เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:24:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏหมายใหม่สำหรับปชช.ให้แต่ .22 และ .38 ที่อ.ป่าแดด จ.เชียงราย จริงหรือ?  (อ่าน 3183 ครั้ง)
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 04:39:48 PM »

เจ้าหน้าที่มั้วไปตามระเบียบครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 05:04:33 PM »

เจ้าหน้าที่มั้วไปตามระเบียบครับ
คุณระเบียบนี่นิสัยไม่ค่อยดีเนาะ  ผู้ร้ายหนีได้ ก็ว่า "หนีตามระเบียบ" นี่ก็อีกพาเจ้าหน้าที่มั่ว สู้ละม่อมก็ไม่ได้...

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 10:00:14 PM »

คุณระเบียบนี่นิสัยไม่ค่อยดีเนาะ ผู้ร้ายหนีได้ ก็ว่า "หนีตามระเบียบ" นี่ก็อีกพาเจ้าหน้าที่มั่ว สู้ละม่อมก็ไม่ได้...

Grin Grin Grin

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
เพนกวิน
ทำดีไม่ต้องอายใคร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 10:18:51 PM »

มั่วครับ
เห็นด้วยครับ

Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 10:30:34 PM »

บ้าอะเป่า.....อีกหน่อยประชาชนคงขอได้แค่หนังกะติ้ก...บ้าจิง....

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
chaiwut
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 11:30:30 PM »

เป็นจริงอย่างที่ จขกท. ว่าครับประชาชนคนธรรมดานายให้ได้ไม่เกิน .38
ผมคนอำเภอป่าแดดครับ เคยยื่นขอเดี่ยวลูกกรดไป 2 ครั้งใช้เวลาไป 5 เดือนไม่ได้ครับแล้วก็ไม่มีเหตุผลให้ด้วย  ครั้งที่ 3 (มีอารมณ์เปรี้ยวนิดๆ)เลยขอ .308 แก่บอกว่าไม่รู้จัก...............เลยไม่ได้...............คิ......คริ......คริ   
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 12:46:23 AM »

ทหารอิสราเอลใช้ .22 เป็นปืนซุ่มยิง สงสัยอีกหน่อยท่านก็คงห้าม ปืนลูกกรดด้วยมั้งครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าประชาชนธรรมดาอยากได้อาวุธสงคราม ไม่ต้องไปขอ ป๓ หรอกครับ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

ต่อไปคงห้ามใช้อาวุธประจำกาย เพราะเป็นบ่อเกิดแห่งประชากร ซึ่งในประชากรย่อมมีคนเลว

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 08:56:49 AM »

ขอคุณครับ กระจ่างแล้วครับว่ากฏ ออกจากท่านคนเดียวเป็นผู้ออกและสั่งครับ  จะได้บอกพ่อของพี่สะใภ้ย้ายทะเบียนบ้านหนีครับ ตามระเบียบโรงเรียนชาวบ้านที่อยากได้ของที่ชอบและมีไว้เพื่อป้องกันตัวพร้อมทั้งป้องกันคนในครอบครัวครับ  สถานการณ์ปัจจุบันไม่แน่นอนต้องช่วยตัวเองไว้ก่อน...ท่องไว้ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน...

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 12:05:01 PM »

ย้ายทะเบียนบ้านหนี ก็อีก 6 เดือนกว่าจะได้ซื้อครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 12:56:05 PM »

ย้ายทะเบียนบ้านหนี ก็อีก 6 เดือนกว่าจะได้ซื้อครับ

ย้ายนายทะเบียน ดี.....................................รึป่าว......

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 01:01:31 PM »

อย่าไปยอมครับ ปริ๊นต์ บัญชีทัรพย์สิน ท่าน รมต.สิืทธิ ไปยืนยันซิครับ
ท่านมี 320 กระบอก ท่านก็อยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญฉบับเดียวกับพวกเราๆครับ

ปล.ไม่ได้ว่าอะไรนะครับท่านเป็นคนดีและผมนับถือเป็นอาจารย์แต่อยากมีปืนเยอะๆแบบท่าน หุๆๆๆ
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 01:38:27 PM »

พาพี่ๆในเวปที่มี.45ไปซัก2-3ท่านไปให้ดูแล้วบอกว่า เนี่ยใงอาวุธสงคราม ทำใมเค้ามีได้ครับ หรือจะเอาถึง.357 .44แม็กนั่มไปเลยยิ่งดี
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 03:33:49 PM »

อิ อิ  9 กับ .45 เป็นอาวุธสงคราม  Grin    งั้นก็ขอ .357mag  .44mag  ไปเลยซิครับ  ไม่ใช่อาวุธสงครามแน่ๆ  Grin

ทหารอิสราเอลใช้ .22 เป็นปืนซุ่มยิง สงสัยอีกหน่อยท่านก็คงห้าม ปืนลูกกรดด้วยมั้งครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าประชาชนธรรมดาอยากได้อาวุธสงคราม ไม่ต้องไปขอ ป๓ หรอกครับ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

ต่อไปคงห้ามใช้อาวุธประจำกาย เพราะเป็นบ่อเกิดแห่งประชากร ซึ่งในประชากรย่อมมีคนเลว

นี่ไงครับ .22 lr sniper แต่นี่เป็นของรัสเซีย( SV-99)
พวกรัสเซียใช่เก็บ หมายาม
http://club.guns.ru/eng/sv99.html
http://world.guns.ru/sniper/sn57-e.htm

(ปล. น้าทัดมาลา ลองสังเกตุดูดีๆ นะครับ  Grin คุ้นๆมั้ย  Grin)

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 03:52:31 PM »

กิเลส......ท่องไว้ กิเลส

roba
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 05:25:24 PM »

เข้าหาท่านที่ใหญ่กว่าเจ้าหน้าที่ ที่บอกว่า9มม. เป็นอาวุธสงคราม ถามว่ากฎหมายใหม่ออกเมื่อไหร่ หรือว่า จนท ต้องการปลาใหล
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์