เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามทุกๆท่านครับ 1911 -Custom  (อ่าน 10420 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 02:30:27 PM »

ถ้าเจาะเมืองไทยจริง  แล้วที่อยู่ข้างๆสไลด์ล่ะครับ  แกะจาก โรงงาน Colt  หรือ ย่านสำเพ็ง ครับผม   Cheesy
ไม่แน่ใจว่า Custom ตรงไหนถ้าไม่มีพอร์ทครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 02:36:33 PM »

ถ้าเจาะเมืองไทยจริง  แล้วที่อยู่ข้างๆสไลด์ล่ะครับ  แกะจาก โรงงาน Colt  หรือ ย่านสำเพ็ง ครับผม   Cheesy
ไม่แน่ใจว่า Custom ตรงไหนถ้าไม่มีพอร์ทครับ

รุ่นนี้เท่าที่เคยเห็นไม่มีพอร์ทนะครับพี่

ข้างๆ สไลด์น่ะ ของเดิมเค้ามีมาแบบนั้นแหละครับ เคยเห็น

ถ้าถามว่า Custom ตรงไหน สำหรับโคลท์ แค่ 1 ใน 1000 หรือ ขาวๆ เงาๆ หน่อย เค้าก็เรียก Custom แล้วครับ  Wink
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 03:18:48 PM »

ถ้าเจาะเมืองไทยจริง แล้วที่อยู่ข้างๆสไลด์ล่ะครับ แกะจาก โรงงาน Colt หรือ ย่านสำเพ็ง ครับผม Cheesy

รุ่นนี้เท่าที่เคยเห็นไม่มีพอร์ทนะครับพี่

ข้างๆ สไลด์น่ะ ของเดิมเค้ามีมาแบบนั้นแหละครับ เคยเห็น

ถ้าถามว่า Custom ตรงไหน สำหรับโคลท์ แค่ 1 ใน 1000 หรือ ขาวๆ เงาๆ หน่อย เค้าก็เรียก Custom แล้วครับ Wink

อักษรด้านข้างของแท้ครับ  น่าจะเป็นรุ่นช่วง ปี 1996 - 1999  ช่วงที่โคลท์กำลังดิ้นรนฝ่าวิกฤต  ปืนอะไรที่มีอยู่จับมาเขียนคิ้วทาปาก บอก คัสตอม เฉยเลย

ยืนยันตามครูดำครับ  ขนาด .38 ซุปเปอร์ ธรรมดา ปัดเงาวับ ใส่ด้ามมุกเทียม พวกยังแกะ Custom เลยครับ   ไม่ได้ระบุวาระโอกาสพิเศษอะไรทั้งสิ้น

....ตามล่า...อีตอแหล
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 05:53:49 PM »

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ เอาว่าเจาะพอร์ทในไทยแล้วกันผมจะได้ไปเต๊าะ พี่เขามาง่ายๆหน่อย Smiley 
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 06:30:24 PM »

หากเป็นปืนจากร้านโยธินจริง

ผมยืนยันได้ว่า ไม่มีเจาะพอร์ทในเมืองไทยอย่างแน่นอน เพราะไม่มีความจำเป็นต้องทำ แต่ยิ่งสมัยก่อน ที่ร้านขายของถูกมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว การสร้างมูลค่าเพิ่มแบบบางร้านไม่มีทำแน่นอนครับ

ปืนที่จะเจาะพอร์ทจากโรงงาน Magna Port สำหรับโคลท์ จะไม่เจาะขนานศูนย์หน้า เพราะ ศูนย์โคลท์จะเป็นแบบฝังหมุน ซึ่งหากเจาะPort ขนานศูนย์หน้าแล้ว ศูนย์หน้าจะมีโอกาสหลุดกระเด็นได้เพราะแรงแก๊สร้อนครับ (ถึงไม่เจาะ Port ก็เคยได้ยินว่าศูนย์หน้าก็สามารถหลุดได้อยู่แล้วครับ)

ผมก็ยังจำไม่ได้ เพราะตอนที่ร้านนำปืนที่เจาะพอร์ทจากโรงงาน MagnaPort ผมยังเรียนอยู่ครับ แต่มีนำเข้ามาแน่นอน แต่รุ่นไหนบ้างก็ไม่ทราบครับ

ส่วนใครเจาะพอร์ทในเมืองไทยนั้น ก็พอที่จะรู้จักครับ แต่ไม่เคยส่งปืนไปทำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2007, 06:42:59 PM โดย โจ » บันทึกการเข้า
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 06:34:05 PM »

1 เดียวจริงๆครับ กระบอกอื่นไม่เจาะแต่ตัวนี้เจาะ ผมยกให้เป็น 1 เดียวจริงๆครับ ผมคิดว่าเจ้าของคงคิดอะไรสักอย่าง เริ่มสับสน อย่าไปซีเรียสครับ ก็ไม่มีของใครเหมือนแล้วนี่ครับ ผมยกให้เป็นปืนหายากในเมืองไทยกระบอกนึงก็แล้วกันครับ มีไม่หมือนใครนี่สุดยอดแล้วครับ
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 07:39:35 PM »

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ เอาว่าเจาะพอร์ทในไทยแล้วกันผมจะได้ไปเต๊าะ พี่เขามาง่ายๆหน่อย Smiley

ขออวยพรให้พี่ชิ้วไปเต๊าะได้ซัก...สองแสนห้า  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 07:42:59 PM »

อันนี้ไม่ได้กล่าวหาหรือแนะว่าว่าทำจากร้านไหนนะครับ  แค่ท่านเจ้าของว่าไปตามเอกสาร  แต่เพราะว่าไม่ได้เป็นเจ้าของดั้งเดิม
ก็เลยไม่มีความแน่ใจว่าทั้งตัวนี้แท้จากนอกหรือเปล่า Smiley   ก็ดูกันขำ ขำ ครับผม  ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 08:06:32 PM »

เอาเหอะพี่ ถ้าสัก 6-70000 บ. ก็ซื้อไว้เถอะพี่  ถ้าไม่เอาบอกผมนี่ม่ะ   หลงรัก
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 08:08:08 PM »

อันนี้ไม่ได้กล่าวหาหรือแนะว่าว่าทำจากร้านไหนนะครับ แค่ท่านเจ้าของว่าไปตามเอกสาร แต่เพราะว่าไม่ได้เป็นเจ้าของดั้งเดิม
ก็เลยไม่มีความแน่ใจว่าทั้งตัวนี้แท้จากนอกหรือเปล่า Smiley ก็ดูกันขำ ขำ ครับผม ขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

เข้าใจครับ  (ใช่เจ็กชิว เพื่อนเจ็กปุ้ยหรือเปล่าครับ) ไม่มีปัญหาหรอกครับ ผมแค่อธิบายให้ทราบครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 09:07:13 PM »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ... สนาม รด. ผมเจอโคล์ทเจาะพอร์ตเหมือนกันครับ มือ 1 ใหม่จากห้างดัง กับค่าตัวราคา 170000 บาท เป็นรุ่น Government เจ้าของบอกมีใบรับประกันการเจาะพอร์ตมาด้วย แต่ศูนย์หน้า-หลังไม่ได้อยู่ตรงกลางครับ เบี้ยวมาทางขวาทั้งหน้า-หลัง ศูนย์หน้าล็อคแบบหางเหยี่ยว ศูนย์หลังทรงโนแวค ... ไม่กล้าจับมาก กลัวปืนพี่เค้าตกครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 09:32:34 PM »

วันนี้ไปสนามบางบัวทอง เห็นมาครับ....โคลท์ถ้วยทองโทรฟี่ .45  หลังสะพานทึบ เจาะพอร์ทด้วย ถามเพื่อนสมาชิก..เขาบอกว่า
ซื้อมา2ปีแล้ว..ราคาแสนสอง...จำร้านไม่ได้...เดี๋ยวเจอเที่ยวหน้า จะขอข้อมูลและถ่ายรูปมาให้ชมครับ...
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:33:11 AM »

http://www.magnaport.com/hgun.html

รูปที่ลงเป็นรูปมาจากเว็บ MagnaPort ครับ เพื่อยืนยันว่า การเจาะพอร์ทสำหรับปืนโคลท์ จะไม่เจาะด้านข้างใบศูนย์หน้า ตามเหตุผลที่ผมได้กล่าวไปแล้ว

อีกประการ การเจาะพอร์ทในอดีตบ้านเราจะเป็นการเจาะรูตรงๆด้านบนสไลด์ กับ ลำกล้อง จะไม่ทำแบบขนานเหมือนรูปแบบของMagnaPortครับ

ผมลองสอบถามทางคุณพ่อให้แล้ว ตัวนี้สั่งนำเข้ามาอย่างนี้เลย ซึ่ง Port จะมีมาจากโรงงานเลย (โรงงานเจาะเอง หรือ ส่งไปเจาะที่MagnaPort ข้อนี้ไม่ทราบครับ) มีเข้ามาเมืองไทยน่าจะประมาณ 10 กว่ากระบอก

ข้อสังเกตในการดูพอร์ท
1. ต้องมีใบรับรองจากโรงงาน MagnaPort อย่างที่พี่ๆได้กล่าวไว้ข้างต้นแล้ว
2. ลักษณะพอร์ทจากนอกบนลำกล้องจะเป็นลักษณะเรียวเล็ก ไม่ใหญ่ ลองดูรูปจากโรงงาน MagnaPort ได้ครับ เพราะPort ที่เจาะในเมืองไทยในสมัยก่อนจะไม่มีรูปแบบเหมือนพอร์ทจากเมืองนอก

พอจะได้ข้อมูลบ้างนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:52:18 AM »

จะเป็น..หนึ่งเดียวคนนี้..หรือป่าวน้อ?..ขอบคุณคุณโจครับ จะได้ไม่เดาผิดเดาถูก ถ้าเป็นไปได้มีเอกสารยืนยันก็จบข่าวเลยครับ ขอบคุณครับ
dent5
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 01:12:32 PM »

โทษครับ ผมไม่ได้ฟันธง ผมจะโพสรูปที่เค้าเจาะในหนังสือจักวาลปืน สมัยก่อนให้เปรียบเทียบกะปืนกระบอกนี้ว่าต่างกันยังไง  ยังไงผมไม่ได้ฟันธงครับ   ย้ำว่าไม่ได้ฟันธงว่าปืนเจาะในไทย ผมไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์