เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:44:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาด 38 ซุปเปอร์ ยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 19150 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 12:39:47 AM »

ปรกติคุณอ่องจะตอบกระทู้น้อยอยู่แล้ว นานๆถึงจะตอบสักครั้ง
แต่อาจจะตอบโดนใจไปหน่อย ตกใจ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 12:45:16 AM »

พี่ไม่ได้ห่วงแล้วพี่ถามทำไมหรือครับ เห็นตามผมถามคำถามนี้บ่อยๆแทบทุกกระทู้ที่ผมถาม
พี่ไม่ต้องถามผมบ่อยๆหรอกครับ จะได้ไม่ต้องรบกวนพี่ตอบกระทู้ผม ไปตอบกระทู้อื่นๆบ้างก็ได้ครับ ผมซื้อเมื่อไหร่พี่รู้เป็นคนแรกในเวปนี้แน่ๆครับ

ถามอย่างตอบอีกอย่าง ก็น่าจะไม่สามารถใช้การสื่อสารสองทางได้เพราะมีความบกพร่องทางช่องการรับสัญญาณ... เหมือนกันนะครับ

แรงดี     Cheesy

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 01:01:37 AM »

พี่ at75 ครับ ผมไม่ค่อยชอบคนที่ไม่ตอบคำถาม แต่คอยมาพูดอ้อมๆกระนะกระแหนตามผมบ่อยๆทุกกระทู้นะครับ
ถ้ามีแค่อันเดียวผมคงเฉยๆ ขำๆนะครับ แต่หลังจากนั้นผมก็ตอบคำถามเรื่องเดียวกันนี้ในกระทู้ก่อนๆไปแล้ว
ในนี้ยังมาแบบเดิมอีก ผมก็เลยคิดว่ายังไงละ ผมไปทำอะไรพี่เขารึเปล่า พี่เขาถึงมาตามผมแบบนี้ทุกกระทู้ที่ถามเรื่องแนะนำซื้อปืน ผมดูๆแล้วก็ไม่น่าจะมี

ส่วนผมที่ถามบ่อยๆความเห็นข้างบนผมก็พูดไปแล้วว่า ผมต้องการมีแค่กระบอกเดียวแต่ต้องการแรงกว่า 9 ไม่อยากไปขอใหม่เรื่อง 11 เพราะต้องมีใบรับรองสนามซึ่งผมยังไม่มีแถมต้องรออีกสองเดือน
ผมไม่รวยมากเหมือนพวกพี่ๆเขาที่มีกันได้หลายกระบอก ไม่พอใจก็ขายทิ้งซื้อใหม่ และผมก้ไม่ใช่นักเล่นปืนที่มีความรู้เพียบมาคุยกัน

....อันนี้แล้วแต่พี่ at75 พี่ kimber พี่เสือใบ นะครับ
ผมเพียงแต่พูดในมุมมองของผมชี้แจงว่าทำไมผมต้องพูดแบบนั้นครับ ส่วนพี่ๆสามท่านจะเห็นด้วยหรือกรุณาหรือไม่
อันนี้ผมคงแล้วแต่พี่ครับ
ขอบคุณนะครับ
ผมว่านะครับ โตๆกันแล้ว อยากสงเคราะห์เจ้าของกระทู้ก็ช่วยตอบ ไม่อยากสงเคราะห์ ไม่อะไร ก็อย่างเอาน้ำมันราดไปอีกเลยครับ จะกินใจกันเปล่าๆ

ด้วยความเคารพ
คุณชลทิศ ผมคงไม่ไปหากระทู้เก่าๆที่บอกแล้วละครับ ผมตอบแล้วในนั้นมันก็จบแล้วในนั้น ผมไม่ได้บันทึกไว้ แต่ระยะเวลาไม่เกินสองอาทิตย์ ถ้าเป็นการที่เข้าใจผิดในความหมายความเข้าใจผิดก็ขออภัย ถ้าคุณชลทิศได้อ่านกระทู้นั้นที่ผมตอบไปแล้วแต่ยังมาถามในนี้ด้วยเจตนาอื่นๆนั้น
ี้ผมคงตามความเห็นเดิม แต่ถ้าไม่อ่านกระทู้ที่ผมตอบไปแล้ว และมาถามในนี้ถือว่าเข้าใจผิดกันก็ขออภัย

ขอ quote บันทึกไว้เฉย ๆ

กระทู้นี้อาจจะได้ความรู้ในอีกมุมครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=31571.0

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ 

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 01:27:19 AM »

บอกตามตรง ผมเองรู้สึก งง ที่เจ้าของกระทู้เคืองพี่ชลชิตเรื่องตอบกระทู้อยู่เหมือนกัน(ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว)
เพราะโดยปรกติ พี่ชลชิตตอบกระ ทุ้ น้อยมาก ถ้าตอบ ก้ตอบสั้นๆ กระทัดรัด และตรงไปตรงมา ผมเอง เข้าเล่นเวปนี้จริงๆจัง2ปี(แต่เข้ามาอ่านโดยไม่ได้สมัครสมาชินานแล้วจำไม่ค่อยได้) พี่ชลชิต ตอบกระทู้ ผมเพียงไม่ถึง10ครั้ง และก็ตอบและถามไปในตัวซึ่งบางครั้งถ้าคนที่ไม่เคย รู้จักหรือคุยกับพี่เค้ามาก่อนมักไม่รู้ถึง หมายความของการโต้ตอบ
   ผมเห้นเจ้าของกระทู้ ตัดพ้อเรื่อง การเลือกซื้อปืน ที่ไม่ได้มีเงินมากมาย จะซื้อได้บ่อยๆ อันนี้ผมเข้าใจ  จริงๆแล้วพี่ๆเพื่อนๆหลายคน ในที่นี้บางคนก็มีปืนแค่กระบอกเดียวเท่านั้นและก็ไม่ได้ราคาแพงมากมายอ่ะไร บางคนไม่เคยมีปืนก้เข้ามาหาความรุ้ในนี้ จนซื้อปืนได้ก้เอามาแบ่งเพื่อนๆดู ยิงเอากลุ่มกระสุน มาแบ่งกันดู ขอคำเนะนำเรื่องการฝึกหัดยิงเป็นขั้นต่อไป การถามไถ่ ว่าซื้อ ปืนมาหรือยัง(สำหรับผมคิด) เจตนา ก็แค่ถามเพื่อให้เจ้าของกระทุ้ได้เอาปืนมาแบ่งเพื่อนๆดูบ้าง เอามาโชว์บ้าง(ซึ่งก็เป้นเรื่องปรกติสำหรับที่นี่) ตามประสาคนรักปืนเหมือนกัน ผมเองก็ไม่ได้มีเงินมากมายแค่ พอมีพอใช้ ปืนก็ไม่ได้มีหลายกระบอกนะครับ
   จริงๆผมเองก็เคยคุยกัน กับพี่ๆหลายท่านในที่นี้และมาข้อโต้แย้ง ทางวิชาการปืน และ ความเข้าใจ ในเรื่องปืนมาหลายๆท่าน แต่ก็เป็นการคุยเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ มิได้เอา ความเชื่อของตนเองเป้นที่ตั้งแต่เอาหลักวิชาการ และเหตุผล มาคุยกัน อย่างสุภาพชน ซึ่งพี่ๆ ที่คุยกับผมหลายๆท่านก้เป้นผู้ใหญ่และใจกว้าง รับฟัง และก้ไม่ได้รู้สึกแค้นเคืองอ่ะไรกันถึงแม้ จะคิดเห้น ต่างกัน  หลายครั้งผมเองได้รับ ความช่วยเหลือ จากพี่ๆ ในเวปนี้ อย่างคาดไม่ถึงและพี่ๆไม่ได้หวังผลตอบแทน ซึ่งผมเองก้ประทับใจมาก
     โดยส่วนตัวผมเองไม่รู้จักกับเจ้าของกระทู้และ ไม่เคยมีอ่ะไรที่ไม่ชอบกันมาก่อน และผมเองก็ไม่ได้มีอคติอ่ะไร แต่แค่อยากให้มองว่าการอยุ่ในสังคมเวป บนโลกไซเบอร์นั้น บางครั้งเราอยุ่ในสังคมใหญ่ บางครั้งเราควรเรียนรู้ที่จะศึกษา นิสัยใจคอ ของเพื่อนร่วมสังคนเวปซะก่อน ที่จะตัดสิน ใคร ผมเองก้เข้ามาและเรียนรุ้ในนี้ เหมือนกันกับเจ้าของกระทู้นั่นแหล่ะครับ ผมเองเฝ้ามองพี่ๆที่อยู่ก่อน และเพื่อนๆที่พึ่งเข้ามาใหม่ และกำลังจะกลายเป้นสมาชิกเก่าในไม่ช้า ซึ่งหลายๆคนมาจากต่าง อาชีพ ต่าง สถานที่ เพื่อ เรียนรุ้ถึงการอยู่ร่วมกัน แบบถ้อยทีถ้อยอาศัย และในที่สุด เราเองก็จะเป็นส่วนหนึ่งซึ่งกันและกันในสังคมเวปนี้ ผมเองก็ อยากคุยกับท่านเจ้าของกระทุ้เท่านี้เองครับ ส่วนท่านเองคิดอ่านอย่างไรก้คงจะเป็นดุลพินิจของท่านเองแล้วหล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 01:36:02 AM โดย at75 » บันทึกการเข้า
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 02:39:21 AM »

บอกตามตรง ผมเองรู้สึก งง ที่เจ้าของกระทู้เคืองพี่ชลชิตเรื่องตอบกระทู้อยู่เหมือนกัน(ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว)
เพราะโดยปรกติ พี่ชลชิตตอบกระ ทุ้ น้อยมาก ถ้าตอบ ก้ตอบสั้นๆ กระทัดรัด และตรงไปตรงมา ผมเอง เข้าเล่นเวปนี้จริงๆจัง2ปี(แต่เข้ามาอ่านโดยไม่ได้สมัครสมาชินานแล้วจำไม่ค่อยได้) พี่ชลชิต ตอบกระทู้ ผมเพียงไม่ถึง10ครั้ง และก็ตอบและถามไปในตัวซึ่งบางครั้งถ้าคนที่ไม่เคย รู้จักหรือคุยกับพี่เค้ามาก่อนมักไม่รู้ถึง หมายความของการโต้ตอบ
   ผมเห้นเจ้าของกระทู้ ตัดพ้อเรื่อง การเลือกซื้อปืน ที่ไม่ได้มีเงินมากมาย จะซื้อได้บ่อยๆ อันนี้ผมเข้าใจ  จริงๆแล้วพี่ๆเพื่อนๆหลายคน ในที่นี้บางคนก็มีปืนแค่กระบอกเดียวเท่านั้นและก็ไม่ได้ราคาแพงมากมายอ่ะไร บางคนไม่เคยมีปืนก้เข้ามาหาความรุ้ในนี้ จนซื้อปืนได้ก้เอามาแบ่งเพื่อนๆดู ยิงเอากลุ่มกระสุน มาแบ่งกันดู ขอคำเนะนำเรื่องการฝึกหัดยิงเป็นขั้นต่อไป การถามไถ่ ว่าซื้อ ปืนมาหรือยัง(สำหรับผมคิด) เจตนา ก็แค่ถามเพื่อให้เจ้าของกระทุ้ได้เอาปืนมาแบ่งเพื่อนๆดูบ้าง เอามาโชว์บ้าง(ซึ่งก็เป้นเรื่องปรกติสำหรับที่นี่) ตามประสาคนรักปืนเหมือนกัน ผมเองก็ไม่ได้มีเงินมากมายแค่ พอมีพอใช้ ปืนก็ไม่ได้มีหลายกระบอกนะครับ
   จริงๆผมเองก็เคยคุยกัน กับพี่ๆหลายท่านในที่นี้และมาข้อโต้แย้ง ทางวิชาการปืน และ ความเข้าใจ ในเรื่องปืนมาหลายๆท่าน แต่ก็เป็นการคุยเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ มิได้เอา ความเชื่อของตนเองเป้นที่ตั้งแต่เอาหลักวิชาการ และเหตุผล มาคุยกัน อย่างสุภาพชน ซึ่งพี่ๆ ที่คุยกับผมหลายๆท่านก้เป้นผู้ใหญ่และใจกว้าง รับฟัง และก้ไม่ได้รู้สึกแค้นเคืองอ่ะไรกันถึงแม้ จะคิดเห้น ต่างกัน  หลายครั้งผมเองได้รับ ความช่วยเหลือ จากพี่ๆ ในเวปนี้ อย่างคาดไม่ถึงและพี่ๆไม่ได้หวังผลตอบแทน ซึ่งผมเองก้ประทับใจมาก
     โดยส่วนตัวผมเองไม่รู้จักกับเจ้าของกระทู้และ ไม่เคยมีอ่ะไรที่ไม่ชอบกันมาก่อน และผมเองก็ไม่ได้มีอคติอ่ะไร แต่แค่อยากให้มองว่าการอยุ่ในสังคมเวป บนโลกไซเบอร์นั้น บางครั้งเราอยุ่ในสังคมใหญ่ บางครั้งเราควรเรียนรู้ที่จะศึกษา นิสัยใจคอ ของเพื่อนร่วมสังคนเวปซะก่อน ที่จะตัดสิน ใคร ผมเองก้เข้ามาและเรียนรุ้ในนี้ เหมือนกันกับเจ้าของกระทู้นั่นแหล่ะครับ ผมเองเฝ้ามองพี่ๆที่อยู่ก่อน และเพื่อนๆที่พึ่งเข้ามาใหม่ และกำลังจะกลายเป้นสมาชิกเก่าในไม่ช้า ซึ่งหลายๆคนมาจากต่าง อาชีพ ต่าง สถานที่ เพื่อ เรียนรุ้ถึงการอยู่ร่วมกัน แบบถ้อยทีถ้อยอาศัย และในที่สุด เราเองก็จะเป็นส่วนหนึ่งซึ่งกันและกันในสังคมเวปนี้ ผมเองก็ อยากคุยกับท่านเจ้าของกระทุ้เท่านี้เองครับ ส่วนท่านเองคิดอ่านอย่างไรก้คงจะเป็นดุลพินิจของท่านเองแล้วหล่ะครับ
...... Grin http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=4039.0 Grin....
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:02:46 AM »

จริงๆไม่อยากขุดกระทู้ขึ้นมาครับ ... แต่มันมีชื่อผมอยู่ ...

ต้องขอโทษ จขกท.นะครับ ที่อาจทำให้ไม่พอใจ ... เจตนาที่แท้จริงคือต้องการให้เจ้าของกระทู้ศึกษาข้อมูลเรื่อง อวป. ให้มากก่อนการตัดสินใจซื้อ ผมเองไม่ได้มีความรู้เรื่อง อวป. มากมาย ที่ซื้อ อวป.เพราะความชอบส่วนตัวมากกว่า และกว่าที่ผมจะมาถึงวันนี้ได้นั้น ผมก็ผ่านอะไรมาเยอะในมุมมองของผมเอง และผมก็ไม่ได้รวยมาจากไหนครับ ... เคยต้องกินกล้วยน้ำว้าแทนอาหาร 3 มื้อตลอด 2 สัปดาห์

สำหรับเรื่องปืนนั้นผมก็รองผิดรองถูกมาพอสมควรครับ ... ปืนกระบอกแรกที่ซื้อก็เพราะว่ามันเป็น .45 แต่ปัจจุบันก็ขายไปแล้ว บางกระบอกซื้อเพราะเพื่อนบอกว่าดี ก็ขายไปแล้วเช่นกัน ... ปัจจุบันเรื่องปืนที่ผมคิดว่าผมชอบเท่านั้น

ดังนั้นที่ผมตอบไป แล้วอาจทำให้ จขกท. ไม่พอใจนั้น ... เพียงผมอยากให้ จขกท. ลองข้อคว้าในหมวดค้นหาก่อนครับ เพราะจะได้ข้อมูลมากมายที่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆเคยถาม และตอบไปแล้ว โดยจะทำให้ จขกท.เองได้ข้อมูลในระดับหนึ่ง ส่วนที่เหลือ จขกท.เองอาจต้องพยายามเพิ่มเติม อาทิเช่น การลองสัมผัส จับ ยิง อวป.กระบอกที่ จขกท.สนใจเรื่องการตัดสินใจอีกที่ครับ ...

ด้วยความเคารพ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:05:03 AM »

กระทู้นี้อาจจะได้ความรู้ในอีกมุมครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=31571.0

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ 
อ้างถึง

พี่ๆที่อยู่ในเวปมานาน คงเข้าใจว่าผมต้องการจะสื่ออะไร.........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:15:43 AM »

Board สาธารณะ ใครก็เข้ามาได้ การสมัครก็ไม่มีการจำกัด เคยมีท่านหนึ่งบอกว่า ท่านไปละ ไม่มาอีกแล้ว มีสมาชิกอาวุโส 2 ท่าน ประกาศลาท่านหนึ่ง เปลี่ยนชื่อท่านหนึ่ง คุณชลธิตเป็นผู้อาวุโสท่านหนึ่ง ผมก็ไม่สบายใจที่ท่านได้รับการปฎิบัติอย่างไม่มีความเคารพนับถือ ขนบธรรมเนียมไทยสูญสิ้นแล้วหรือ ผมเองก็อยากจะลาจากเหมือนกัน แต่ก็ยังติดอยู่กับผู้ที่มีความรู้และเขียนเรื่องน่าอ่าน ผมต้องสงบปากสงบคำ ไม่ตอแยกับผู้ไม่มีวุฒิภาวะ ไม่สำนึกว่าทำอะไรที่ไม่สมควร เรื่องนี้ผมก็โดนมาเช่นกัน เพราะไปเกี่ยวข้องกับผู้ไม่มีสำนึก ผมคิดว่าเราน่าจะหยุดการไปให้ความเห็นหรือให้ความรู้กับพวกเหล่านี้ ไม่ข้องแวะด้วย เขาก็ต้องไปเองละครับ  ผมจะไม่ยกตัวอย่างกระทู้บัดซบที่เข้ามา โดนด่า เสียรังวัดเปล่าๆ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:40:42 AM »

กระสุนขนาด  .38 วูปเปอร์ ไม่มีผลิตออกมาครับ

มีแต่ .38 ซูเปอร์   ...  คุณ c230k กรุณาแก้ไขหัวกระทู้นิดหนึ่ง..  ขอบคุณครับ  Smiley

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 10:22:50 AM »

ผมไม่มีความเกี่ยวพันธ์ใดๆกับเจ้าของกระทู้ แค่เห็นว่าร้อนกันหลายคนก็แค่อยากบอกว่าโตๆกันแล้ว ถ้าคุยกันไม่เข้าใจ ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เข้ามากระทู้นี้อีก

ตามความคิดผม เมื่อเกิดการสื่อสารเกิดความคลาดเคลื่อน เข้าใจผิด ถ้าจะสื่อสารกันต่อไป จำเป็นที่จะต้องทำความเข้าใจความผิดพลาดนั้นก่อน เพราะยิ่งสื่อสารกันไปความคลาดเคลื่อนจะยิ่งมีมากขึ้น ยิ่งผิดพลาดมากขึ้น
เท่าที่อ่านจากตรงนี้
กระบอกก่อน ๆ ซื้อเรียบร้อยไปหรือยังครับ ?
    ถ้าตามที่ผมคิดท่านเจ้าของกระทู้เข้าใจว่าตัวเองถูกกระแน๊ะกระแหนจากคุณCholtit เนื่องจากว่าถามเยอะแล้วไม่ซื้อซักที คุณCholtitเลยเข้ามาถามว่ากระบอกก่อนๆซื้อไปหรือยัง
    การตอบของคุณCholtitสามารถมองได้ทั้งแง่บวกและแง่ลบ และบังเอิญเจ้าของกระทู้ก็เลือกมองในแง่ลบ และแสดงอาการไม่พอใจออกมา

และเมื่อท่านอื่นเข้ามาเห็น บางท่านก็ตอบคำถาม อย่างเช่นเรปนี้
อ้างถึง
ใจเย็นๆครับพี่น้องกันทั้งนั้นไม่มีใครหวังร้ายต่อกันหรอกครับ

งบ 85000 น่าจะมองไปที่ BUL M5 น่าจะพอหาได้นะครับ

บางท่านพยายามบอกว่า เจ้าของกระทู้ทำกิริยาไม่เหมาะสม อย่างเช่นเรปนี้
พอได้อ่านดู ก็ว่าจะตอบ แต่อ่านแล้วพี่อ๋องแกถามคุณคำถามเดียว คุณก็แสดงอารมณ์ออกมาแล้ว ถ้าผมตอบหรือถามไม่ถูกใจคุณผมก็คงโดนแบบนั้นเหมือนกัน....... ไปหาหนังสืออ่านเหอะครับหรือรอท่านอื่นมาตอบดีกว่า ยังไงก็ควรที่จะเก็บอารมณ์ไว้ก่อนโตๆกันทั้งนั้น Sad
และเรปนี้
อ้างถึง
กระสุน caliber แรง ๆ ผมไม่ทราบครับ
แต่ถ้า "horsepower" สูง ๆ ผมแนะนำ kubota ครับ

แรงกว่า .38 Super แน่ ๆ ครับ...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ก็อาจแปรความหมายในแง่ลบได้ว่า คุณ 51 เหน็บเจ้าของกระทู้ว่า บ้าพลังเหมือนคูโบต้า ซึ่งมันไม่ได้ช่วยลดดีกรีในกระทู้นี้เลย

มันก็เลยยิ่งไปกันใหญ่ ซึ่งตามความคิดผม เราไม่ควรต้องบอกว่าเค้าทำอะไรผิด หรือพูดอะไรผิด
เพราะคนบางคน จะไม่ยอมรับและแสดงอาการโต้เถียงออกมา เพราะคิดว่าตัวเองไม่ได้ผิด และแต่ละคนในที่นี้ก็โตโตกันแล้ว มีความคิดกันทั้งนั้น
    เราแค่บอกเค้าว่าเราคิดอะไร ถ้าจะอธิบายว่าในคำตอบของเราหมายถึงอะไร ก็จะเป็นการดีมาก
ต่อจากนั้นถ้าเจ้าของกระทู้คิดได้ ได้คิด ก็จะเข้าใจเอง ถ้าเค้าไม่เข้าใจก็ไม่ใช่หน้าที่เราต้องอธิบายแล้ว ก็เลือกที่จะไม่มายุ่งกับเค้าอีกก็พอ

ด้วยความเคารพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 10:25:49 AM โดย ๏แก้วเดียวจุก๏ » บันทึกการเข้า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 10:42:17 AM »

ผมเคยพบแบบเดียวกับ คุณแก้วเดียวจุก บอก.  Cheesy

แต่นานมาราว ๓ ปี +/- มาแล้ว แบบซ่ำ แซะ ถาม หว่านถามไป ๓-๔ กระทู้
หลายท่านที่เข้ามาตอบ .. บางความเห็น ก็ไม่เข้าหู ด้วย
แต่ จขกท.ท่านนั้น ไม่เคยตอบโต้. และปล่อยให้กระทู้นั้นตกไป.
ปัจจุบัน ท่านก็ยังคงเป็นสมาชิกที่ดี ท่านหนึ่งในเวปนี้.

หากไม่มีการกล่าวพาดพิง จาก จขกท.  ..  อาจเพียงเข้ามาอ่านแล้วผ่านไป.
แต่หลายท่านต้องแวะ เพราะอาจต้องการร่วมจัดระเบียบ กันอีกครั้ง.. ครับ. Smiley

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 10:49:10 AM »

ผมเคยพบแบบเดียวกับ คุณแก้วเดียวจุก บอก. Cheesy

แต่นานมาราว ๓ ปี +/- มาแล้ว แบบซ่ำ แซะ ถาม หว่านถามไป ๓-๔ กระทู้
หลายท่านที่เข้ามาตอบ .. บางความเห็น ก็ไม่เข้าหู ด้วย
แต่ จขกท.ท่านนั้น ไม่เคยตอบโต้. และปล่อยให้กระทู้นั้นตกไป.
ปัจจุบัน ท่านก็ยังคงเป็นสมาชิกที่ดี ท่านหนึ่งในเวปนี้.

หากไม่มีการกล่าวพาดพิง จาก จขกท. .. อาจเพียงเข้ามาอ่านแล้วผ่านไป.
แต่หลายท่านต้องแวะ เพราะอาจต้องการร่วมจัดระเบียบ กันอีกครั้ง.. ครับ. Smiley

ผมเข้าใจครับ ขอบคุณ คุณRo@d ครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 11:35:24 AM »

การแสดงความเห็น ย่อมมีความเห้นแตกต่าง และขัดแย้ง หรือ ไม่เข้าใจกันได้ แต่สิ่งที่ จะแสดงออก มานั้นเราสามารถที่จะแสดงออก แบบสุภาพ ได้ เพราะเราอยู่ที่นี่เหมือนเพื่อน เหมือนพี่น้อง
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 01:20:54 PM »

คุณชลทิศ ผมคงไม่ไปหากระทู้เก่าๆที่บอกแล้วละครับ ผมตอบแล้วในนั้นมันก็จบแล้วในนั้น ผมไม่ได้บันทึกไว้ แต่ระยะเวลาไม่เกินสองอาทิตย์ ถ้าเป็นการที่เข้าใจผิดในความหมายความเข้าใจผิดก็ขออภัย ถ้าคุณชลทิศได้อ่านกระทู้นั้นที่ผมตอบไปแล้วแต่ยังมาถามในนี้ด้วยเจตนาอื่นๆนั้น
ี้ผมคงตามความเห็นเดิม แต่ถ้าไม่อ่านกระทู้ที่ผมตอบไปแล้ว และมาถามในนี้ถือว่าเข้าใจผิดกันก็ขออภัย

เห็นพูดกันถึงกระทู้เก่าๆ ข้าน้อยก็เลยลองเข้าไปดูข้อความเก่าๆ ของคุณ c230k เพราะเห็นว่าคุณ c230k เพิ่งจะโพสไป 81 ข้อความเท่านั้นเอง
แต่เท่าที่ข้าน้อยอ่าน ก็ยังไม่เจอกระทู้ไหนที่คุณ Choltit โพสโต้ตอบคุณเลยนะเจ้าคะ  Huh

หัวข้อ: ที่กรุงเทพ ขอขนาด 45 เพื่อป้องกันตัวและทรัพย์สินได้ไหมครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40750.0

หัวข้อ: เมื่อคืนเกือบได้ใช้ปืนแล้ว
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40575.0

หัวข้อ: เรียนถามเรื่อง ปืนลูกซองกับเสื้อเกราะ ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40180.0

เซียน .38super ขอความรู้หน่อยครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40208.0

หัวข้อ: มี.38 ซุปเปอร์ ลูกดกไหมครับ 
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40253.0

หัวข้อ: โตงเตง เซียร์ ขอรั้งปลอก คืออะไรครับ ใครมีรูปบ้างครับ 
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40319.0

หัวข้อ: หนึ่งกระบอกตลอดชีวิต
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40251.0

หัวข้อ: จะขอ ป 3. ใหม่ภายใน 6 เดือน
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40087.0

หัวข้อ: รบกวนถามปืน CZ 75B สแตนเลส
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=15037.0

หัวข้อ: โม่ปืน .22 lr เอากระสุน.22 แม็กนั่ม ใส่เข้าไปปิดโม่แต่ไม่ยิงได้ไหม
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40129.0

หัวข้อ: 22 แม็กนัมของสมิท อายุประมาณ 35 ปีสภาพปกติไม่ได้ยิงเก็บอย่างเดียว 
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40128.0

หัวข้อ: .45 อำนาจหยุดยั้งดี แต่อำนาจสังหารดีกว่า 9 มม ไหมครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=39827.0

มีเพียงกระทู้นี้กระทู้เดียว ที่มีคุณ Choltit ตอบ แต่ก็ไม่ได้ตอบคุณ c230k แต่อย่างไร :Smiley
หัวข้อ: หาคุณสมบัติของโลหะ ต่างชนิด 
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=40135.

ถ้าจะมีกระทู้ หรือข้อความอื่นนอกเหนือจากนี้ก็คงจะไม่เข้าข่ายอย่างที่คุณ c230k บอก เพราะคงจะเกินช่วงเวลาอาทิตย์ถึงสองอาทิตย์ไปแล้วเจ้าค่ะ

วิธีการดูข้อความเก่าของสมาชิก ง่ายๆ แค่คลิ๊กไปที่ชื่อของสมาชิกท่านนั้นแล้วเลือกข้อความที่โพสเจ้าค่ะ[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 01:24:16 PM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

I am dying... -*-

c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 01:49:04 PM »

พี่ โรด โทษทีพิมพ์ผิด ครับ ผมคงไม่อะไรแล้วปล่อยให้กระทู้ตกไปนะครับ ขอบคุณ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์