เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:35:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ KIMBER คิมเบอร์(11 mm) ที่มีขายตอนนี้มี่รุ่นอะไรบ้าง ครับ ******  (อ่าน 11835 ครั้ง)
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:21:48 PM »

ตอนนี้รอจองอยู่ครับไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ สักวัน.........น่า

คิมเบอร์เดี๋ยวนี้สงสัยขายดี เมื่อปี 49 กลางปี ผมจองร้านโยธินรอประมาณ 2 เดือน เอาเข้าจริง เดือนกว่าๆ ก็ได้
ครั้งนี้ จอง Stainless Target ไว้เห็นบอก 5 เดือน รอกันเบื่อไปข้างนึงเลยครับ Embarrassed

ยังดีที่ยังมีโอกาสได้ครับ ... ผมจองยี่ห้ออื่นไว้ ลำกล้อง 3.5 นิ้ว ตอนนี้ยังไม่ได้เลย (9 เดือนแล้ว) จนทางร้านเอาใบ ป.2 ไปสั่งยี่ห้ออื่นเรียบร้อย แล้วบอกว่าถ้าทางนู้นแจ้งว่ามีปืนส่งค่อยหา ป.2ไปเสียบครับ ก็นั่งรอว่าเผื่อจะได้ (ความหวังเล็กๆ)

ราคาต่างกันมาใหมครับ อย่างใหนถูกกว่า
ถ้าเทียบราคา+กับความคุ้ม ควรเลือกรุ่นใหนดีครับ

ราคาขึ้นอยู่กับรุ่นมากกว่าครับ ... แต่อยากจะเลือกความยาวลำกล้องเท่าไหร่นั้นผมคงตอบไม่ได้ อยู่ที่ว่า จขกท. มีวัตถุประสงค์อย่างไรบ้างครับ อเนกประสงค์ก็ 5 นิ้ว เน้นพกพาก็ 3 นิ้ว ... แต่ถ้าเลือกไม่ถูกก็เอา 4 นิ้วครับ ... ฮิฮิ

ความแม่นไม่ต่างกันมากที่ลำกล้องเดียวกัน ต่างกันเพียงภายนอก และวัสดุที่ใช้ทำครับ .. ตัวเลือกเยอะจนตาลายครับ ทั้งเหล็กทั้งตัว สแตนเลสทั้งตัว โครงอลูมิเนียมสไลด์เหล็กหรือสแตนเลส ศูนย์ต่อสู้ ศูนย์ปรับ ศูนย์ต่อสู้ไนท์ ศูนย์ปรับไนท์ ... ลายตาครับ แต่ผมสุดท้ายเลือกที่ความชอบครับ
ตอนนี้รอจองอยู่ครับไม่รู้จะได้เมื่อไหร่ สักวัน.........น่า

คิมเบอร์เดี๋ยวนี้สงสัยขายดี เมื่อปี 49 กลางปี ผมจองร้านโยธินรอประมาณ 2 เดือน เอาเข้าจริง เดือนกว่าๆ ก็ได้
ครั้งนี้ จอง Stainless Target ไว้เห็นบอก 5 เดือน รอกันเบื่อไปข้างนึงเลยครับ Embarrassed

ยังดีที่ยังมีโอกาสได้ครับ ... ผมจองยี่ห้ออื่นไว้ ลำกล้อง 3.5 นิ้ว ตอนนี้ยังไม่ได้เลย (9 เดือนแล้ว) จนทางร้านเอาใบ ป.2 ไปสั่งยี่ห้ออื่นเรียบร้อย แล้วบอกว่าถ้าทางนู้นแจ้งว่ามีปืนส่งค่อยหา ป.2ไปเสียบครับ ก็นั่งรอว่าเผื่อจะได้ (ความหวังเล็กๆ)

ราคาต่างกันมาใหมครับ อย่างใหนถูกกว่า
ถ้าเทียบราคา+กับความคุ้ม ควรเลือกรุ่นใหนดีครับ

ราคาขึ้นอยู่กับรุ่นมากกว่าครับ ... แต่อยากจะเลือกความยาวลำกล้องเท่าไหร่นั้นผมคงตอบไม่ได้ อยู่ที่ว่า จขกท. มีวัตถุประสงค์อย่างไรบ้างครับ อเนกประสงค์ก็ 5 นิ้ว เน้นพกพาก็ 3 นิ้ว ... แต่ถ้าเลือกไม่ถูกก็เอา 4 นิ้วครับ ... ฮิฮิ

ความแม่นไม่ต่างกันมากที่ลำกล้องเดียวกัน ต่างกันเพียงภายนอก และวัสดุที่ใช้ทำครับ .. ตัวเลือกเยอะจนตาลายครับ ทั้งเหล็กทั้งตัว สแตนเลสทั้งตัว โครงอลูมิเนียมสไลด์เหล็กหรือสแตนเลส ศูนย์ต่อสู้ ศูนย์ปรับ ศูนย์ต่อสู้ไนท์ ศูนย์ปรับไนท์ ... ลายตาครับ แต่ผมสุดท้ายเลือกที่ความชอบครับ
คงไม่ได้เอาไว้แข่งอะไรครับ วัตถุประสงค์ดังนี้
1.เฝ้าบ้าน (ไม่พกพาเพราะ มี 9 มม. คอมแพ็คแล้วครับ)
2.ยิงที่สนาม (ซ้อมมือ)
3.อันนี้สำคัญ ใจมัน อยากกกกกกก (ต้องเก็บตังแทบตายเลย)
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:32:06 PM »

ไม่ได่จะช่วยโปรโมทร้าเขานะครับ หากสนใจ kimber ร้านโยธินรับจอง สิงหาคมครับ เลื่อนจากมิถุนามา ไม่ทราบว่าจะเลื่อนต่อไปอีกรึเปล่า ของได้ประมาณปลายปีครับ เอ แต่ไม่รู้จะเลื่อนอีกไหม สรุปผมไมรู้เลยดีกว่า ล้อเล่นครับ เจ้าของร้านแก แจ้งผมเช่นนั้นครับ
10/7/50
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:44:33 PM »

คงไม่ได้เอาไว้แข่งอะไรครับ วัตถุประสงค์ดังนี้
1.เฝ้าบ้าน (ไม่พกพาเพราะ มี 9 มม. คอมแพ็คแล้วครับ)
3.อันนี้สำคัญ ใจมัน อยากกกกกกก (ต้องเก็บตังแทบตายเลย)

ไม่คำนึงถึงความสวยงาม ... เลือก 5 นิ้ว ตัวถูกสุด (Custom II, Target II) ครับ
เลือกความสวยงาม ... สำหรับผม ชอบ Team Match II
ชอบสวยแปลกตา ... เลือก Grand Raptor , Warrior, Desert Warrior

ไม่ได่จะช่วยโปรโมทร้าเขานะครับ หากสนใจ kimber ร้านโยธินรับจอง สิงหาคมครับ เลื่อนจากมิถุนามา ไม่ทราบว่าจะเลื่อนต่อไปอีกรึเปล่า ของได้ประมาณปลายปีครับ เอ แต่ไม่รู้จะเลื่อนอีกไหม สรุปผมไมรู้เลยดีกว่า ล้อเล่นครับ เจ้าของร้านแก แจ้งผมเช่นนั้นครับ
10/7/50

คิดว่าเต็มแล้วครับ ... ล้นจอง

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 09:56:04 PM »

ส่วนตัว เฝ้าบ้าน+เข้าสนามซ้อม = Kimber Team Match ll
            พกติดตัว,เหน็บเอว        = Kimber Eclip Ultra ll
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:31:18 PM »

ไม่คำนึงถึงความสวยงาม ... เลือก 5 นิ้ว ตัวถูกสุด (Custom II, Target II) ครับ
เลือกความสวยงาม ... สำหรับผม ชอบ Team Match II
ชอบสวยแปลกตา ... เลือก Grand Raptor , Warrior, Desert Warrior

10/7/50

คิดว่าเต็มแล้วครับ ... ล้นจอง
ลองโทร ไปแล้วครับ ร้านโยธิน ยังไม่ให้รับคำตอบอะไรเลยครับ ทราบแค่ว่า ให้ลองติดต่อดูอีกที 1 เดือน เผื่อเปิดจอง Huh
1.ยังไม่ทราบว่าจะเปิดจองรุ่นใหน???
2.ราคาเท่าใด???
3.วันที่เริ่มให้จองที่แน่นอน Huh + วันที่ได้รับของคร่าวๆ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:39:13 PM »

ส่วนตัว เฝ้าบ้าน+เข้าสนามซ้อม = Kimber Team Match ll
 พกติดตัว,เหน็บเอว = Kimber Eclip Ultra ll
ขอบคุณครับ คิดว่าคงเลือก ทีมแมช ครับ
มีร้าน อื่น หรือ ร้านใหน Huh แนะนำใหมครับ ส่วนราคา 102000.- เป็นราคาที่รับได้ใช่ใหมครับ Huh
JB74
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

ใช้อาวุธอย่างมีสติ

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 10:45:30 PM »

ส่วนตัวชอบดำๆ เบาๆ ใช้พกติดตัวครับ พึ่งรับมาไม่นานนี้เอง ยิงดีมากครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 11:02:34 PM »

ส่วนตัวชอบดำๆ เบาๆ ใช้พกติดตัวครับ พึ่งรับมาไม่นานนี้เอง ยิงดีมากครับ
ยินดีด้วยครับสวยมากเลย
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 08:20:33 AM »

พกติดตัว,เหน็บเอว = Kimber Eclip Ultra ll
ขอบคุณครับ คิดว่าคงเลือก ทีมแมช ครับ
มีร้าน อื่น หรือ ร้านใหน Huh แนะนำใหมครับ ส่วนราคา 102000.- เป็นราคาที่รับได้ใช่ใหมครับ Huh
มีร้านไพศิษฐ์  ร้านโยธิน  ร้านอาภาครับลองติดต่อดูนะครับซื้อ Kim ต้องใจเย็นตั้งหน้าตั้งตารอๆๆๆ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 12:50:41 PM »

ราคาสูงไปนิดนึงครับ แต่ไม่ได้สูงจนรู้สึกหัวแบะ อาจจะขึ้นราคาตามปกติ

ลองถาม พี่นที ร้านประโยชน์ดูครับ 0-2221-3350
ว่าเปิดจองเมื่อไหร่ ราคาส่วนใหญ่ร้านจะบอกได้ก็ตอนรับจองล่ะครับ
ครั้งสุดท้ายที่ทราบ ร้านที่รับจอง Team Match จะอยู่ที่ราคา 97,000 บ. ครับ
นี่ขึ้นมาอีก 5,000 ถือว่าไม่มากในยุุคปืนแพงแข่งกับทองคำครับ
ส่วนราคาหน้าร้านที่มีให้รับของเลย เห็นจะประมาณ 130K ครับ  โดนชก โดนชก โดนชก

gopo01
Full Member

คะแนน 8

จงตามหาสิ่งที่ต้องการ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 12:58:37 PM »

[/quot

อ้างถึง
มีร้านไพศิษฐ์ ร้านโยธิน ร้านอาภาครับลองติดต่อดูนะครับซื้อ Kim ต้องใจเย็นตั้งหน้าตั้งตารอๆๆๆ
อ้างถึง

ร้านไพศิษฐ์  ยังไม่เปิด แต่มีคิวรอจองของปีนี้เต็มแล้ว   ลงชื่อใว้ตอนนี้  ใด้จองปีหน้า   9/7/50

จงตามหาสิ่งที่ต้องการ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 01:10:10 PM »

มีร้านไพศิษฐ์ ร้านโยธิน ร้านอาภาครับลองติดต่อดูนะครับซื้อ Kim ต้องใจเย็นตั้งหน้าตั้งตารอๆๆๆ
ขอบคุณครับ อย่าที่ท่านว่าแหละ
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ***********************
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2007, 01:18:10 PM »

ราคาสูงไปนิดนึงครับ แต่ไม่ได้สูงจนรู้สึกหัวแบะ อาจจะขึ้นราคาตามปกติ

ลองถาม พี่นที ร้านประโยชน์ดูครับ 0-2221-3350
ว่าเปิดจองเมื่อไหร่ ราคาส่วนใหญ่ร้านจะบอกได้ก็ตอนรับจองล่ะครับ
ครั้งสุดท้ายที่ทราบ ร้านที่รับจอง Team Match จะอยู่ที่ราคา 97,000 บ. ครับ
นี่ขึ้นมาอีก 5,000 ถือว่าไม่มากในยุุคปืนแพงแข่งกับทองคำครับ
ส่วนราคาหน้าร้านที่มีให้รับของเลย เห็นจะประมาณ 130K ครับ โดนชก โดนชก โดนชก
โห มันพุ่งเอาเหมือนหุ้นเลย ผมว่าทองมันยังมี ขึ้น + ลง แต่นี่มันขึ้น ขาเดียวเลยนี่ ยิ่งกว่าทองอีก
อย่างนี้อีก 10 ปี ข้างหน้า คงราคาเท่าบ้านแล้วมั้ง (ราคาที่ขึ้นต่อปี) 5000 X 10 (ปี) = 50,000 (รวมขึ้นอีก)
ขนาดราคาจองนะเนี่ย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์