เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:22:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ KIMBER คิมเบอร์(11 mm) ที่มีขายตอนนี้มี่รุ่นอะไรบ้าง ครับ ******  (อ่าน 11826 ครั้ง)
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:09:02 PM »

เรียนถามเพื่อน ๆ ที่ทราบข้อมูลของ คิมเบอร์ หน่อยครับว่า คิมเบอร์(11) ที่มีวางขายตอนนี้ (รุ่นที่นิยมกัน) มี่รุ่นอะไรบ้าง ครับ ****** เคยเห็นแต่ รุ่น ทีมแมทช์ 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2007, 10:47:07 PM โดย Rungroj_f » บันทึกการเข้า
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:20:28 PM »

เท่าที่เห็นนิยมกันก็ประมาณนี้ครับ
Team Match
Standard Target
Grand /Ultra Raptor
Eclipse
Pro TLE/ RL
CDP
Pro Carry HD

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:25:46 PM »

เท่าที่เห็นนิยมกันก็ประมาณนี้ครับ
Team Match
Standard Target
Grand /Ultra Raptor
Eclipse
Pro TLE/ RL
CDP
Pro Carry HD
ขอบคุณครับ อันนี้เรียงตามราคาเลยหรือเปล่าครับ (อันใหนแพงสุด ถูกสุด ครับ)
ไม่ทราบท่านมี รุ่นในดวงใจหรือเปล่าครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:28:04 PM »

ที่วางขายตอนนี้คงไม่มีครับส่วนใหญ่ต้องจองครับรุ่นที่นิยมนอกจาก Team Match แล้วก็มี stainless Gold match
Eclipse  ,Grand Raptor  ,Super Match  ฯลฯ ยังมีอีกเยอะครับส่วนใหญ่เวลาเปิดจองก็จองได้ทุกรุ่นครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:31:54 PM »

ที่วางขายตอนนี้คงไม่มีครับส่วนใหญ่ต้องจองครับรุ่นที่นิยมนอกจาก Team Match แล้วก็มี stainless Gold match
Eclipse ,Grand Raptor ,Super Match ฯลฯ ยังมีอีกเยอะครับส่วนใหญ่เวลาเปิดจองก็จองได้ทุกรุ่นครับ
ผมมีจุดประสงค์จะเอาไว้เฝ้าบ้าน ไม่ทราบว่าจะมองรุ่น ทีมแมช อย่าที่ท่านว่า ดีใหมครับ มีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:37:21 PM »

Team Match ก็ดีครับผมก็ใช้อยู่ระบบปฏิบัติการเรียบร้อยดีมาก ความประณีตก็ดีครับ ใช้แข็งขันก็ได้
เฝ้าบ้านก็ดี จากที่ใช้มายังมองไม่เห็นข้อเสียครับราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 98000 บาทหรืออาจมากกว่า
(แต่ไม่เหมาะสำหรับพกพานะครับ )

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:44:05 PM »

Team Match ก็ดีครับผมก็ใช้อยู่ระบบปฏิบัติการเรียบร้อยดีมาก ความประณีตก็ดีครับ ใช้แข็งขันก็ได้
เฝ้าบ้านก็ดี จากที่ใช้มายังมองไม่เห็นข้อเสียครับราคาตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 98000 บาทหรืออาจมากกว่า
(แต่ไม่เหมาะสำหรับพกพานะครับ )
ขอบคุณมากครับ
กำลังจะเริ่มหาเป็นเจ้าของอยู่ครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 09:49:26 PM »

ช่วงหลังผมชอบ 3 นิ้วมากกว่าครับ ... พกได้ ซ้อมได้ ไม่หนักมาก

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2007, 10:42:39 PM »

ช่วงหลังผมชอบ 3 นิ้วมากกว่าครับ ... พกได้ ซ้อมได้ ไม่หนักมาก
ราคาต่างกันมาใหมครับ อย่างใหนถูกกว่า
ถ้าเทียบราคา+กับความคุ้ม ควรเลือกรุ่นใหนดีครับ
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 01:00:44 AM »

ราคาของคิมเบอร์ แล้วแต่รุ่นและ finishing ครับ ความยาวลำกล้องไม่บอกถึงราคาเสมอไปครับ
แต่ในรุ่นเดียวกัน เช่น Raptor ลำกล้องสั้น "มักจะ" ราคาถูกกว่าลำกล้องยาว
ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ต้องเช็คราคากับทางร้านอีกทีครับ ราคาเดี๋ยวนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้

รุ่นถูกสุดคงพวกรุ่นศูนย์ตาย สีดำ - แพงสุดก็พวกรุ่นจาก Custom Shop ของคิมเบอร์
ในบ้านเราถูดสุดก็พวก Custom II (ราวๆ 76K) แพงสุดก็ Super Match หรือ LPT II  (120K+) ครับ

รุ่นไหนคุ้มไม่คุ้ม ตอบยากครับ ดูที่ชอบ และงบที่ตั้งเป็นหลักดีกว่าครับ
เฝ้าบ้านใช้ ตัวเต็มขนาด 5 นิ้วดีกว่าครับ แต่พกจะลำบากหน่อยครับ

ส่วนตัวเลือกรุ่น Team Match ครับ ใช้อยู่ ดีมากครับ แม่นใช้ได้ครับ
ตอนนี้ ปรับน้ำหนักไกลงมาเหลือประมาณ 2.5 ปอนด์กำลังดีครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 01:04:05 AM โดย PLW » บันทึกการเข้า

moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 01:04:20 AM »

ตอนนี้รอจองอยู่ครับไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ สักวัน.........น่า

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 01:09:07 AM »

ผมชอบ Pro Raptor ครับ...Grin
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 01:09:20 AM »

ตอนนี้รอจองอยู่ครับไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ สักวัน.........น่า

คิมเบอร์เดี๋ยวนี้สงสัยขายดี เมื่อปี 49 กลางปี ผมจองร้านโยธินรอประมาณ 2 เดือน เอาเข้าจริง เดือนกว่าๆ ก็ได้
ครั้งนี้ จอง Stainless Target ไว้เห็นบอก 5 เดือน รอกันเบื่อไปข้างนึงเลยครับ Embarrassed

Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:21:29 AM »

คิมเบอร์เดี๋ยวนี้สงสัยขายดี เมื่อปี 49 กลางปี ผมจองร้านโยธินรอประมาณ 2 เดือน เอาเข้าจริง เดือนกว่าๆ ก็ได้
ครั้งนี้ จอง Stainless Target ไว้เห็นบอก 5 เดือน รอกันเบื่อไปข้างนึงเลยครับ Embarrassed

ยังดีที่ยังมีโอกาสได้ครับ ... ผมจองยี่ห้ออื่นไว้ ลำกล้อง 3.5 นิ้ว ตอนนี้ยังไม่ได้เลย (9 เดือนแล้ว) จนทางร้านเอาใบ ป.2 ไปสั่งยี่ห้ออื่นเรียบร้อย แล้วบอกว่าถ้าทางนู้นแจ้งว่ามีปืนส่งค่อยหา ป.2ไปเสียบครับ ก็นั่งรอว่าเผื่อจะได้ (ความหวังเล็กๆ)

ราคาต่างกันมาใหมครับ อย่างใหนถูกกว่า
ถ้าเทียบราคา+กับความคุ้ม ควรเลือกรุ่นใหนดีครับ

ราคาขึ้นอยู่กับรุ่นมากกว่าครับ ... แต่อยากจะเลือกความยาวลำกล้องเท่าไหร่นั้นผมคงตอบไม่ได้ อยู่ที่ว่า จขกท. มีวัตถุประสงค์อย่างไรบ้างครับ อเนกประสงค์ก็ 5 นิ้ว เน้นพกพาก็ 3 นิ้ว ... แต่ถ้าเลือกไม่ถูกก็เอา 4 นิ้วครับ ... ฮิฮิ

ความแม่นไม่ต่างกันมากที่ลำกล้องเดียวกัน ต่างกันเพียงภายนอก และวัสดุที่ใช้ทำครับ .. ตัวเลือกเยอะจนตาลายครับ ทั้งเหล็กทั้งตัว สแตนเลสทั้งตัว โครงอลูมิเนียมสไลด์เหล็กหรือสแตนเลส ศูนย์ต่อสู้ ศูนย์ปรับ ศูนย์ต่อสู้ไนท์ ศูนย์ปรับไนท์ ... ลายตาครับ แต่ผมสุดท้ายเลือกที่ความชอบครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:17:52 PM »

ราคาของคิมเบอร์ แล้วแต่รุ่นและ finishing ครับ ความยาวลำกล้องไม่บอกถึงราคาเสมอไปครับ
แต่ในรุ่นเดียวกัน เช่น Raptor ลำกล้องสั้น "มักจะ" ราคาถูกกว่าลำกล้องยาว
ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ต้องเช็คราคากับทางร้านอีกทีครับ ราคาเดี๋ยวนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้

รุ่นถูกสุดคงพวกรุ่นศูนย์ตาย สีดำ - แพงสุดก็พวกรุ่นจาก Custom Shop ของคิมเบอร์
ในบ้านเราถูดสุดก็พวก Custom II (ราวๆ 76K) แพงสุดก็ Super Match หรือ LPT II (120K+) ครับ

รุ่นไหนคุ้มไม่คุ้ม ตอบยากครับ ดูที่ชอบ และงบที่ตั้งเป็นหลักดีกว่าครับ
เฝ้าบ้านใช้ ตัวเต็มขนาด 5 นิ้วดีกว่าครับ แต่พกจะลำบากหน่อยครับ

ส่วนตัวเลือกรุ่น Team Match ครับ ใช้อยู่ ดีมากครับ แม่นใช้ได้ครับ
ตอนนี้ ปรับน้ำหนักไกลงมาเหลือประมาณ 2.5 ปอนด์กำลังดีครับ Grin Grin
ขอบคุณครับ
รับไว้พิจารณาครับ คาดว่าน่าจะลงเอยที่รุ่นนี้ (ทีมแมช) ถามราคามาแล้วครับ 102000.- ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์