เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 05:52:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้เม็ดๆ นี่มันอะไรครับ  (อ่าน 7403 ครั้ง)
apc275
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 10:17:45 PM »

ผมนึกว่าเม็ดมะยมจริงๆไม่ใช่ที่แท้เป็นเศษดินปืนที่เผาไห้มไม่หมด(เข้าใจว่าอย่างนั้นนะ)

อำนาจการกินรุนแรง  รัศมีการท่องเที่ยวไกล  การครองสติต่ำ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:14:35 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมลองเอามือบี้ดู ไม่แข็งจริงๆ แต่ที่เสียอารมณ์คือมันเยอะมากๆ กองเต็มพื้นเลย Huh
เสียดายที่ไม่ได้พกกล้องไปด้วย ที่เห็นคือหลังจากกลับบ้านแล้ว ยังมีตกค้างอยู่นิดหน่อย
***ยิงปืนมาก็หลายปี ยี่ห้อนี้ก็ใช้บ่อย เพิ่งเจอนี่แหละ***
 ล๊อตนี้ยังเหลืออีก 3 กล่อง หัวเราะร่าน้ำตาริน 

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:24:21 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมลองเอามือบี้ดู ไม่แข็งจริงๆ แต่ที่เสียอารมณ์คือมันเยอะมากๆ กองเต็มพื้นเลย Huh
เสียดายที่ไม่ได้พกกล้องไปด้วย ที่เห็นคือหลังจากกลับบ้านแล้ว ยังมีตกค้างอยู่นิดหน่อย
***ยิงปืนมาก็หลายปี ยี่ห้อนี้ก็ใช้บ่อย เพิ่งเจอนี่แหละ***
 ล๊อตนี้ยังเหลืออีก 3 กล่อง หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิงรวดเดียว 3 กล่องที่เหลือ คงปลิวว่อนทั้งสนามนะครับ ..... ไม่ทราบว่าเป็นเฉพาะล็อตนี้ หรือเป็นแบบนี้มานานแล้วครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:51:04 AM »

ยิงรวดเดียว 3 กล่องที่เหลือ คงปลิวว่อนทั้งสนามนะครับ ..... ไม่ทราบว่าเป็นเฉพาะล็อตนี้ หรือเป็นแบบนี้มานานแล้วครับ

ผมพึ่งเจอนี่แหละครับ  Tongue Tongue

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:55:35 AM »

ขอบคุณครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:01:42 AM »

ส่วนผม... ถ้ายิงลูกเก่าๆ ก็เจอประจำครับ... บางทีค้างในลำกล้องก็มี(นิดหน่อย) เป่าเบาๆ ก็หลุดออกครับ... ของบุลเล็ตฯ ไม่ค่อยเจอครับ... หรือว่าดินปืนบุลเล็ตฯ สีดำๆ เลยมองไม่ค่อยเห็นครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:10:00 AM »

.....ระวังอย่าให้เข้าตานะครับ.....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:01:48 PM »

ผมไม่ต้องดูในปืนเลยครับ . . . ดูที่แขนขวาของอำพล ก็เห็นแล้วครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
DB1-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:09:48 PM »

ผมเจอปัญหาแบบนี้กับกระสุนเจ้านี้แบบเดียวกัน... ตอนนี้หันไปใช้ของเจ้าอื่นครับ......
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 11:27:30 PM »

ลูก ปืน ทุกยี่ห้อมีโอกาศเป็นครับ ผมเองเคยเจอมีทั้งลูกยี่ห้อดังๆ หลายยี่ห้อ ครับถ้าเก่ามากๆ และเก็บไม่ได้(ส่วนใหญ่เจอในดินปืนของปืนออโต้ ในปืนลูกโม่ไม่ค่อยเจอ แต่จะออกเป้นเขม่าหนาคล้ายๆโคลนมากกว่าครับ)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 12:55:55 AM »

ใช่ครับ เป็นการเผาไหม้ไม่หมด
แต่ผมไม่คิดว่าเป็นเพราะความเก่าของกระสุน  คิดว่าบริษัทที่โหลดเปลี่ยนแปลงสูตร เกิดเผาไม่หมดขึ้นมา

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 12:58:43 AM »

ลองทายกันเล่น ๆ ว่าในรูปคือปืนอะไรเอ่ย ?

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 01:08:14 AM »

ลองทายกันเล่น ๆ ว่าในรูปคือปืนอะไรเอ่ย ?

วัลเทอร์ ตระกูล PPk ครับ

พี่ครับ ผมสงสัยว่า ดินเสื่อมมีส่วนเกี่ยวข้องอยู่บ้างนะครับ เพราะ ว่าผมเองเคยซื้อลูกวินมากล่องนึง แล้วยิงไปเพียงครึ่งกล่อง (ขนาด9) ซึ่งยิงครั้งแรกก็ปรกติดีครับ หลังจากนั้นอีกประมาณ3ปี ผมเอาที่เหลือในกล่องมายิง มีอาการ เหมือนของพี่ เจ้าของกระทู้เลยครับ ผมเองเลยเชื่อว่า อาการดินเสื่อมน่าจะมีผลอยุ่บ้างหน่ะครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 02:15:21 AM »

พี่ครับ ผมสงสัยว่า ดินเสื่อมมีส่วนเกี่ยวข้องอยู่บ้างนะครับ เพราะ ว่าผมเองเคยซื้อลูกวินมากล่องนึง แล้วยิงไปเพียงครึ่งกล่อง (ขนาด9) ซึ่งยิงครั้งแรกก็ปรกติดีครับ หลังจากนั้นอีกประมาณ3ปี ผมเอาที่เหลือในกล่องมายิง มีอาการ เหมือนของพี่ เจ้าของกระทู้เลยครับ ผมเองเลยเชื่อว่า อาการดินเสื่อมน่าจะมีผลอยุ่บ้างหน่ะครับ

ใช่ครับ กรณีกากตกค้าง เป็นได้ทั้งดินเสื่อม และอื่น ๆ
แต่เนื่องจาก จขกท. มีข้อมูลครบทั้งผู้ผลิต , ขนาดกระสุน  และรูปภาพ 
โดยส่วนตัวผมทราบข้อมูลสเปคดินปืนของไทยอาร์มใช้อยู่
กรณีนี้(เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น)จึงเป็นเรื่องของสเปคการโหลดกระสุนอันเป็นเรื่องทางเทคนิคครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 03:55:29 AM »

ใช่ครับ กรณีกากตกค้าง เป็นได้ทั้งดินเสื่อม และอื่น ๆ
แต่เนื่องจาก จขกท. มีข้อมูลครบทั้งผู้ผลิต , ขนาดกระสุน และรูปภาพ
โดยส่วนตัวผมทราบข้อมูลสเปคดินปืนของไทยอาร์มใช้อยู่
กรณีนี้(เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น)จึงเป็นเรื่องของสเปคการโหลดกระสุนอันเป็นเรื่องทางเทคนิคครับ

ถ้าจะเป็นเพราะใช้ดินเผาไหม้ช้า และบีบหัวกระสุนไม่แน่น ขอเดาเล่นๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์