เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:53:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนเกือบได้ใช้ปืนแล้ว  (อ่าน 6772 ครั้ง)
yot
รักปืน รักสัตว์ รักป่า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 02:35:42 PM »

เอาแฟนมันมาเลี้ยงแทนปลาเลยครับ น้ำลายหก  อุ๊ยม้ายช่าย........ถ้ายิงไปเรื่องยาวววววววววแน่ครับทำถูกแล้วครับที่ไม่ชักปืนออกมา
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 02:53:26 PM »

ขอบคุณครับที่เล่าให้ฟัง......ครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 02:55:37 PM »

ยินดีด้วยครับที่สามารถใช้สติแก้ไขสถานการณ์ได้เป็นอย่างดี

kaew28
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:38:56 PM »

อยู่เฝ้าอพาร์ทเม้นท์ ตอนกลางคืน ก็ระวังหน่อยละกันครับ อย่าเผลอหลับในที่แจ้งล่ะครับ เดี๋ยวมันพาพวกมากันอีก

ฟ้าจะครึ้ม ฝนจะพราว ................................................
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 08:54:12 PM »

ทำถูกต้องแล้วครับ... มีสติช่วยทำให้ได้ทางออกที่ควร

โชคดีที่เจ้า 3 คนนั้นไม่คิดสิ้นต่อสู้แย่งปลา ไม่นั้นมีหวังได้กินปลาเผา(ขน)แน่ๆๆ 5555

"Sound Mind in Sound Body"
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 09:25:38 PM »

ขโมยปลา ตัวเดียว ก็ถือว่าลักทรัพย์แล้ว
แต่ถ้าใช้ปืนยิง เป็นฆ่าคนตาย มันใหญ่กว่า เรื่องยาวแน่ครับ
เกินกว่าเหตุ  ดีแล้วครับที่ใจเย็นๆไว้ก่อน 

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 09:39:56 PM »

...... Grin..ที่หลังต้อง หาไม้เหมาะมือถือไว้  เผื่อเจออีก จะได้หวด กบาลซะบ้าง คนที่มีสันดานเป็นโจน ต้องสั้งสอนครับ..  วันนี้เอาปลาไปตัวเดียว วันหน้าอาจ แบกทีวี หนีไปก็ได้ครับ..  Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
DOCTRINE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 09:49:56 PM »

น่ายืงขึ้นฟ้าสักเม็ด Grin
Chaman Davis
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 10:54:57 PM »

คุณเจ้าของกระทู้ตัดสินใจได้เยี่ยมแล้วครับ
ขอบคุณครับที่นําเรื่องมาเล่าให้ฟังกัน
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 11:01:05 PM »

เข้าไปคว้าแขน....โชคดีแล้วครับที่คนร้ายไม่มีอาวุธ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 11:05:30 PM »

สวัสดีครับ  คนขโมยคงรู้ตัวว่าผิด  เลยคิดที่จะหนีลูกเดียว  ไม่อยากต่อสู้
และอีกประการแฟนเค้าก็พักอยู่ที่อพารต์เม้นท์ที่นี้ด้วย  แต่จขกท ต้องระวัง
ตัวด้วย นะครับ  แจ้งความก่อนก็ดีครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2007, 11:06:12 PM »

สวัสดีครับ  คนขโมยคงรู้ตัวว่าผิด  เลยคิดที่จะหนีลูกเดียว  ไม่อยากต่อสู้
และอีกประการแฟนเค้าก็พักอยู่ที่อพารต์เม้นท์ที่นี้ด้วย  แต่จขกท ต้องระวัง
ตัวด้วย นะครับ  แจ้งความก่อนก็ดีครับ
hatori
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 05:07:39 PM »

ทำดีแล้วครับ ที่ปล่อยผ่านไปแบบนั้น

เหตุการณ์แบบนั้น เป็นผมก็ไม่ใช้ปืนครับ แต่จะเจรจาดีๆ   ถ้าไม่ยอมคืน ก็ถือว่าทำบุญไปครับ
ยังมีอะไรอื่นอีกมากมายในชีวิตนี้  เรื่องเล็กๆ ก็ปล่อยให้มันปลิวไปกับสายลมซะดีกว่า
มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 08:19:19 PM »

เห็นด้วยกับท่านอื่นครับ  ที่ไม่ได้ควักปืนออกมาใช้  แต่ไอ้พวกนี้มันต้องโดนซะมั่ง

พอดีเลยครับ  มีเรื่องเล่าของเพื่อนอีกที  พวกชอบขโมยนี่แหละครับ

เรื่องมีอยู่ว่า  ตอนที่เพื่อนผมเป็นเด็กๆ  ประมาณว่าใกล้ขึ้นมัธยมละ  ที่บ้านมันทำสวนลิ้นจี่อยู่แถวๆตีนดอย(เชิงเขาในภาษากลาง)  ตอนกลางคืนช่วงที่ลิ้นจี่ใกล้เก็บส่งโรงงาน  มักมีพวกที่ขอบมาขโมยลิ้นจี่ตามสวน  เพื่อนผมกะพ่อเลยต้องไปนอนเฝ้าตอนกลางคืน  ปืนที่เอาไปเฝ้าสวนด้วยมี  เรมิงตัน870 5นัดตัวนึง(อันนี้พ่อของเพื่อนถือ) แล้วก็ 
9 มม ลูกดกเหน็บเอว(จำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไร)  และพารา P 14  สำรองอีกตัว  ไรเฟิล.22  อันชูตส์ตัวนึงติดตัวเพื่อนผมไว้
         กลางดึกคืนหนึ่งก็ได้เจอกะพวกสันดานโจรไม่ทำมาหารับประทานเข้าจนได้  ได้ยินเสียงต้นไม้ไหวตรงท้ายสวนแถวๆ ต้นลิ้นจี่พันธุ์จักรพรรดิ  เพื่อนของผมกะพ่อจึงปิดไฟ  แล้วซุ่มอยู่บริเวณเเทงค์น้ำ  จากนั้นพ่อของเพื่อนผมก็ยิงปืนสั้นขู่ขึ้นฟ้านัดนึงแล้วรีบหลบซุ่ม  พวกโจรมันยิงตอบครับ  พ่อมันบอกว่าเห็นประกายไฟพุ่งขึ้นเหมือนยิงขึ้นฟ้า
จากนั้นพ่อของเพื่อนผมก็ประเคนกระสุนทั้ง 5 นัดที่อยู่ในลูกซอง  บวกด้วย 9 มมอีกสิบกว่านัด  11 มม อีกทั้งหมดที่ติดปืนอยู่  ส่วนกระสุนสำรอง มีกระสุนลูกซอง 50 นัด  9 มมกับ11 มมอย่างละแม็กยังเก็บไว้ก่อน  สิ้นเสียงปืนก็ได้ยินเสียงรถอีแต๋น วิ่งห่างจากสวนไปเรื่อยๆ 
        ตอนเช้าเพื่อนผมกับพ่อเดินหารอยจากเมื่อคืน  เห็นแต่คราบเลือดใต้ต้นลิ้จจี่นิดหน่อย  กับคราบติดลวดหนามที่เป็นรอยโหว่  กลับไปบ้านก็เล่าให้เพื่อนบ้านที่ทำสวนฟัง  หลายรายก็ระวังตัวกันมากขึ้น  ซ่อมรั้วลวดหนามให้ถี่กว่าเดิม
ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 09:42:09 PM »

เยี่ยมครับ ตัดสินใจได้ดีมากครับ

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์