับ  เก็บสิ่งที่ดี ๆ ไว้ นะครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 12:12:30 PM »

5 ปี ความผูกพันธ์ไม่น้อย ผมก็เคยผิดพลาด คบกัน4ปีกว่าเช่นกัน บ้าทำแต่งาน จนขาดการเอาใจใส่ซึ่งกันและกัน เลิกกัน2ปีกว่าแล้วครับ แต่ยังไม่เคยลืมเลย ยังไม่แน่ใจ จะเจอคนที่นิสัยใจคอดีเท่าเขาหรือเปล่า ถ้าคุณยังมีโอกาสปรับความเข้าใจก็พยายามทำเสียแต่เนิ่นๆ แต่ถ้ามันสุดวิสัยจริงๆ ก็ต้องยอมรับความเจ็บปวดครับ เก็บแผลเป็นในใจ ไว้เป็นที่ระลึก  เยาะเย้ย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 12:44:46 PM »

... สวยงามเป็นเพียงความรู้สึกชั่ววูบเท่านั้น ... มีแต่ความจริง จึงเป็นนิรันดร์
... แต่ก็มีคนว่า เราเพียงสามารถกุมช่วงเวลาที่สวยงาม ... เพียงชั่ววูบไว้ได้ก็พอแก่ใจแล้ว
... ความจริงที่เป็นนิจนิรันดร์ทิ้งให้เป็นนิจนิรันดร์ต่อไป ... เราไม่แยแสสนใจเลย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 12:49:52 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  น้องมีประชาธิไตยเต็มใบแล้ว หลังจากตกไปอยู่ใต้อำนาจเผด็จการ 5 ปีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2007, 01:42:42 PM โดย andaman » บันทึกการเข้า
tra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

เป๊กแรก.....มันยากที่จะยอมรับ....

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 01:06:52 PM »

Shot at 2007-07-01

แนะนำ.....ท่าน rock ครับ.....ช่วงนี้งดฟังเพลง.....ที่ประเภท.....อกหักรักคุด.....นะครับ.....ไม่ว่าเพลงไหน......ก็โดนใจครับ.....ไม่ควรไปในสถานที่ ๆ....เคยไปด้วยกัน.....เช่นร้านอาหาร....ห้างที่ชอบไปด้วยกัน.....แค่เดินผ่านที่เดิม ๆ.....ก็สะกิดใจแล้วครับ......อย่าอยู่คนเดียวเงียบๆ.....ไปสมาคมกับเพื่อน ๆ บ่อย ๆ.....หรือว่าต่อ.....amp หลอด.....อีกตัวก็ได้นะครับ.......จะได้ไม่ว่างอ่ะครับ.....เป็นกำลังใจให้ครับ.....อิอิ  Grin Grin Grin

Metallica Enter Sandman
http://fr.youtube.com/watch?v=1QP-SIW6iKY
กระเป๋าแบนแฟนทิ้ง
http://fr.youtube.com/watch?v=B0cxpbvDWq8
วิท'ลัยหลายใจ
http://fr.youtube.com/watch?v=oxGPz0tTQeI
ไม่ใช่แฟน...ทำแทนไม่ได้
http://fr.youtube.com/watch?v=Wb8h1nRzm2E
ฅนปั่นไฟ ยกกำลัง 2
Full Member

คะแนน 10

P239

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 02:06:22 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับท่าน Rock

ถ้าตามชื่อกระทู้ อกหักอีกแล้วครับ แสดงว่าเคยอกหักมาก่อนแล้ว แนะนำว่าทบทวนประสบการณ์ นำสิ่งที่ดีมาปฏิบัติ

สิ่งที่ไม่ดีไม่ควรทำครับ

ด้วยความเป็นห่วงครับ ดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

เรายังมีค่าที่อีกหลายต่อหลายคนต้องการครับ

ผลิตไฟฟ้าเพื่อความสุขของคนไทย
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 02:13:04 PM »

เป็นผมไม่คิดมากหรอกครับ"พบกันเพื่อจากอยู่แล้ว"    ออกใหม่ป้ายแดงครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 02:20:46 PM »

เวลาคือยารักษาใจ ที่ดีครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 02:25:21 PM »

สงสารตัวเองได้ แต่อย่านานนะครับ
เชื่อผมเถอะ
เพราะมันไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาอะไร

ถ้ามันใช่ มันก็ใช่
เมื่อมันไม่ใช่ ยื้อไปก็เท่านั้น

พยายามหยุดคุย เลิกหาคำตอบกับตัวองบ้างก็ดีนะครับ
ฟุ้งซ่านเปล่าๆ
ยิ่งช่วงใหม่ๆนี่ ตัวดีเลย

ลำพังนั่งอยู่ห้อง control นี่
ยังเครียดไม่พอหรือครับ Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 02:36:56 PM »

สติครับ สำคัญที่สุด  เวลาเป็นเครื่องรักษาใจ
ความรักเกิดจากคนสองคน ที่ใจตรงกัน เข้าใจกัน
ถ้าวันหนึ่ง สองคนใจไม่ตรงกัน ไม่เข้าใจกัน
แยกกันสบายใจกว่าครับ วันหนึ่งถ้าคุณแต่งงาน คุณอาจจะนึกขอบคุณเขา ที่มีวันนี้ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 04:13:24 PM »

เป็นกำลังใจสำหรับวันพรุ่งนี้ของคุณร็อคครับ
อย่างไรเสีย คุณยังมีผมอยู่เป็นเพื่อน
มีอีกหลายๆท่านในที่นี้ ที่พร้อมเป็นกำลังใจให้คุณ.....

เมื่อเมฆหมอกผ่านพ้นไป เราจะเห็นเส้นทางที่ก้าวเดินครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 04:21:17 PM »

พี่ครับ แผ่นดินไม่ไร้เท่าใบพุดซานะครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2007, 04:26:02 PM »

เรื่องแบบนี้พูดยากครับ .. ต้องใช้เวลา

ผมเป็นกำลังใจให้แล้วกันนะครับ...  Smiley

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์