เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 03:01:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาด 38 ซุปเปอร์ ยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 19171 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 05:25:01 AM »

พอได้อ่านดู ก็ว่าจะตอบ  แต่อ่านแล้วพี่อ๋องแกถามคุณคำถามเดียว  คุณก็แสดงอารมณ์ออกมาแล้ว  ถ้าผมตอบหรือถามไม่ถูกใจคุณผมก็คงโดนแบบนั้นเหมือนกัน....... ไปหาหนังสืออ่านเหอะครับหรือรอท่านอื่นมาตอบดีกว่า  ยังไงก็ควรที่จะเก็บอารมณ์ไว้ก่อนโตๆกันทั้งนั้น  Sad

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 07:33:33 AM »

ตกใจ... หลงรัก.. หลงรัก.. หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 07:42:32 AM »

กระสุน caliber แรง ๆ ผมไม่ทราบครับ
แต่ถ้า "horsepower" สูง ๆ     ผมแนะนำ  kubota  ครับ

แรงกว่า .38 Super แน่ ๆ ครับ...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 12:49:44 PM »

พี่โทนครับ ผมไม่ได้อะไรนะครับ คือพี่เขาตามถามคำถามเดิมๆเดียวกันนี้กับทุกกระทู้ที่ผมถามเกี่ยวกับซื้อปืนแบบไหน
ทั้งที่ผมเองก็ได้ตอบไปแล้วให้พี่เขาในกระทู้นั้นๆ คิดว่าพี่เขาคงเข้าใจ แต่มาในกระทู้อื่นๆอีกพี่เขาก็มาถามแบบเดิมๆใช้คำพูดแบบเดียวกันนี้เลยอีกเรื่อยๆ
ผมก็เลยมาคิดตามที่บอกนะครับ คำพูดที่พูดมันแค่นั้นตามที่พี่บอกแต่ความหมายเชิงลึกมันไม่ต้องแสดงออกก็ได้ครับ
ถ้าคนอื่นเป็นผมก็คงคิดเหมือนกัน ว่าทำไมถามคำถามนี้เดิมๆทุกกระทู้ที่ผมเข้าไปตั้งคำถามเรื่องนี้ โดยที่บอกชัดเจนให้พี่เขาฟังไปก่อนแล้ว

พี่คนอื่นๆก็แนะนำตอบคำถามของผมกัน ที่ตรงบ้างไม่ตรงบ้างก็ไม่เป็นไรถือว่าได้คุยกันสนุกได้ความรู้เรื่องอื่นๆบ้าง
ผมก็ชอบด้วยไม่จำเป็นต้องตรงคำถามก็ได้แต่ได้คุยกัน แต่ไม่ใช่ไม่เข้าใจกันแบบนี้มาคอยตามจิกทุกกระทู้ของผมซ้ำๆ
บอกไปแล้วก็ยังไม่เข้าใจอีก เหมือนแฝงเจตนาอืนคือกระแนะกระแหนนิดๆหน่อยๆเรื่อยๆทำนอง ว่าคนนี้ทำไมถามหลายขนาดจังไม่เห็นซื้อสักที มาตั้งคำถามแบบนี้น่าเบื่อไม่ซื้อจริง .......สำหรับผมก็ต้องพูดแบบนั้นไปเพราะผมก็เป็นคนธรรมดาทั่วไปครับ ต้องมีรักโลภโกรธหลง ยังไม่บรรลุธรรมชั้นสูงแต่อย่างใด  ถ้าครั้งเดียวคงไม่เป็นไรหรอกครับผมเองก็คงขำๆ แต่" ซ้ำ ๆ" ทุกกระทู้นี่เจตนาตามคำพูดมันคงไม่ใช่แค่นั้น ตรงนี้ที่ทำให้ผมต้องอารมณ์เสียนะครับ ผมเองก็ได้ความรู้บ้าง จากที่ไม่เคยรู้อะไรเลย จากพี่ๆที่หลายๆท่าน ยังไงก็ขอบคุณนะครับ
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 12:53:57 PM »

พี่ 51 แบบนั้นมันไม่แรงเลยนะครับ ไปดูที่งานมอเตอร์โชว์มีแรงกว่านั้นเป็นสิบเท่าครับ สูงกว่าทั้งแรงม้าและแรงบิดด้วย
ผมว่าเอาเครื่องวีโก้มาลงทำนาก็ไม่เลวนะแต่มันคงหนักมากจมดินหรือไม่ก็ไม่ทนเท่าคูโบต้านั่นแน่ๆ
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:27:58 PM »

โคลท์  ดีครับ

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 01:52:58 PM »

พี่ตะบันไฟ เพิ่งโทรถามร้านสองวันก่อน colt commander ราคา135000 แพงมากครับ บอกว่าไม่มีรับจองอีก ร้านสิงห์....
เลยถอยออกมาก่อนเลย อยากได้ยี่ห้อนี้เหมือนกันแต่มันเกินงบไปเยอะครับ อิอิ
jo1911
สู้ และ ตายอย่างมีเกียรติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 02:15:36 PM »

อย่าว่ากันนะครับ   สตาร์  ครับ  ผมว่ายิงดีกว่า....อีกครับ

อยู่ในแถวร่วมรบกับข้า

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 02:48:46 PM »

ผมว่านะครับ โตๆกันแล้ว อยากสงเคราะห์เจ้าของกระทู้ก็ช่วยตอบ ไม่อยากสงเคราะห์ ไม่อะไร ก็อย่างเอาน้ำมันราดไปอีกเลยครับ จะกินใจกันเปล่าๆ

ด้วยความเคารพ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 03:13:00 PM »

ราคาไม่เกิน 85 แสตนเลส ยิงลูก 9 ได้ยามจำเป็นไม่ขัด ถ้ามีกลไกแบบโคลท์ยิ่งดีครับ

ปืน.38ซูเปอร์ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อนให้ใช้ยิงกับกระสุน.38ซูเปอร์
แต่การที่จะยิงกระสุน9มมได้นั้น เป็นผลพลอยได้ บริษัทปืนไม่ได้ตั้งใจผลิตมาให้ใช้ร่วมกับกระสุน9มม
ถ้าเจ้าของกระทู้ต้องการซื้อปืน.38ซูเปอร์ ก็ไม่ควรที่จะใส่ใจมากนักกับการยิงกระสุน9มม
แต่ถ้าต้องการยิงกระสุน9มม เพราะว่ากระสุนหาง่ายและราคาถูกก็ควรที่จะเลือกซื้อปืนที่ใช้กระสุน9มมโดยตรง
ตัดสินใจให้แน่นอนครับว่าต้องการอย่างไร แต่ถ้าต้องการใช้กระสุนทั้งสองขนาดในปืนกระบอกเดียวกัน
ก็ควรเสียเงินเพิ่มเติม เช่นหาลำกล้องเพิ่ม ให้ช่างแต่งปืนให้ใหม่ ทางที่ดีก่อนซื้อปืนควรปรึกษาช่างปืนผู้มีประสพการณ์
ในการแต่งปืนก่อน เพื่อจะได้เลือกปืนให้ถูกต้อง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 03:26:22 PM »

กระทู้นี้อาจจะได้ความรู้ในอีกมุมครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=31571.0

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 10:12:32 PM »

ขอขอบคุณพี่ jo1911 พี่แก้วเดียวจุก และพี่เสือใบ พี่ทัดมาลา ที่ช่วยตอบนะครับ บางครั้งผมถามเยอะหน่อยเพราะไม่ค่อยรู้นะครับ
...พี่เสือใบครับ ขอบคุณที่เข้าใจผมและยังช่วยเหลือครับ

...พี่แก้วเดียวจุก พี่ให้ข้อคิดดีนะครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 10:13:35 PM »

อ่านแล้ว  เดี๋ยวค่อยเข้ามาตอบ
ระหว่างนี้ คุณ c230k ช่วย quote กระทู้ก่อนของคุณที่อ้างว่าผมคอยตามจิกหรือกระแนะกระแหน ด้วยครับ  เพราะผมนึกไม่ออกว่าตรงไหน ?

c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 10:48:44 PM »

คุณชลทิศ ผมคงไม่ไปหากระทู้เก่าๆที่บอกแล้วละครับ ผมตอบแล้วในนั้นมันก็จบแล้วในนั้น ผมไม่ได้บันทึกไว้ แต่ระยะเวลาไม่เกินสองอาทิตย์ ถ้าเป็นการที่เข้าใจผิดในความหมายความเข้าใจผิดก็ขออภัย ถ้าคุณชลทิศได้อ่านกระทู้นั้นที่ผมตอบไปแล้วแต่ยังมาถามในนี้ด้วยเจตนาอื่นๆนั้น
ี้ผมคงตามความเห็นเดิม แต่ถ้าไม่อ่านกระทู้ที่ผมตอบไปแล้ว และมาถามในนี้ถือว่าเข้าใจผิดกันก็ขออภัย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 12:34:37 AM »

คุณชลทิศ ผมคงไม่ไปหากระทู้เก่าๆที่บอกแล้วละครับ ผมตอบแล้วในนั้นมันก็จบแล้วในนั้น ผมไม่ได้บันทึกไว้

เท่าที่ผมจำได้ ผมตอบกระทู้ต่อคนชื่อ c230k น้อยมากนะครับ แล้วจะไปตามจิกหรือกระแนะกระแหนได้อย่างไร
เป็นไปได้ไหมว่าคุณใช้ชื่ออื่นหลายชื่อจนสับสน
อาจถูกผู้อื่นโต้ตอบแล้วจำผิดว่าเป็นผมหรือเปล่า 
หรือไม่ก็ผมอาจโต้กลับภายใต้ชื่ออื่นที่ไม่ใช่ c230k ก่อนหน้านั้น(อาจนานแล้วหรือไม่นานมานี้) แต่เผอิญเป็นคนเดียวกัน

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์