เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:16:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามทุกๆท่านครับ 1911 -Custom  (อ่าน 10381 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 01:45:06 PM »

ลูกโม่โคลท์กระบอกนี้เจาะจากMagnaPortครับ รอยเจาะจะเล็กและคมชัด

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 02:01:09 PM »

เอาเหอะพี่ ถ้าสัก 6-70000 บ. ก็ซื้อไว้เถอะพี่ ถ้าไม่เอาบอกผมนี่ม่ะ หลงรัก

จะของนอกหรือของใน ผมยังมั่นคงน่ะครับพี่   หลงรัก
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 02:50:54 PM »

นอกจากองศา จะเพี้ยนๆ แล้ว ผมว่างานหยาบ ไปรึปล่าวสำหรับแม๊กน่าพอร์ท ที่ เจาะด้วย EDM ลองดูเทียบกันเอาเองนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
vasu
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 07:47:40 PM »

[img=http://img338.imageshack.us/img338/5146/35923633358536233634362ar7.th.jpg]
เอาข้อมูลมาเพื่อพิจารณาครับ จากหนังสือเล่มหนึ่งเมื่อ20มีค.2530  ขอบคุณครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:15:10 AM »

เฮีย vasu เช็ค pm ด้วยครับ  เผื่อผมจะได้ไปเยี่ยมเยียนบ้านท่านพี่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 08:31:35 AM »

เฮีย vasu ใจร้าย  อำผมตกทะเลไปเลย....  เข้ามาอ่านความรู้ประดับสมองด้วยคนครับ
Paint
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 10:23:20 PM »

หากเป็นปืนจากร้านโยธินจริง

ผมยืนยันได้ว่า ไม่มีเจาะพอร์ทในเมืองไทยอย่างแน่นอน เพราะไม่มีความจำเป็นต้องทำ แต่ยิ่งสมัยก่อน ที่ร้านขายของถูกมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว การสร้างมูลค่าเพิ่มแบบบางร้านไม่มีทำแน่นอนครับ

ปืนที่จะเจาะพอร์ทจากโรงงาน Magna Port สำหรับโคลท์ จะไม่เจาะขนานศูนย์หน้า เพราะ ศูนย์โคลท์จะเป็นแบบฝังหมุน ซึ่งหากเจาะPort ขนานศูนย์หน้าแล้ว ศูนย์หน้าจะมีโอกาสหลุดกระเด็นได้เพราะแรงแก๊สร้อนครับ (ถึงไม่เจาะ Port ก็เคยได้ยินว่าศูนย์หน้าก็สามารถหลุดได้อยู่แล้วครับ)

ผมก็ยังจำไม่ได้ เพราะตอนที่ร้านนำปืนที่เจาะพอร์ทจากโรงงาน MagnaPort ผมยังเรียนอยู่ครับ แต่มีนำเข้ามาแน่นอน แต่รุ่นไหนบ้างก็ไม่ทราบครับ

ส่วนใครเจาะพอร์ทในเมืองไทยนั้น ก็พอที่จะรู้จักครับ แต่ไม่เคยส่งปืนไปทำครับ
ขอบคุณครับนายท่าน ( ยกกระทู้ )
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 11:21:34 PM »

ผมยืนยันได้ว่า ไม่มีเจาะพอร์ทในเมืองไทยอย่างแน่นอน เพราะไม่มีความจำเป็นต้องทำ แต่ยิ่งสมัยก่อน ที่ร้านขายของถูกมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว การสร้างมูลค่าเพิ่มแบบบางร้านไม่มีทำแน่นอนครับ

ปืนที่จะเจาะพอร์ทจากโรงงาน Magna Port สำหรับโคลท์ จะไม่เจาะขนานศูนย์หน้า เพราะ ศูนย์โคลท์จะเป็นแบบฝังหมุน ซึ่งหากเจาะPort ขนานศูนย์หน้าแล้ว ศูนย์หน้าจะมีโอกาสหลุดกระเด็นได้เพราะแรงแก๊สร้อนครับ (ถึงไม่เจาะ Port ก็เคยได้ยินว่าศูนย์หน้าก็สามารถหลุดได้อยู่แล้วครับ)

ผมก็ยังจำไม่ได้ เพราะตอนที่ร้านนำปืนที่เจาะพอร์ทจากโรงงาน MagnaPort ผมยังเรียนอยู่ครับ แต่มีนำเข้ามาแน่นอน แต่รุ่นไหนบ้างก็ไม่ทราบครับ

ส่วนใครเจาะพอร์ทในเมืองไทยนั้น ก็พอที่จะรู้จักครับ แต่ไม่เคยส่งปืนไปทำครับ
ขอบคุณครับนายท่าน ( ยกกระทู้ )

ยังไม่มีใคร บอกเลย ว่าร้านโยธินเป็นคนเจาะ เจ้าของปืนอาจ นำมาเจาะภายหลังก็ได้ ครับ เจ้าของกระทู้เพียงต้องการทราบว่าเจาะ นอก หรือ เจาะในนี้เท่านั้นเองครับ
  จริงๆร้าน ปืนโยธินก็สั่งปืน เจาะพอร์ทมาจากนอก หลายรุ่น ซึ่งก็เจาะแม๊กน่าพอร์ท แท้ๆ ซึ่งผมว่าลูกค้าประจำของร้านนี้คงทราบดีว่าร้านนี้ ค่อนค้างดีและไม่เอาเปรียบลูกค้า
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2007, 01:20:08 PM »

ปืนรุ่นนี้เข้ามาทั้ง 14 กระบอกครับ กำลังสอบถามไปยังตัวแทนจำหน่ายที่อเมริกา แต่ก็ยังไม่รู้ว่าเขาจะมีข้อมูลมากแค่ไหน และ เขาจะสอบถามไปยังโรงงานได้ข้อมูลหรือไม่ ยังไงจะแจ้งให้ทราบ

รุ่นนี้สั่งตอนคุณพ่อไปงาน Shotshow ที่อเมริกา ส่วนเรื่อง Port สรุปว่า เจาะมาจากโรงงานโคลท์เอง (จากการยืนยันของคุณพ่อ) แต่ก็ลองสอบถามเพิ่มเติมไปยังตัวแทนที่อเมริกาอีกทีหนึ่งว่าแน่นอน 100 เปอร์เซ็นต์หรือเปล่า

อีกประการ การเจาะพอร์ทในเมืองไทย สำหรับที่ร้านค้าบางร้านส่งทำ จะไม่ได้รับเจาะทั่วไป เหมือนเรื่องแกะหัวกวาง ช่างที่รับแกะโดนจูงมือไปสาบานที่วัดพระแก้วว่า ห้ามแกะหัวกวางให้ร้านค้าอื่นโดยเด็ดขาด ดังนั้นส่งทำหรือส่งเจาะพอร์ททีหลังโดยเจ้าของปืนเองจะไม่มีครับ สำหรับร้านแถวหลังวัง

ยกเว้นลูกค้ารู้จักโรงงานกลึง ก็สามารถเจาะได้ แต่การเจาะที่ลำกล้องจะไม่เหมือนที่อเมริกาครับ (เคยเจอเหมือนกัน แต่จะเป็นปืนใหม่ และ ลูกค้าบอกเลยว่า เจาะเอง) 
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 07:29:27 PM »

ขอบคุณคุณโจ และทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบกระทู้ครับผม
อย่างที่ผมว่า  ดูกันขำๆ ครับ เผื่อใครมีเหมือนตัวนี้ก็เอามาลงดูกันครับผม 
เทียบกับตัวเจาะพอร์ทหลังวัง เกรด A Special รุ่นอื่น ถ้ารุ่นนี้ทำในไทยเมื่อ 19 ปีที่แล้วก็ต้องบอกว่าเนียนมากครับ

สรุปเจ้าของเอาไปเก็บที่เดิมแล้วครับ ผมก็อดเต๊าะ เหมือนกันครับท่านครูดำ

Smiley
Paint
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 07:31:45 PM »

ยังไม่มีใคร บอกเลย ว่าร้านโยธินเป็นคนเจาะ เจ้าของปืนอาจ นำมาเจาะภายหลังก็ได้ ครับ เจ้าของกระทู้เพียงต้องการทราบว่าเจาะ นอก หรือ เจาะในนี้เท่านั้นเองครับ
 จริงๆร้าน ปืนโยธินก็สั่งปืน เจาะพอร์ทมาจากนอก หลายรุ่น ซึ่งก็เจาะแม๊กน่าพอร์ท แท้ๆ ซึ่งผมว่าลูกค้าประจำของร้านนี้คงทราบดีว่าร้านนี้ ค่อนค้างดีและไม่เอาเปรียบลูกค้า
ก็ไม่ได้หมายว่า ร.โยธินเป็นคนเจาะ แต่ยกกะทู้ให้แค่นั้นเอง ( เขา Checkเลขปืน ก็รู้ว่าไปมากันยังไงท่าน )
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 11:32:44 PM »

ไม่มีอะไรหรอกครับ คุณat75 แค่อยากจะอธิบายให้ผมทราบก็เท่านั้นเอง อย่าคิดมากครับ ผมเข้าใจดีครับ (อ่ะเนอะลูกค้าที่ร้านเกือบทั้งนั้น  เยาะเย้ย)

เรื่องตรวจสอบผมก็ไม่เก่งขนาดนั้น เพราะปืนกระบอกนี้ประมาณ 15 ปีแล้ว บัญชีที่เก็บไว้ก็ต้องรื้อตาตั้ง หัวฟู หาไม่เจอก็เลยให้เด็กไปเช็คที่กองทะเบียนให้ตอนนำเข้าก็เท่านั้นเอง และ สอบถามไปยังคุณพ่อซึ่งแกจำได้ก็เลยโชคดีก็เท่านั้นเอง

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 12:32:10 AM »

ไม่มีอะไรหรอกครับ คุณat75 แค่อยากจะอธิบายให้ผมทราบก็เท่านั้นเอง อย่าคิดมากครับ ผมเข้าใจดีครับ (อ่ะเนอะลูกค้าที่ร้านเกือบทั้งนั้น เยาะเย้ย)

เรื่องตรวจสอบผมก็ไม่เก่งขนาดนั้น เพราะปืนกระบอกนี้ประมาณ 15 ปีแล้ว บัญชีที่เก็บไว้ก็ต้องรื้อตาตั้ง หัวฟู หาไม่เจอก็เลยให้เด็กไปเช็คที่กองทะเบียนให้ตอนนำเข้าก็เท่านั้นเอง และ สอบถามไปยังคุณพ่อซึ่งแกจำได้ก็เลยโชคดีก็เท่านั้นเอง

ก็ลูกค้านายห้างทั้งนั้นแหล่ะครับ เมื่อต้นปีผม ก็พึ่งพาเพื่อน ไปรับ คิมเบอร์ LTR ที่ร้านนายห้างอยุ่เลย อิอิอิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 06:53:50 AM »

สรุปเจ้าของเอาไปเก็บที่เดิมแล้วครับ ผมก็อดเต๊าะ เหมือนกันครับท่านครูดำ

ยินดีด้วยครับพี่   Grin
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์