เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:22:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามทุกๆท่านครับ 1911 -Custom  (อ่าน 10406 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 01:52:40 PM »

ขอโทษทีที่รูปไม่ชัดครับ  แต่อยากทราบว่าพอจะมีท่านใดทราบประวัติปืนรุ่นนี้บ้างครับผม
ไม่แน่ใจว่า mag-na-port แท้ หรือ หลังวัง special ครับ Smiley  Wink Grin

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 02:01:14 PM »

ไม่เคยได้ยิน ได้เห็น ได้รู้...ว่าโคลท์มีเจาะรู(พอร์ท)จากโรงงาน

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 02:25:28 PM »

เคยเห็นรุ่นนี้  แต่ไม่มีรู

กระบอกนี้ผมว่าเจาะบ้านเรานะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 02:36:37 PM »

ผมเคยเห็นเป็นรุ่น OFFICER สีดำ เจาะพอร์ท ของแม๊กน่าพอทมา...............เจ้าของซื้อมือหนึ่งจากหลังวังนี่แหละ ในกล่องมีคู่มือของบริษัท แม๊กน่าพอร์ท มาด้วย.............มีใบรับรองระบุหมายเลขปืนที่เจาะมาพร้อม...................เรียกว่าของแท้

ถ้าเจาะจากบริษัทนี้จริงๆ ควรมีคู่มือรับรอง มาด้วยนะครับ................

เคยได้ข่าวแว่วๆ ว่า มีการเจาะปืนสำนักพหุรัดพอร์ท ...........แล้วปลอมใบคู่มือแม๊กน่าพอร์ทด้วย.............แต่ไม่แน่ใจ เพราะฟังจากคนในวงการพูดคุย กล่าวขานกัน

ที่แน่ๆ ถ้าพหุรัดพอร์ท ..........คือเจาะในนี้และเจาะทรงแบบแม๊กน่าพอร์ทด้วย

อีกประการหนึ่ง.....หากเป็นการเจาะจากโรงงานผู้ผลิต จะมีการระบุใน Production ครับ เช่น Taurus พวก 85s หรือ Glock 19C 17C .............โรงงานจะระบุมาเลยตามสเป็ค และทรงพอร์ท จะไม่เป็นทรงแบบแม๊กน่าพอร์ท.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 03:03:22 PM »

ไม่น่าใช่ของแท้ ของแท้จะเจาะได้คมชัดกว่านี้มาก
ดูแล้วฝีมือยังห่างจากของจริงหลายขุม Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 03:17:29 PM »

ผมเองเคยเห้น โค้ลเจาะแม๊กน่าพอร์ท เมื่อนานมาแล้วเป็น ออฟิตเซอร์ ซึ่งนำเข้าโดยร้านอ่ะไรจำไม่ได้แต่ไม่ใช่ร้านปืน แถมกาแฟ ครับ รู้สึกจะไม่ใช่เจาะจาโรงงานแต่ส่งไปเจาะที่แม๊กน่าพอร์ท ทีหลังครับ มีทั้ง 686  2 1/2นิ้วด้วย แต่ผมสังเกตุเห้นความแตกต่างจาก กระบอกนี้ คือ ช่องพอร์ทและการวางตำแหน่งพอร์ทครับผมว่ากระบอกนี้คง ไม่ใช่แน่ๆครับ
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:24:25 PM »

แท้...ไม่แท้...เจาะจากนอก...หรือเจาะในนี้....ไม่ทราบครับ.......แต่อยากลองยิงดูบ้างครับพี่ น้ำลายหก
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:27:52 PM »

....รุ่นนี้ถ้าไม่เจาะพอร์ทมา...ได้ราคาหลายครับ....เจาะแล้วอีนี้ฉานม่ายเอา.... Grin
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:38:22 PM »

ขออนุญาตถามครับ....เจาะmag-na-port แล้ว..จะมีผลดี ผลเสีย ไหมครับ....
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:45:55 PM »

ไม่ทราบว่าท่านที่เป็นเจ้าของจะออกมาให้ข้อมูลเพิ่มมั้ยครับ Smiley
ผมเองก็มึนตึบเหมือนกัน  รู้แต่ว่าทำมาประมาณ 10 ปีกว่าๆแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าร้านกาแฟทำเป่า

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบกระทู้นี้ครับผม
จอมยุทธ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1113

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:09:18 PM »

มาหาข้อมูลครับ

"คนชอบปืน และหลงไหลในศิลปะ"
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:16:44 PM »

ขออนุญาตถามครับ....เจาะmag-na-port แล้ว..จะมีผลดี ผลเสีย ไหมครับ....

ผลดี คือลดการสะบัดเงิยของลำกล้องลงครับ ทำให้คุมปืนได้ดี
ไม่ดี คือ ทำความสะอาดยาก ไม่เหมาะสำหรับเป็นปืนต่อสู้ เพราะไม่สามารถยิงในท่าฮิบ หรือ ถือปืนในระดับเอวได้เพราะ แก๊ซ จากพอร์ทจะพุ่งเข้าหน้า ถ้ายิงกลางคืน แก๊ซที่พุ่งขึ้นด้านบน จะทำให้ ตาพร้า ยิงต่อไปจะมองเป็ไม่เห้น ครับ
mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:34:07 PM »

ผลดี คือลดการสะบัดเงิยของลำกล้องลงครับ ทำให้คุมปืนได้ดี
ไม่ดี คือ ทำความสะอาดยาก ไม่เหมาะสำหรับเป็นปืนต่อสู้ เพราะไม่สามารถยิงในท่าฮิบ หรือ ถือปืนในระดับเอวได้เพราะ แก๊ซ จากพอร์ทจะพุ่งเข้าหน้า ถ้ายิงกลางคืน แก๊ซที่พุ่งขึ้นด้านบน จะทำให้ ตาพร้า ยิงต่อไปจะมองเป็ไม่เห้น ครับ
กระจ่างครับ...ขอบคุณ คุณ at75 มากครับ......
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:06:37 PM »

หึ หึ หึ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

vasu
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 08:24:16 PM »

ไม่ทราบว่าท่านที่เป็นเจ้าของจะออกมาให้ข้อมูลเพิ่มมั้ยครับ Smiley
ผมเองก็มึนตึบเหมือนกัน  รู้แต่ว่าทำมาประมาณ 10 ปีกว่าๆแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าร้านกาแฟทำเป่า

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบกระทู้นี้ครับผม
ข้อมูลเพิ่มเติม เลขปืน 834CGOV โคลท์
                                       กท.3314@@@
                                       เจัาของเดิมแจ้งว่าซื้อจากร้าน โยธิน
                                       รบกวนเฮียติดตามต่อ
                                        ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์