เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 10:43:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt Government Model MK IV Series 70 ขนาด 38 Super  (อ่าน 16655 ครั้ง)
patsavut
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 07:55:05 AM »

ปืนรุ่นนี้ไม่ค่อยมีใครพูดถึงทั้งในเวปและหนังสืออาวุธปืน ใครพอทราบรายละเอียดช่วยวิจารณ์เป็นความรู้หน่อยครับ ผมซื้อมือสองในปี 2524 ตอนนั้น 9,000.-บาท จนถึงขณะนี้ยังยิงไม่ถึง 100 นัดเลย ตั้งใจเก็บไว้เป็นของสะสม เพราะขนาด 5 นิ้ว พกพาไม่ค่อยสะดวก เคยนำไปให้ช่างของร้านสุพลการช่างดูแล้ว ทางร้านบอกให้เก็บไว้อย่าขาย ตอนนี้ผมซื้อ walther PPK/S  มาเพิ่มอีก 1 กระบอก เป็นรุ่นสแตนเลส เลยตั้งใจจะหาข้อมูลเก็บไว้กับตัวปืน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 08:04:31 AM »

NaiMai ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ  เดี๋ยวคงเข้ามาช่วยตอบ
ดูเหมือนจะชอบตัวเล็กไว้พกนะครับ  อย่างนั้นอย่าเก็บตัวใหญ่ไว้เลยครับ
กระสุนก็หาซื้อยาก  ผมเสนอให้ 12500 บาท ให้คุณกำลังสามพันกับค่าแต่งไกอีกห้าร้อย
ขายผมแล้วกัน  ค่าโอนเดี๋ยวผมออกเองก็ได้  ..เอ้า  Tongue Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 09:15:45 AM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked.................... Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 09:34:41 AM »

Lips Sealed พูดไม่ออกเลยเจ้าข้า... Grin

I am dying... -*-

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 10:56:12 AM »

คุณอ๋อง นี่แกไม่มีพิธีรีตอง
ผมจีบ ซิก 220 ขนาด.38 ซูเปอร์ ของเพื่อนมาร่วมสิบปีแล้ว สงสัยต้องเริ่มแบบนี้บ้าง
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 01:33:27 PM »

Smiley Smiley
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 02:40:22 PM »

ปืนรุ่นนี้ไม่ค่อยมีใครพูดถึงทั้งในเวปและหนังสืออาวุธปืน ใครพอทราบรายละเอียดช่วยวิจารณ์เป็นความรู้หน่อยครับ ผมซื้อมือสองในปี 2524 ตอนนั้น 9,000.-บาท จนถึงขณะนี้ยังยิงไม่ถึง 100 นัดเลย ตั้งใจเก็บไว้เป็นของสะสม เพราะขนาด 5 นิ้ว พกพาไม่ค่อยสะดวก เคยนำไปให้ช่างของร้านสุพลการช่างดูแล้ว ทางร้านบอกให้เก็บไว้อย่าขาย ตอนนี้ผมซื้อ walther PPK/S  มาเพิ่มอีก 1 กระบอก เป็นรุ่นสแตนเลส เลยตั้งใจจะหาข้อมูลเก็บไว้กับตัวปืน

โอ้.....เมื่อ 13 ปีมาแล้วราคาColt มือสองแค่ 9,000เอง เดี๋ยวนี้หาปืนในราคานี้คงมีแต่ B.B gun........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 06:45:16 PM »

Grin เจ้าซุปไก่ของผมเป็น Colt Super .38 Automatic เป็นรุ่นก่อน S70 ครับพี่อ๋อง แต่สำหรับ S70 แล้ว ถ้าสภาพเดิม ๆ ยังสวยอยู่ ผมก็แนะนำให้เก็บไว้ครับ S70 .38 ซุปฯ รวม ๆ แล้วก็เหมือนรุ่นผม มีส่วนที่แตกต่างคือลำกล้องหัวโต บูชแฉกใช้ร่วมกับ S70 .45 ได้ กับต้วหนังสือข้างสไลด์ นอกนั้นเหมือนกันหมด Grin

โอ้.....เมื่อ 13 ปีมาแล้วราคาColt มือสองแค่ 9,000เอง เดี๋ยวนี้หาปืนในราคานี้คงมีแต่ B.B gun........ก๊าบ
Grin เมื่อ 3 ปีที่แล้ว มีคนมาขายผม 12,000 สภาพประมาณร้านแถมกระสุนมา 12 นัด ยังเหลืออยู่อีก 8 นัด แต่เสียดาย กำลังจะซื้อแต่ดันมีเหตุต้องใช้เงินฉุกเฉิน เลยอดเลย Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 07:10:44 PM »

คุณใหม่ถ้าเจอแบบนี้อีก ช่วยโทรมาบอกกล่าวกันมั่งสิครับ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 07:13:33 PM »

เลยตั้งใจจะหาข้อมูลเก็บไว้กับตัวปืน

ไม่ทราบเจ้าของได้ข้อมูลที่ต้องการหรือยังเจ้าคะ Huh...หรือว่าได้ข้อมูลใหม่ว่าควรจะให้ท่านใดดี Grin

I am dying... -*-

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 07:20:54 PM »

คุณใหม่ถ้าเจอแบบนี้อีก ช่วยโทรมาบอกกล่าวกันมั่งสิครับ Grin Grin Grin
Grin ผมกลัวจะไม่ตกถึงมือพี่สิครับ แต่ถ้าเจอสวย ๆ นิสัยดี จะแจ้งให้ทราบครับ Grin

patsavut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 07:22:45 PM »

ให้ข้อมูลเพิ่มครับ  เจ้าของเดิมซื้อมาเดือนกว่าแล้วต้องการเปลี่ยนเป็นขนาด .45 ตอนนั้นเข่าซื้อมา ประมาณหมื่นเศษ  ผมเคยถามร้านสุพลการช่างว่าเพื่อนขอซื้อ ช่วยลองตีราคา ทางร้านบอกประมาณ 38-40 ครับ แต่ผมต้องการเก็บ เลยต้องการข้อมูลจากเพื่อน ๆ ในเวปครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 07:31:09 PM »

Grin ผมกลัวจะไม่ตกถึงมือพี่สิครับ แต่ถ้าเจอสวย ๆ นิสัยดี จะแจ้งให้ทราบครับ Grin

Grinผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ อ.ตาคลี กับ อ.เดิมบางฯ มันใกล้กันนิดเดียวเองนะครับ Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 07:32:02 PM »

...ชื่อชั้น Colt ไม่ว่าขนาดอะไร อยากเก็บสะสม ก็เก็บได้เลยครับ...สำหรับผมหากเป็นการสะสมจะไม่คำนึงถึงราคา ซึ่งบางครั้งได้มาอาจจะแพงกว่าที่เค้าซื้อหากันก็ได้ แต่ผมซื้อมาเพื่อสะสมถูกแพงผมไม่ขายต่ออยู่แล้ว....ราคาจึงมิใช่ตัวกำหนดความสุขทางใจของผมครับ.... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2004, 08:08:50 PM »

สรุปข้อแรกคือ เก็บให้ดีระวังคนขอซื้อ..... Grin Grin Grin ใช่เปล่าครับพี่ นาจา Wink

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หน้า: [1] 2
  พิมพ์