เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:47:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาด 38 ซุปเปอร์ ยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 19156 ครั้ง)
c230k
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 03:37:57 PM »

ราคาไม่เกิน 85 แสตนเลส ยิงลูก 9 ได้ยามจำเป็นไม่ขัด ถ้ามีกลไกแบบโคลท์ยิ่งดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 03:59:08 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 04:02:10 PM »

กระบอกก่อน ๆ ซื้อเรียบร้อยไปหรือยังครับ ?

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 04:14:31 PM »

กระบอกก่อน ๆ ซื้อเรียบร้อยไปหรือยังครับ ?

พี่ครับ ... ถามแทงใจเลย

เห็นด้วยกับพี่ชลทิศครับ ... ผมว่า จขกท. ลองถามใจตัวเองก่อนครับว่าจริงๆแล้วชอบปืนแบบ และประเภทไหน ... วัตถุประสงค์ และอื่นๆครับ ... ลองศึกษาข้อมูลเก่าๆในกระทู้ก่อนครับ โดยใช้หมวดค้นหาครับ รับรองได้ข้อมูลเพียบ อ่านจนตาลายครับ

อีกอย่าง ... ผมว่าถ้าต้องการซื้อปืนขนาดกระสุน .38 Super แล้ว ตามความคิดของผมนะครับ ผมว่าก็ใช้กระสุนติดปืนตรงกับที่เจ้าของผู้ผลิตระบุดีกว่าครับ มันไม่น่าขัดสนจนหากระสุนไม่ได้ จริงๆนะครับ ...

ขอให้ได้ อวป.ที่ต้องการโดยเร็วครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 04:03:16 PM »

ไปสนามแถวบ้านกระสุนก็ไม่มี ซุปฯนะครับ อยากได้แรงกว่า 9  แต่ก็ติดที่กระสุนนี่แหละ ถ้าไม่มีเอา พาราไปยิงก็กลัวว่าขัด กลัวว่าพังบ้าง พอจะ 11 ก็ต้องไปขอใหม่อีก  ตัดสินใจยากครับ สำหรับพี่ๆอาจจะง่ายเพราะคงมีเงินเยอะคงไม่คิดมากเท่าไหร่ แต่คนที่คิดซื้ออย่างละหนึ่งกระบอกนี่ลำบากใจพอดูครับ
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 04:05:40 PM »

พี่ชลทิศครับ ไว้ถ้าซื้อแล้วผมจะมาโพสบอกพี่นะครับ
ถ้าไม่โพสบอกแสดงว่าผมยังไม่ซื้อ
แค่มาถามเพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ
พี่ไม่ต้องห่วงหรอกครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 11:23:36 PM »

พี่ไม่ต้องห่วงหรอกครับ

ไม่ได้ห่วง 
ช่วยยกกระทู้แล้วกัน

ทุกปัญหาของชาติเริ่มต้นที่ "คอรัปชั่น"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 74

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 12:41:17 AM »

แคสเปี้ยน ไฮคาปา บรรจุ 20 นัดครับ ราคาไม่ทราบครับ ที่ชอบเพราะจุ20นัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2007, 12:43:05 AM โดย Sripoom » บันทึกการเข้า

"ไม่เคยคิดหวังเป็นวีรบุรุษ แต่ก็สุดจะเห็นชาติพินาศสลาย"
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:14:39 AM »

พี่ไม่ได้ห่วงแล้วพี่ถามทำไมหรือครับ เห็นตามผมถามคำถามนี้บ่อยๆแทบทุกกระทู้ที่ผมถาม
พี่ไม่ต้องถามผมบ่อยๆหรอกครับ จะได้ไม่ต้องรบกวนพี่ตอบกระทู้ผม ไปตอบกระทู้อื่นๆบ้างก็ได้ครับ ผมซื้อเมื่อไหร่พี่รู้เป็นคนแรกในเวปนี้แน่ๆครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:33:49 AM »

พี่ไม่ได้ห่วงแล้วพี่ถามทำไมหรือครับ เห็นตามผมถามคำถามนี้บ่อยๆแทบทุกกระทู้ที่ผมถาม
พี่ไม่ต้องถามผมบ่อยๆหรอกครับ จะได้ไม่ต้องรบกวนพี่ตอบกระทู้ผม ไปตอบกระทู้อื่นๆบ้างก็ได้ครับ ผมซื้อเมื่อไหร่พี่รู้เป็นคนแรกในเวปนี้แน่ๆครับ

บอร์ดนี้เป็นบอร์สาธารณะนะครับ สมาชิกทุกท่านสามารถเข้ามาอ่านถามตอบกันได้ตามหลักมารยาทสังคม คนถูกถามมีสิทธิ์จะตอบหรือไม่ก็ได้ 

ส่วนบุคคลที่มีปัญหาทางด้านวุฒิภาวะทางอารมณ์ คุยกะใครเขาไม่รู้เรื่อง จับจด ถามร่ำไร ไม่สามารถใช้การสื่อสารสองทางได้เพราะมีความบกพร่องทางช่องการรับสัญญาณ...  และถ้าคิดว่าตนเองมีสิทธิ์ตั้งคำถามได้เพียงผู้เดียว  ......  หาอ่านหนังสือเอาดีกว่าครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:40:11 AM »

บอร์ดนี้เป็นบอร์สาธารณะนะครับ สมาชิกทุกท่านสามารถเข้ามาอ่านถามตอบกันได้ตามหลักมารยาทสังคม คนถูกถามมีสิทธิ์จะตอบหรือไม่ก็ได้

ส่วนบุคคลที่มีปัญหาทางด้านวุฒิภาวะทางอารมณ์ คุยกะใครเขาไม่รู้เรื่อง จับจด ถามร่ำไร ไม่สามารถใช้การสื่อสารสองทางได้เพราะมีความบกพร่องทางช่องการรับสัญญาณ... และถ้าคิดว่าตนเองมีสิทธิ์ตั้งคำถามได้เพียงผู้เดียว ...... หาอ่านหนังสือเอาดีกว่าครับ

ผมและสมาชิกอีกหลายๆท่านคงไม่กล้าตอบคำถามที่คุณตั้งเหมือนกันครับ กลัวจะโดนแบบคุณอ๋อง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:53:59 AM »

ถามอย่างตอบอีกอย่าง ก็น่าจะไม่สามารถใช้การสื่อสารสองทางได้เพราะมีความบกพร่องทางช่องการรับสัญญาณ... เหมือนกันนะครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 02:15:06 AM »

ว่าจะเข้ามาตอบ ซะหน่อย  คงไม่กล้าตอบแล้วหล่ะครับ
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 02:29:41 AM »

พี่ at75 ครับ ผมไม่ค่อยชอบคนที่ไม่ตอบคำถาม แต่คอยมาพูดอ้อมๆกระนะกระแหนตามผมบ่อยๆทุกกระทู้นะครับ
ถ้ามีแค่อันเดียวผมคงเฉยๆ ขำๆนะครับ แต่หลังจากนั้นผมก็ตอบคำถามเรื่องเดียวกันนี้ในกระทู้ก่อนๆไปแล้ว
ในนี้ยังมาแบบเดิมอีก ผมก็เลยคิดว่ายังไงละ ผมไปทำอะไรพี่เขารึเปล่า พี่เขาถึงมาตามผมแบบนี้ทุกกระทู้ที่ถามเรื่องแนะนำซื้อปืน ผมดูๆแล้วก็ไม่น่าจะมี

ส่วนผมที่ถามบ่อยๆความเห็นข้างบนผมก็พูดไปแล้วว่า ผมต้องการมีแค่กระบอกเดียวแต่ต้องการแรงกว่า 9 ไม่อยากไปขอใหม่เรื่อง 11 เพราะต้องมีใบรับรองสนามซึ่งผมยังไม่มีแถมต้องรออีกสองเดือน
ผมไม่รวยมากเหมือนพวกพี่ๆเขาที่มีกันได้หลายกระบอก ไม่พอใจก็ขายทิ้งซื้อใหม่ และผมก้ไม่ใช่นักเล่นปืนที่มีความรู้เพียบมาคุยกัน

....อันนี้แล้วแต่พี่ at75 พี่ kimber พี่เสือใบ นะครับ
ผมเพียงแต่พูดในมุมมองของผมชี้แจงว่าทำไมผมต้องพูดแบบนั้นครับ ส่วนพี่ๆสามท่านจะเห็นด้วยหรือกรุณาหรือไม่
อันนี้ผมคงแล้วแต่พี่ครับ
ขอบคุณนะครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 04:47:51 AM »

ใจเย็นๆครับพี่น้องกันทั้งนั้นไม่มีใครหวังร้ายต่อกันหรอกครับ

งบ 85000 น่าจะมองไปที่ BUL M5 น่าจะพอหาได้นะครับ 

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 04:51:11 AM »

ถามอย่างตอบอีกอย่าง ก็น่าจะไม่สามารถใช้การสื่อสารสองทางได้เพราะมีความบกพร่องทางช่องการรับสัญญาณ... เหมือนกันนะครับ

....ผมไม่ค่อยชอบคนที่ไม่ตอบคำถาม แต่คอยมาพูดอ้อมๆกระนะกระแหนตามผมบ่อยๆทุกกระทู้นะครับ
ถ้ามีแค่อันเดียวผมคงเฉยๆ ขำๆนะครับ แต่หลังจากนั้นผมก็ตอบคำถามเรื่องเดียวกันนี้ในกระทู้ก่อนๆไปแล้ว
ในนี้ยังมาแบบเดิมอีก ผมก็เลยคิดว่ายังไงละ ผมไปทำอะไรพี่เขารึเปล่า พี่เขาถึงมาตามผมแบบนี้ทุกกระทู้ที่ถามเรื่องแนะนำซื้อปืน ผมดูๆแล้วก็ไม่น่าจะมี

ลองพิจารณาดูนะครับ  พี่เขาถามว่า  "กระบอกก่อนๆ ได้ซื้อไปเรียบร้อยแล้วหรือยังครับ ?"   คำถามมีแค่นั้นเองจริงๆ 

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์