เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 05:29:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนะนำตัวครับ และขอชี้แนะ kimber 9mm ด้วยครับ  (อ่าน 7841 ครั้ง)
nonu
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 04:48:19 PM »

Cheesy ขอแนะนำตัวผม nonu  ก็เป็นสมาชิกสักระยะได้แล้วครับใน web นี้ก็ได้ความรู้หลากหลายแยอะดีครับ ส่วนกระผมเรื่องปืนก็ยังไม่มีครอง ก็สนใจ kimber procrarry 4" 9mm
แต่ต้องรอเปิดจองอยู่ครับ ก็ขอฝากพี่ๆทุกท่านช่วยแนะนำและชี้แนะความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
yai026
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 05:54:34 PM »

1. คิมเบอร์สร้างด้วยมาตรฐานเดียวกัน คือใช้เครื่องจักรเป็นหลัก
เน้นความเอนกประสงค์ ยิงเป้าก็ได้แต่ก็ไม่โดดเด่นกว่าน้องหมี  ยิงต่อสู่ก็ได้แต่ก็ไม่โดดเด่นกว่ากล๊อกแกล๊ก

2. หากเป็นรุ่นศูนย์ปรับ ( ยิงเป้า ) โรงงานตั้งไว้ที่ 100 เต็ม ระยะยิง 25 เมตร
เหมือนกันทุกรุ่นที่ลำกล้อง 5 นิ้ว จะราคา 70,000 หรือ ราคา 100,000 ก็ได้ 100 เต็มเช่นเดียวกัน
ที่ระยะ 25 เมตร (ที่แพงกว่าเป็นเรื่องการตกแต่ง หรือความนิยม)  Angry

3. หากปืนมีสีดำ สีดำได้ข่าวว่าสีไม่คงทน (สีถลอกง่าย หรือสีจางง่าย หรือสีอ่อนลงง่าย หรือสีดูหมองง่าย)  Huh

4. แต่ไม่ว่าจะสีดำ หรือ สแตนเลสส์ มักจะเป็นสนิมง่ายมาก ต้องหมั่นดูแล ทำความสะอาด  Sad

5. หากไม่คิดมากเรื่องขนาด แนะนำ ขนาดลำกล้อง 5 นิ้ว เพราะเอนกประสงค์กว่า

ข้อดีที่สุดของน้องคิม คือ ไม่เสียใจเลยที่ซื้อมา  Grin

บางครั้งความรักก็มีไว้ให้เราสัมผัส    แต่ไม่ได้มีไว้ให้เราครอบครอง
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 06:18:13 PM »

ลองไปดูกระทู้ของคุณเสกโชกุนดูสิครับ....
Infinity 9มม.....เฮ้อออ...สวย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:04:20 PM »

kimber ขนาด 9 มม.ในบ้านเราตอนนี้คงหายากหน่อยนะครับเพราะร้านที่จอง Kimber หลักๆ
เช่น ร้านประโยชน์  ร้านไพศิษฐ์ ก็รับจองแต่ .45 ทั้งนั้นครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
lp1921
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:12:18 PM »

สวัสดีครับ
ลองไปดูกระทู้ของคุณเสกโชกุนดูสิครับ....
Infinity 9มม.....เฮ้อออ...สวย
ไปตามนี้เลยครับ
สวยจริงๆ

ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:39:54 PM »

เล่น 9 มม kimber  ผมว่า เอา 45 ดีกว่า นะครับ ถ้าขอ ป.3 ได้ ส่วน 9 หรือ 38 ซุปเปอร์ เอาเหมือนกัน  Grin  แต่ไว้ทีหลัง  Grin
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 07:46:22 PM »

หลงรัก
ครับ
ปืนดีครับ
ยิงหัวระเบิดได้ดีครับ
แต่ 1911 น่าจะเป็น 11 มากกว่า 9 ครับ
 หลงรัก

nonu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 02:49:36 PM »

ขอบคุณคำแนะนำพี่ๆทุกท่านครับ
ผมมีคำถามเพิ่มครับ ก็ขอความคิดเห็นจากพี่ๆกันอีกครั้งนะครับ
1.ปัจจุบันผมได้ใบ ป3 9mm และใกล้หมดอายุเร็วๆนี้ และจากพี่หลายท่านแนะนำครวเป็น 45 ผมจึงคิดว่าถ้าผมไปต่อใบและคุยเพื่อขอปรับเป็น .45 มีโอการหรือว่าดีหรือไหมครับ
2.และราคาปืนแตกต่างกันมากหรือไม่ระหว่าง 9 กับ 45 เนื่องจากผมอยู่ ตจว (ใต้ บ้านอยู่ใน พท. สีแดง ปัจจุบันขึ้นมาทำงานอาชีพสุจริต... ใต้บนครับ)
3.เมื่อเปลี่ยนเป็น .45 (ใบป3 ผ่าน) โอกาศที่จะหาปืน kimber ได้หรือได้จอง ไม่ทราบมีโอกาศมากหรือน้อยนะ

ก็รบกวนพี่ๆกันอีกครั้งช่วยชี้แนะด้วยถ้าถามบางข้ออาจสับสนขออภัยด้วยครับ
ขอบคุณครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 03:26:41 PM »

ผมมีคำถามเพิ่มครับ ก็ขอความคิดเห็นจากพี่ๆกันอีกครั้งนะครับ
1.ปัจจุบันผมได้ใบ ป3 9mm และใกล้หมดอายุเร็วๆนี้ และจากพี่หลายท่านแนะนำครวเป็น 45 ผมจึงคิดว่าถ้าผมไปต่อใบและคุยเพื่อขอปรับเป็น .45 มีโอการหรือว่าดีหรือไหมครับ
2.และราคาปืนแตกต่างกันมากหรือไม่ระหว่าง 9 กับ 45 เนื่องจากผมอยู่ ตจว (ใต้ บ้านอยู่ใน พท. สีแดง ปัจจุบันขึ้นมาทำงานอาชีพสุจริต... ใต้บนครับ)
3.เมื่อเปลี่ยนเป็น .45 (ใบป3 ผ่าน) โอกาศที่จะหาปืน kimber ได้หรือได้จอง ไม่ทราบมีโอกาศมากหรือน้อยนะ

ก็รบกวนพี่ๆกันอีกครั้งช่วยชี้แนะด้วยถ้าถามบางข้ออาจสับสนขออภัยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

จองอย่างเดียวครับ ... ไม่จอง ราคาปืนแพงมากๆ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

gopo01
Full Member

คะแนน 8

จงตามหาสิ่งที่ต้องการ

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 09:11:38 PM »

ขอบคุณครับ
  ตอนนี้แต่ละร้านยังไม่เปิดจองเลยละครับ   ประโยชน์  ประมาณ พ.ย   ไพศิษฐ์  ให้เพื่อนถามให้  บอกว่าปปีนี้เต็มแล้ว  ถ้าจองต้องรอปีหน้า    โยธิน ยังไม่แน่ แต่บอกว่าเร็วๆ นี้   ราคาหน้าร้าน  แสนกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2007, 09:14:17 PM โดย gopo01 » บันทึกการเข้า

จงตามหาสิ่งที่ต้องการ
cool9
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 11:57:03 PM »

ทำไมไม่มอง sig p229 บ้างละครับของเขาดีราคาถูกๆๆๆๆๆๆ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 01:07:50 AM »

ขอบคุณครับ

1. พกพาใช้งานทั่วไป9มม.ก็เหลือเฟือแล้วครับ .45คุมปืนยากกว่า ลูกจุได้น้อยกว่า

2. ราคาต่างกันไม่เยอะครับ .45 ราคาไม่วิ่งมากเหมือน9มม. เพราะ.45 ขอป.3 ยากกว่า

3. ขอแก้ป.3เปลี่ยนขนาดได้ครับ แต่kimber ราคาหน้าร้านแสนขึ้นนะครับ นอกจากจองถึงจะได้ราคาตั้งแต่70k-100k + - 

กระบอกแรกเอนกประสงค์ หา9มม.ดีกว่าครับ ยี่ห้อยอดนิยมหลากหลาย  kimberช่วงนี้ท่าทางจองยากครับ คนรอคิวเป็นร้อยๆ ปีนี้จะได้จองรึเปล่าก็ไม่รู้ ป.3หมดอายุ ต่อยากเสียเวลาครับ Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
nonu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 10:05:01 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านให้คำแนะนำครับ
สอบถามเพิ่มเพิ่มนะครับ
-ในบ้านเรา ปืนทรง 1911 ขนาน 9 mm ที่พอโอกาศครอบครองคิวไม่นานนั้น พอมีตัวอื่นอีกหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 08:31:41 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านให้คำแนะนำครับ
สอบถามเพิ่มเพิ่มนะครับ
-ในบ้านเรา ปืนทรง 1911 ขนาน 9 mm ที่พอโอกาศครอบครองคิวไม่นานนั้น พอมีตัวอื่นอีกหรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

ลองติดต่อดูครับ ... ปืนจองของเพื่อน แต่จะขายจองครับ Bul M5 Ultra-X ขนาด 9 มม. เบอร์ติดต่อ 089 4222086
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=41191.0

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

nonu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2007, 09:59:39 AM »

สวัสดีครับ เนื่องจากใบ ป3 ผมจะหมดอายุวันที่ 15 ส.ค นี้ และนายทะเบียนเคยแจ้งว่าไม่รับต่อให้ทำเรื่องใหม่ (มีค่า..)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์