เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:26:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.  (อ่าน 203302 ครั้ง)
samson
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #255 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 01:05:16 PM »

ครับเพี่อส่วนรวม และ้ พี่น้อง ผองเพื่อนทุกท่าน
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #256 เมื่อ: มีนาคม 10, 2008, 12:33:04 AM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ

รับทราบครับ
swallow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #257 เมื่อ: มีนาคม 12, 2008, 01:25:25 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพื่อความเป็นอารยะของสังคมชาวอาวุธปืน
planet
อย่าให้คนไม่ดี..ปกครองคนดี
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #258 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 12:30:27 AM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ
-การใช้คำสุภาพจะช่วยยกระดับ......เราชาวเวปเองให้ดูมีความเป็นอารยชน.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2008, 09:56:11 PM โดย planet » บันทึกการเข้า

มีสติ...................สงบ /  planet  wave  interior  &  architect  design
-pk-
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #259 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 04:12:20 PM »

เห็นด้วยครับ
♥Jikky♥
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #260 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 09:36:37 AM »

รับทราบค่ะ เยี่ยม

g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #261 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 08:33:33 PM »

เยี่ยม

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
k.meedee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #262 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 11:24:44 PM »

Smiley ผมสมาชิกใหม่...รับทราบครับ

http://thaimeedee.com/ ซื้อขายแลกเปลี่ยนนาฬิกาเก่าโบราณ
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #263 เมื่อ: มีนาคม 28, 2008, 10:36:17 AM »

นอกเหนือสิ่งอื่นใดจากที่หลายๆ ท่านได้กล่าวมาแล้ว สิ่งดีๆ ใน Web นี้ยังมีให้ค้นหาอีกมากมายครับ โดยเฉพาะน้ำใจที่ผู้รู้หลายๆ ท่านได้ให้คำปรึกษาเป็นอย่างดี โดยเฉพาะพี่ Ro@d และพี่ธำรง (ขออนุญาติเอ่ยนามท่านทั้งสองด้วยครับ)
ขออนุญาติยกตัวอย่างสั้นๆ นะครับ คือผมได้ส่ง PM ไปปรึกษาท่านทั้งสองเรื่องกฎหมาย และได้รับคำแนะนำเป็นอย่างดี โดยที่ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวมาก่อน เคยเห็นแต่ว่าพี่ Ro@d กับพี่ธำรง ได้ให้ข้อคิดดีๆ และชี้แนะสมาชิกในเชิงกฎหมายใน web นี้อยู่หลายๆ กระทู้ แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ ผมได้รับคำแนะนำที่ดี จากพี่ทั้งสอง จึงขอขอบพระคุณมา ณ. ที่นี้อีกครั้งครับ

ผมยังเชื่อและมั่นใจว่าท่านสมาชิกผู้รู้อีกหลายๆ ท่านที่ผมยังไม่ได้เอ่ยนาม หากขอคำปรึกษาไปก็จะได้รับคำแนะนำที่ดีกลับมาเช่นกัน ผมไม่ผิดหวังเลยครับที่เป็นหนึ่งในสมาชิกของ Website อวป. ขอขอบคุณผู้ดูแล website และผู้ก่อตั้งด้วยครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
เด็กน้อย
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #264 เมื่อ: มีนาคม 30, 2008, 05:11:44 PM »

เห็นด้วยคนครับผมก็เคยใช้คำแปลกๆก็ขอแก้ตัวละกันครับอตีตเป็นบทเรียน
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #265 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 11:02:58 AM »

เยี่ยม 
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #266 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 10:36:52 AM »

กระผมเด็กใหม่ รับทราบครับ  Cool

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
เค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #267 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 11:39:02 PM »

ครับผม....

Treat me good, I'll treat you better. Treat me bad, I'll treat you worse.
.......__________________________
......\ / `---___________----_____|]= = = O
../_==o;;;;;;;;_______.:/=======''
.....), ---.(_(__) /```````
....// (..) ), ----"
...//__//
..//__//
.//__//
กิต
Jr. Member
**

คะแนน 6

ชีวิตมันก็เป็นอย่างนี้เอง

« ตอบ #268 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2008, 11:42:16 PM »

เห็นด้วยมากๆ

ฟ้า......ไม่ได้แบ่งคนธรรมดา กับยอดคนออกจากกัน แต่ยอดคนจะปรากฎขึ้นเองจากประสพการณ์ และการฝึกฝนนั่นเอง
NUTTAPONG07
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 07:35:21 PM »

ทราบซึ้งจนน้ำตาแทบไหลครับ
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 29
  พิมพ์