เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:48:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาด 38 ซุปเปอร์ ยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 19160 ครั้ง)
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 01:58:27 PM »

ขอบคุณพี่แก้วเกียวจุก อีกครั้งนะครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 02:24:07 PM »

ผมอยากบอกว่าสังคมอวปแห่งนี้ มีทั้งสมาชิกเก่าใหม่เป็นจำนวนมาก
สิ่งใดผิดถูก ก็ควรทำให้กระจ่าง เราพูดคุยกันด้วยเหตุและผล ผิดก็ต้องว่าผิด
ถูกก็ต้องว่าถูก การRespect เป็นสิ่งสำคัญ ไม่ว่าเด็กหรือผู้ใหญ่ เมื่อรู้หรือคิดว่าตัวเองผิด
ก็ควรกล่าวคำขอโทษ

ผมขอฝากคำใว้สองคำครับ ลองหาความหมายดู ถ้าเข้าใจความหมาย พวกเราคงคุยกันได้สนุกกว่านี้
Respect
และ
Dignity

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 02:43:00 PM »

อ้อ...ลืม อีกนิด
ขอบคุณทั้ง พี่ num พี่พงษ์.อุดร พี่ตะบันไฟ  พี่jo1911 และโดยเฉพาะพี่เสือใบ

ปล.JarengkaBOW ระยะเวลาอาจคลาดเคลื่อนได้ถ้าผมจำระยะเวลาผิดก็ขออภัย แต่มีสิ่งนึงแน่คือผมไม่เคยให้ร้ายใครก่อนและผมไม่ชอบพูดเท็จรวมทั้งเป็นคนตรงครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 03:56:35 PM »

ผมตามอ่านกระทู้อื่นของคุณc230kกว่าครึ่งชม.เพื่อหาให้เจอว่าพี่ชลธิตตามกระแนะกระแหนคุณตรงไหน , ทำไม ....... เพราะมันผิดปกตินิสัยของพี่เค้ามาก

" ผมหาไม่เจอ "

ผมไม่ใช่คนห้าวหาญหรือตรงไปตรงมาเท่าใดนัก แต่ผมถือมั่นเรื่องไม่พูดเท็จเหมือนกัน ..........
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 04:38:15 PM »

ขออนุญาตครับ

ไม่ทราบว่าท่าน c230k ใช้ชื่ออื่นนเวป อีกหรือไม่ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:48:42 PM »

COLT . ซีรี่ 70 ปากแตร.อย่างอื่นผมไม่ยุ่ง.  Smiley
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 10:32:12 PM »

อ้อ...ลืม อีกนิด
ขอบคุณทั้ง พี่ num พี่พงษ์.อุดร พี่ตะบันไฟ  พี่jo1911 และโดยเฉพาะพี่เสือใบ

ปล.JarengkaBOW ระยะเวลาอาจคลาดเคลื่อนได้ถ้าผมจำระยะเวลาผิดก็ขออภัย แต่มีสิ่งนึงแน่คือผมไม่เคยให้ร้ายใครก่อนและผมไม่ชอบพูดเท็จรวมทั้งเป็นคนตรงครับ

ข้าน้อยก็ไม่ได้มีเจตนาให้ร้ายใครนะเจ้าคะ...
ที่โพสไปแบบนั้นเพราะเห็นว่าคุณ c230k บอกว่าไม่ได้บันทึกไว้ ข้าน้อยก็เลยเข้าใจว่าคุณ c230k อาจจะไม่ทราบวิธีดูกระทู้เก่าๆ ของตัวเอง ข้าน้อยก็เลยย้อนกลับไปดู พร้อมกับบอกวิธีดูข้อความเก่าๆ เจ้าค่ะ...
อีกอย่างข้าน้อยก็ไม่ได้ว่า ว่าคุณเป็นคนพูดเท็จแต่อย่างใด แค่บอกว่าข้าน้อยตามไปอ่านกระทู้เก่าๆ (เพราะเห็นว่าเพิ่งจะโพสไปแค่ 80 กว่าข้อความ ถ้าเป็นอย่างท่านอื่นๆ ที่เป็นหมื่นข้อความ ข้าน้อยคงไม่ตามอ่านเหมือนกันเจ้าค่ะ Cheesy) แต่พอแล้วไม่เจอที่ท่านอ๋องเขาเขียนกระแนะกระแหน ก็เลยโพสบอกเท่านั้นเอง
  Undecided

เอ๊ะหรือว่าท่านอ๋องลบข้อความกระแนะกระแหนออกไปแล้ว  :Smiley

I am dying... -*-

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 11:08:52 PM »

บางครั้งการพูดอะไรเยิ่นเย้อก็นำมาซึ่งความเข้าใจผิด
บางครั้งคนเราก็ด่าคนอื่นว่าไม่ดี เพื่อที่จะทำให้ตัวเองดูดีขึ้น

ปัญหามันอยู่แค่ตรงนี้
กระบอกก่อน ๆ ซื้อเรียบร้อยไปหรือยังครับ ?

ถ้าคุณ Choltit อธิบายว่าหมายความว่าอย่างไร เรื่องมันคงไม่ยาว
  ถ้าอธิบายแล้ว ว่าหมายถึงแบบนี้ เจ้าของกระทู้เข้าใจผิด เรื่องก็น่าจะจบ เจ้าของกระทู้ก็น่าจะขอโทษคุณCholtitซะ
   ถ้ารู้ความหมายแล้ว ไม่ขอโทษ ไม่รู้สึกผิด ก็ไม่น่านับถือ และคงไม่มีใครนับถือครับ

ด้วยความเคารพ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:35:12 AM »

คุณทัดมาลาครับ ตั้งแต่ผมเล่นเวปนี้แบบจริงจังจริงๆไม่ใช่ลองเข้ามาดูสมัครมั่วๆเพื่อดูคร่าวๆแบบเมื่อปีก่อนๆนั้นและผมก็ไม่ได้ใช้ชื่อนั้นมาร่วมปีแล้ว
ผมทิ้งไปเพราะไม่ได้เล่นแบบหาความรู้แท้ๆและจำรหัสเข้าไม่ได้ ผมจึงทิ้งชื่อนั้นไปร่วมปีกว่าๆแล้วครับ และผมมาเล่นแบบจริงจังตั้งแต่ชื่อนี้ชื่อเดียวตลอด ผมใช้ชื่อนี้ชื่อเดียวตลอดรวมทั้งเวปข้างๆบ้านด้วย ...ผมไม่ใช่คนจอมปลอมที่ชอบใช้ชื่ออื่นๆแฝงเปรอะไปหมด เวลาจะตอบดีก็ใช้ชื่อนึงเวลาจะว่าคนอื่นๆก็ใช้ชื่อนึงแบบนั้น
ไม่ใช่บุคลิกผม ไปดูเวปข้างๆก็ได้มีชื่อผมอยู่ชื่อเดียวเช่นกัน
ผมขออธิบายคร่าวๆนะครับ เชื่อหรือไม่ ไม่ว่ากันนะครับ ไม่เชื่อก็ถือว่าผมปากมอมก็แล้วกัน
ครั้งแรก ถาม....ผมไม่ตอบ
ครั้งสอง ถาม....ผมตอบว่าซื้อลูกซองไปแล้วรอซื้อปืนสั้นอยู่
ครั้งสาม ถาม....คือครั้งนี้ครับ

ผมไม่ได้จะไม่เคารพผู้อาวุโส ปกติผมเคารพอาวุโสทุกท่านไม่ว่าใครหรือที่ไหน ผมเคารพทุกคนที่เป็นคนดีครับ แม้แต่เด็กเสริฟร้านที่ผมไปกินประจำในโรงแรมกลางเมืองแค่เห็นหน้าผมยกมือไหว้ก่อนในบางครั้งด้วยเพราะเกรงใจที่ผมรู้ว่าเขาต้องยกมือไหว้ผมก่อนบ่อยๆ
ผมติดเงินแม่ค้าข้าว 1 บาทเพราะแม่ค้าข้าวไม่มีทอนเลยให้ผมติดไว้ทอนเท่าที่มี ผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ
ผมไปทานที่เดิมพอคิดเงิน ผมเกินให้ 1 บาทแม่ค้าลืมจะทอนผม ผมบอกไม่ต้องเพราะคราวที่แล้วติดเขาไว้ 1 บาท
เขาหัวเราะเลย..

ถ้าพี่ๆเห็นว่าผมผิดเต็มๆ ผมก็ขออภัยนะครับ ท่านไหนก็ตามผมขออภัยแล้วกัน เรื่องมันจะได้จบไป
ผมก็ยังอยู่ในเวปครับ ไม่ได้หายไป ถ้าต่อไปผมมีคำถาม พี่ท่านใดเห็นใจจะช่วยตอบก็ดีหรือไม่อยากไม่ช่วยตอบก็ดี
ผมก็ไม่มีอะไรนะครับ ส่วนท่านใดที่ช่วยตอบแล้วตรงคำถาม หรือ ไม่ตรงคำถามก็ไม่เป็นไรครับ ผมไม่ว่ากันครับ                 ี.......มีแต่จะขอบคุณด้วย ถือว่าคุยสนุกแล้วกัน ท่านใดที่ช่วยตอบ ผมขอบพระคุณท่านล่วงหน้านะครับ แต่ขอนะครับอย่ามาว่ากันอย่ามาเหน็บกันทางอ้อมซ้ำไปมาหลายครั้ง
ผมแค่เป็นคนหน้าใหม่ที่เล่นเวปนี้เพราะอยากรู้เรื่องปืนทั้งที่ผมจะซื้อและเรื่องปืนๆอื่นๆครับ

ขออภัยและขอบคุณทุกท่านครับ.....
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 12:53:41 AM »

ปัญหามันอยู่แค่ตรงนี้
กระบอกก่อน ๆ ซื้อเรียบร้อยไปหรือยังครับ ?

ถ้าคุณ Choltit อธิบายว่าหมายความว่าอย่างไร เรื่องมันคงไม่ยาว
  ถ้าอธิบายแล้ว ว่าหมายถึงแบบนี้ เจ้าของกระทู้เข้าใจผิด เรื่องก็น่าจะจบ เจ้าของกระทู้ก็น่าจะขอโทษคุณCholtitซะ
   ถ้ารู้ความหมายแล้ว ไม่ขอโทษ ไม่รู้สึกผิด ก็ไม่น่านับถือ และคงไม่มีใครนับถือครับ

ด้วยความเคารพ
กระบอกก่อน ๆ ซื้อเรียบร้อยไปหรือยังครับ

จะให้อธิบายว่าอย่างไร และเจ้าของกระทู้คิดว่าคำถามนี้หมายถึงอะไรครับ
ถ้าเจ้าของกระทู้หมายถึงการดูถูกดูแคลน คิดผิดคิดใหม่นะครับ เพราะคำถามแบบนี้
เราจะเ็ห็นในหลายๆกระทู้ที่คุยกันในเว๊ปนี้ ผมเองก็เคยเจอ

ถ้าผมเป็นคนคิดมาก ก็คงมีคำถามว่าหมายความว่าอย่างไรเหมือนกัน Grin
แต่ผมไม่คิดมากก็เลยนั่งยิ้มดีใจ ที่น้องขอบคุณผม Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 12:56:48 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 11:45:21 AM »

ราคาไม่เกิน 85 แสตนเลส ยิงลูก 9 ได้ยามจำเป็นไม่ขัด ถ้ามีกลไกแบบโคลท์ยิ่งดีครับ

พี่ครับ ....ราคาที่พี่ตั้งเนี่ยะ สงสัยซื้อหน้าร้านไม่ได้แล้วแหละพี่ ต้องเป็นมือสองแล้วนะพี่ครับ ยิ่งแสตนเลสอีกด้วย ..ยิ่งจะแพงเข้าไปใหญ่เลยน่ะครับ ..
ซูเปอร์ .......ผมก็ไม่เห็นยี่ห้อไหนมันทำได้สวยเหมือนโคลท์เลยน่ะครับ โคลท์มีเสน่ห์กว่า ในฐานะ ต้นตำหรับ 

โคลท์  ซูเปอร์ .38 ออโต 
ซื้อทั้งที ก็หาโคลท์แหละพี่ มือสอง ผมว่าพอหาได้นะครับ ราคาที่พี่ว่า
เห็นพี่ชัย บึงกาฬเพิ่งไปคว้า คิมเบอร์มา มือสอง สีดำ แปดหมื่นบาท ผมว่า แสตนเลสซูเปอร์ มือสอง ยังพอหาได้นะครับ หาโคลท์ดีกว่าครับพี่ .....ด้วยความจริงใจ

ลูกเก้า ใส่ยิงแก้ขัด หรือเป็นวิชาความรู้ประสบการณ์ก็พอนะพี่นะ
....................
....................................................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 12:02:09 PM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า
c230k
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 01:39:58 PM »

พี่เต๋า ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ผมก็ลองดูต่อไปครับ  ชอบของใหม่ครับ ถ้าราคาไม่ได ้ อาจตัดสินใจดูว่าจะเพิ่มงบแค่ไหนไหวหรือเปลี่ยนไปเลยครับ
พี่เสือใบ นั่นผมขอบคุณจริงๆนะ ไม่ได้อย่างอื่น เพราะตอนแรกพี่ก็ดูจะโกรธผม แต่ตอนหลังพี่ก็ยังช่วยตอบให้ผมเรื่องนี้ด้วย
ผมจึงขอบคุณด้วยใจ และท่านอื่นที่ผมเอ่ยนามทุกท่านนั้น ผมขอบคุณจริงใจนะครับ ไม่ได้ประชดหรือแกล้งทำ....

พี่เสือใบ เรื่องความหมายอะไรว่าจะเข้าใจยังไงให้มันจบไปเถอะครับ ผมได้อธิบายในกระทู้ข้างบนก่อนพี่หนึ่งอันไปแล้ว
ในนั้นคิดว่าละเอียดพอสมควรในความเป็นมาของการคิดในแง่ลบของผมต่อคำพูดบางคำ ถ้าพี่ๆสนิทกันอยู่แล้วเรื่องถามแบบนี้คงไม่แปลกหรอกครับเพราะเข้าใจกันดีและรู้ว่าซื้ออยู่แล้วต่างคนต่างเป็นนักเล่นปืน
กันมีเพิ่มหรือซื้อใหม่ขายไปคงไม่แปลกถ้าจะถามซ้ำๆบ่อยๆ เป็นผมถ้าอยู่ในกลุ่มแบบพี่ผมก็จะคิดแบบพี่ๆละครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 01:50:32 PM »

ดีแล้วครับ คุณ  c230k  ที่ได้แสดงความรู้สึก ที่ดีออกมา ..
การไม่ต่อความยาว อีก  คือจบ.  ที่นี่คบหากันอย่างคนคอปืน
ถ้าผ่านความหนักแน่นมาได้..  ไม่ต้องย้อน ความอีก นะครับ.
ถือว่าก้าวผ่านประตูเวป เข้ามาเป็นคนคอปืน แล้ว ครับ.

ถ้าคุณอายุน้อยกว่า ย่อมเรียก ผู้มาก่อนที่อายุมากกว่า ว่าพี่ ได้ทุกท่าน.
และท่านเหล่านั้น คงสนิทใจ ขึ้นมากด้วย..  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 01:52:49 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

@ NaZaReth >>>
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

OSK99

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 02:38:52 PM »

ดีใจด้วยจริงๆครับ...ที่จบลงได้ด้วยดี
เว็ปนี้เป็นเว็ปของสุภาพชนจริงๆครับ...... หลงรัก หลงรัก

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 04:19:02 PM »

นั่งอ่านไป ยิ้มไป น่าปลื้มครับ ที่จบด้วยรอยยิ้ม
สำหรับผม ถ้าบังเอิญไปล่วงเกินพี่ท่านใดก็ขออภัยด้วยนะครับ
สำหรับผู้น้อง ยินดีน้อมรับคำสอนของผู้พี่ครับ

ด้วยความนับถืออย่างจริงใจ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์